PDA

View Full Version : [JX] Tạo được nhân vật nhưng vào game bị lỗi kết nối thất bại ?

eadrang
12-03-13, 05:45 PM
Như tít các bạn ạ,ai giúp dùm mình với,không biết config sai chỗ nào,cám ơn trước :)

nhoccon1011
12-03-13, 05:57 PM
Có lẽ bạn chưa chuyển Font của máy !

thaihoa91
12-03-13, 10:10 PM
Vui lòng gửi tấm ảnh GameServer.exe khi game báo lỗi !

minhchau0309
12-03-13, 10:37 PM
Như tít các bạn ạ,ai giúp dùm mình với,không biết config sai chỗ nào,cám ơn trước :)

có fải là gs báo player db loanding failed k? nếu vậy thì cài font, hoặc củg có thể bạn tạo nv ở map chưa mở (khác ba lăng)

nvanh2611
14-03-13, 11:29 PM
Lỗi của mình giống hệt chủ topic
Đây là hình ảnh báo lỗi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn nào giúp mình phát. Mình cũng đã chuyển font thành Chinese-PRC rùi
Cám ơn nhiều

thaihoa91
15-03-13, 12:58 AM
Đây là hình ảnh báo lỗi
Cám ơn nhiều

Chưa chuyển languages máy về Chinese (PRC)

nvanh2611
17-03-13, 12:14 AM
Chưa chuyển languages máy về Chinese (PRC)
Mình đã chuyển languague máy về Chinese (Simplifier,PRC) rồi mà. Mình chỉ thắc mắc 1 điều là nếu cài trên win 7 thì có phải cài font China ko vì mình thấy trên win 7 đã có sẵn font Chinese rùi
Bạn có thể xem ảnh chụp màn hình của mình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
17-03-13, 01:21 AM
Mình đã chuyển languague máy về Chinese (Simplifier,PRC) rồi mà. Mình chỉ thắc mắc 1 điều là nếu cài trên win 7 thì có phải cài font China ko vì mình thấy trên win 7 đã có sẵn font Chinese rùi
Bạn có thể xem ảnh chụp màn hình của mình

Chuyển ở bên Location chứ ko fải bên Formats đâu !!!!!!!!!!!!!!!!!!

nvanh2611
17-03-13, 10:21 AM
Chuyển ở bên Location chứ ko fải bên Formats đâu !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Location của mình cũng là China rùi mà :(

thaihoa91
17-03-13, 11:04 AM
Sorry nhầm ! Fải là mục Administrative -> Sau đó click vào nút Change system locale... rùi mới chọn Chinese (PRC) và Apply rùi OK, nó sẽ bắt reset máy, nhấn yes là reset, sau khi reset xong thì chạy Server là dc !

Fần Formats hay Location thì chọn ngôn ngữ gì cũng dc, nó chỉ hiển thị fần giờ hệ thống máy tính theo ngôn ngữ của Formats hay Location đã chọn thui !

bjnn01
17-03-13, 05:45 PM
cài font lun rồi mà k kết nối đc , pmm yahoo: nh0x0nljne_d3tjm_mjn3r9x chỉ giáo dùm :)

tomasy2102
13-05-13, 10:19 PM
Đây là hình ảnh báo lỗi

Cám ơn nhiều

Mình cũn bị lỗi này ai giúp với :-s

boykho
13-05-13, 11:29 PM
Đây là hình ảnh báo lỗi

Cám ơn nhiều

mình cũng bị vậy nữa nhất là đặt tên chử hoa hoặc đặt tên có dấu là bị vậy à,ko biết bị lỗi gì ở Source AWJX 2.0 ko nửa.