PDA

View Full Version : [KT] cách hack này là gì

lyvanbethao
11-03-13, 10:55 PM
lúc trước có 1 server mở online server đặt máy nhà mạng cáp quang nhưng mình ko hiễu hacker bằng cách nào mà tự chèn code vào trong file yiyan.lua (hình bổ đầu) với hình thức tạo thêm code zname == .... khi người chơi có tên thì sẽ full quyền với code phía dưới (cái này là hacker tự add vì mình đã bị 1 lần và xóa nhưng qua hôm sau bị chèn code vào file khác:-o:-o:-o
.không có chuyên bị nguòi khác vào máy mà chèn vì máy mình chỉ 1 mình mình biết thôi
bác nào rành vấn đề này có thể cho em biết bị hacker như thế nào vậy
thanks nhiều

lyvanbethao
11-03-13, 11:17 PM
bác nào đang hack bằng cách này tha cho anh em đi cám ơn nhiều :(

minhchau0309
11-03-13, 11:21 PM
lúc trước cũg có 1 bạn bị y vậy bó tay k bt cách trị

__Jie__
12-03-13, 01:29 AM
lúc trước có 1 server mở online server đặt máy nhà mạng cáp quang nhưng mình ko hiễu hacker bằng cách nào mà tự chèn code vào trong file yiyan.lua (hình bổ đầu) với hình thức tạo thêm code zname == .... khi người chơi có tên thì sẽ full quyền với code phía dưới (cái này là hacker tự add vì mình đã bị 1 lần và xóa nhưng qua hôm sau bị chèn code vào file khác:-o:-o:-o
.không có chuyên bị nguòi khác vào máy mà chèn vì máy mình chỉ 1 mình mình biết thôi
bác nào rành vấn đề này có thể cho em biết bị hacker như thế nào vậy
thanks nhiều
Có cài web chung vs server không
Nếu có khả năng dính shell từ web /:)( nói đại không đúng thôi ) :-"

lyvanbethao
12-03-13, 08:33 AM
Có cài web chung vs server không
Nếu có khả năng dính shell từ web /:)( nói đại không đúng thôi ) :-"

mình chưa cài web mà mình nghi ngờ dình sell skin vbb nều dình sell thì hacker có khả năng này hả bác

kiemthe_dev
12-03-13, 08:38 AM
Tất nhiên là dính sell rồi, chứ ở ngoài ko thể can thiệp đc vào các file trong GS đâu ;)

lyvanbethao
12-03-13, 08:55 AM
Tất nhiên là dính sell rồi, chứ ở ngoài ko thể can thiệp đc vào các file trong GS đâu ;)

mình có dùng kis bản quyền quét nhưng củng ko ăn thua ko biết quet sell như thế nào vậy bạn mình thì chỉ có nhờ duy nhất 1 người trên mạng rib skin vbb ban xem dùm mình có thể có sell trong đây ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>