PDA

View Full Version : [REQUEST] Cách fix bug skill

HellsAngel
10-03-13, 09:52 PM
Hiện tại server mình mở có kha khá ng` bị bug skill (ko ra đ.c skill hoặc đánh quái ko mất máu)
theo mình phán đoán thì bug này chỉ xuất hiện ở những char nào có 3 ARM đạt 170 hoặc 180 trở lên, và mình cũng ko rõ nguyên nhân tại sao lại sinh ra bug skill thế này. Mỗi khi ra skill hệ thống thông báo như này:

能星不足,无法施放技能

cách giải quyết tạm thời của mình đối với những acc này là set quyền PM cho character và dùng lệnh phục hồi power: "/power xxxx" để phục hồi power cho robot, nhưng khi power của robot tụt xuống dưới 50% lại tái diễn bug skill

Có cao nhân nào giúp mình giải quyết rắc rối này ko :(

tului
11-03-13, 02:46 PM
Hiện tại server mình mở có kha khá ng` bị bug skill (ko ra đ.c skill hoặc đánh quái ko mất máu)
theo mình phán đoán thì bug này chỉ xuất hiện ở những char nào có 3 ARM đạt 170 hoặc 180 trở lên, và mình cũng ko rõ nguyên nhân tại sao lại sinh ra bug skill thế này. Mỗi khi ra skill hệ thống thông báo như này:

cách giải quyết tạm thời của mình đối với những acc này là set quyền PM cho character và dùng lệnh phục hồi power: "/power xxxx" để phục hồi power cho robot, nhưng khi power của robot tụt xuống dưới 50% lại tái diễn bug skill

Có cao nhân nào giúp mình giải quyết rắc rối này ko :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyen_van003
11-03-13, 07:33 PM
Cái này có thể coi như là một cái lỗi thôi.
Bên Project người ta cũng có sửa được đâu.
Hoặc có thể bên đó sửa không được.
Một khi vào OLTrain và ra là PW không tự động hồi phục.
Làm cho việc Cash Skill không được.
Tại vì việc vào OLTrain không cần thiết lắm nên bác cứ khuyến cáo mọi người không nên vào đó.
Tại vì vô đó chẳng làm gì hết ngoài việc BUG CAP ra.

HellsAngel
11-03-13, 07:41 PM
Mình move OL Train về tàu mẹ r`, ko cho ở trong khu training room nữa. Sắp tới nếu có khả năng chắc disable OL Train luôn

nguyen_van003
11-03-13, 09:30 PM
Uhm. Cậu Disable OLTraining là tốt nhất đó cậu.
Thứ nhất tránh được tình trạng BUG CAP.
Thứ hai là tránh bị lỗi Skill như thê này nếu như có người lỡ vào trong đó mặc dù không có ý định BUG CAP.

À còn ciệc server đang Onl có mấy thằng BUG +12 bác tính sao vậy bác.
Bác sử lý ra sao để e còn cày cuốc nữa chứ

HellsAngel
11-03-13, 11:21 PM
Uhm. Cậu Disable OLTraining là tốt nhất đó cậu.
Thứ nhất tránh được tình trạng BUG CAP.
Thứ hai là tránh bị lỗi Skill như thê này nếu như có người lỡ vào trong đó mặc dù không có ý định BUG CAP.

À còn ciệc server đang Onl có mấy thằng BUG +12 bác tính sao vậy bác.
Bác sử lý ra sao để e còn cày cuốc nữa chứ

Có vẻ lỗi xảy ra trong khu vực training room. Sau khi mình chuyển tất cả về tàu mẹ ko còn phát sinh thêm trường hợp bug skill nào mới nữa.
Cứ thế này đến giữa tuần mình rs toàn bộ data để loại bỏ tận gốc bug skill :)

nguyen_van003
11-03-13, 11:32 PM
Ok.
Vậy thì hy vọng sau khi RS data sẽ có thêm một số tính năng mới hấp dẫn cho a e cùng khám phá.