PDA

View Full Version : [DEV][WMware] Tàng Long - Debian.

tumickey
07-03-13, 08:52 PM
Dựa vào nguồn của ThemGai-Design mình buil 1 bản dùng debian cho nhẹ hơn centos ngoài ra bỏ đi cái lỗi ko nhận mạng của centos.
Ngoài ra tạm thời mình bỏ cái yourphp ra. vào là chơi luôn. Hiện dang dev cái web đăng ký user.

Do mình sài debian x64 nên máy ko hổ trợ máy ảo x64 thi xin đừng down ^^.

user : root
pass: 123456

mysql : root
pass : 123456
ngoài ra có tạo user : tljgame giống bản chinh để chạy game.

link down : cái này như torrent nên bạn kiên nhẫn tí . mình đang kiếm chổ up khác.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách dùng.
sau khi khởi động với vmware : login user root.

chạy lênh : /etc/init.d/samba restart

sau đó gõ lệnh ifconfig để xem ip của máy ảo

cmd gõ lệnh : ping ip máy ảo vài lần

ping tiếp : ping gameservers
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

xong ssh vào sevrver gõ lênh : ./all.sh

đợi ti load xong

vào web gõ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là chiến :D

Thông tin về con server để ae nào dev :
debian 6
webserver : nginx + php5frm ( thư mục /var/www )
mysql5
nodejs
python2.6

p/s : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cho ai chưa biết đến cái này

video :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trao đổi : y!m: nntuct
^^
cập nhật link trực tiếp

ftp://tumickey.no-ip.org/server/Debian%206%2064-bit.7z

xlinh
07-03-13, 08:56 PM

minhdangvnn
08-03-13, 07:39 AM
bạn làm cái hướng dẫn bằng word hay video đi bạn :) ủng hộ cái này :D về cài thử xem sao

vankiepanhsai1
08-03-13, 09:40 AM
bất công quá !!!! 64bit mới chạy được ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

phamkhoa185
08-03-13, 10:36 AM
tiếc chi 1 cái thanks cho bạn lấy tinh thần mà dev tiếp nhỉ :D

tumickey
08-03-13, 10:53 AM
bất công quá !!!! 64bit mới chạy được ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

tại vì server này ko có src . mà bản build thì trên x64 . mình cũng chưa có dip thử trên x86.

mình đã update cái video. lần đầu làm nên còn sơ sài mong góp ý thêm .

jozet
08-03-13, 05:48 PM
úp link khác đê pác kéo thế này còn éo bằng toren:|

tumickey
09-03-13, 07:15 PM
úp link khác đê pác kéo thế này còn éo bằng toren:|

đã uplink trực tiếp.
ftp://tumickey.no-ip.org/server/Debian%206%2064-bit.7z

phamkhoa185
10-03-13, 05:58 PM
mình làm đc rồi :D cơ mà làm sao add KNB đây mickey ơi :( đợi lv30 mới có thì lâu quá với lại ko đủ dùng :((

tumickey
11-03-13, 07:18 AM
mình làm đc rồi :D cơ mà làm sao add KNB đây mickey ơi :( đợi lv30 mới có thì lâu quá với lại ko đủ dùng :((
trong này có hướng dẫn nè ;))

phamkhoa185
11-03-13, 08:49 AM
mình làm y như thế thì ko thể nào kết nối đc =.=' cứ báo SQL Error ko ah :(