PDA

View Full Version : [JX] ai pro cho mình hỏi hàm + kháng cho nhân vật và cộng all kỹ năng trong sv BFF

acma865
06-03-13, 04:56 PM
như tiêu đề ai biết giúp mình với 8-}

thienthanden2
06-03-13, 05:19 PM
như tiêu đề ai biết giúp mình với 8-}

Set kháng đây:

SetColdR(Kiểu, giá trị)

SetFireR(Kiểu, giá trị)

SetLightR(Kiểu, giá trị)

SetPoisonR(Kiểu, giá trị)

SetPhyR(Kiểu, giá trị)

Với kiểu 0 là kháng hiện thời, 1 là kháng cơ bản, 2 là kháng tối đa.

Còn kỹ năng vốn có thì rất tiếc phải nói lại câu này: phải code lại từ trong source mới được.

Edward_Newgate
06-03-13, 07:46 PM
Set kháng đây:

SetColdR(Kiểu, giá trị)

SetFireR(Kiểu, giá trị)

SetLightR(Kiểu, giá trị)

SetPhyR(Kiểu, giá trị)

Còn kỹ năng vốn có thì rất tiếc phải nói lại câu này: phải code lại từ trong source mới được.

Cho mình hỏi là khi sử dụng hàm set kháng với các kiểu 0,1,2 thì nó sẽ có tác dụng như thế nào (giống và khác nhau)
Còn về + kỹ năng thì chắc bạn ý chỉ hỏi là + điểm cho kỹ năng thui chứ k phải kỹ năng vốn có đâu

chaoban6
06-03-13, 07:48 PM
Cho mình hỏi là khi sử dụng hàm set kháng với các kiểu 0,1,2 thì nó sẽ có tác dụng như thế nào (giống và khác nhau)
Còn về + kỹ năng thì chắc bạn ý chỉ hỏi là + điểm cho kỹ năng thui chứ k phải kỹ năng vốn có đâu

a Chụp cho e xem cái Langua.... của a đc ko :(((((((

Edward_Newgate
06-03-13, 07:51 PM
a Chụp cho e xem cái Langua.... của a đc ko :(((((((

Language hả? Mình dùng Windows 7, Language để English (United State) bình thường thui, không đổi font China gì hết, toàn convert server về no font rùi cài.

chaoban6
06-03-13, 07:56 PM
Language hả? Mình dùng Windows 7, Language để English (United State) bình thường thui, không đổi font China gì hết, toàn convert server về no font rùi cài.

E để z mà vào sever toàn kết nối thất bại ! cho dù GameServer load k lỗi cái gì :((

acma865
06-03-13, 07:56 PM
Set kháng đây:

SetColdR(Kiểu, giá trị)

SetFireR(Kiểu, giá trị)

SetLightR(Kiểu, giá trị)

SetPhyR(Kiểu, giá trị)

cho mình hỏi set này là theo % hay là điểm vậy , mình sử dụng nhưng vẫn không thấy gì cả (mình sử dụng sv BFF)

thienthanden2
06-03-13, 08:24 PM

Cái này mình thấy trong source thôi, chứ mình ko có xài, theo mình thấy thì nó thực sự có tác dụng đấy, nhưng chỉ tác dụng ở SV chứ ko ở client. Vì trong source ko thấy gửi protocol đến client.
kiểu 0 là kháng hiện thời tức là mức kháng thật của nhân vật. Kiểu 1 là kháng cơ bản, tức là sau khi out game vào lại thì phục hồi lại thành cái cơ bản này. Kháng max thì là giới hạn thui.

@acma865: Set này là điểm. SV BFF có chỉnh sửa gì ko thì mình làm sao biết đc, còn cái nguyên thủy thì có tác dụng ở SV đấy, ko hiển thị ra client.

Edward_Newgate
06-03-13, 08:32 PM
Cái này mình thấy trong source thôi, chứ mình ko có xài, theo mình thấy thì nó thực sự có tác dụng đấy, nhưng chỉ tác dụng ở SV chứ ko ở client. Vì trong source ko thấy gửi protocol đến client.
kiểu 0 là kháng hiện thời tức là mức kháng thật của nhân vật. Kiểu 1 là kháng cơ bản, tức là sau khi out game vào lại thì phục hồi lại thành cái cơ bản này. Kháng max thì là giới hạn thui.

@acma865: Set này là điểm. SV BFF có chỉnh sửa gì ko thì mình làm sao biết đc, còn cái nguyên thủy thì có tác dụng ở SV đấy, ko hiển thị ra client.

Vậy có nghĩa là
0: Set 1 giá trị, sau khi out game sẽ tự trở về ban đầu khi chưa set
1: Set 1 giá trị, sau khi out game vẫn là giá trị khi set
2: Set 1 giá trị, mức kháng tối đa là giá trị được set, ví dụ mặc định là 75%
Phải vậy k?

thienthanden2
06-03-13, 08:50 PM
Vậy có nghĩa là
0: Set 1 giá trị, sau khi out game sẽ tự trở về ban đầu khi chưa set
1: Set 1 giá trị, sau khi out game vẫn là giá trị khi set
2: Set 1 giá trị, mức kháng tối đa là giá trị được set, ví dụ mặc định là 75%
Phải vậy k?

0: đúng (kháng hiện thời = cơ bản + đồ đạc + v.v)
1: mình chưa test nên ko biết cái cơ bản đó có lưu role hay ko, ko lưu thì phục hồi lại cái cơ bản ở trong source
2: đúng, khi out game chắc trở lại 75%

acma865
06-03-13, 08:53 PM
0: đúng (kháng hiện thời = cơ bản + đồ đạc + v.v)
1: mình chưa test nên ko biết cái cơ bản đó có lưu role hay ko, ko lưu thì phục hồi lại cái cơ bản ở trong source
2: đúng, khi out game chắc trở lại 75%

Vậy mình muốn kháng băng mình tăng 25% thì phải viết set sao , ban set cho mình cái ví dụ

thienthanden2
06-03-13, 09:15 PM
Vậy mình muốn kháng băng mình tăng 25% thì phải viết set sao , ban set cho mình cái ví dụ

k = GetColdR(0)
SetColdR(0, k+25)

Nhưng kháng băng chắc là ko làm đc đâu, vì trong source mấy a Trung Quốc đã đặt trùng tên thành Get luôn rồi, đáng lẽ là Set. Mấy kháng kia thì đc đó.

acma865
06-03-13, 09:47 PM
k = GetColdR(0)
SetColdR(0, k+25)

Nhưng kháng băng chắc là ko làm đc đâu, vì trong source mấy a Trung Quốc đã đặt trùng tên thành Get luôn rồi, đáng lẽ là Set. Mấy kháng kia thì đc đó.

Vẫn không tác dụng bạn ak :-s mình set thử kháng hỏa với kháng độc cũng vậy, không biết có phải do sv mình bị gì không nữa

tam241992
06-03-13, 09:47 PM
k = GetColdR(0)
SetColdR(0, k+25)

jx đến đâu rồi thiên thần nhớ em chứ hihihi :D

thienthanden2
06-03-13, 10:34 PM
Vẫn không tác dụng bạn ak :-s mình set thử kháng hỏa với kháng độc cũng vậy, không biết có phải do sv mình bị gì không nữa

Có khi có tác dụng nhưng ko hiển thị ra client nên bạn ko biết đấy. Mình đã nói ở trên rồi, nó chỉ nằm ở SV thôi, khi đánh nhau thì damage bị trừ sẽ thấy có tác dụng.

<jx đến đâu rồi thiên thần nhớ em chứ hihihi >

;)) Sao ko nhớ đc, hôm rồi mới sinh nhật phải ko? Nó hiện lên skype của tui nè.

tam241992
06-03-13, 10:49 PM
Có khi có tác dụng nhưng ko hiển thị ra client nên bạn ko biết đấy. Mình đã nói ở trên rồi, nó chỉ nằm ở SV thôi, khi đánh nhau thì damage bị trừ sẽ thấy có tác dụng.

oh hihihi.......................... :D

acma865
06-03-13, 11:27 PM

OH vậy ak thanks bạn nhìu 30charrrrrrrrrrrrrrrrr