PDA

View Full Version : [Chinh Đồ] Hướng dẫn chi tiết cài SV thiencotu share cho những ai chưa biết

DavidWilliam9x
06-03-13, 04:50 PM
Link tải sv-client-path:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cập nhật link tải sever trên MF: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn down hết file theo đường link về, giải nén. Các bước thực hiện(giống với HD có sẵn trừ một vài thứ):
-Đầu tiên thì ta sẽ phải cài font Trung Quốc cho máy, các hướng dẫn đã có trên google bạn lên đó tìm nhé không nói thêm.

I. Cài Vertrigo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> igo.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> igo.120x1.jpg)
Các bạn cứ bấm Next cho đến khi (trong hình):

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> igohoantat.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> igohoantat.120x1.jpg)
Biểu tượng có dấu cộng màu xanh sẽ hiện ở góc phải màng hình (nhớ tắt sau khi sử dụng Chuột phải ---> Sever ---> Stop sau đó Chuột phải Shutdown and exit)

II. Sever:
1. các bước chuẩn bị:
giải nén file winzt ta được 3 file là:
+ patch: để yên đó sẽ nói sau
+SeverZT: coppy nó ra ổ D (bắt buộc)
+Zebra: các bạn coppy và bỏ vào theo đường dẫn C:\Program Files\VertrigoServ\Mysql\data (trước khi thực hiện bước này bạn cần tải chường trình MySQL bất kì về cài đặt trước- cách tải và hướng dẫn cài đã có nhiều bài viết nói đến)

vithanhlam
06-03-13, 04:52 PM
=P~ không biết có server nào ngon như của VNG không nhỉ

DavidWilliam9x
06-03-13, 05:10 PM
2. Run server:
- Bấm vào biểu tưởng được khoanh đỏ theo hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

-Khi khởi động ta có bảng như sau (nếu gặp firewall của windown hỏi bạn cứ chọn cancel), bạn sửa đường dẫn trong khung màu đỏ thành
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Sau đó ta qua tag nhỏ (tiếng Anh) kế bên bấm vào nút Global(được đánh dấu khung đỏ), tiếp tục với các tag nhỏ cho đến khi hết.

-Kế đến ta đến tag nhỏ tiếng Hoa nằm sau cùng dãy tag tiếng Anh và bấm vào nút đã được khoanh vuông màu đỏ khi xuất hiện các dòng phía dưới là OK

-Quay lại tag nhỏ đầu tiên và ta tiến hành lưu, nút lưu đã được đánh dấu trong hình (như trong hình là Ok)

-Trong bảng tool có 3 tag lớn, ta sẽ vào tag lớn đầu tiên và bấm nút Run Server (vùng đỏ)

- Ta sẽ đợi nó chạy 1 lúc (3 đến 5 phút):

-Cuối cùng ta qua tag lớn thứ 3, ta sẽ xem có bảng nào còn thanh mũi tên màu xanh thì hãy bấm vào cho nó chạy

-Ta sẽ đợi 1 lúc cho chắc chắn là server đã chạy xong hoàn toàn

DavidWilliam9x
06-03-13, 05:22 PM
III. Client:
-Khi ta chép patch tải về vào client sẽ gặp trường hợp sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg)

- Cách khắc phục:
+Ta vẫn sẽ chép patch vào client nhưng theo cách sau, chép toàn bộ trừ file data của patch
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg)

+Sau khi đã chép những file yêu cầu như trên vào client ta tiến hành tải file data sau:
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chép nó vào data của client

+Tiếp tục tải file data thứ 2 và cho nó vào client nhé (nhớ là data bên trên trước và data thứ 2 sau):
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

=P~ không biết có server nào ngon như của VNG không nhỉ

Không có đâu bạn àh, có mà ai quen người nào làm trong bộ phận ấy nhờ giúp đỡ sao làm cho giống thôi chứ lấy đâu ra được sv VNG

docnhan
06-03-13, 06:40 PM
Sao tải cái Sever mà nó cứ ra 999MB thế nhỉ up hộ mình lên MF đc không.

thiencotu
06-03-13, 06:52 PM
Kaka chúc mừng bác cuối cùng cũng làm 1 bài hướng dẫn cho anh em ^^ ,hi vọng sẽ có 1 server hoàn chỉnh trong tương lai hehe

trongbt1990
06-03-13, 07:48 PM
giống tôi rồi down toàn 999mb hehe

DavidWilliam9x
06-03-13, 07:55 PM
Sao tải cái Sever mà nó cứ ra 999MB thế nhỉ up hộ mình lên MF đc không.

Để mình up sang MF hộ cho, cũng có vài ng bị không biết sao. Mình thì bình thường

DavidWilliam9x
06-03-13, 08:06 PM
Đã cập nhật link tải sever trên Media Fire cho ai gặp lỗi 9999MB rồi. Cập nhật ở #1

KaizLuvPy
06-03-13, 08:28 PM
dùng những file việt hóa có trước đó chơi ok chứ bạn

DavidWilliam9x
06-03-13, 08:43 PM
dùng những file việt hóa có trước đó chơi ok chứ bạn

Được nhưng phải chỉnh lại tí xíu cho nó phù hợp, bạn cứ thử đi. Một số sài được, một số đem vào thì bị lỗi chút đĩnh. Cần thử rồi chỉnh lại cho phù hợp là Ok

vithanhlam
06-03-13, 11:47 PM
:-* có ai cài thành công chưa bán vài pic demo đi

DavidWilliam9x
07-03-13, 01:05 AM
:-* có ai cài thành công chưa bán vài pic demo đi

Cho 500 hình ảnh demo đây, còn nhiều thứ chưa làm được ai biết hướng dẫn với nhé<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9.120x1.bmp)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 49.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 49.120x1.bmp)

thiencotu
07-03-13, 08:13 AM
:D đồ cùi thế ,chưa tìm được cách tes đồ à hihi

vithanhlam
07-03-13, 09:03 AM
;;) phải cài thử mới được, mọi người kiếm thêm tools về việt hóa fix bug nữa, =.= mà nghe nói nhiều bug lắm chả thấy ai làm là hiểu rùi X_X

DavidWilliam9x
07-03-13, 09:36 AM
uhm! tớ chưa biết cách add nguyên liệu vào NPC, add NPC chế đồ và các lệnh game nữa. Sv này có khá nhiều lỗi, chẳng biết có sv nào tốt hơn không

vithanhlam
07-03-13, 09:38 AM
uhm! tớ chưa biết cách add nguyên liệu vào NPC, add NPC chế đồ và các lệnh game nữa. Sv này có khá nhiều lỗi, chẳng biết có sv nào tốt hơn không

:-/ chắc kiểu này ghi tên tiếng tàu nó ra rồi search thử mới biết được, muốn làm 1 server hoàn thiện chơi mà tìm cũng khó.

DavidWilliam9x
07-03-13, 10:20 AM
Ý cậu là VH cả cái tool của sv và hướng tới VH các cấu trúc bên trong cho dễ nhìn àh

wywaiwa
07-03-13, 11:54 AM
tạo acc ntn vậy bạn. file HD đang bị lỗi rồi.
mà win 7 32bit có cài được hok vậy? lúc trước có cài 1 lần mà ko đc.

thiencotu
07-03-13, 12:00 PM
link MsVN bị lỗi mình sẽ sửa sau bạn dow tạm ở đây nha
Hướng dẫn :
Vertrigo :
server + patch :

DavidWilliam9x
07-03-13, 12:03 PM

Win7 32bit chạy bình thường, mình chạy trên đó đấy, có nhiều cách tạo acc. Làm web reg hoặc trực tiếp từ phpadmin

vithanhlam
07-03-13, 02:41 PM
[-O< Time và font đã là của China vậy mà không chạy thì bó tay 8->

Và sau đó khi ấn vào trò chơi thì bị như thế này

1 lúc sau thoát ra thì có cái bảng này

wywaiwa
07-03-13, 03:49 PM

bạn lấy acc khác log vào thử xem nhé. acc người ta tạo sẵn có trng bản đăng ký acc đó.

p/s cho mình hỏi là do mình cài font PRC nên mấy cái chữ Tiếng Việt của VNG Việt hóa bị đổi từa lưa hết rồi làm sao khắc phụ đây.??

longnhj2
07-03-13, 05:23 PM
bạn ơi cho mình hỏi của mình cài cái SQL sever với avast nó chặn port 80 rồi giờ cái FL không chạy được mình muốn sửa bạn hướng dẫn mình với

vithanhlam
07-03-13, 06:31 PM
bạn ơi cho mình hỏi của mình cài cái SQL sever với avast nó chặn port 80 rồi giờ cái FL không chạy được mình muốn sửa bạn hướng dẫn mình với

bạn chuyển qua port 8080 còn mysql 3306 b-( còn ko tắt truơng trình virus đi

DavidWilliam9x
07-03-13, 10:24 PM

Giờ để ý kĩ, đã chạy Font China rồi mà sao vẫn hiện mấy chữ lằng hoằng như chưa cài thế, lỗi này mình cũng gặp cho lần chạy sv thứ 2 và mình cho chạy lại sv ok xong chẳng bị nữa. Không lẽ phải làm cả video mới có ng hiểu sao ta

vithanhlam
07-03-13, 10:26 PM
Giờ để ý kĩ, đã chạy Font China rồi mà sao vẫn hiện mấy chữ lằng hoằng như chưa cài thế, lỗi này mình cũng gặp cho lần chạy sv thứ 2 và mình cho chạy lại sv ok xong chẳng bị nữa. Không lẽ phải làm cả video mới có ng hiểu sao ta

>:/ cái này là đi lấy hình của người ta up lên, còn ông teamviewr vào thấy ok hết còn gì?

DavidWilliam9x
07-03-13, 10:29 PM

Có thể kiểm tra tìm cách tắt các chương trình chạy trên port 80 đó đi cũng được mà. Xem trên mạng hình như có cách

wywaiwa
08-03-13, 05:23 PM
có bạn nào biết cách việt hóa có dấu cho chinh đồ không vậy?

epma89
08-03-13, 05:53 PM

cái này là lỗi bị disconect file run server ScenesServer bạn chỉ cần chạy lại file này là có thể vào game

epma89
08-03-13, 06:03 PM
Đây là hình ảnh của em nó đã chuyển sinh lần 3 [-(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg?rand=0.30296951555646956

ko chế ngựa được server này bùn thật :( có server như linh kiếm hoặc hạt vịt thì ngon

DavidWilliam9x
08-03-13, 06:21 PM
Đây là hình ảnh của em nó đã chuyển sinh lần 3 [-(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg?rand=0.30296951555646956

ko chế ngựa được server này bùn thật :( có server như linh kiếm hoặc hạt vịt thì ngon

Uhm! tốt. Nhưng chưa có gì lạ trừ cái phát hiện hình như đó mà cái map mới biết add không chỉ với. Còn vụ NPC thì sao nhở

handoi198914
08-03-13, 10:04 PM
mình làm nv 18 ( dẫn con chó đó) dẫn đến đích rồi nhưng ko trả đk nv ai bít chỉ mình vs,,,nhân thể cho hỏi luôn mình quay đồ ở rương mua trong tạp hóa cao cấp đó nhưng khi dùng đồ quay được thì đánh quái đều miss... ai giúp mình vs

thiencotu
09-03-13, 12:50 PM
lên lv nhanh mà bạn cần gì làm nhiệm vụ

handoi198914
09-03-13, 12:56 PM
cậu cho mình hỏi luôn tọa độ NPC để nhận nv ngựa vs...

vithanhlam
09-03-13, 01:22 PM
cậu cho mình hỏi luôn tọa độ NPC để nhận nv ngựa vs...

handoi198914
09-03-13, 04:00 PM
ThienCotu oi cho mình hỏi sv này có hiển thị được ngựa ko?? có ngựa đích lô ko?? vì mình chưa bít chỗ NPC để nhận NV lấy ngựa...

wywaiwa
09-03-13, 05:04 PM
mình nhậm nhiệm vụ lấy ngựa nhưng lên đánh con boss trại chủ thì vào map ko đcược. muốn. tọa độ thì lên google seach từ nhiệm vụ chiến mã cấp 50 ấy

minhchau0309
09-03-13, 09:38 PM
sau khi chạy lại cái scence tớ login vào chọn vào trò chơi nhưng nó đứg cứg dơ hoài ở dó k vào được game ai júp vs

wywaiwa
09-03-13, 11:12 PM
sau khi chạy lại cái scence tớ login vào chọn vào trò chơi nhưng nó đứg cứg dơ hoài ở dó k vào được game ai júp vs

do cái số 7 chưa chạy hết đó bạn, bạn thử chạy lại cái số 7 rồi chờ 1 chút. nhấp đúp vào nhân vật ấy. thử xem

vithanhlam
09-03-13, 11:47 PM

>:) bị trường hợp y hệt mình, nên cài font lại chỉnh giờ giấc ok hết là được

minhchau0309
09-03-13, 11:56 PM
do cái số 7 chưa chạy hết đó bạn, bạn thử chạy lại cái số 7 rồi chờ 1 chút. nhấp đúp vào nhân vật ấy. thử xem

àh do mình chạy = tay nên bị z..chạy = tool trong đấy thì ok rồi. mà fải chi có việt hoá :D

handoi198914
10-03-13, 08:05 PM
ai giúp mình vs..mình ko luyên được skill thứ 37 và skill phong thần+ lưu tinh tiễn( sách mua trong shop rôi`+ điểm kỹ năng có 100 điểm) ai giúp mình với

DavidWilliam9x
13-03-13, 12:02 PM
Hiện đã đổi chỗ ở và đang chờ lắp mạng nên sài 3G không àh! hok có onl hỗ trợ ae được. Chắc mất 1 khoảng thời gian mới quay lại được có gì yahoo để mình biết là được

kimtytoe
13-03-13, 03:02 PM
cho mình hỏi làm thế nào để online đc server Chinh đồ nhỉ các bạn?

kimtytoe
14-03-13, 03:01 PM
Setup xong rồi làm như thế nào để chạy online đc hả các bạn hiền???????????

minhchau0309
14-03-13, 03:11 PM
Setup xong rồi làm như thế nào để chạy online đc hả các bạn hiền???????????

thay hết các ip gameserver scene ....vvv thàh ip wan hay ip vps, thay ip trong patch rồi chém thoy

gamon92
10-04-13, 10:13 PM
Mình làm được hết rồi mà đến phần đăng nhập không thể đăng nhập được, có ai hướng dẫn giúp mình không ?

gamon92
11-04-13, 01:52 PM
Có ai giúp mình hướng dẫn làm nv ngựa, ép đồ vip, lập bang hội dùm với không?

trangiahan3s09
13-04-13, 09:45 PM
server này không tạo gia tộc bang hội với ngựa được buồn ghê, chơi chinh đồ chỉ mong cưỡi đc con ngựa của QV mà ko đc:((:((

thiencotu
13-04-13, 10:53 PM
server này không tạo gia tộc bang hội với ngựa được buồn ghê, chơi chinh đồ chỉ mong cưỡi đc con ngựa của QV mà ko đc:((:((

sv 2011 mới cập nhật lại nè

DavidWilliam9x
16-04-13, 09:00 PM
Cái sv này không dev gì lên nổi đâu. Dev chút chút "sài đỡ mùa mưa" thôi. Qua sv 2k11 mà ngâm cứu (ĐK Win XP trở xuống)