PDA

View Full Version : Gunbound Season 2-Full Phoenix+Maya+Tutorial in game

Ashot4love
06-03-13, 08:23 AM
Thấy cái này bên Ragezone, mình đã tải lên bộ sưu tập MF của mình, ai có hứng thì test thử nhé, có lẽ đây là bản đời đầu của Season 2 (đầu năm 2008). Bản này có thêm xe Phoenix (Phượng Hoàng), Maya và hướng dẫn chơi trong game không bị lỗi (Tutorial).

Link nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link tải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KaizLuvPy
06-03-13, 12:54 PM
Thấy cái này bên Ragezone, mình đã tải lên bộ sưu tập MF của mình, ai có hứng thì test thử nhé, có lẽ đây là bản đời đầu của Season 2 (đầu năm 2008). Bản này có thêm xe Phoenix (Phượng Hoàng), Maya và hướng dẫn chơi trong game không bị lỗi (Tutorial).

Link nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link tải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có bị lỗi mua đồ Set với Chọn xe trong game thì phải. ^^.. hôm bữa mới test :v

Ashot4love
07-03-13, 07:09 AM
Bạn thử xem lại nó hướng dẫn bên RageZone xem, thấy nó bảo nó test OK rồi mà.

KaizLuvPy
07-03-13, 01:39 PM
Bạn thử xem lại nó hướng dẫn bên RageZone xem, thấy nó bảo nó test OK rồi mà.
vào chọn xe ở room xong nhấn exit chẳng đc. file button của nó set X Y sai thì phải :|.. cả chỗ mua đồ set.. toàn ra cờ :|

Ashot4love
07-03-13, 02:30 PM
Cậu có thể hướng dẫn mình cụ thể làm off được không? Để mình cùng test xem có lỗi gì rồi mình sang Ragezone hỏi chúng nó.

Mình không phải là dân IT nên hướng dẫn càng chi tiết càng tốt. Còn nếu không mình nghĩ cậu có thể qua bên đó post bài hỏi cách giải quyết để xem chúng nó chỉ ra sao.

KaizLuvPy
07-03-13, 07:47 PM
Cậu có thể hướng dẫn mình cụ thể làm off được không? Để mình cùng test xem có lỗi gì rồi mình sang Ragezone hỏi chúng nó.

Mình không phải là dân IT nên hướng dẫn càng chi tiết càng tốt. Còn nếu không mình nghĩ cậu có thể qua bên đó post bài hỏi cách giải quyết để xem chúng nó chỉ ra sao.
đơn giản cực kì ;;)..
ông a cất chìa khóa ra net đợi.. làm mình phải tải 1 lần nữa :3 để hd bạn :D.
I-/ CÀI ĐẶT SERVER
trước tiên bạn tải hết file mà bạn up lên đó nha. rồi tải tiếp VertrigoServ ở: (vì sài AppServ nặng hơn ^^)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (tải về rồi xóa cái hướng dẫn đó đi nhé. ^^, mượn tạm của chinh đồ)
rồi bạn cài Vertrigo ra. cứ next next finish thôi..
rồi bạn chạy cái VertrigoServ.exe ngoài màn hình nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(để copy thư mục data vào Mysql thì bạn phải tắt vertrigo đi)
rồi bạn thấy dưới góc có hình chứa dấu cộng màu xanh. chuột phải vào. chọn Tools-> PhpMyAdmin
rồi nó hiện ra bảng đăng nhập. gõ vào root | vertrigo. rồi làm theo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rồi bạn chuột phải vào biểu tượng dấu + màu xanh đó chọn Server-->Stop
bây giờ. bạn giải nén file Rar đó ra nhé..:
-Season2 by SCHLpepi.rar thì bạn để đâu cũng đc (ví dụ dưới là ổ D:/ nhé)..
-Data.rar bạn Copy vào C:/Program Files/VertrigoServ/Mysql/data rồi extract here ra (cho mấy file trong data.rar vào thư mục data ý)
-<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn giải nén vào C:/Program Files/VertrigoServ/ (chồng lên thư mục www có sẵn)
-Tới đây bạn cài cái Client nhé (cứ để mặc định cho dễ ^^) next next là xong ấy mà
II-/ CONFIG SERVER

-Giờ bạn vào C:/Windows/System32/drivers/etc. mở files hosts của bạn ra (bằng notepad hay bất kì chuơng trình soạn thảo nào).. thêm vào dòng

127.0.0.1 nprotect.e-games.com.ph
->>> lưu lại
-bạn vào D:/Season2 by SCHLpepi/GunBoundBroker
mở fles GameServerList.txt. xóa hết rồi chép đoạn này vào nhé:

[GunBoundXPBroker]
Server 1;Avatar off\n(+80%GP & +80%Gold);127.0.0.1;8444;0;500;
Server 2;Avatar on\n(+%80GP & Gold);127.0.0.1;8360;1;500;
Server 3;Avatar on\n;127.0.0.1;8361;2;500;
Server 4;Avatar off\n(+60%GP & +60%Gold);127.0.0.1;8362;3;500;

->>lưu lại
-tiếp bạn mở file NyxLauncher.ini ở C:/program files/GunboundS2/
-thay laị IP như sau:

[NyxLauncher]
Ip=127.0.0.1
Url_Fetch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Url_ForgotPwd=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Url_Signup=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Url_FindId=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Url_Softnyx=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Url_Ad=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Port=8400
AppId=400
Version=772
CookieDomain=
CookieName=Softnyx_Eng
LastGame=Gunbound
[Gunbound]
Url_Notice=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Url_Fetch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
AppId=400
Url_ManualPatch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Url_FullDownload=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-bây giờ bạn tải
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về. giải nén ra
-chạy file iXFS.exe. Nhập file graphics.xfs ở C:\Program Files\GunBound S2
-rồi bạn tô đen 2 file GunBound.ini và NyxLauncher.ini trong thư mục sua ip kéo vào trong giao diện của iXFS như sau:
rồi bạn Nén nó lại nhé.. (hơi lâu nên đợi 1 tí cho chắc)
-tiếp tục mở file NyxLauncherEnc.xfs bằng iXFS
rồi bạn chọn file __NyxLauncher trong giao diện. click vào Xóa files 2 lần.
rồi bạn tiếp tục kéo 2 file __NyxLauncher.ini và NyxLauncher.ini trong thư mục sua ip vào trong giao diện như bước trên. rồi nén lại (rất nhanh)
-bước cuối cùng chạy file Reg.reg->yes-> ok
xong phần config.
III-/ CHẠY SERVER
-chạy SV Web:bạn chuột phải vào dấu cộng màu đỏ góc dưới bên phải. chọn Server->Start
-chạy SV Gunbound: bạn vào D:/Season2 by SCHLpepi
chạy file INSTALA.bat và install and star sbuddy.bat
(để tắt thì bạn chạy 2 file STOPPPPP y remover Servicios.bat và Stop and Remove buddy.bat)
bạn tải:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi giải nén vào C:/program files/VertrigoServ/www (copy mấy file trong Rar rồi cho vào đó nhé)
-để đăng kí bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(việt hóa sơ sơ cho bạn ^^)
bây giờ bạn chạy GunBound S2 ở ngoài màn hình rồi chơi game nhé ^^.

Ashot4love
08-03-13, 08:26 AM
Mình xem qua các bước của bạn chưa thấy bạn chưa copy và dán file Gunbound.gme và Buddy2.dll trong thư mục Client như bên Ragezone hướng dẫn, có thể vì thế mà bị lỗi Mobile, bạn thử làm lại xem sao.

Nguyên văn: "Place these files in the folder of the client, to be the new mobiles. "

vietkent
08-03-13, 10:38 AM
@KaizLuvPy
bạn có thể share cho mình tool iXFS việt hóa như của bạn ko ^^
thank

KaizLuvPy
08-03-13, 11:00 AM
@KaizLuvPy
bạn có thể share cho mình tool iXFS việt hóa như của bạn ko ^^
thank

ở file Sua ip.rar trong phần II-/ CONFIG SERVER đấy bạn
-------------------------------------------
thì bạn copy vào client là ok thôi mà.. nó chỉ là mod thôi. ^^.. copy vào rồi chơi thôi

Ashot4love
08-03-13, 01:33 PM
Mình đã tải hết file bạn đưa lên tài khoản MF của mình. Bạn nào quan tâm nếu tải không được thì các bạn lập một tài khoản MF của mình rồi, lưu file đó vào tài khoản của bạn là tải được.

KaizLuvPy
09-03-13, 12:19 AM
đang việt hóa Website bên trên ^^.. mong sẽ sớm hoàn thành.. nhìu Flash quá.. edit mệt.

3z0k2
09-03-13, 04:16 PM
KaizLuvPy ~> bạn có thể cho mình yh dc k mình làm theo hướng dẫn mà k dc yh mình là i_love_you_9883 thank nhiều ;))

KaizLuvPy
10-03-13, 09:50 AM
KaizLuvPy ~> bạn có thể cho mình yh dc k mình làm theo hướng dẫn mà k dc yh mình là i_love_you_9883 thank nhiều ;))
bạn lỗi chỗ nào. yh trên AVT.............................

quan2051993
11-03-13, 08:05 PM
Bác nào giúp config mở online trên VPS đuê ... Mở cái free cho anh em bắn cho vui, lâu lắm k0 bắn roài :D
Yahoo: kut3_2q nhé ;)

vietkent
17-03-13, 05:05 PM
bạn lỗi chỗ nào. yh trên AVT.............................

bạn cho mình hỏi : khi mình dùng XFS xả nén file graphics.xfs trong đó có nhiều file ảnh dạng .img ,mình muốn xem để edit mấy cái mà ko biết dùng tool gì :((

KaizLuvPy
17-03-13, 06:20 PM
bạn cho mình hỏi : khi mình dùng XFS xả nén file graphics.xfs trong đó có nhiều file ảnh dạng .img ,mình muốn xem để edit mấy cái mà ko biết dùng tool gì :((
ở trong topic của ZhiYouNi có "Chia sẻ Kinh nghiệm làm gunbound" đó bạn.. ^^.. bạn qua đó tải rồi xem hướng dẫn nhé.. nếu link ở đó die thì vào thư mục GB của chủ topic này Save lại rồi tải

h13579
26-03-13, 12:53 PM
sao mình cài rồi mà khi vào game lại không thấy kênh nào nhỉ .....

KaizLuvPy
26-03-13, 01:48 PM
sao mình cài rồi mà khi vào game lại không thấy kênh nào nhỉ .....
bạn xem file Broken ở Server nha.. đổi IP chính xác.. xem lại file host vào lại là ok

h13579
26-03-13, 05:12 PM
bạn xem file Broken ở Server nha.. đổi IP chính xác.. xem lại file host vào lại là ok
Mình mở sv lên thì nó báo thế này ...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Vào game thì thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

KaizLuvPy
26-03-13, 05:35 PM
Mình mở sv lên thì nó báo thế này ...
Vào game thì thế này

pm yahoo trên AVT. mình team view cho

snoxl2009
12-05-13, 12:27 PM
pác nào còn những file trên cho mình xin...vào link trên hok thấy file nào cả

KaizLuvPy
04-06-13, 11:14 AM
pác nào còn những file trên cho mình xin...vào link trên hok thấy file nào cả

link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng bạn nhớ tạo 1 acc, không cần kích hoạt.. đăng nhập vào. chọn hết mấy file trên. Click vào Save to my files. rồi Click vào My Files để tải.. làm như thế để bảo tồn cái link nhé ^^

kenjinzen
03-07-13, 04:53 AM
sao sv ok rồi , chạy client , login vào rồi nó bắt download full version nhỉ :-s

KaizLuvPy
04-07-13, 07:08 AM
sao sv ok rồi , chạy client , login vào rồi nó bắt download full version nhỉ :-s

CÁC BẠN XEM LẠI PASS VERTRIGO NHÉ.. LÊN GU GỒ TÌM CÁCH ĐỔI LẠI PASS VERTRIGO
đổi pass thành trống. k có kí tự

nontop1
23-11-14, 02:45 PM

ban ơi link die rồi up lại đc k

MozillaFirefox
08-06-16, 03:02 AM
Ai cho em hỏi. Sv chạy ok hết khi vào client thì đc thông báo như sau. Đã đổi pass về trống rỗng :D