PDA

View Full Version : [JX] Giúp mình config IP để chơi VL mạng LAN với

duykhoaho28
05-03-13, 07:28 AM
Xin nhờ diễn đàn giúp mình config IP với, như tiêu đề bài, mình đã tìm hiểu nhiều cách nhưng vẫn không biết làm, và mình cũng không biết giải thích như thế nào nên upload theo hình ảnh mô tả.
Rất mong các bạn giúp đỡ.

Cám ơn.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tam241992
05-03-13, 07:58 AM
Xin nhờ diễn đàn giúp mình config IP với, như tiêu đề bài, mình đã tìm hiểu nhiều cách nhưng vẫn không biết làm, và mình cũng không biết giải thích như thế nào nên upload theo hình ảnh mô tả.
Rất mong các bạn giúp đỡ.

Cám ơn.

duykhoaho28
05-03-13, 09:34 AM

Hay quá, vậy bạn cho mình link luôn được không? :D

vipbk
05-03-13, 01:44 PM
làm trên máy ảo mình ko rành, máy thật thì làm như sau:

máy làm server: IP 192.168.1.x (x khác 0 và 1) -> config IP các file cần thiết thành IP trên
máy client: mở file serverlist.ini chỉnh thành IP của máy server 192.168.1.x

duykhoaho28
06-03-13, 08:16 AM
làm trên máy ảo mình ko rành, máy thật thì làm như sau:

máy làm server: IP 192.168.1.x (x khác 0 và 1) -> config IP các file cần thiết thành IP trên
máy client: mở file serverlist.ini chỉnh thành IP của máy server 192.168.1.x

Vậy cho mình hỏi, máy server có chơi luôn được ko?
Để chạy server trên máy thật mình phải cài SQL hay VMWare?

dovanhungkh
06-03-13, 09:07 AM
Vậy cho mình hỏi, máy server có chơi luôn được ko?
Để chạy server trên máy thật mình phải cài SQL hay VMWare?

Được bạn nhé , để chạy sever trên máy thật thì cài SQL nhé
Bạn config IP các file cần thiết thành ip của máy bạn , sau khi chạy sever xong các máy trong mạng LAN muốn chơi thì dùng client đó nhưng phải sữa lại ip trong serverlist.ini giống ip của máy bạn nhé !!!

VD: máy bạn cài IP : 192.168.1.2 thì các máy trong mạng LAN dùng client phải sữa ip lại giống bạn 192.168.1.2

Chúc bạn thành công !