PDA

View Full Version : Share server + patch + client chinh đồ

thiencotu
04-03-13, 11:53 AM
:D cái này mình mới tìm thấy thôi chia sẻ với mọi người ,link tốc độ cao ^^
đây là các thứ cần thiết
Hướng dẫn + Vertrigo :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
server + patch :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
clien VNG bản mới nhất :

or

Link Upfie.vn ^^ thêm sự lựa trọn ^^
Hướng dẫn :
server + patch :
Vetrigo:
upfile.vn/4R9d (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Clien VNG dow ở trên nha

KaizLuvPy
04-03-13, 12:25 PM
giờ mới thấy 1 cái link ngon :D tải về ngay

DavidWilliam9x
04-03-13, 12:35 PM
Thank đã share!
Đang kéo về ngâm cứu, mà sv này nó như thế nào không thấy giới thiệu gì. Các tool GM thì sao, lệnh trong game thế nào,...pro nào biết chỉ luôn nhá

thiencotu
04-03-13, 12:43 PM
Thank đã share!
Đang kéo về ngâm cứu, mà sv này nó như thế nào không thấy giới thiệu gì. Các tool GM thì sao, lệnh trong game thế nào,...pro nào biết chỉ luôn nhá

cái này cần các bác mod + các bạn từng cài sv hướng dẫn thôi ^^, có nguyên liệu nhưng lại thiếu sách hướng dẫn thật là buồn

DavidWilliam9x
04-03-13, 12:49 PM
Ờh! Hồi trước có cả bộ tool về Chinh Đồ mà không sài nên xóa hết rồi hjx hjx

DavidWilliam9x
04-03-13, 05:25 PM
Có ai chạy được sv không, sao tui chạy không được thế nhỉ
Bị như thế này đây:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg)

thiencotu
04-03-13, 06:39 PM
:D mình không nhớ lần trước cài không bị nhưng không vào được game

DavidWilliam9x
04-03-13, 06:54 PM
Ờh! hình như lỗi phát sinh từ cái file FreeZt.exe hay sao áh. chẳng biết config làm sao nữa

3z0k2
04-03-13, 10:46 PM
mình thì chạy dc lâu oy` tr khi bạn này share server cơ nhưng khi vào qua cai freezt.exe rồi đánh nik mới lỗi
với lại server trong box chinh đồ còn live đầy ra còn link mediafire nữa chứ k chụi tìm :))

đúng là chỉ đợi ăn sẵn k chụi lục lọi khai quật thì đến bao h mấy bạn mới cài dc chứ thế mà cứ chê cái box k ai quản lý vì chính các bạn mới làm box đi xuống tự tìm hiểu đi tự tìm link đi cái gì cũng hỏi lập pic loãng box nặg data gamezone nhiều member spam

Chán

DavidWilliam9x
04-03-13, 10:49 PM
Còn 1 vài cái còn sống nhăn ra đấy mà, có cái là bây giờ không tìm ra client thích hợp cho sv thôi. Client VNG đã đi hết rồi. Còn về vụ là sao tớ không nhắc tới mấy cái kia là do cài mấy cái kia không được mới thấy bên đây xem thử. Mà cũng vẫn không được win7 khó cài quá

3z0k2
04-03-13, 10:52 PM
client 1.0 link đã dc share còn cả linkiem nữa mà có gì đâu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> `> đó

DavidWilliam9x
04-03-13, 11:27 PM
Cái client của Linh Kiếm! bị lỗi gì đấy, tớ chơi không chuyển sinh được. Map thì không hiển thị toàn màu đen thui và tùm lum cái nữa. Mấy bạn kia dùng client VNG thì không sao hjx hjx

DavidWilliam9x
05-03-13, 02:30 PM
Đã cài được và vào được game rồi. Phát hiện ra là client của chủ topic thiếu file trong data, sau một hồi "mò" đã bổ sung đầy đủ vào client
(vẫn chưa biế add NPC chế đồ cấp cao, add item vào NPC <bảo thạch thăng cấp, nguyên liệu,...>, và linh tinh cần nhờ pro chỉ giúp)
Một số hình ảnh:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5638.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5638.120x1.bmp)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4238.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4238.120x1.bmp)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4047.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4047.120x1.bmp)

docnhan
05-03-13, 04:49 PM
Bạn vào file NPC trade để ADd vào tìm tên mấy con NPC ấy. Trong forum có bài hướng dẫn rồi. Qua topic cũ của mình tìm mấy fle Việt hóa cho dễ

DavidWilliam9x
05-03-13, 05:33 PM
Bạn vào file NPC trade để ADd vào tìm tên mấy con NPC ấy. Trong forum có bài hướng dẫn rồi. Qua topic cũ của mình tìm mấy fle Việt hóa cho dễ

Uhm! thank để tìm hiểu xem sao. Ngồi sữa cái client muốn mờ mắt :>

trongbt1990
05-03-13, 05:34 PM
dung lượng của Vertrigo la 999MB ak`? va sever+patch cung 999MB ak`? và sao cái bản hướng dẫn cũng 999MB? . mình bấm down thấy 3 cái đó đều 999MB nên ko dám down . nhân vật LeAnhHung1 trong sever linh kiếm . ai là HungBa thì pm 01667770727 hướng dẫn mình vs nhé

trongbt1990
05-03-13, 05:39 PM
bạn nào có lòng tốt vui lòng up hộ tất cả lên 4share hộ mình được không . down mấy cái kia ko biết

DavidWilliam9x
05-03-13, 05:56 PM
dung lượng của Vertrigo la 999MB ak`? va sever+patch cung 999MB ak`? và sao cái bản hướng dẫn cũng 999MB? . mình bấm down thấy 3 cái đó đều 999MB nên ko dám down . nhân vật LeAnhHung1 trong sever linh kiếm . ai là HungBa thì pm 01667770727 hướng dẫn mình vs nhé

Xem lại đi bạn down bình thường và không có cái nào 999MB nhé. Kiểm tra lại ở máy khác xem. Mình sẽ hướng dẫn lại cách cài đặt và run sever cho bạn. Còn lại thì đang học hỏi thêm

Kí tên Hùng Bá

trongbt1990
05-03-13, 06:02 PM
hic nhà mình có mỗi 1 máy . mình vào down thì toàn 999MB vãi quá

--- Chế độ gộp bài viết ---

nt số của cậu vào số của tớ đi hungba

thiencotu
05-03-13, 06:05 PM
hi vọng các bác có thể tạo nên 1 server hoàn thiện ^^

DavidWilliam9x
05-03-13, 06:19 PM
Cứ pm cho tớ qua yahoo, rãnh thì tớ HD cho. Run sv thì vẫn như cách từ xưa giờ thôi, có khác là cái chỉnh sửa client của chủ topic share

gtphan
05-03-13, 09:38 PM
Cứ pm cho tớ qua yahoo, rãnh thì tớ HD cho. Run sv thì vẫn như cách từ xưa giờ thôi, có khác là cái chỉnh sửa client của chủ topic share

client con thiếu file jì bạn có thể share cho minh đc ko? thank ban trước

docnhan
05-03-13, 09:59 PM
Bản Server này có chạy đc trên WIn 7 64bit ko muốn DEV lại mà ngại vài WIn quá:((

epma89
05-03-13, 10:02 PM
Bản Server này có chạy đc trên WIn 7 64bit ko muốn DEV lại mà ngại vài WIn quá:((

bác docnhan inbox cho tui cái yahoo hoặc sdt được k !:((

thiencotu
05-03-13, 10:25 PM
các bạn cứ bình tĩnh bác DavidWilliam9x đang nghiên cứu phiên bản này ,mình đoán là xong bạn ấy sẽ làm 1 bài hướng dẫn chi tiết cho mọi người =P~

DavidWilliam9x
05-03-13, 10:52 PM
các bạn cứ bình tĩnh bác DavidWilliam9x đang nghiên cứu phiên bản này ,mình đoán là xong bạn ấy sẽ làm 1 bài hướng dẫn chi tiết cho mọi người =P~

Úi giồi ui! Em đang ngu như con kiến đây bác ạh. Cứ cố gắng mò thôi chứ cũng chưa ra ngô ra khoai gì. Chắc là làm cái HD cụ thể cho các bạn chưa biết cài và vài thứ liên quan còn lại sẽ phát triển và up sau thôi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chạy thử xem được không, sao không sài Win7 32bit cho tiện 64bit khó khăn quá

DavidWilliam9x
06-03-13, 11:20 AM
Add các NPC chế đồ truyền thừa, hắc ám, add nguyên liệu phải tìm ở đâu nhỉ. Mỏi mắt quá

wywaiwa
07-03-13, 10:50 AM
đúng rồi sao cái link hướng dẫn ở trên share.vnn ghi là 9,29M mà tải về thì là 999MB nhỉ.
cái link vertrigo cũng 999MB mình mở ra thì trong đó là cái thư mục Quocvuong_vn....... trong đó còn 2 cái thư mục nhỏ nữa đến cuối cùng là file (0000.m2ts <->) không phải là file .exe

DavidWilliam9x
07-03-13, 11:15 AM
đúng rồi sao cái link hướng dẫn ở trên share.vnn ghi là 9,29M mà tải về bằng trình duyệt thì là 999MB nhỉ.

Cho qua MF rồi này, có mỗi SV thôi HD thì có bên đấy rồi. Client thì tìm đại cũng dc

thiencotu
07-03-13, 11:18 AM
đúng là link hướng dẫn + vego bị lỗi mình sẽ sửa sau ^^

beduyhuan1410
23-03-13, 07:15 PM
bản này chơi ngon trên Win 7 64bit nhé. Đã thử:-*

docnhan
23-03-13, 11:41 PM
Đã tìm ra cách việt hóa không dấu file freezt.exe(các op vũ khí quần áo XLH .v..v) rồi mai rỗi ngồi dịch. Bản Server này gần với bản của VNG nhất:-c

vithanhlam
24-03-13, 12:18 AM
Đã tìm ra cách việt hóa không dấu file freezt.exe(các op vũ khí quần áo XLH .v..v) rồi mai rỗi ngồi dịch. Bản Server này gần với bản của VNG nhất:-c

;;) biết rồi thì share lên cho ae cùng việt hóa chứ.

wywaiwa
24-03-13, 01:45 AM
;;) biết rồi thì share lên cho ae cùng việt hóa chứ.

Dùng phần mềm giải nén file .exe ra có mấy cái file .data .text . dùng phần mềm đọc nó thui. (nhưng mình không biết dùng phần mềm nào :):):))

docnhan
24-03-13, 07:54 AM
Dùng phần mềm giải nén file .exe ra có mấy cái file .data .text . dùng phần mềm đọc nó thui. (nhưng mình không biết dùng phần mềm nào :):):))

Cách này hay đấy nhưng theo cách này mình chỉ giải nén được ra thôi thế còn từ các file .data .text dịch ngược lại thì ntn nhỉ. Có pro nào biết không.
Cách của mình thì chỉ đơn giản là dung Ultra Edit mở File exe để dịch thôi :)

vithanhlam
24-03-13, 08:00 AM
Cách này hay đấy nhưng theo cách này mình chỉ giải nén được ra thôi thế còn từ các file .data .text dịch ngược lại thì ntn nhỉ. Có pro nào biết không.
Cách của mình thì chỉ đơn giản là dung Ultra Edit mở File exe để dịch thôi :)

:-?? tại sao dùng cái của thằng Vina game không được nhỉ.

docnhan
24-03-13, 11:30 AM
Cái của thằng VNG nó pack lại rồi lấy thông tin ở Zhengtu.dat chứ không phải ở file exe nên chịu.

quanquy6c
31-03-13, 01:06 PM
Có ai chạy được sv không, sao tui chạy không được thế nhỉ
Bị như thế này đây:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg)

ai chỉ mình cách fix lỗi này với được không

DavidWilliam9x
31-03-13, 01:46 PM
Thiếu file trong data của client đấy mà. Kiểm tra và bổ sung đi. Hiện tại không mang theo data của mình ở đây nên không up được. Mò xíu là ra hết

quanquy6c
06-04-13, 11:09 AM
Thiếu file trong data của client đấy mà. Kiểm tra và bổ sung đi. Hiện tại không mang theo data của mình ở đây nên không up được. Mò xíu là ra hết

Bác Up Client của bác lên hoặc nói còn thiếu những file gì dum mình cái
không giỏi lắm trong vụ tìm file

wywaiwa
06-04-13, 04:51 PM
Bác Up Client của bác lên hoặc nói còn thiếu những file gì dum mình cái
không giỏi lắm trong vụ tìm file

client vẫn là client VNG chép patch vào thui. nhưng chạy trên win 7 32bit thì bị lỗi như vậy. mình đã bị nên biết. :-h

cuongca11
08-04-13, 05:39 PM
Có lên các bạn ^^ mình sẽ quay trở lại 1 ngày ko xa

DavidWilliam9x
08-04-13, 09:16 PM
client vẫn là client VNG chép patch vào thui. nhưng chạy trên win 7 32bit thì bị lỗi như vậy. mình đã bị nên biết. :-h

Chủ yếu là cái pacth lúc chép đè lên, file data trong pacth đó thiếu nên để nguyên data và chỉ chép các thứ còn lại từ patch trừ data

gamon92
12-04-13, 01:43 PM
Cho mình hỏi cách ép đồ và công thành sao vậy ? Ép đồ nó ghi thiếu nguyên liệu, còn đồ gì đó cấp 3x thì thiếu 1 gì đó.

wywaiwa
16-07-13, 02:05 PM
có ai biếtcách việt hóa chinh đồ CÓ DẤU không vậy? ức chế quá. sao nó không đọc được dấu nhỉ. nếu do code thì đã chuyển code "utf-8" rồi mà.

hanny
12-11-16, 08:14 PM
link die maats rooif . banj naof cos cho xin laij vowis

JAMES0BOND
12-12-16, 02:51 PM
link die maats rooif . banj naof cos cho xin laij vowis

Không chịu tìm tòi ! lên google search: chinh do vmware đi đầy ra. trong forum này cũng có đấy.
đối với win xp thì dùng bản linux + vetrigo
đối với win 7 hoặc 64 bit thì khuyên dùng VMware cho mượt.
về Việt Hóa thì có phần hướng dẩn tận răng tự mà Việt Hóa hoặc lụm đồ có sẳn. Nhớ VH cả sever và client.
Chúc thành công và chơi vui !

boybomxe
14-01-17, 01:09 PM
Mình đang chơi chinh đồ ở sv này chinhdopk.com, có bạn nào chơi ko?