PDA

View Full Version : [TLBB] Share Video hướng dẫn Config Billing Win...

Sói Đẹp Trai
03-03-13, 10:11 AM
Lâu rồi không trở lại 4rum, thấy xôn xao quá, nhiều bạn kêu không cài được cái này nên mình hướng dẫn cụ thể bằng video cho các bạn. Còn cái đoạn sau tức là run SV thì các bạn tự làm được...

TLBB Setup.rar: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Billing.rar: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bill SQL.rar: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HD Billing.flv:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

OK trong video mình có nhầm một chỗ cái đoạn run Console trong navicat, các bạn xem hết đoạn đó rồi hãy run nhé.

Hy vọng bài viết này sẽ mang lại cho các bạn một phần nhỏ thành công. Mình thì không còn như trước được nữa, học và học thôi, sắp thi ĐH rồi và đây có lẽ là món quà cuối cùng của mình cho các bạn.
Chúc các bạn thành công !

GOOD LUCK AND HAVE FUN !...
Hà Hoàng

quanact
04-03-13, 06:13 PM
lâu lắm mới vào lại gamezone.vn

Các bạn share mới nhiều nhỉ

le_minh
04-03-13, 07:06 PM
GOOD LUCK AND HAVE FUN !...
Hà Hoàng

Mình cũng chạy giống như bạn hướng dẫn sao đến lúc chạy 3.exe ,chay được khoảng 1 phút thì tắt rồi .Nhờ sự trợ giúp tận tình của bạn à mọi người thật Cảm ơn nhiều

Lâm Ngọc Huy
04-03-13, 07:15 PM
Thằng em đã online rồi đó à.Lâu lắm anh không thấy chú online

Sói Đẹp Trai
04-03-13, 08:48 PM
Thằng em đã online rồi đó à.Lâu lắm anh không thấy chú online
Em học như điên từ đầu năm nay đại ka thông cảm nhé... Chúc đại ka năm mới thành công, và béo ra một tý nhìn đỡ xương xẩu...
le_minh: Mình đã nói rõ trên kia là mình nhầm 1 chỗ trong video nên đọc kỹ nhé

huuduyen_05
04-03-13, 09:40 PM
Nice job... :D

vinh115
05-03-13, 10:48 PM
anh Hà Hoàng ơi e làm theo a rồi cả khúc a nói sai e cũng làm lại roi sao mà bật cái 3.exe len de khoang 1 2 phut ma vẫn ko có gì là sao vậy a

thehell99
06-03-13, 05:54 AM
anh Hà Hoàng ơi e làm theo a rồi cả khúc a nói sai e cũng làm lại roi sao mà bật cái 3.exe len de khoang 1 2 phut ma vẫn ko có gì là sao vậy a
Nếu cái billing.exe không báo lỗi gì thì là connected rồi đó, nếu chưa config IP đúng thì nó sẽ thông báo connect thất bại. Còn nếu chưa chắc đã connect được chưa thì các bạn chạy server ra từng lệnh, đến lệnh Login thì nó sẽ có thông báo (nếu billing chưa config đúng).

vinh115
06-03-13, 11:53 AM
a có biết làm sao cài trên win 7 64bit ko e cài mãi mà không được. sẵn cho e ? là nên cài VMware trước hay billing win trước vậy a

le_minh
06-03-13, 06:54 PM
Xin cho hỏi Billing Win chạy trên win 7 có thể chạy được trên win xp sp3 không vậy vì mình chạy trên wn xpsp3 vẫn không được xin chỉ giáo thêm

Sói Đẹp Trai
06-03-13, 07:43 PM
a có biết làm sao cài trên win 7 64bit ko e cài mãi mà không được. sẵn cho e ? là nên cài VMware trước hay billing win trước vậy aMình làm cái HD kia trên win 7 - 64 bit. Bạn xem lại cái ping nhé. Trong clip mình ko nói đến cái config card mạng ảo nên bạn tự mò trong box có hướng dẫn hết.
p/s: Billing này chạy đc trên cả xp cả win 7 x86 và x64 :)
Thân!

Edward_Newgate
06-03-13, 07:48 PM
Mình làm cái HD kia trên win 7 - 64 bit. Bạn xem lại cái ping nhé. Trong clip mình ko nói đến cái config card mạng ảo nên bạn tự mò trong box có hướng dẫn hết.
p/s: Billing này chạy đc trên cả xp cả win 7 x86 và x64 :)
Thân!

Bê đê tái xuất à :)) Sắp tới định thi trường nào hả kưng ;))

Sói Đẹp Trai
07-03-13, 04:58 PM
Bê đê tái xuất à :)) Sắp tới định thi trường nào hả kưng ;))<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :d... Có thẳng 1 suất ko phải thi ĐH nữa :))

vinh115
08-03-13, 09:28 PM
e ping mạng toàn TTL=128 thử nhìu lần mà vẫn vậy :(
nếu được e hy vọng a hà hoàng có thể làm 1 hd cài tren win7 64bit được không ạ nếu là video thì càng tốt vì h chẳng còn video hd nào cả toàn làm theo hình

rocker
10-03-13, 04:56 PM
Chào bạn!

Mình đã làm theo hướng dẫn ok hết rồi nhưng vấn đề là cái Billing Win có Virus nên bị thịt mất tiêu. Bạn có bản nào không bị nhiễm không share lại giúp mình với.

Với lại cho mình xin link server phù hợp với bản này với. Thank bạn!

Sói Đẹp Trai
13-03-13, 07:44 AM
e ping mạng toàn TTL=128 thử nhìu lần mà vẫn vậy :(
nếu được e hy vọng a hà hoàng có thể làm 1 hd cài tren win7 64bit được không ạ nếu là video thì càng tốt vì h chẳng còn video hd nào cả toàn làm theo hìnhMình làm trên Win 7 x86 mà. Tức là 64 bit ấy. Còn cái config card mạng thì bạn xem bài viết trong box đã có. Giống hệt bên XP chả khác tý nào cả...

vhsvh
13-03-13, 08:01 AM
Cho em hỏi là bước cuối chạy cái 3.exe trong video là nó đang chạy hay anh là nó bị làm sai vậy anh hà hoàng

Superman
13-03-13, 12:46 PM
Mình làm trên Win 7 x86 mà. Tức là 64 bit ấy. Còn cái config card mạng thì bạn xem bài viết trong box đã có. Giống hệt bên XP chả khác tý nào cả...
win 7 x86 la win 32bit mà ,win 7 64bit ko chạy được

vhsvh
14-03-13, 01:14 PM
Superman giúp chạy sever được không. Nick yahoo là huyheoh

MagicOfLove
14-03-13, 04:05 PM
a có biết làm sao cài trên win 7 64bit ko e cài mãi mà không được. sẵn cho e ? là nên cài VMware trước hay billing win trước vậy a

win 7 x86 la win 32bit mà ,win 7 64bit ko chạy được
mình xài win7 64 bit đây chạy bt nhé mọi người :|
@vinh115 cài vmware trước nhé

Lâm Ngọc Huy
14-03-13, 04:17 PM
Nó kén win7 ultimate và win 7 professional thì phải.
Tốt nhất nên xài win 7 professional

thehell99
15-03-13, 12:11 AM
Vẫn chạy ngon lành trên win 7 Ultimate 32 và 64 nha.
Có thể do lỗi Win bị xung đột phần mềm. Hoặc mọi người dùng trình anti virus quét máy trước rồi hẵn cài.

Sói Đẹp Trai
16-03-13, 06:15 PM
win 7 x86 la win 32bit mà ,win 7 64bit ko chạy đượcChắc nhìn nhầm. CH này mà x64 :3..

mastervnn
18-03-13, 08:19 AM
Như thế này có gọi là lỗi không mấy pro?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và chạy thử file billingpak
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nếu fai thì pro nào cho mình xiná tấm hình chạy billing thành công nhe tks trc

Sói Đẹp Trai
20-03-13, 07:30 PM
Như thế này có gọi là lỗi không mấy pro?
và chạy thử file billingpak
nếu fai thì pro nào cho mình xiná tấm hình chạy billing thành công nhe tks trcTẩy chay hàng Tàu :)... Đùa đấy... Cái này xem lại ipconfig xem nhé :3... Cái màn hình đen ko bao giờ dừng lại thì mới đc :3

le_minh
22-03-13, 07:03 PM
xin hỏi minh dã chạy được Billing Win rồi giờ không biết cách tạo acc để chơi ai biết xin chỉ giáo hay send trang wed đăng ký càng hay thật cảm ơn nhiều

Sói Đẹp Trai
23-03-13, 06:27 PM
xin hỏi minh dã chạy được Billing Win rồi giờ không biết cách tạo acc để chơi ai biết xin chỉ giáo hay send trang wed đăng ký càng hay thật cảm ơn nhiềuTrong video HD có 1 cái tên là cf billing win ở navicat vào đó mà tìm tòi :3... tab web ấy

mastervnn
23-03-13, 06:44 PM
Sẵn các bạn qua đây hỗ trợ mình luôn mình nghĩ cái này rất quan trong đây nè ^^, config doi voi sv billing win ntn. Zô đây reply giúm để sau này ai cần có cái để xem nhé: forum.gamezone.vn/showthread.php?t=113614&p=740987#post740987 .

tks!!!!

duyantg
19-05-13, 02:00 PM
Sẵn các bạn qua đây hỗ trợ mình luôn mình nghĩ cái này rất quan trong đây nè ^^, config doi voi sv billing win ntn. Zô đây reply giúm để sau này ai cần có cái để xem nhé: forum.gamezone.vn/showthread.php?t=113614&p=740987#post740987 .

tks!!!!

đá lên cái b-(b-(b-(b-(
30 charrrrrrrr

philong0000
27-06-13, 03:25 PM
Hà Hoàng ơi cho mình hỏi chút, mình cài MySQL lúc bấm excute toàn bị not responding, thử uninstall restart mấy lần mà vẫn không được:(. mình đang xài win 7 64bit

Sói Đẹp Trai
27-06-13, 03:31 PM

makasa104
30-06-13, 05:37 PM
Hà Hoàng ơi! sao mh làm dc như trong video HD rồi mà khi chạy Svr vẫn bị lỗi Biling là sao nhỉ 8-|