PDA

View Full Version : [MU] Xin giúp đỡ về vấn đề add W4 vào main 1.04D

huhudauqua
02-03-13, 06:12 AM
Mình đang thử add thêm W4 vào main 1.04D. SV 11.90.24.
Nhưng khi add thử vào thỳ nó chỉ hiện như thế này.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0207120000.jpg

Có ai có thể giải đáp và giúp mình về vấn đề này không.
Nói thêm là chỉ chuột vào thỳ không hiện gì hết.
Nhưng lại có thể di chuyển đc

freepro2101
02-03-13, 06:23 AM
bạn có thể cho mình xin yahoo được ko để team qua xem :))

hackluv
02-03-13, 07:38 AM
Mình đang thử add thêm W4 vào main 1.04D. SV 11.90.24.
Nhưng khi add thử vào thỳ nó chỉ hiện như thế này.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0207120000.jpg

Có ai có thể giải đáp và giúp mình về vấn đề này không.
Nói thêm là chỉ chuột vào thỳ không hiện gì hết.
Nhưng lại có thể di chuyển đc

chưa add hình ảnh vào item or main ko hỗ trợ :)))

vuhaihoang
02-03-13, 07:53 AM
mình cũng đang có vấn đề tương tự với sv 11.70.24, bạn nào đã add thành công w4 thì có têể share cho a e xin client và main tương thik đc k? thanks all!

hackluv
02-03-13, 08:15 AM
mình cũng đang có vấn đề tương tự với sv 11.70.24, bạn nào đã add thành công w4 thì có têể share cho a e xin client và main tương thik đc k? thanks all!

add bthg mà :v

cứ cho skin vào client\data\items
add vào item_eng.bmd
itemtooltip_eng.bmd
itemtooltext_eng.bmd

heroviet2301
02-03-13, 08:20 AM
1- Ví dụ bạn add wing vào shop, nếu vẫn nhìn thấy số ô mà cái wing đó chiếm trong cửa sổ shop mà ko nhìn thấy hình dạng của nó thì tức là main chưa mở limit item cho wing, hoặc client chưa có file hình ảnh của wing đó.
2- Nếu ko nhìn thấy số ô cái wing đó chiếm tức là chưa có thông số trong item.bmd.
3- Nếu chỉ vào được mà ko hiện tên là thiếu thông số trong itemtooltip.bmd

Cái này mình cũng đang mò để dùng wing 2.5 :|

huhudauqua
02-03-13, 08:39 AM
1- Ví dụ bạn add wing vào shop, nếu vẫn nhìn thấy số ô mà cái wing đó chiếm trong cửa sổ shop mà ko nhìn thấy hình dạng của nó thì tức là main chưa mở limit item cho wing, hoặc client chưa có file hình ảnh của wing đó.
2- Nếu ko nhìn thấy số ô cái wing đó chiếm tức là chưa có thông số trong item.bmd.
3- Nếu chỉ vào được mà ko hiện tên là thiếu thông số trong itemtooltip.bmd

Cái này mình cũng đang mò để dùng wing 2.5 :|

1. Mình đã mở offset của cái main và hình ảnh đã có.nhưng lại ko có filt bmd của hình ảnh. (mình nghi nhất là cái này. Bạn nào có đủu bộ skill W4 và W2.5 thỳ share cho mình với
2. Ko gặp
3.Mình dính trường hợp 1 và 3

vuhaihoang
02-03-13, 08:56 AM
add bthg mà :v

cứ cho skin vào client\data\items
add vào item_eng.bmd
itemtooltip_eng.bmd
itemtooltext_eng.bmd

bạn nói rõ đc k? hiện tại mình đang có tình trạng là -> hiện ảnh w4 nhưng move là đổi về w2 và fai đeo lại mới thành w4 -> và wing 4 k có op -> như vậy fai chỉnh thêm ở đâu hả bạn?

huhudauqua
02-03-13, 09:15 AM
bạn nói rõ đc k? hiện tại mình đang có tình trạng là -> hiện ảnh w4 nhưng move là đổi về w2 và fai đeo lại mới thành w4 -> và wing 4 k có op -> như vậy fai chỉnh thêm ở đâu hả bạn?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thuynga
02-03-13, 09:31 AM
mình có wing 4 , hiện hình ảnh , op , dòng đầy đủ , nhưng xin phán 1 câu: Xấu tệ
Không biết main ex cái wing 4 nhìn thế nào , chứ main 104 nhìn như wing giả cầy , hiệu ứng xấu , đến thời điểm này chỉ có thế thôi, đừng theo đuổi nó làm j vội , ai add đc hiệu ứng cho nó đẹp như W3 thì hãy làm

vuhaihoang
02-03-13, 09:36 AM
mình có wing 4 , hiện hình ảnh , op , dòng đầy đủ , nhưng xin phán 1 câu: Xấu tệ
Không biết main ex cái wing 4 nhìn thế nào , chứ main 104 nhìn như wing giả cầy , hiệu ứng xấu , đến thời điểm này chỉ có thế thôi, đừng theo đuổi nó làm j vội , ai add đc hiệu ứng cho nó đẹp như W3 thì hãy làm

bạn share cho mình đc k? có thêm w4 chưa chắc là sv hay hơn nhung k có nó ở thời buổi này thấy cứ thiếu thiếu

huhudauqua
02-03-13, 09:42 AM

Bạn có thể share cho mình foder dala/lang trong SV. Và forder item + local/eng trong client đc không?

thuynga
02-03-13, 09:48 AM
Bạn có thể share cho mình foder dala/lang trong SV. Và forder item + local/eng trong client đc không?

mình test với cái mấy cái main và client , ghép cả với ex700 , nhưng hiệu ứng xấu mình delete sạch rồi , quên o chụp cái ảnh wing xấu tệ , nhìn nó chắc mọi ng cũng chả muốn wing 4 nữa , mình hiện rồi mà cũng chả thèm dùng , đợi đến khi có part wing đẹp thì dùng , bạn để ý thấy topic cũ của 8558 , chỉ chụp ảnh wing lúc +0 hay +1 chứ, :)) , vì nó mà cộng cao sẽ xấu tệ (hiện tại thôi nhé) , còn sau này ai add efect đc thì o biết .

huhudauqua
02-03-13, 09:59 AM
mình test với cái mấy cái main và client , ghép cả với ex700 , nhưng hiệu ứng xấu mình delete sạch rồi , quên o chụp cái ảnh wing xấu tệ , nhìn nó chắc mọi ng cũng chả muốn wing 4 nữa , mình hiện rồi mà cũng chả thèm dùng , đợi đến khi có part wing đẹp thì dùng , bạn để ý thấy topic cũ của 8558 , chỉ chụp ảnh wing lúc +0 hay +1 chứ, :)) , vì nó mà cộng cao sẽ xấu tệ (hiện tại thôi nhé) , còn sau này ai add efect đc thì o biết .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thuynga
02-03-13, 10:19 AM

Dùng main nameis j đó đã share ở gamezone rồi , main đó hiện đc wing đấy , ra sức làm hiện nó đi rồi bạn sẽ thấy "đời o như mơ" , thất vọng lắm , hic

huhudauqua
02-03-13, 10:36 AM
Dùng main nameis j đó đã share ở gamezone rồi , main đó hiện đc wing đấy , ra sức làm hiện nó đi rồi bạn sẽ thấy "đời o như mơ" , thất vọng lắm , hic

Tớ thích phát triển nó 1 cách từ từ. Cái gì đến rồi sẽ tự đến. Dù nó không như mơ nhưng mình cũng học đc thêm một vài điều. Có thể bay giờ chưa có ích nhưng sau này sẽ có :D

vuhaihoang
02-03-13, 11:30 AM

bạn làm cho hiện ảnh w4 hay là hiện đc cả tên + op của w4?

huhudauqua
02-03-13, 12:13 PM

thuynga
02-03-13, 01:08 PM

Cả hình ảnh , cả dòng , nhưng mà xấu lắm , lỗi move mất wing , đeo lại mới hiện , ép lên +15 thì nhìn vàng chóe giống như kiểu cánh fake , mình test thấy thế chả buồn nghich nữa ,w3 vẫn đẹp nhất

vietanhlsl
02-03-13, 01:44 PM
add wing khác add đồ ở chỗ đồ bình thường ( quần áo khiên vũ khí v.v...) thì nó đã mặc định tên và định dạng rồi, còn wing ở list 12 thì nó có nhiều loại item nên ko có tên mặc định, phải code thêm ở main để chỉ định đường dẫn đến đúng file skin của wing đó, ngoài ra còn phải định dạng cho nó thuộc dạng item 7 nữa ( 7 là wing ) còn change limit item thì hầu hết bây giờ main nào cũng có sẵn. W4 của bạn lên + cao nó vàng vàng là do chưa định dạng 7 cho wing. Effect xấu thì là điều đương nhiên thôi vì nó là hàng mod chứ có phải hàng offical đâu, nếu có người add hiệu ứng rồi thì họ cũng giữ lại chứ chẳng đem share làm gì cho mất "độc". Một phần cũng do việc add effect khá khó khăn chứ ko đơn giản, vì tạo được skin mới thì chỉ cần dùng một số phần mềm 3d để làm, MilkShape3D chẳng hạn, còn muốn có hiệu ứng thì lại phải dùng phần mềm khác để làm mới có thể có được những hiệu ứng sáng lấp lánh, hiệu ứng động như một phần của item chuyển động theo thời gian... nói chung là rất khó, cho dù co học hay làm việc về đồ họa nhưng ko có tools dành riêng cho MU thì cũng chịu.
Webzen thì có cả một hệ thống các phần mềm dành riêng cho game của họ, như file .bmd là file data game độc quyền của họ chẳng hạn, chỉnh sửa nó thì đơn giản nhưng để tạo được nó thì ko phải ai cũng làm được :( kiến thức mình còn hơi nông cạn thế thôi anh em có gì đừng gạch đá :((

hackluv
02-03-13, 01:49 PM
bạn share cho mình đc k? có thêm w4 chưa chắc là sv hay hơn nhung k có nó ở thời buổi này thấy cứ thiếu thiếu

link cả wing 4 lẫn wing linh tinh + wing 2.5 đây nhé :v

ai download nhớ thanks lấy tinh thần =))

huhudauqua
02-03-13, 02:09 PM

link cả wing 4 lẫn wing linh tinh + wing 2.5 đây nhé :v

ai download nhớ thanks lấy tinh thần =))

Gì chứ thank là chuyện nhỏ :D

hackluv
02-03-13, 02:17 PM
Gì chứ thank là chuyện nhỏ :D

cho gạo rồi thành cơm hay thành cháo nó lại là 1 vấn đề khác :v

huhudauqua
02-03-13, 02:18 PM
add wing khác add đồ ở chỗ đồ bình thường ( quần áo khiên vũ khí v.v...) thì nó đã mặc định tên và định dạng rồi, còn wing ở list 12 thì nó có nhiều loại item nên ko có tên mặc định, phải code thêm ở main để chỉ định đường dẫn đến đúng file skin của wing đó, ngoài ra còn phải định dạng cho nó thuộc dạng item 7 nữa ( 7 là wing ) còn change limit item thì hầu hết bây giờ main nào cũng có sẵn. W4 của bạn lên + cao nó vàng vàng là do chưa định dạng 7 cho wing. Effect xấu thì là điều đương nhiên thôi vì nó là hàng mod chứ có phải hàng offical đâu, nếu có người add hiệu ứng rồi thì họ cũng giữ lại chứ chẳng đem share làm gì cho mất "độc". Một phần cũng do việc add effect khá khó khăn chứ ko đơn giản, vì tạo được skin mới thì chỉ cần dùng một số phần mềm 3d để làm, MilkShape3D chẳng hạn, còn muốn có hiệu ứng thì lại phải dùng phần mềm khác để làm mới có thể có được những hiệu ứng sáng lấp lánh, hiệu ứng động như một phần của item chuyển động theo thời gian... nói chung là rất khó, cho dù co học hay làm việc về đồ họa nhưng ko có tools dành riêng cho MU thì cũng chịu.
Webzen thì có cả một hệ thống các phần mềm dành riêng cho game của họ, như file .bmd là file data game độc quyền của họ chẳng hạn, chỉnh sửa nó thì đơn giản nhưng để tạo được nó thì ko phải ai cũng làm được :( kiến thức mình còn hơi nông cạn thế thôi anh em có gì đừng gạch đá :((

bạn để lại YH mình hỏi 1 chút đc không?

babjvjncy
02-03-13, 02:22 PM
wing 4 và wing 2.5 ko hề xấu, mấy bác xài main share nó làm gì có effect mà bảo cho nó đẹp ^^

vietanhlsl
02-03-13, 02:24 PM
bạn để lại YH mình hỏi 1 chút đc không?
yahoo mình là dangtranvietanh, trong info diễn đàn có mà :)

lieuthunguyet
02-03-13, 02:25 PM
Có bạn nào xài antihack UGK biết làm cho hiện ảnh Wing4 ko nhỉ ?

hackluv
02-03-13, 02:32 PM

ông dùng server scf 11.70.24 của ugk ah :v

babjvjncy
02-03-13, 02:34 PM
Main UGK ko hỗ trợ hiển thị wing 2.5 và wing 4 thì phải :)

lieuthunguyet
02-03-13, 02:39 PM
ông dùng server scf 11.70.24 của ugk ah :v
Server CTPT , anti UGK.
Có bạn nào biết làm cho nó hiện ảnh cái W4 ko za ^^

hackluv
02-03-13, 03:27 PM
Server CTPT , anti UGK.
Có bạn nào biết làm cho nó hiện ảnh cái W4 ko za ^^

huhudauqua
02-03-13, 06:56 PM

bistro007_hp
02-03-13, 08:46 PM
Sao các bác kêu wing xấu
Hic mình thấy wing 4 đẹp mà:(