PDA

View Full Version : [Cổ Kiếm]Cùng nhau reset dữ liệu game (data mongoDB)

hai07dv
01-03-13, 08:06 PM
Sau nhiều lần ngồi mò khoản này rút được 1 số kinh nghiệm ....

Sau đây mình chia sẻ các table cần CLEAR (Lưu ý là clear không delete table nhé)

Login vô mongodb <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <= user + pass thì trong /gm/config.php

$MONGO["servers"][$i]["control_users"]["1"] = "1";

Mở ygzj_dev ra rồi chọn các table dưới rồi clear nó

base_war_server
batt_value
business
coliseum_rank
daily_bless
farm
fs_era_top
goods
goods_attribute
goods_buff
guild
guild_apply
guild_manor_cd
guild_skills_attribute
log_box_open
log_coliseum_report
log_dungeon
log_fashion
log_guild
log_manor_steal
log_shop
master_apprentice
meridian
mount
mount_arena
mount_arena_recent
mount_skill_exp
mount_skill_split
online_gift
pet
pet_buy
pet_extra
pet_split_skill
player
relationship
skill
task_bag
task_log
td_single
user

1 số table thì mình dựa theo biến "player_id" để clear ..1 số cái thì dựa vô ingame để xóa...ngoài ra còn 1 số table # nữa nhưng không cần thiết clear or chưa có time để ngồi test hết

Mình không nói clear các table đó là đúng, đủ => chỉ send lên để ae chia sẽ cần thêm/bớt clear table nào không??

Rozoll
01-03-13, 08:10 PM
Sau nhiều lần ngồi mò khoản này rút được 1 số kinh nghiệm ....

Sau đây mình chia sẻ các table cần CLEAR (Lưu ý là clear không delete table nhé)

1 số table thì mình dựa theo biến "player_id" đã clear ..1 số cái thì dựa vô ingame để xóa...ngoài ra còn 1 số table # nữa nhưng không cần thiết clear or chưa có time để ngồi test hết

Mình không nói clear các table đó là đúng, đủ => chỉ send lên để ae chia sẽ cần thêm/bớt clear table nào không??

nói thật khắp forum chĩ có mình hải bik :|
còn nhiu là lúa hem ah
đợi chờ vào hải :D

hai07dv
01-03-13, 08:24 PM
nói thật khắp forum chĩ có mình hải bik :|
còn nhiu là lúa hem ah
đợi chờ vào hải :D

Ặc nói kiểu này chắc tui dễ bị pro chém quá =))

kiemthep
01-03-13, 08:42 PM
Hải ơi share cho file việt hóa tên quái, NPC với. Thank Hải!

hai07dv
01-03-13, 08:49 PM
Hải ơi share cho file việt hóa tên quái, NPC với. Thank Hải!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kiemthep
01-03-13, 08:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình xem cái này rùi, nhưng bạn đó mới Việt hóa được một ít thôi, chưa full. Mình thấy Hải có full nên mạo muội xin Hải, thank Hải trước!!!

yugimoon
01-03-13, 09:17 PM
Sáng ngồi nghịch cái vụ này, copy paste lại cả chục lần =))

kiemthep
01-03-13, 09:23 PM
Thank Hải đã hướng dẫn. Sau khi tét thì thấy vẫn còn bị một số chỗ chưa xóa được trong phần Bản cổ Kiếm (xếp hạng thì phải). Cụ thể:

I/ Phần cá nhân
Mê lực
Thành tựu
II/ Phần chiến trương
Cá nhân

Hải xem thử đúng không và hướng dẫn anh em khắc phục với nghe

hai07dv
01-03-13, 10:24 PM
Thank Hải đã hướng dẫn. Sau khi tét thì thấy vẫn còn bị một số chỗ chưa xóa được trong phần Bản cổ Kiếm (xếp hạng thì phải). Cụ thể:

I/ Phần cá nhân
Mê lực
Thành tựu
II/ Phần chiến trương
Cá nhân

Hải xem thử đúng không và hướng dẫn anh em khắc phục với nghe

Câu 1: BXH chưa biết chỗ xóa 2 cái Mê Lực + Thành tựu => còn lại ngon

Câu 2: Cái đấu trường đã rs được

kiemthep
01-03-13, 10:37 PM
Câu 2: Cái đấu trường đã rs được

Đúng rùi,cái này phải đợi một thời gian để loal lại datta hay sao đó, bây giờ vào kiểm tra thì đã load đc rồi. Còn 2 em kia ko biết nằm ở đâu :(

hai07dv
01-03-13, 11:02 PM
Đúng rùi,cái này phải đợi một thời gian để loal lại datta hay sao đó, bây giờ vào kiểm tra thì đã load đc rồi. Còn 2 em kia ko biết nằm ở đâu :(

123anhtuan
02-03-13, 10:05 AM
Anh ơi. a có thể giúp e fix lỗi bị mất vp trong túi đồ và trong người trên win xp được không ạ.

quoclk123123
02-03-13, 06:56 PM
Anh ơi. a có thể giúp e fix lỗi bị mất vp trong túi đồ và trong người trên win xp được không ạ.

jống bác này
aj pro fix giùm với

tuannguyentien
03-05-13, 05:07 PM

Hải ơi, giúp mình với. Mình cài xampp chạy winxp cũng bị lỗi này.