PDA

View Full Version : [JX] Vấn Đề Đồ Xanh

shinrenkyo
28-02-13, 08:00 AM
Tình hình là đồ xanh nó ra random, mình muốn cho nó vip xíu, + kĩ năng vốn có thì có làm đc ko vậy mấy bac?
tks nhìu

ngaunachay
28-02-13, 08:18 AM
Tình hình là đồ xanh nó ra random, mình muốn cho nó vip xíu, + kĩ năng vốn có thì có làm đc ko vậy mấy bac?
tks nhìu

Hình như là phải chỉnh op nó lại trong file item rồi add nó vào droprate thì phải :-ss:-ss:-ss

shinrenkyo
28-02-13, 08:51 AM
ừ để tui làm thử:(
tks.............................

--- Chế độ gộp bài viết ---

ko đc rồi,chỉnh vào đồ xanh 1 cái là chỉ ra hệ đó thôi
mình muốn random hệ,mà có kĩ năng cốn có ấy:(

tui nghĩ cái này phải chỉnh từ source rồi:(

ngaunachay
28-02-13, 09:39 AM
tui nghĩ cái này phải chỉnh từ source rồi:(

Muốn 4 hệ thì add vào 4 cây trong item đó

nguyen_van003
28-02-13, 11:16 AM
tạo 1 hàm thay đổi series của item. rồi khi add sẽ trả về index của item đó. rồi set lại series xong.

Bác Sytem hướng dẫn rõ hơn cho tụi em được không anh?
Em cũng muốn làm như chủ thớt nói nhưng không biết làm thế nào ạ.

danghai1993
28-02-13, 11:27 AM
Có khi nào liên quan tới cái này

OPT xanh không chỉnh được , chỉ sửa rate nó lại thôi , Settings/item/magicscript.txt

Trích KingMax

:)

thienthanden2
28-02-13, 11:59 AM
tks nhìu

Hoàn toàn có thể được và ko cần chỉnh từ source. Bạn vào file này:
\Settings\item\magicattrib.txt
Trong đó quy định tỷ lệ rớt của các op (các tỷ lệ là các số nằm từ cột 13 trở đi. Số càng cao thì càng dễ ra.) Nếu mình nhớ không lầm thì từ cột 13 trở đi thứ tự cho các phần là :
Vũ khí gần, vũ khí xa, áo, nhẫn, dây chuyền, giầy, đai, nón, bao tay, ngọc bội, ngựa (11 cột)
Vậy bạn muốn cái op đó rơi ra trên phần nào thì chỉnh cột đó cao lên ( khoảng 50.000) thì khi add sẽ ra liền thui. Số thứ tự của op là cột 4. Cái này có thể coi số thứ tự trong Magicdesc.ini để dò ra, cách này không chính xác lắm vì thứ tự này được quy định trong source.
Ví dụ: op số 85 (sinh lực +) được rơi ra trên tất cả các phần trừ con ngựa (tỷ lệ vài chục ngàn không nên rất dễ thấy).

KingMax
28-02-13, 02:53 PM
Có khi nào liên quan tới cái này

Trích KingMax

:)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SIR.ThaiBinh
28-02-13, 03:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chào Đại Kưa lâu rồi mới thấy lên ^_^

shinrenkyo
28-02-13, 05:38 PM
Hoàn toàn có thể được và ko cần chỉnh từ source. Bạn vào file này:
\Settings\item\magicattrib.txt
Trong đó quy định tỷ lệ rớt của các op (các tỷ lệ là các số nằm từ cột 13 trở đi. Số càng cao thì càng dễ ra.) Nếu mình nhớ không lầm thì từ cột 13 trở đi thứ tự cho các phần là :
Vũ khí gần, vũ khí xa, áo, nhẫn, dây chuyền, giầy, đai, nón, bao tay, ngọc bội, ngựa (11 cột)
Vậy bạn muốn cái op đó rơi ra trên phần nào thì chỉnh cột đó cao lên ( khoảng 50.000) thì khi add sẽ ra liền thui. Số thứ tự của op là cột 4. Cái này có thể coi số thứ tự trong Magicdesc.ini để dò ra, cách này không chính xác lắm vì thứ tự này được quy định trong source.
Ví dụ: op số 85 (sinh lực +) được rơi ra trên tất cả các phần trừ con ngựa (tỷ lệ vài chục ngàn không nên rất dễ thấy).
mở nó lên ngoằn ngòe ko biết đường rờ,làm sao chỉnh cho dòng kỹ năng vốn có đây:((

thienthanden2
28-02-13, 06:16 PM
mở nó lên ngoằn ngòe ko biết đường rờ,làm sao chỉnh cho dòng kỹ năng vốn có đây:((

Không có source thì đoán thui, nó chỉ xuất hiện ở Nhẫn và vũ khí . Số opt kỹ năng vôn có của mình là 139. Bạn xem của bạn là bao nhiu.

shinrenkyo
01-03-13, 07:22 AM
Không có source thì đoán thui, nó chỉ xuất hiện ở Nhẫn và vũ khí . Số opt kỹ năng vôn có của mình là 139. Bạn xem của bạn là bao nhiu.

ý mình là phang số 139 vào cột thứ mấy ấy chứ

thienthanden2
01-03-13, 11:36 AM
ý mình là phang số 139 vào cột thứ mấy ấy chứ
Mình đã nói rất rõ ở bài trên rồi, tại bạn ko chịu đọc kỹ thôi. Thường thì người ta đã điền sẵn op trong cái bảng đó rồi, giờ đi tìm số 139 xem phải ko, ko phải thì test cái op khác chừng nào đúng thì thôi. Muốn rớt ngay nhẫn thì tăng cột nhẫn lên. Rất đơn giản mà.

shinrenkyo
25-04-13, 03:25 PM
đào mộ lại, mình muốn lấy đồ xanh maxop thì sao, ai biết hướng dẫn với