PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Chạy "Vị Thần Cổ Đại" Trên XAMPP 1.7.4

LuongITvn
27-02-13, 03:48 PM
Note:
- Dành cho ae nào chưa chạy được " Vị Thần Cổ Đại" Trên XAMPP
- Mình chỉ tổng hợp các hướng dẫn đã có trên 4rum thành 1 bài cho ae tiện theo dõi.
Download:
1. Bản Y1

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass giải nén ko bị lỗi - làm như trong hình:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2. Xampp 1.7.4

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. Giải nén Y1 + Cài Xampp
4. Làm theo hướng dẫn của bro tuidangvui (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
1, Download file php_mongo.dll (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2. Copy php_mongo.dll vào C:\xampp\php\ext
3. Edit php.ini:
- Tìm đoạn có nội dung sau:
extension=php_soap.dllextension=php_sockets.dll
extension=php_sqlite.dll
extension=php_sqlite3.dll
;extension=php_sybase_ct.dll
;extension=php_tidy.dll
extension=php_xmlrpc.dll
và thêm vào
extension=php_mongo.dll
4. Restart Apache (Stop - Start)
5. Down load mogodb for Windows XP (nếu không dùng Windows XP jump bước 7)
- link download tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- giải nén chép đè vào \GPHYGFS\server\mongodb
5. Làm theo hướng dẫn của bro hai07dv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

1/Copythư mục PHP và htdocs tại D:\GPHYGFS\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ưới vào C:\xampp\
2/Copy thư mục acc_db tại D:\GPHYGFS\server\GPHweb\MySQL5.1\data\ dưới vào C:\xampp\mysql\data

3/Sửa pass root theo xampp các file

C:\xampp\htdocs\inc\config.php
D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\config\gatewa y.config
D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\config\run_1. config
D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\config\run_2. config
D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\config\run_3. config

Lưu ý khi sửa file run_1.config sửa lại cho đúng như dòng mầu đỏ - sẽ ko bị lỗi loading 100%

[
{server, [
{tcp_listener_ip,[
{ip, "127.0.0.1"}
]},
{tcp_listener,[
{port, 7788},
{node_id, 1},
{acceptor_num, 100},
{max_connections, 3000}
]},
6. Chạy server

6.1 Chạy Xampp
6.2 D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\script\mongod .bat
6.3 D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\script\gatewa y.bat
6.4 D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\script\run_1. bat
7. Tận hưởng thôi. Thanks!
Thêm:
Việt hóa chút ít của bro Hải

lyvanbethao
27-02-13, 07:02 PM
6. Chạy server
Code:
6.1 Chạy Xampp

giúp với bạn ơi đã làm y như trên hướng dẫn nhưng không chạy dc gateway.bat và run_1.bat
X_X

LuongITvn
27-02-13, 07:19 PM
6. Chạy server
Code:
6.1 Chạy Xampp

giúp với bạn ơi đã làm y như trên hướng dẫn nhưng không chạy dc gateway.bat và run_1.bat
X_X
Bro thử chép đè vào D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\config xem sao

terrycuthanh
27-02-13, 07:28 PM
ko tài nào mở đc cái gateway.bat và run_1.bat
mình đang xài XP (:|

DemonSlayer
27-02-13, 08:04 PM
Ai fix dc lỗi ko run file .bat dc thì pm yahoo s2_lev_cry có hậu tạ :D

LuongITvn
27-02-13, 08:04 PM
ko tài nào mở đc cái gateway.bat và run_1.bat
mình đang xài XP (:|
Xin 500 ảnh xem sao mà ko chạy được

lyvanbethao
27-02-13, 08:11 PM
Xin 500 ảnh xem sao mà ko chạy được

thì bật lên là nó im ra chứ ko ra bảng màu đen :D

terrycuthanh
27-02-13, 08:17 PM
ừa đúng roài open xong lên một chút chớp mắt cái nó biến mất :))

ptldthang
28-02-13, 11:00 AM
có bác nào rảnh teamview cài hộ em được ko ạ

style_style
28-02-13, 03:00 PM
3. Edit php.ini:
extension=php_sqlite.dll
;extension=php_tidy.dll
extension=php_xmlrpc.dll
và thêm vào
extension=php_mongo.dll

5. Làm theo hướng dẫn của bro hai07dv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

1/Copythư mục PHP và htdocs tại D:\GPHYGFS\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ưới vào C:\xampp\

copy thư mục PHP của GPHweb sag PHP của xampp thì bước 3 edit làm gì nữa :|~

LuongITvn
28-02-13, 06:12 PM
3. Edit php.ini:
extension=php_sqlite.dll
;extension=php_tidy.dll
extension=php_xmlrpc.dll
và thêm vào
extension=php_mongo.dll

copy thư mục PHP của GPHweb sag PHP của xampp thì bước 3 edit làm gì nữa :|~
Đọc kỹ chưa bạn
và thêm vào
extension=php_mongo.dll

moino
01-03-13, 05:04 AM
bác nào có thể up lại bản Y1 ko . mình down vể giải nén cứ được 10% là đứng :(

tuananh1998
04-03-13, 10:36 AM
mình down cái của bạn về cài được chơi được nhưng mak chơi tới cấp 10 bị mất vk cấp 12 thì ko cưỡi được tọa kỵ fix dùm cái tks

gadem
14-03-13, 04:00 PM
mình làm đc rồi chạy sv rôi nhưng vào wweb 127.0.0.1 thì trắng xóa là sao hả bạn

tumickey
14-03-13, 04:31 PM
ai có bản twcq_server chạy tốt ko cho mình xin với bản mình build bị lỗi hoài. thanks

lazycat_1993
15-03-13, 04:44 AM
e làm theo hướng dẫn mak không tài nào chạy được 2 file run_1.bat và gateway.bat cứ mở lên làn ó out ngay lập tức ko kịp nhìn lun
e sài win 7 64bits , bac nào sửa dc chỉ e với

johansen
15-03-13, 10:16 AM
e làm theo hướng dẫn mak không tài nào chạy được 2 file run_1.bat và gateway.bat cứ mở lên làn ó out ngay lập tức ko kịp nhìn lun
e sài win 7 64bits , bac nào sửa dc chỉ e với

Có nghĩa là ko chạy đc trên 64bit chứ sao nữa :(

thenmne0032
16-03-13, 02:12 AM
flash decompiler fla convert

fla to swf error ????

khoctinhmhs
16-03-13, 08:36 AM
Có nghĩa là ko chạy đc trên 64bit chứ sao nữa :(

Không phải ko chạy được trên 64bit, mà lỗi đấy do config path sai

ironhide
08-04-13, 08:58 AM
Ai bị lỗi này chưa
nclude_once(Mongo.php) [function.include-once]: failed to open stream: No such file or directory in ..
h

huyhieudam
08-04-13, 01:10 PM
Các cậu ơi, dùng bản Xampp Cao hơn (mới nhất 1.8.1) được không nhỉ?

SinhVienNIIT
08-04-13, 02:24 PM
Các cậu ơi, dùng bản Xampp Cao hơn (mới nhất 1.8.1) được không nhỉ?

Không đc cậu nhé [-X và mình cũng lưu ý chạy tốt nhất trên xampp 1.7.1 chứ ko phải 1.7.4 :)

ironhide
08-04-13, 04:58 PM
cho tớ hỏi 1 chút . sau khi cài đặt tớ vào game thì vị trí NPC bị lagg . có cách nào sửa được không vậy<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

babyturtle.vn7
10-04-13, 08:47 AM
pass giải nén của bản Y1 này khi mà mình tải về giải nén ra là gì vậy các bạn. lên trang tải toàn chữ tàu

babyturtle.vn7
10-04-13, 11:55 AM
không tài nào chạy được gateway.bat và run_1.bat mình đang dùng win 7 32bit. đã xóa đi cài lại 4 lần rất tỉ mỉ nhưng vẫn không thể chạy được. mong pro nào giúp mình.

huyhieudam
10-04-13, 01:37 PM
Mình chạy server, mở mấy cái trong script (.bat) lên. Vừa mở lên cái nó đóng luôn.. ai help mình với ?

babyturtle.vn7
11-04-13, 11:58 PM
Mình chạy server, mở mấy cái trong script (.bat) lên. Vừa mở lên cái nó đóng luôn.. ai help mình với ?

bạn pm qua phuongpvmtc72 này mình rãnh thì minh len teamview cho.

daigiaduy
31-05-13, 06:11 PM

tuannguyentien
01-06-13, 10:29 AM

Pass của bạn nè: ×£ÓÎÏ·ÕßÖ®¼ÒµÄÍøÓÑ2013ÐÂÄê¿ ìÀÖ

daigiaduy
02-06-13, 03:10 PM
Pass của bạn nè: ×£ÓÎÏ·ÕßÖ®¼ÒµÄÍøÓÑ2013ÐÂÄê¿ ìÀÖ

Sai pass bạn ơi !!!! Pass trên của chủ toppic mình thấy có số 2012 hay 2013 gì nữa mà !

concu11358
27-06-13, 06:51 PM
em đã tìm ra nguyên nhân tại sao không chạy được cái gateway.bat rà run1.bat không biết có phải hay không nhưng em đã cài thư theo video và làm theo hướng dẫn này và biết được là tại vì các bác chưa cài Erlang

hướng dẫn luôn các bác vào D:\GPHYGFS\GM¦ñ+¯ chạy file otp_win32_R15B.exe để cài đặt

sau khi cài xong thì chuột phải vào My Computer chọn Properties sẽ hiện lên 1 bảng là Advenced các bác sẽ thấy 3 nút các bác chọn Environment Variables

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ở khung System Varibles các bác tìm Patch

Sau đó chọn edit

ở khung Variables value các bác thêm vào ở cuối cùng là ;"C:\Program Files\erl5.9\bin

cuối cùng là nhấn ok và ok và ok

sau đó các bác thử chạy server lại xem coi được hay không

nếu không được thì đừng ném đá em nhé

tại lúc trước em cũng download về và làm chứ không có cài Erlang nên bị lỗi như vậy