PDA

View Full Version : Zero offline Link tổng hợp nhiều nguồn

herovn1994
26-02-13, 10:10 AM
Trước hết là link client
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn trong box zero này.mình ko nhớ tên
Link down full 1 tool
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn sơ qua.khá dễ cài
Vào folder Mysql -> bin mở mysqld-nt
Xong database
Cài client chép patch vh xong.
Dùng navicat kết nối vào local
id root pass test
Tạo id pass.Pass dạng md5. lên google search nhé
Dùng hexworkshop hex file world.dat trong folder ini trong client.Mà thôi nó cũng để mặc dịnh rồi
Xong.khởi động sv.chạy accserver -> MSG-> NPC xong vào game chơi thôi.
Hướng dẫn việt hóa database
Mở cái file lelouchnearvnsharing.net Pass y chang cái tên luôn.Cài vào.Vào database cq_action mở lên.Mở cái chữ tàu góc cuối Convert tool gì đó
hiện ra cái bản.Bên trái unicode để nguyên.bên phải chọn chineseGB xong convert.Ra đoạn tiếng tàu.Copy dịch.xong
Hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Có thể mở onl = hamachi chơi với bạn bè.

HellsAngel
26-02-13, 10:30 AM
Ko có điều kiện thuê server, ko thì cũng dev 1 cái cho ae VN chơi roài :))

herovn1994
26-02-13, 10:39 AM

HellsAngel
26-02-13, 10:44 AM
Nghe có vẻ hợp lý đấy.... cơ mà mạng nhà thì ping ko lúc nào dưới 500 =))
Chẳng qua đi làm cả ngày, ko thì cũng lặp mẹ mạng riêng cho sướng r` :))
Ko lẽ dùng máy cty mở server :V
P/S: File thứ 2 trong folder die link r` nhé :)

herovn1994
26-02-13, 10:53 AM
file tên gì.Tui thấy bt mà. 30charrrrrrr

HellsAngel
26-02-13, 10:59 AM
lelouchnearvnsharing.net
file 190 gear có pass bảo vệ :))

herovn1994
26-02-13, 11:27 AM

nguyen_van003
26-02-13, 12:04 PM
Sao cậu không mở Hamachi cho tớ tham gia với cậu?

Mà cậu có thể làm cái TUT hướng dẫn cho tớ được không cậu, tớ chưa cài lần nào nên đọc hướng dẫn của cậu nên chưa hiểu lắm.
Hướng dẫn = hình ảnh hay video được thì càng tốt.
Hj. Mong cậu giúp đỡ cho.

HellsAngel
26-02-13, 12:07 PM
thế còn cái lelouch :-?
....................................

herovn1994
26-02-13, 12:39 PM
Hướng dẫn các topic kia hình như có rồi.Nếu ko dc bạn bật team pm yahoo ngocbinhcuatoi mình giúp cho

nguyen_van003
26-02-13, 12:49 PM
Hướng dẫn các topic kia hình như có rồi.Nếu ko dc bạn bật team pm yahoo ngocbinhcuatoi mình giúp cho

Cảm ơn cậu nhé, lát team cho tớ xem thử nhé.
Tớ chưa tải gì về hết á.
Lát tớ tải đã.
Hj.

HellsAngel
26-02-13, 01:27 PM
Máy chủ chưa khởi động là thế nào :(

nguyen_van003
26-02-13, 01:29 PM
Cái lelouch link die rồi cậu ơi

HellsAngel
27-02-13, 10:25 AM
Cái lelouch link die rồi cậu ơi

Ko cần file đấy cũng đ.c bn ak

herovn1994
01-03-13, 07:59 AM
Bạn chép cái config trong thần giới vào.Rồi chép world.dat trong world.rar vào client.Thì dc ^^

HellsAngel
01-03-13, 08:54 AM
Chả hiểu sao mình patch cái 190 gear vào là lỗi item :-<

herovn1994
01-03-13, 09:58 AM

HellsAngel
01-03-13, 10:21 AM
Cũng vậy ak :(
Mah chép patch vh làm gì khi client share là client vn :v
.........................

herovn1994
01-03-13, 10:49 AM

ZhouJieLun
01-03-13, 11:03 AM
Sao mà toàn cái mình share vậy nhỉ :-?

HellsAngel
01-03-13, 11:04 AM
vh những table nào vậy bác? Làm biếng mò quá :))
tiện thể leech dùm e cái tool này sang mediafire phát, mạng cty chặn giao thức ftp, ko tải đ.c TT^TT
ftp://ftp.njstar.com/sw/njcom300sw11918.exe

nh0xntvn
02-03-13, 09:50 AM
ai rảnh up qua fshare phát đi.thanks

HellsAngel
02-03-13, 10:46 AM
mediafire còn life mà bác...chịu khó tải mf đi :)
Đang cần db của server có item 190, mà xem ra chẳng ai share cả... buồn 2s :))
ZO VN ngắc ngoải r` :-j

HellsAngel
04-03-13, 05:09 PM
Hiện tại là đang có SV 190 r`, đ.c 1 bác giúp đỡ nhưng hiện tại vẫn chưa hoàn hảo lắm... tính sẽ mở server cho ae chơi nhưng server free nên ko ổn định lắm :(

nguyen_van003
04-03-13, 05:26 PM
Nếu cậu mở được Free cho a e chơi thì tốt quá.
Cậu có YH ko cậu.
Cho tớ xin đi.
YH của tớ nè: fatetolove559
Khi nào định mở Onl nhớ PM tớ cho tớ tham gia với nhé!

MrBalde
04-03-13, 05:37 PM
Hiện tại là đang có SV 190 r`, đ.c 1 bác giúp đỡ nhưng hiện tại vẫn chưa hoàn hảo lắm... tính sẽ mở server cho ae chơi nhưng server free nên ko ổn định lắm :(

Khi nào mở server báo mình với nhé. Tình yêu từ xưa tới giờ là game này nè :P

HellsAngel
05-03-13, 02:52 AM
Hức, tình hình là mình gặp 1 số vấn đề khó khăn về web reg acc.... ai có bộ website của ZO share cho mình với nhé
Client thì mn tải client của projectzero ở link này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) hoặc link này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Sau đó tải patch ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về và giải nén đè vào folder game và chạy play.exe.

Hiện tại vì vấn đề khó khăn trong reg acc nên mn inbox account cho mình nhé
P/S: Server sẽ bảo trì định kỳ 1 ngày 1 lần vào buổi đêm (mất khoảng 15-30p có thể nhanh hơn) để chuyển server -> cập nhật IP (do ko có xiền thuê máy chủ tử tế nên mình xài hàng free, ae thông cảm nhóe >"<)

Account test tạm đối với ai chỉ muốn chơi thử server:
ID: zerotest001 -> zerotest100
Pass: 123456

Enjoy !

MrBalde
05-03-13, 07:18 AM
Con KIS báo Patch có virus T__T. Nó không cho tải rồi T___T

HellsAngel
05-03-13, 07:22 AM
Nếu bác biết cách change ip thì change ip của file int/world.dat về 210.211.117.89 là đ.c,

MrBalde
05-03-13, 07:25 AM
Chỉ cần change IP mà ko cần tải Patch hả Hell. Để mình thử phát :D.

MrBalde
05-03-13, 07:46 AM
Đã tắt AV và tải và chiến :D..............

herovn1994
05-03-13, 08:25 AM
HellAngels đây là máy ảo có sẵn web.bạn có thể chép về máy thật
Vui lòng save to my files trước rồi down nhé.
File cq_action tiếng anh còn vài chỗ tàu khựa.Chúc sv phát triển

HellsAngel
05-03-13, 09:25 AM

cq_action của mình cũng kiếm đ,c bản eng hóa hơn 1 nửa... đang lo nốt mấy cái NPC mà hơi lười :D ^^~

nguyen_van003
05-03-13, 12:54 PM
Anh Hell ơi.
Anh đóng rồi na sao em vô không được vậy.
Đã làm như anh nói rồi.

tului
05-03-13, 02:55 PM

herovn1994
05-03-13, 03:02 PM
tuan565 sv này lấy lúc link còn sống.giữ tới giờ

tului
05-03-13, 03:15 PM
tuan565 sv này lấy lúc link còn sống.giữ tới giờ

Bác có patch trang bị 190 không share lun đi bác :D

HellsAngel
05-03-13, 03:22 PM
Bạn ý share patch 190 r` mà :v
Server onl nhé, IP: 210.211.117.118

Ai có file worlds.dat up lên để mình hex edit IP server cho những ai ko edit đ.c cái. Đang ở cty ko có client game :(
Tiện thể có file monsterbook.ini trong folder ini up cho mình luôn.

File shop.dat (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tải về đè vào shop.dat của projectzero nhé :) Cái này mình cũng chưa check lại ^^

tului
05-03-13, 03:48 PM

Ai có file worlds.dat up lên để mình hex edit IP server cho những ai ko edit đ.c cái. Đang ở cty ko có client game :(

File shop.dat (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tải về đè vào shop.dat của projectzero nhé :) Cái này mình cũng chưa check lại ^^

HellsAngel
05-03-13, 03:49 PM

Mình vẫn tải đ.c mà, click vào link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> r` click vào download free ý, đợi có 2s thôi ak :)

nh0xntvn
05-03-13, 03:51 PM
file thứ 2 bị block ui ......................

tului
05-03-13, 04:14 PM
Có bác nào pít cheat zero GM không za? Cho e ? cái GM Tool đó sử dụng có cần tắt sv hay game trc khi chỉnh ko ?

nguyen_van003
05-03-13, 05:29 PM
Anh Hex co em em vô em chơi cái anh.
Sao không up cái anh đã Hex lên cho đỡ mệt anh.
Hix

MrBalde
05-03-13, 05:43 PM
Hình như Hell đang bảo trì để ra chức năng cày zp add trực tiếp vào nhân vật mà ko cần box :D

MrBalde
05-03-13, 06:49 PM

Bác nào config xong cái Worlds.dat với IP kia up lên dùm em với để chơi với ạ :">. e ko biết cách sửa

HellsAngel
05-03-13, 09:06 PM
h mới có thời gian .... file worlds.dat cập nhật ip đây :)

nguyen_van003
05-03-13, 09:33 PM
Anh Hell sao anh không chỉ tụi em cách Hex IP cho nó tiện.
Cứ chờ anh Hex giùm cho biết chừng nào mới chơi được hả anh.

HellsAngel
05-03-13, 09:38 PM
THÔNG TIN SERVER:
1/Base trên server của projectzero -> up lv khá nhanh
2/zp drop trực tiếp từ quái -> ko phải mở hộp như bt (400zp / con tỷ lệ lụm đ.c là 100% sẽ thay đổi số zp nhận đ.c nếu mất cân bằng game quá nhanh :v)
3/Server mình ko donate, ai có lòng ủng hộ thì mình nhận và tặng 1 icon chat (ko phải loại ứng dụng của lõi) => Cho đẹp thôi, chả có tác dụng j` :-j
4/SV Đã có item 190 nhưng chỉ up lên = chức năng VIP (up = NPC thông thường ko đ.c) (tạo acc mình mặc định cho VIP 3 nhé)
5/Cuối tuần sẽ tăng rate zp (chưa test)
6/lột xác unlimited :v
7/CAP max 255
8/Vì mình cả ngày bận đi làm nên sẽ ko quản lý đ.c server, thế nên mn chơi ý thức chút nhé
9/Như trên mình nói hiện tại mình đnag khá khó khăn về khoản server nên mới chỉ mở đ.c sáng nay và dự kiến cuối tuần sẽ open chạy ngon lành 24/24
10/Server vừa hết hạn, tạm close. Có j` mình sẽ update thêm thông tin. Đang trong quá trình phát triển server

..........................................

HellsAngel
05-03-13, 09:43 PM
Anh Hell sao anh không chỉ tụi em cách Hex IP cho nó tiện.
Cứ chờ anh Hex giùm cho biết chừng nào mới chơi được hả anh.

Bạn tải HxD hoặc Hex Workshop về, mở file worlds.dat trong folder ini ra, đưa con trỏ vào đầu địa chỉ IP và thay = địa chỉ IP mình cập nhật. Lưu ý tuyệt đối ko backspace hay del, nếu muốn xóa thì bạn chuyển hex của nó thành 00 là được :)
Mình sẽ cố gắng update file worlds.dat để mn đỡ phải tự hex :)

herovn1994
05-03-13, 10:01 PM

HellsAngel
05-03-13, 10:36 PM

Cái SV chưa khởi động là do config IP thôi.... nếu thay IP ko đ.c thử dùng file worlds.dat khác. Tui bị 1 thời gian r`... cứ thay file worlds.dat thì tự dưng đ.c. Ngoài ra cũng có thể do config tên SV trong worlds.dat ko khớp với tên SV trong file config của SV

MrBalde
06-03-13, 11:55 AM
Hell đóng server đợi OB rồi à ;))

HellsAngel
06-03-13, 11:56 AM
2h chiều mở tiếp nhé, mình chuyển server, con server mn đang test hết xiền r` :D
Nghỉ ngơi ăn trưa nhé ;)

P/S: Yên tâm data vẫn đ.c backup

nguyen_van003
06-03-13, 12:09 PM
Anh nhớ úp file worlds.dat nhé.
Để vô mà chơi.

HellsAngel
06-03-13, 01:34 PM

SV up, ip 210.211.117.139 hoặc tải file worlds.dat ở trên về chép vào client :)

HellsAngel
06-03-13, 01:49 PM
web reg acc đã up nhé:

Những ai còn đang dùng acc zerotest mà ko muốn bỏ acc thì PM username + password + acc zerotest đang sử dụng cho mình

HellsAngel
06-03-13, 03:10 PM
Close SV nhé... bị lỗi phía host r` :(
Mình sẽ thông báo khi thuê đ.c SV tử tế... sry cả nhà

vithanhlam
06-03-13, 03:20 PM
HellsAngel có nick yahoo không cho mình xin đi :-c

HellsAngel
06-03-13, 03:22 PM
Ở cty mình ko dùng Y!H được, mà mình cũng ko dùng Y!H nữa.
Nếu muốn trao đổi j` bn chịu khó cài skype r` PM havh1412 nhé :)

tului
06-03-13, 04:48 PM
.Có thể mở onl = hamachi chơi với bạn bè.

Bác có thể hướng dẫn mở ol = hamachi đc ko?

vithanhlam
06-03-13, 05:13 PM
Bác có thể hướng dẫn mở ol = hamachi đc ko?

MrBalde
06-03-13, 05:34 PM
Hell ơi. Quay lõi max 25 lần 1 ngày à. có thể lên hơn đc ko :( fix lên 250 đi ;))

HellsAngel
06-03-13, 06:47 PM
Mình sẽ cố gắng nếu như tìm đ.c function đấy nằm ở đâu

HellsAngel
07-03-13, 12:04 AM
Hiện tại server thật để chạy game cho mn chơi bị down r` nhé, hiện tại mình chỉ còn mở server test (sẽ ko backup db) ai muốn vào chơi thì vào nhé, khoảng ngày mai mình sẽ đóng SV chuẩn bị OB vào cuối tuần này
Link IP đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

P/S: SV test này mình đã attach db của SV thật r` nhé :)

vithanhlam
07-03-13, 12:12 AM
Có trang đăng ký không Hell tải về chơi thử cái :D

HellsAngel
07-03-13, 08:53 AM
Có trang đăng ký không Hell tải về chơi thử cái :D

Trang đăng ký ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhé
Patch thì bạn tải patch này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về sau đó tải tiếp file worlds.dat (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về đè vào file worlds.dat trong thư mục ini của game, nhưng đây là hệ thống test (khả năng sẽ close sớm và ko backup dữ liệu), cuối tuần mình mới chính thức mở OB nhé :-s

MrBalde
07-03-13, 11:32 AM
Đóng để đợi OB rồi à hell............

HellsAngel
07-03-13, 11:38 AM
Mình thuê đ.c SV r`, hnay sẽ mở pre-OB test trước, tr'c h mn đang dùng đường truyền VN, SV mở OB đường truyền US nên mình mún test xem nó lag hay ko đã. Lát nữa mình sẽ post IP SV pre-OB

tului
07-03-13, 11:53 AM
Mình thuê đ.c SV r`, hnay sẽ mở pre-OB test trước, tr'c h mn đang dùng đường truyền VN, SV mở OB đường truyền US nên mình mún test xem nó lag hay ko đã. Lát nữa mình sẽ post IP SV pre-OB

Mình down file Shop.dat chép vào clent rồi thì gặp lỗi như hình:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.bmp)

P/S: Để có trang bị 190 thì làm sao hả bác, xin hướng dẫn giúp e nốt lun nhé. E cảm ơn nhiều :D

HellsAngel
07-03-13, 01:03 PM
SV pre-OB đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhé, mn test dùm mình xem có lag lắm ko, feedback luôn nhé, nếu lag quá mình sẽ cancel con VPS này

^do id của 1 số item ko có trong db thì phải, mình đoán thế :D. Muốn có đồ 190 thì up đồ siêu cấp 185 lên tối thượng rùi up tiếp đồ tối thường 185 lên 190 (dùng chức năng VIP change level để up nhé)

tului
07-03-13, 02:23 PM
SV pre-OB đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhé, mn test dùm mình xem có lag lắm ko, feedback luôn nhé, nếu lag quá mình sẽ cancel con VPS này

^do id của 1 số item ko có trong db thì phải, mình đoán thế :D. Muốn có đồ 190 thì up đồ siêu cấp 185 lên tối thượng rùi up tiếp đồ tối thường 185 lên 190 (dùng chức năng VIP change level để up nhé)

"dùng chức năng VIP change level để up" nằm ở đâu vậy bác :D

HellsAngel
07-03-13, 02:25 PM
"dùng chức năng VIP change level để up" nằm ở đâu vậy bác :D

Em nó là cái khoanh tròn đỏ ý

vithanhlam
07-03-13, 02:45 PM
Trang đăng ký ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhé
Patch thì bạn tải patch này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về sau đó tải tiếp file worlds.dat (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) về đè vào file worlds.dat trong thư mục ini của game, nhưng đây là hệ thống test (khả năng sẽ close sớm và ko backup dữ liệu), cuối tuần mình mới chính thức mở OB nhé :-s

8-x sao giải nén ra bị báo có virus nó xóa mất cái patch luôn

tului
07-03-13, 02:46 PM

Em nó là cái khoanh tròn đỏ ý

vithanhlam
07-03-13, 02:49 PM

:)) vào database chọn tên cần set VIP cho là được mà

tului
07-03-13, 02:54 PM
:)) vào database chọn tên cần set VIP cho là được mà

vithanhlam
07-03-13, 03:01 PM

3:-O đưa hình lên đây hay teamviewr xem nào

HellsAngel
07-03-13, 03:06 PM
8-x sao giải nén ra bị báo có virus nó xóa mất cái patch luôn

Do file Zero Launcher đấy. Chẳng sao đâu =.="mai mốt rảnh mình code launcher riêng

MrBalde
07-03-13, 04:30 PM
Sao client tiếng việt kia thế hở hell :X. có cây cự kiếm ko biết change lên 190 T___T

HellsAngel
07-03-13, 04:55 PM
Sao client tiếng việt kia thế hở hell :X. có cây cự kiếm ko biết change lên 190 T___T

Mình đang test trên client VN xem có bị lỗi j` so với client của projectZero ko, hiện tại chưa lỗi j`. Muốn lên cự kiếm 190 thì cậu dùng chức năng VIP up lên thôi...

vithanhlam
07-03-13, 06:05 PM
Mình đang test trên client VN xem có bị lỗi j` so với client của projectZero ko, hiện tại chưa lỗi j`. Muốn lên cự kiếm 190 thì cậu dùng chức năng VIP up lên thôi...

định vào chơi thử mà link die rồi $-)

MrBalde
07-03-13, 06:29 PM

link nào die??? để tớ up lại. vẫn đang chơi ngon mà

HellsAngel
07-03-13, 06:55 PM

Có link nào die đâu bn :v
............................

tului
07-03-13, 07:48 PM
@vithanhlam: Bác rảnh team dùm e set chức năng VIP cho nhân vật cái bác.
Số ID + pass team e gửi thư cho bác nhe. Thanks bác nhiều

nguyen_van003
07-03-13, 08:49 PM
Anh test chức năng gì thế anh Hell.
Server này đang đặt máy chủ ở US hả anh.
Nếu thế thì nãy em có chơi thử thấy lúc đầu chơi nó cũng như chơi bên Project thôi. Tốc độ không quá chậm.
Nhưng chơi được 1 lúc thấy nó chậm chậm.
Mà cái mua đồ +12 đóa anh, anh nên để tiếng anh giống bên Project đó anh.
Dù gì nó cũng quen mắt hơn rồi.
Để thế nó cũng hợp với tên đồ nữa.

HellsAngel
07-03-13, 09:22 PM
Anh test chức năng gì thế anh Hell.
Server này đang đặt máy chủ ở US hả anh.
Nếu thế thì nãy em có chơi thử thấy lúc đầu chơi nó cũng như chơi bên Project thôi. Tốc độ không quá chậm.
Nhưng chơi được 1 lúc thấy nó chậm chậm.
Mà cái mua đồ +12 đóa anh, anh nên để tiếng anh giống bên Project đó anh.
Dù gì nó cũng quen mắt hơn rồi.
Để thế nó cũng hợp với tên đồ nữa.

Mình đang test lại cái việt háo chức năng của con NPC đó đây. Đen đủi là mình việt hóa ở cty, xong đem nhầm về nhà bản chưa việt hóa nên chắc sáng mai mới update việt hóa con bryan nhé
P/S: Mình muốn hỏi xem SV hiện tại đang chạy đường truyền như vậy có đ.c ko, nếu lag thì mình cancel ko thuê con SV này nữa

MrBalde
07-03-13, 09:26 PM
Theo ES23 thấy. Server này cũng ổn định. Không lag. không biết có phải mới ít người nên không lag hay không. Tại lúc mình chơi có khoảng 4 mạng onl thôi ^#(^

daishigo1
07-03-13, 09:42 PM
điểm danh lâu quá k chơi dê rô \:D/

tului
07-03-13, 09:50 PM
to HellsAngel : Bác có thể hướng dẫn e làm sao có chữ VIP không?

HellsAngel
07-03-13, 10:04 PM
Vậy tạm thời mình sẽ thuê SV này, nếu đông ng` chơi và có ng` ủng hộ thì tháng sau mình sẽ nâng cấp server. Hiện mình đang khá lười sửa action của NPC bryan nên chắc sẽ mất vài tiếng NPC bryan mới hoàn chỉnh
Ngày khi event NPC bryan hoàn chỉnh và test ok mình sẽ chính thức OB và spam thread ở 1 số diễn đàn game thu hút ng` chơi. Mong là mình có khả năng phát triển tiếp và duy trì server lâu dài :)

MrBalde
07-03-13, 10:08 PM
Sau khi server hoàn thành. Hell cho cái mẫu spam nhé. mình đi spam với :"> Kiếm đông ng chơi cho vui. vẫn còn nhiều ae tâm huyết lắm

daishigo1
07-03-13, 10:17 PM
ủng hộ cho server càng ngày càng phát triển :x

HellsAngel
07-03-13, 10:23 PM
Sau khi server hoàn thành. Hell cho cái mẫu spam nhé. mình đi spam với :"> Kiếm đông ng chơi cho vui. vẫn còn nhiều ae tâm huyết lắm

ủng hộ cho server càng ngày càng phát triển :x

Thanks mn đã ủng hộ. Hiện tại việc việt hóa NPC event bryan sẽ chậm lại 1 chút, mình định code tool chỉnh sửa table cq_action chứ ngồi sửa = tay rất mất thời gian :-s
Muộn nhất khoảng trưa mai mình sẽ thông báo OB , từ h đến mai nếu SV có close thì mn chờ khoảng 3-5p sau SV sẽ mở tiếp nhé :)

daishigo1
07-03-13, 10:49 PM
Đã vào được game :"> chiến thôi :X

daishigo1
07-03-13, 11:28 PM
shop chỉ bán mấy cục level 5 đập + 12 chắc gãy cả tay 8-x

HellsAngel
08-03-13, 08:06 AM
shop chỉ bán mấy cục level 5 đập + 12 chắc gãy cả tay 8-x

Event NPC bryan bán đồ +12 mà bác :v. Hay thôi để mình add chomsky +8 vào r` bỏ chức năng bán đồ +12 của bryan nhá >:)

nguyen_van003
08-03-13, 08:49 AM
Bác Hell để con Bryan bán đồ +12 đi.
Để Tiếng Anh cho nó dễ kiếm đi bác Hell.
Chứ Tiếng Việt lỗi tùm lum.
Dù sao chơi bên Project cũng quen rồi nên Tiếng Anh ko sao đâu.
Mà bác cập nhật thêm cái OD vào trong Shop đi.

Bác cập nhật thêm mấy cái map 190, 200, 300 thêm đi bác.
Chứ cứ cày lên 180 thấy nó chán chán sao ấy.

vithanhlam
08-03-13, 09:00 AM

:-? nói chuyện như đúng rùi ấy, cái gì cũng phải từ từ, đâu phải muốn cái gì là làm được cái đó đâu, hoho >:/

nguyen_van003
08-03-13, 09:15 AM
Thì mình nói thế thôi.
Cũng chỉ mang tính chất góp ý thôi.
Bác Hell làm hay không thì tùy bác ấy.
Chứ có ai ép thúc bác ấy đâu.

HellsAngel
08-03-13, 10:01 AM

Hiện tại NPC bryan mình đã việt hóa (ko dấu vì có dấu sẽ bị lỗi, chưa tìm cách sửa)

Thêm OD thì mình ko bjk có add vào shop đ.c ko vì hiện tại ko có tool edit shop.dat từ db. Nếu có mình sẽ add thêm vào NPC bryan

map 190, 200, 300 thì mình sẽ cố gắng tìm hiểu khi có thời gian nhưng đây ko phải là 1 chức năng nhỏ, vì thế ko đơn giản nói là làm đ.c :-s

P/S: max lv hiện tại là 210, server max lx là 2k (hình như thế, mình chưa lx đ.c 2k lần :v)

P/S2: con bryan hiện tại lỗi CAP item, chỉ mua đ.c ở VIP 0 với giá 300k zps, còn các dòng VIP dưới là súng trường, mình đang update lại

sunday522
08-03-13, 12:28 PM
bác hell lập 1 thớt bên này đi hoặc update lai cai thớt bên gamevn đi để a e còn biết tin tức khi nào đóng khi nào mở mà chơi8->

HellsAngel
08-03-13, 12:30 PM
bác hell lập 1 thớt bên này đi hoặc update lai cai thớt bên gamevn đi để a e còn biết tin tức khi nào đóng khi nào mở mà chơi8->

Sắp nhé ^^ Mình hoàn thành NPC bryan r`, tầm chiều này mình sẽ mở OB :D

sunday522
08-03-13, 12:33 PM

MrBalde
08-03-13, 12:47 PM
Server vẫn đang mở mà bạn download file này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ném vào .../ini/

MrBalde
08-03-13, 04:58 PM
Server của Hell đã OB. Anh em vào chơi nào :D:D:D:D

herovn1994
08-03-13, 08:20 PM

tului
08-03-13, 08:32 PM

anhtai152
10-07-13, 02:50 PM
Bác chủ thớt ơi sao e cài Mysql xong rồi vào bin mà k thấy cái Mysqld-nt đâu cả hả bác. Bác cỉ e với :(

herovn1994
10-07-13, 03:10 PM
Bạn mở mysqld nhé.ko cần nt cũng được

anhtai152
10-07-13, 03:14 PM
Bạn mở mysqld nhé.ko cần nt cũng được

Bác cho e xin cái yh cái có gì k hiểu e pm bác đk k bác :D

anhtai152
15-07-13, 06:29 PM

kjtsu
16-07-13, 02:45 PM
thớt c1 thể up sever lên máy ảo dc hok.sever có vk 190 ấy.tks trc

kenjfujma
06-08-13, 08:57 PM
Trước hết là link client
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn trong box zero này.mình ko nhớ tên
Link down full 1 tool
Hướng dẫn sơ qua.khá dễ cài
Vào folder Mysql -> bin mở mysqld-nt
Xong database
Cài client chép patch vh xong.
Dùng navicat kết nối vào local
id root pass test
Tạo id pass.Pass dạng md5. lên google search nhé
Dùng hexworkshop hex file world.dat trong folder ini trong client.Mà thôi nó cũng để mặc dịnh rồi
Xong.khởi động sv.chạy accserver -> MSG-> NPC xong vào game chơi thôi.
Hướng dẫn việt hóa database
Mở cái file lelouchnearvnsharing.net Pass y chang cái tên luôn.Cài vào.Vào database cq_action mở lên.Mở cái chữ tàu góc cuối Convert tool gì đó
hiện ra cái bản.Bên trái unicode để nguyên.bên phải chọn chineseGB xong convert.Ra đoạn tiếng tàu.Copy dịch.xong
Hình ảnh
Có thể mở onl = hamachi chơi với bạn bè.

e ko hiểu cài thế nào bác có thể hướng dẫn e bằng video hay hình a được ko ak,e mới cài lần đầu ^:)^^:)^^:)^

tchernobyl
03-09-13, 09:49 AM
thớt ơi có hướng dẫn cụ thể không z??
thớt làm cái hướng dẫn cụ thể đi...
thanks trc ^_^