PDA

View Full Version : [JX] Lỗi Bishop khi thay đổi IP để chơi LAN !

ntktrungkien
23-02-13, 11:02 AM
Mình chơi offline ok, nếu chơi mạng LAN có range IP 192.168.1.x cũng ok nhưng khi thay đổi qua range IP khác: 172.30.27.x thì file bishop.exe khởi động lên bị lỗi như hình bên dưới.
Đã đổi IP trong thư mục: bishop.cfg.
Đã đổi IP trong SQL- ServerList.
Nhờ các bạn hỗ trợ giúp. Mình xin cám ơn rất rất nhiều [-O<[-O<!
Yahoo: ntkkien84
Phone: 0909784893
Lỗi:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File Bishop.cfg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ServerList trong SQL

Youekenres987
23-02-13, 11:10 AM
Mình chơi offline ok, nếu chơi mạng LAN có range IP 192.168.1.x cũng ok nhưng khi thay đổi qua range IP khác: 172.30.27.x thì file bishop.exe khởi động lên bị lỗi như hình bên dưới.
Đã đổi IP trong thư mục: bishop.cfg.
Đã đổi IP trong SQL- ServerList.
Nhờ các bạn hỗ trợ giúp. Mình xin cám ơn rất rất nhiều [-O<[-O<!
Yahoo: ntkkien84
Phone: 0909784893
Lỗi:

File Bishop.cfg

ServerList trong SQL

lỗi này là do phát sinh của địa chỉ MAC..Lý do là bạn viết sai địa chỉ MAC hoặc trong sv thì để MAC đúng và sql để MAC sai hoặc ko để..bạn tắt hết sv và config lại từ đầu.hoặc bạn xóa account trong sql và config sql lại từ đầu.và nhớ là Địa chỉ MAC trong sv nữa và SQL

sẽ ko ra trường hợp đó

ntktrungkien
23-02-13, 11:18 AM
lỗi này là do phát sinh của địa chỉ MAC..Lý do là bạn viết sai địa chỉ MAC hoặc trong sv thì để MAC đúng và sql để MAC sai hoặc ko để..bạn tắt hết sv và config lại từ đầu.hoặc bạn xóa account trong sql và config sql lại từ đầu.và nhớ là Địa chỉ MAC trong sv nữa và SQL

sẽ ko ra trường hợp đó

Mình đã xử đc. Nhưng đến giờ file Gameserver.exe mở lên gần 5p nhưng vẫn ko hiển thị gì hết.bạn nào hỗ trợ mình giúp với. Nick yahoo của mình: ntkkien84

Youekenres987
23-02-13, 12:11 PM
Mình đã xử đc. Nhưng đến giờ file Gameserver.exe mở lên gần 5p nhưng vẫn ko hiển thị gì hết.bạn nào hỗ trợ mình giúp với. Nick yahoo của mình: ntkkien84

bạn dùng sv nền nào.tùy theo mạng hoạc ram của bạn nữa.còn vẫn bị thì bạn xem lại gamesv xem sao

Edward_Newgate
23-02-13, 12:34 PM

Reset lại coi :-?