PDA

View Full Version : [Share] 远古封神ol - Vị Thần Cổ Đại chạy trên Win XP thật là sướng

caothiengthien
22-02-13, 08:49 PM
sao 1 hồi mò mẩm quyết định làm trên win xp cuối cùng cũng được:))

Download 2 cái về giải nén
mongod giải nén ỏ sever\
script giải nén vào source\twcq_server\

ps: xóa mấy cái cũ đi cho chắc rồi giải nén ra cho khỏi bị lỗi

link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> // script
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> // mongod

hai07dv
22-02-13, 08:52 PM
Game này giờ nó chạy được hết rồi

win2k3, xp, win7,win8,linux

32bit hay 64bit đều chạy được hết

lyvanbethao
22-02-13, 08:52 PM
ủa cái` này đó giờ ko chạy dc trên win xp ak ????????

caothiengthien
22-02-13, 08:58 PM
ủa cái` này đó giờ ko chạy dc trên win xp ak ????????

bạn down sever về không chạy được trên win xp đâu . cần phải có mongod của win xp mới chạy được

--- Chế độ gộp bài viết ---

Game này giờ nó chạy được hết rồi

win2k3, xp, win7,win8,linux

32bit hay 64bit đều chạy được hết

bạn thử cài cho win xp chưa :| mình ngồi cả ngày h mới được nè hihix

[B.M.W]Sports
22-02-13, 10:03 PM
có ai hướng dẫn chạy = xampp không ?

khoctinhmhs
23-02-13, 12:13 AM
Sports;729892']có ai hướng dẫn chạy = xampp không ?

Đã thử test trên xampp, vấn đề lại nằm chỗ vào game, không hiểu thiếu file gì, tạo acc, login acc okie, vào game lại lỗi gì define gì đấy, đã add mongo.dll cho PHP luôn, Pro nào fix xampp giúp với

hai07dv
23-02-13, 12:27 AM
Đã thử test trên xampp, vấn đề lại nằm chỗ vào game, không hiểu thiếu file gì, tạo acc, login acc okie, vào game lại lỗi gì define gì đấy, đã add mongo.dll cho PHP luôn, Pro nào fix xampp giúp với

Này thì xampp nek :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 005026.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 005026.120x1.jpg)

yugimoon
23-02-13, 01:46 AM
Này thì xampp nek :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 005026.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 005026.120x1.jpg)

bạn viết cái tut hướng dẫn cài trên xampp được k :) hoặc có thời gian thì teamview giúp mình với :)

Jazz1611
23-02-13, 02:00 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đăng nhập xong thì ra lỗi này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Warning: include(C:\AppServ/php/lib/Helper/String.php) [function.include]: failed to open stream: No such file or directory in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 135

Warning: include() [function.include]: Failed opening 'C:\AppServ/php/lib/Helper/String.php' for inclusion (include_path=';C:\AppServ/php/module;C:\AppServ/php/lib;C:\AppServ/php/lib/Ext;C:\AppServ/php/service;.;C:\php5\pear') in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 135

Fatal error: Class 'Ext_DbAgent' not found in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 31

Mình chạy AppServe không biết bị gì? Đã download file php_mondo.dll và add extension=php_mongo.dll vào php.ini rùi. Restart Apache rùi vẫn dzị à. Mong các bạn giúp đỡ nhé!

Thanks.

caothiengthien
23-02-13, 10:09 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đăng nhập xong thì ra lỗi này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Warning: include(C:\AppServ/php/lib/Helper/String.php) [function.include]: failed to open stream: No such file or directory in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 135

Warning: include() [function.include]: Failed opening 'C:\AppServ/php/lib/Helper/String.php' for inclusion (include_path=';C:\AppServ/php/module;C:\AppServ/php/lib;C:\AppServ/php/lib/Ext;C:\AppServ/php/service;.;C:\php5\pear') in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 135

Fatal error: Class 'Ext_DbAgent' not found in C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 31

Mình chạy AppServe không biết bị gì? Đã download file php_mondo.dll và add extension=php_mongo.dll vào php.ini rùi. Restart Apache rùi vẫn dzị à. Mong các bạn giúp đỡ nhé!

Thanks.

cái này mình gap rồi . ban vô D:\GPHYGFS\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để mấy cái forder lại còn nhiu xóa hết
sau do copy lại là xong .

ps: do bạn chỉnh sửa gì đó nên mới bị lổi như zij ak

terrycuthanh
23-02-13, 01:30 PM
chả hiểu ko biết phải mở cái gì sửa cái chi để chạy trên xp

caothiengthien
23-02-13, 01:44 PM
chả hiểu ko biết phải mở cái gì sửa cái chi để chạy trên xp

download 2 fire về giải nén được thư mục mongod và thư mục script .

thư mục mongod bỏ vào D:\GPHYGFS\server

script bỏ vào D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\script

D: là ổ đĩa của tôi còn bạn để server ở ổ đĩa nào thì thay D: la được

terrycuthanh
23-02-13, 02:04 PM
download 2 fire về giải nén được thư mục mongod và thư mục script .

thư mục mongod bỏ vào D:\GPHYGFS\server

script bỏ vào D:\GPHYGFS\server\source\twcq_server\script

D: là ổ đĩa của tôi còn bạn để server ở ổ đĩa nào thì thay D: la được

mình làm đc mấy cái này bạn dặn rồi sau đó chạy cái gì có giống video hướng dẫn bản nào ko?

Jazz1611
23-02-13, 02:15 PM
cái này mình gap rồi . ban vô D:\GPHYGFS\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để mấy cái forder lại còn nhiu xóa hết
sau do copy lại là xong .

ps: do bạn chỉnh sửa gì đó nên mới bị lổi như zij ak

bạn cho mình cái y!h để teamviewer qua fix cho dễ được không? bạn có thể pm y!h jazz1611_ug nhé.

thanks!

caothiengthien
23-02-13, 04:01 PM
bạn cho mình cái y!h để teamviewer qua fix cho dễ được không? bạn có thể pm y!h jazz1611_ug nhé.

thanks!

bạn vào D:\GPHYGFS\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tìm file define.php

xóa file đó copy cái khác vào la được

Jazz1611
23-02-13, 04:27 PM
bạn vào D:\GPHYGFS\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tìm file define.php

xóa file đó copy cái khác vào la được

vẫn vậy cậu ơi. cậu cho mình cái y!h rùi giúp mình phát. đc k cậu?

ThemGai-Design
25-02-13, 10:09 PM
copy thư mục php của bản gốc vào ngang hàng với thư mục htdocs

nonameproviet
13-03-13, 08:53 PM
copy thư mục php của bản gốc vào ngang hàng với thư mục htdocs

pro cho xin nick yahoo 300char

mobell200
19-03-13, 11:02 AM
Bác làm quả trên máy ảo (wmware hay vitual box) rồi tách ra nén lại cho anh em thì đỡ phải hướng dẫn nhiều , mà ai cũng chạy được 100%