PDA

View Full Version : Bro ĐKVS Vào Giải Đáp Em Vài Câu Hỏi với !

SIR.ThaiBinh
21-02-13, 02:17 PM
em mới vào đkvs có điều gì không hiểu mong mấy anh chỉ giáo thêm vài câu hỏi :

File .swf là quy định cái gì trong đkvs ?
File .xml là quy định cái gì trong đkvs ?
File res data file .txt là quy định gì ?

Cam ơn các anh đã giải đáp ^^

hai07dv
21-02-13, 02:32 PM
em mới vào đkvs có điều gì không hiểu mong mấy anh chỉ giáo thêm vài câu hỏi :

File .swf là quy định cái gì trong đkvs ?
File .xml là quy định cái gì trong đkvs ?
File res data file .txt là quy định gì ?

Cam ơn các anh đã giải đáp ^^

.xml: tạm gọi là nội dung game (server chạy sẽ load cái này + database)
.swf: để hiện thị nội dụng game ra cho người dùng (gamer) nhìn thấy :)) ( một số trường hợp khác thì nó có chức năng khác)
.txt ở res/data => nó dùng để khi build .fla thôi ...vì build sẵn .swf rồi nên .txt xóa hết cũng được

Trình gà của em nói thế pác hiểu j không ;))

SIR.ThaiBinh
21-02-13, 02:52 PM
Nếu em muốn dev thêm chức năng như máp em mở thêm pk 1 vài máp thì vào data hay file .swf anh ^^

mrsmith59
21-02-13, 05:59 PM
Nếu em muốn dev thêm chức năng như máp em mở thêm pk 1 vài máp thì vào data hay file .swf anh ^^

data/config.swf nhé.

Giá trị đấy ở MapFightMode:0

this.MapConfig = new Dictionary();
this.MapConfig[101] = {mapId:"101", name:"Vô lượng sơn", scale:0.12, OffsetX:0, OffsetY:140, level:0, MapFightMode:0, monsterLevelLimit:"4_9"

SIR.ThaiBinh
21-02-13, 06:02 PM
nếu như em muốn thêm chức năng gì ở máp thì em phải build .txt mapconfig ra thằng .swf à anh ^^

SIR.ThaiBinh
21-02-13, 08:07 PM
data/config.swf nhé.

Giá trị đấy ở MapFightMode:0

this.MapConfig = new Dictionary();
this.MapConfig[101] = {mapId:"101", name:"Vô lượng sơn", scale:0.12, OffsetX:0, OffsetY:140, level:0, MapFightMode:0, monsterLevelLimit:"4_9"

anh smith có thể giải thích cho em thêm 1 tý về .txt .swf .xml không ??
và cách làm việc nữa ^^

SIR.ThaiBinh
21-02-13, 08:25 PM
em chỉ thấy file này ở trong res/data/mapconfig.txt thôi chứ không so ở data/config.swf^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

nó nằm trong file res anh à ^^[-O<[-O<

mrsmith59
22-02-13, 09:48 AM
em chỉ thấy file này ở trong res/data/mapconfig.txt thôi chứ không so ở data/config.swf^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

nó nằm trong file res anh à ^^[-O<[-O<

Có trong config.swf đó bạn..............................

Rozoll
22-02-13, 10:59 AM
vậy mình mỡ config.swf chĩnh pk = công cụ gì vậy anh smit

SIR.ThaiBinh
22-02-13, 11:48 AM
vậy mình mỡ config.swf chĩnh pk = công cụ gì vậy anh smit

mở bằng phần mềm xem đuôi .swf ^^^

SIR.ThaiBinh
22-02-13, 03:51 PM
hd cho em dùng cách nào + tool nào để chỉnh lại thông số data/config.swf nhé. em dùng action scripts k đc ^^

hai07dv
22-02-13, 04:30 PM
hd cho em dùng cách nào + tool nào để chỉnh lại thông số data/config.swf nhé. em dùng action scripts k đc ^^

Dùng trillix decomple config.swf ra ...chỉnh sửa file .as của nó ôồi dùng flash pro để build lại swf

SIR.ThaiBinh
22-02-13, 05:28 PM
Dùng trillix decomple config.swf ra ...chỉnh sửa file .as của nó ôồi dùng flash pro để build lại swf

tks bro nhiều nhiều
cảm ơn anh em đã hiểu

Rozoll
22-02-13, 08:25 PM
cho em hõi 4 bộ trang phục cuối ko mua được giờ làm sao chĩnh vậy mọi người :(

bs.1510
22-02-13, 10:03 PM
Cho mình hỏi, trong Thương Thành, mình đã đổi món hàng có sẵn thành món hàng mình muốn, khi đổi xong mình mua được bình thường, nhưng cái icon món hàng đó k đổi vậy mấy bạn, ai giúp mình với :((.

SIR.ThaiBinh
23-02-13, 12:17 PM
Cho mình hỏi, trong Thương Thành, mình đã đổi món hàng có sẵn thành món hàng mình muốn, khi đổi xong mình mua được bình thường, nhưng cái icon món hàng đó k đổi vậy mấy bạn, ai giúp mình với :((.

cái này do file .xml quy định bạn
1 là bạn kiếm lại cái file .xml mà bạn tạo vì bạn thay đổi ở .swf phải thay đổi hình ảnh ở .xml
dùng phần mềm mà đổi ^^

evilzone
23-02-13, 12:23 PM
mấy a ơi ai giúp e cài đkvs với, e là newbie ko rành lắm.cảm ơn mọi người

bs.1510
23-02-13, 02:23 PM
cái này do file .xml quy định bạn
1 là bạn kiếm lại cái file .xml mà bạn tạo vì bạn thay đổi ở .swf phải thay đổi hình ảnh ở .xml
dùng phần mềm mà đổi ^^

Mình sửa ở mallconfig.xml, mallconfig.txt, mallconfig.swf, mình sửa lại 3 cái đó, vào thương thành mua đồ thì món đồ đã đổi thành của mình, nhưng cái icon và giá tiền trong thương thành vẫn hiện cái cũ, bạn demo cho mình xem 1 cái được k.

Mình chỉnh pk tất cả map trong config.swf nhưng vào game lại bị lỗi, bạn chỉnh được cái đó hông ?.