PDA

View Full Version : [JX] Tạo nhân vật

TALovexm
21-02-13, 10:07 AM
Các pro cho mình hỏi.
Hiện tại các sever đều cố định nhân vật tạo ra ở Ba lăng huyện . Muốn edit lại điều nay, cho phép chọn thôn tạo nhân vật thì chỉnh ở đâu nhỉ

TALovexm
21-02-13, 10:52 AM
ôi trời. bạn đã chơi võ lâm vng bao giờ chưa. lúc tạo nhân vật, nó sẽ cho bạn lựa chọn nơi bạn khởi đầu. ba lăng huyện, nam nhạc trấn, thạch cổ trấn, long tuyền thông..........
còn với jx lậu,. thì đa số nó ko thêm cái này. cái này chỉnh bên settings. file gì thì ko nhớ tên :D
file đó có tên bắt đầu = chữ Na, và định dạng là .ini

Tất nhiên là sever pri rồi. Mình đang làm nên muốn edit . chứ chơi cả VNG thì nói làm gì

zcomputerz
21-02-13, 03:05 PM
Trong Server\Settings tìm file NativePlaceList.ini

TALovexm
21-02-13, 03:13 PM
Trong Server\Settings tìm file NativePlaceList.ini

File đấy là danh sách các thôn để active nhân vât. Nếu có đầy dủ danh sách này thì bạn có quyền chọn thôn để tạo nhân vật. Nhưng vấn đề ở đây là khi bạn chọn một thôn nào khác không phải Ba lăng huyện thì nó vẫn đẩy bạn về Ba Lăng Huyện. có lẽ còn một chỗ quy định khác

zcomputerz
21-02-13, 03:53 PM
File đấy là danh sách các thôn để active nhân vât. Nếu có đầy dủ danh sách này thì bạn có quyền chọn thôn để tạo nhân vật. Nhưng vấn đề ở đây là khi bạn chọn một thôn nào khác không phải Ba lăng huyện thì nó vẫn đẩy bạn về Ba Lăng Huyện. có lẽ còn một chỗ quy định khác

Đúng rồi, nó không đẩy bạn về thôn BLH mà sẽ không vào được game.
Bạn phải đảm bảo là đã mở maps các thôn đó rồi thì khi chọn thôn đó nv sẽ ở đó.

TALovexm
21-02-13, 04:02 PM
Đúng rồi, nó không đẩy bạn về thôn BLH mà sẽ không vào được game.
Bạn phải đảm bảo là đã mở maps các thôn đó rồi thì khi chọn thôn đó nv sẽ ở đó.

Nói cụ thể hơn, Hiện tại bản sever của mình tạo nhân vật ra nó chả ở thôn nào cả. nó map khác. giờ muốn tìm hiểu để kéo nó về các thôn. Mình đã mở full map

zcomputerz
21-02-13, 04:22 PM
Nói cụ thể hơn, Hiện tại bản sever của mình tạo nhân vật ra nó chả ở thôn nào cả. nó map khác. giờ muốn tìm hiểu để kéo nó về các thôn. Mình đã mở full map

Vậy bạn fix nó về BLH đi, CỤ THỂ LÀ BẠN TẠO NV RA CHỖ MAPS NÀO, TỌA ĐỘ BAO NHIÊU. Xem trong file MapList.ini coi có đúng vậy chưa. cho xem nội dung file MapList.ini và WorldSet.ini

TALovexm
21-02-13, 04:33 PM
Vậy bạn fix nó về BLH đi, CỤ THỂ LÀ BẠN TẠO NV RA CHỖ MAPS NÀO, TỌA ĐỘ BAO NHIÊU. Xem trong file MapList.ini coi có đúng vậy chưa. cho xem nội dung file MapList.ini và WorldSet.ini

ở ngoài thì danh sách chọn vẫn là 7 thôn. nhưng chọn thôn nào thì cũng ra đào hoa đảo . vậy mới mong ai biêt chỉ

zcomputerz
22-02-13, 10:51 AM
ở ngoài thì danh sách chọn vẫn là 7 thôn. nhưng chọn thôn nào thì cũng ra đào hoa đảo . vậy mới mong ai biêt chỉ

Tham khảo SV này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau đó đổi cái BLH thành thôn khác lần lược như thế xem NV tao ra có như ý muốn không. teamviewer giờ hành chính, yahoo: changtrai_codon9366