PDA

View Full Version : [TLBB] Share TLBB1 + TLBB3 kết hợp đã tích hợp VM của trung quốc

vanthethoi
21-02-13, 09:14 AM
Mình tham gia diễn đàn cũng kha khá thời gian nhưng chưa đóng góp được gì cho các bạn trong GZ. Hiện tại mình đang nghịch bản của zrockmanx nhưng mấy cái client mình thấy hiện nhiều cái việt hóa lỗi ko đọc được, không hiểu gì, mấy cái của mấy hahoang hay huuduyen .....share nói thật mình cũng đã thử nhưng vẫn chưa được ( trình độ mình gà mà). Hôm qua mình lướt các diễn đàn của trung quốc, thấy họ share cái VM tích hợp TLBB1 và TLBB3 chạy bằng Win2003+CentOS 4.5 , mình đã chạy thử VM của họ thấy máy mình cấu hình cũng bt nhưng chạy thấy cũng khá ổn ( mình chưa test config và game ) hôm nay mình đưa link down server và hướng dẫn lên cho các bạn GZ cùng nhau thảo luận và đưa ra nhiều cái mới hơn trong TLBB, và nhất là mình nghĩ rằng cái việt hóa nó sẽ không là vấn đề nếu như chạy trên Win2003+CentOS 4.5. bản hướng dẫn thì có hình ảnh, và bằng tiếng trung quốc, mình chưa có thời gian ngồi dịch cho các bạn, nhưng chúng ta có google dịch mà. nếu bạn nào thấy google dịch ko tốt thì mình hẹn tới 22 âm lịch lên dịch cho các bạn. còn một điều nữa đó là bản quyền của bản server này của bạn LOVEメ寶寶 bên trung quốc. Server gồm tất cả 37file ( tầm 3,6G ), khi chạy các bạn nhớ là chạy cả win 2003 và CentOS nhé. không thể mở một lúc TLBB1 và TLBB3 ( theo hướng dẫn là thế ). Mình nói lại là mình mới thử chạy VM thôi nhé chưa config hay vào game gì đâu có gì các bạn thông cảm nhé. Hình ảnh thì trong file hướng dẫn có cả rồi mình ko up lên đây nữa. ( have fun )

link down server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link hướng dẫn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link path :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cuối cùng : chúc TLBB cùng toàn thể thành viên GZ ngày một phát triển.

truyphong123
22-02-13, 06:12 PM
hóng... đã đủ 30 ký tự chưa nhỷ?

vinh115
23-02-13, 02:18 PM
bạn ơi bạn có thể hướng dẫn cài sv = hình ảnh hoặc up lại file hướng dẫn không mình zo dow file hướng dẫn mà không được

vanthethoi
24-02-13, 10:14 AM
của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vinh115
24-02-13, 06:47 PM
link client die roi bac oi up lai 4share hay MF di

hvh2208
01-03-13, 07:42 AM
link client die rồi bác up lại host khác anh em down với

vanthethoi
01-03-13, 01:43 PM
Thực ra thì mình mới down về nên chưa down hết quả thật link client hỏng rồi mình đang tìm client khác cho các bạn, bạn thử down client mới nhất bên sohu về xem ,mình thấy họ bảo dùng bản mới nhất là được. trong quá trình chờ mình tìm kiếm thì các bạn down về dùng thử xem thế nào nhé.

cutibanxe
01-03-13, 09:03 PM
Mình cài đặt xong hết rồi mà đăng nhập ko được :(

danglaanh
02-03-13, 01:11 AM
Bạn nào download rồi có thể upload hộ mình lên host của Việt Nam như fshare hay 4share được không dạ, link Trung Quốc khó download quá!:((
Thanks!

vanthethoi
06-03-13, 03:10 PM
Xin lỗi các bạn giờ mình mới trả lời các bạn được, qua thời gian tìm hiểu tuy chưa thành công nhưng mình viết lên đây cho các bạn tìm hiểu thêm nhé. Có một số bước cơ bản như thế này :
1. Khi khởi động server thì các bạn khởi động cả Win 2003 và CentOS 4.5, các bạn ping thử xem được chưa nhé ( giữa 2 H ĐH với nhau ấy ) Win 2003 IP : 192.168.1.68 và CentOS 4.5 IP là : 192.168.1.69. bạn ping ở win 2003 TL=64 là được. Khi bạn ping từ win máy thật của bạn với win 2003 mà TL=128 là được, và CentOS 4.5 TL=64 là ok.
Trong win 2003 có thư mục chứa 天龙1启动工具集合hay 天龙3启动工具集合 trong đó có 2 file .txt một là lệnh chạy hai là hướng dẫn tạo lại các file serverinfo ...., các bạn theo thế mà làm.
2. Các bạn down bản client mới nhất từ sohu về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và copy các thư mục trong 宝宝天龙3(无限科技BT端补丁,客户� �用最新天龙3客户端)vào rồi chạy file 宝宝天龙.exe có thể phải chạy đi chạy lại mấy lần mới được, khi nào nó update xong sẽ hiện tên server ra cho các bạn. Còn lại các bạn làm theo hướng dẫn.
3. Mình chưa biết phần mềm diệt virus khác như thế nào, nhưng mình dùng BKAV thì ko thể update cho client được, khi mình xóa đi thì update được. còn vào bên trong thì mình đăng nhập đang bị lỗi đang tìm nguyên nhân. trước mắt là thế sau có gì mình tìm hiểu được thì mình post tiếp cho các bạn.

vanthethoi
08-03-13, 04:02 PM
Mình đã làm xong và chạy thử rồi mọi thứ đều ok hết bạn nào có nhu cầu tìm hiểu PM mình hướng dẫn nhé hi hi!

Long_222
08-03-13, 06:04 PM
Cái này yêu cầu ram có thấp hơn ko nhỉ. Máy mình có 2gb

vanthethoi
10-03-13, 12:47 AM
ok được bạn ah! ko vấn đề gì. Máy mình cũng 2G thôi chạy ổn. có vấn đề gì bạn cứ hỏi mình.