PDA

View Full Version : [Gunny] Tút tồ add file bomb server cho ai chưa biết !

hung3020
20-02-13, 10:27 AM
Hướng dẩn add file bomb cho vủ khí
Bước 1: Đầu tiên mở thư mục Réource\image\bomb\blastout, mình có 1 vk là Rainbow - Boomerang, blastout của nó là: blastout4663.swf rồi sau đó mình mở sql ra mục Db_Tank\Tables\dbo.Ball. Vì nó là boomerang cho nên mình cpoy dong boomerang là 461. Paste ra cuối dòng rồi thay thành Rainbow - Boomerang, còn thay ntn thì xin mời xem tiếp ^^!, blastout4663.swf = 4663 các bạn nhé thay dòng đầu tiên 461 = 4663, dòng thứ 3 là pow or k, 1 k pow, 15 pow 1 tia, 0.5 pow 3 tia. Còn ballconfig thì kéo xuống dưới nhé.

Bước 2: dbo.BallConfig, đầu tiên mở dbo.Shop_Goods tìm dòng vk vừa add, nhìn cột đầu mình có 7012345 là vk Rainbow - Boomerang của mình, h quay lại dbo.BallConfig, cột thứ 1 là id vừa nãy mình là 7012345 thì mình ghi 7012345, của các bạn là id khac thì ghi khác nha, cột 2 là blastout vừa add ở dbo.Ball cùa mình là 4663, cột 3 là blastout bắn 11, mình xài 3.0 nên k có thì mình ghi 4663, còn bạn nào xài II thì thêm số 2 đằng sau, cột 4 là blastout bắn 444, mình xài 3.0 nên k có thì mình ghi 4663, còn bạn nào xài II thì thêm số 1 đằng sau, cột 5 là pow thi các bạn ghi lớn hơn đạn thường 1 chục, của mình là 4663 đạn thường thì pow là 476. nhưng có những số khác thì ghi số đó. Cột 6 như cột 5.

trong diển đàn đang có phong trào share vũ khí chế,nhưng các vũ khí ấy không có file bomb dẩn đến tình trạng lổi bắn ra tạo một lổ rất lớn nên hôm nay mình share cách này cho các bạn để có thể fix lổi này.
Bước đầu tiền các bạn vào thư mục Sever ==> Road ==>Bomb
Bươc thứ hai các bạn vào SQL vào 2 thư mục sau đây.
+Db_Ball với Db_BallConfig
Trong mục Db_BallConfig các bạn sẽ thấy dòng templateID(ID của vũ khí)sau đó các bạn tìm đến templateID các bạn cần(ví dụ mình có add cây thương của gamegn)nên mình lấy templateID của thương cổ.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
+Sau khi biết được ID của thượng cổ thì mình coi hàng Commond rồi lấy ID của hàng commond ở đây ID common của thượng cổ là 481
Tiếp theo bạn vào mục Db_Ball kiếm cái ID 481 của cái thưởng cổ
+Xem ID của 481 rồi nhìn sang tab Crater có ID là 481.Lấy ID đó chép vào vũ khí của bạn mới add.Cái power cũng làm tương tự hoặc thay ID khác.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bước cuối bạn vào mục Bomb trong Road kiếm file bomb 481.bomb copy ra và đổi tên lại thàng 31121996.bomb. cái ID 31121996 là số ID của Blastout và mấy cái kia bạn cũng làm tương tự như vậy,cách này sẽ giúp đạn bắn ra không bị lổi.
Bước cuối đem file bomb vừa làm copy vào :
+Sever=>Fight => Bomb với cái Temp.
+Sever=>Road => Bomb với cái Temp

Chúc các bạn thành công ^^!

razent
20-02-13, 11:34 AM
Lấy ID đó chép vào vũ khí của bạn mới add
Cái này là lấy ID của Crater thương cổ coppy sang Crater Thương Lao trong SQL hả anh.
-----
Rồi cái Temp ở đâu vậy em coppy ra đổi tên nhưng không có cái đó

meocon5000
20-02-13, 08:05 PM
Ê Cho mình cái Rainbow - Boomerang dc ko
mà cho hỏi cái vk này blashout là gì vậy, thấy trong res của ajlen có:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bachugacon122
21-02-13, 07:03 AM
Chúng ta có thể tự tạo file bomb bằng cách dùng tool cover map cover file creat của vũ khí cần cover ;)
good luck

heroman11
22-02-13, 09:32 AM
Chúng ta có thể tự tạo file bomb bằng cách dùng tool cover map cover file creat của vũ khí cần cover ;)
good luck

ban ơi mình add xong giống vậy hết rồi mình làm vk noel thiếu file bomd mình cover nó ko ra ấn hoài nó im luôn giúp mình với tk

hienkhowa
05-06-13, 03:56 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chut thớt lên làm cái video cho anh em đi chứ chữ nhiều quá loạn cả mắt lên
đừng ném gạch em, em không cố ý đâu :P

meocon5000
05-06-13, 05:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chut thớt lên làm cái video cho anh em đi chứ chữ nhiều quá loạn cả mắt lên
đừng ném gạch em, em không cố ý đâu :P

Có hướng dẫn của bạn gamegn đọc dễ hiểu mà bạn

gamegn
05-06-13, 06:50 PM
mod mà cái tít cũng đặt sai hajzz

meocon5000
05-06-13, 06:59 PM
mod mà cái tít cũng đặt sai hajzz

Bạn mới đặt sai cái tít kìa=D>=D>=D>=D>=D>

gamegn
05-06-13, 07:36 PM
Bạn mới đặt sai cái tít kìa=D>=D>=D>=D>=D>

mình bị gõ sai :)) tại nói người ta hóa ra mih =))