PDA

View Full Version : Cabal Ep8 ServerFile + Client + Tools + Video

tonaoe1
15-02-13, 10:23 PM
SeverFile: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
databases: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SIMPCabalEP8 Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SQL 2008 R2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Virtual Box 4.2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CentOS CD 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CentOS CD 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tools Cabal: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Video:
Install Databases : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Installing_CentOS_to_VirtualBox: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server_Installation_To_CentOS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

---------------------------------------------------

After all this you still can't connect ? Then try this:
Download Modified Server Files by AkiSora LINK
Extract modified files into somewhere your windows and edit:
--etc/odbc.ini
MSSQLIP = Your MSSQL Server IP adress (3x each WorldSvr!!! If u forgot some, then you can't connect into channel!)
--etc/cabal/
---AuthDBAgent.ini, CashDBAgent.ini, DBAgent_01.ini, EventDBAgent.ini, GlobalDBAgent.ini, PCBangDBAgent.ini
MSSQLUSER = Your MSSQL user name, (default: sa)
MSSQLPW = Your MSSQL password
--WorldSvr_01_0x.ini x=1,2,3...
CENTOSIP = Your CentOS Ip

CHECK EVERYTHING TRICE !!!

-Now copy these files into CentOS
-Replace everything
-Type into terminal
service cabal stop
service cabal stop
service cabal start
service cabal start

GOOD LUCK AND BE PATIENT

P.S. If some services stops working then start them manually:
service ChatNode_01 start
service AgentShop_01 start
service WorldSvr_01_01 stop
service WorldSvr_01_01 start
run this as root - Thanks Stricted for Solution

-----------------

Ỏiginal Post :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Credits:
Justin Bieber ^^
x30unlimited
AkiSora
TmX

Test Sever complete :-B
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cô Hồn
16-02-13, 12:32 PM
ai test thử phát xem nào .

kelalung
16-02-13, 04:24 PM
toàn bộ file ở trên mình cũng có đầy đủ, ko biết đã có ai cài thành công chưa, mình thì đang chơi cabal ep8 offline, máy cùi quá nên chả dám chơi nhiều

vanluong92
16-02-13, 06:38 PM
Chủ thớt hướng dẫn tớ config cái SQL với. Nhìn theo cái web config chả đc :(

tranduchai
17-02-13, 11:38 AM
cài xong chay ngon mà tìm hoài không thấy set GM

vanluong92
17-02-13, 01:52 PM
Ai team cài hộ tớ với :(
whirlwind_lightning_sword

qhdrbs7
17-02-13, 06:03 PM
help me
cabal ep8 plz
service ChatNode_01 stop
service AgentShop_01 stop
service LoginSvr_01 stop
service EventMgrSvr stop

running no ㅠ.ㅠ

Cô Hồn
17-02-13, 06:14 PM
toàn bộ file ở trên mình cũng có đầy đủ, ko biết đã có ai cài thành công chưa, mình thì đang chơi cabal ep8 offline, máy cùi quá nên chả dám chơi nhiều

bác làm cái vi-déo ae bắt chiếc xem nào. cái sv này e cài mấy cái service cái thì run cái thì stop >"<

tonaoe1
17-02-13, 10:42 PM
help me
cabal ep8 plz
service ChatNode_01 stop
service AgentShop_01 stop
service LoginSvr_01 stop
service EventMgrSvr stop

running no ㅠ.ㅠ

-*- Turn off Windows Firewall

kbgqedtt
18-02-13, 01:48 AM
Thanks so much ! man!
This's have many bug ???

vanluong92
18-02-13, 07:48 AM
Bác nào hướng dẫn tớ config cái SQL 2008 R2 với :(

minhnghia0507
18-02-13, 11:32 AM
các bro chuyển qua cài sẵn trên máy ảo giúp mình với, trc giờ chỉ biết chơi server cài sẵn thôi chứ mình gà tin học lắm, mấy cái này ko biết j hết :((

tranduchai
18-02-13, 07:08 PM
Bác nào hướng dẫn tớ config cái SQL 2008 R2 với :(
làm theo cái này là được nha bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
truyenhay (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vanluong92
18-02-13, 08:30 PM
Thanks bro :D

vanluong92
22-02-13, 06:22 PM
Mình cài theo video thì đến lúc chạy CentOS bị lỗi này
Các bro cho hỏi xử lý thế nào với ạ?

vanluong92
23-02-13, 01:30 PM
Có ai không giúp tớ với :(

tranduchai
24-02-13, 07:59 PM

kelalung
24-02-13, 08:37 PM
chỉ chạy trên virtual box thôi nhá. nếu cài trên vmware thì ko update được các software online

ví dụ ở vmware gõ: yum update rồi enter thì nó bị đơ luôn, dùng em vb thì chạy ngon lành

tranduchai
25-02-13, 03:53 PM
tui cài trên Vmware chạy ngon nè update cũng ok mỗi tội chạy nặng hơn Vbox bạn thử xem sao nhá:)>-

mylove2004tc
26-02-13, 09:52 AM
Mình làm theo hướng dẫn và chạy server ok (RUNNING all) nhưng ko thể kết nối vào trong game. Có thể trả lời mình số vấn đề sau không:
1/ Config service cabal thì ip player gỏ thế nào thấy trong clip hướng dẫn nó vào trang myip để coi IP thế nhưng ở chế độ off thì sau có IP đc, vậy địa chỉ đó đánh IP MSSQL hay IP máy ảo CentOS
2/ Có thể bỏ X-Trap ở client ra ko chạy X-Trap sợ chơi nó văng ra thì phiền, off mà cần X-Trap làm gì
3/ Mấy IP trong mấy file *.int của server cần chỉnh thế nào rỏ hơn tý đc không. thấy lùng bùng vì lúc thì 127.0.0.1 lúc thì IP máy ảo, lúc thì IP máy thật. hix [-O

kelalung
26-02-13, 06:26 PM
Mình làm theo hướng dẫn và chạy server ok (RUNNING all) nhưng ko thể kết nối vào trong game. Có thể trả lời mình số vấn đề sau không:
1/ Config service cabal thì ip player gỏ thế nào thấy trong clip hướng dẫn nó vào trang myip để coi IP thế nhưng ở chế độ off thì sau có IP đc, vậy địa chỉ đó đánh IP MSSQL hay IP máy ảo CentOS
2/ Có thể bỏ X-Trap ở client ra ko chạy X-Trap sợ chơi nó văng ra thì phiền, off mà cần X-Trap làm gì
3/ Mấy IP trong mấy file *.int của server cần chỉnh thế nào rỏ hơn tý đc không. thấy lùng bùng vì lúc thì 127.0.0.1 lúc thì IP máy ảo, lúc thì IP máy thật. hix [-O

vấn đề này giải quyết như sau:
ip trong video lúc chỉnh MYIP: chơi offline thì gõ ip của centOS nhá
xptrap chơi online thì nó tự động tải file về, còn muốn chơi offline mà vẫn có xtrap thì cũng đc, ko cần sửa gì file cabalmain gì cả, mà tạo 1 server web ảo xtrap, rồi giả lập xtrap. thế thì khi vào game sẽ tự tải xtrap ở chế độ offline, cái này thì mình ko share nhá..(bỏ công ra tìm hehe)

trong thư mục cabal\data tạo 1 file txt với tên gì gì đó, gồm có các thông tin như ip, port, ip là của centos,

và sau khi chỉnh như trong video chưa chắc gì bạn đã chơi được 100%

mylove2004tc
27-02-13, 08:55 AM
Không ý mình là bỏ luôn cái X-Trap, không cho nó chạy luôn đó.
Vì ý định chơi off nên không cần X-trap vậy đở tốn ra, chơi no mược hơn.

OK rồi. chơi ngon nhưng hơi giật giật và click chuột ra ngoài nó cú vang cabalmain hoài, hix gét cái Xtrap quá tròi.

tranduchai
28-02-13, 12:19 PM
bên ragezone có bản off noxtrap mà sang đó tìm nha bạn
mà quan trong nhất vẫn là gõ "service cabal status" xem đã chạy ok hết chưa
bị văng ra không phải do xtrap mà do máy cùi quá ấy mà,trước cài chạy trên 2 máy ảo giật tung chảo văng ra do vấn đề thời gian

merikatori91
05-03-13, 07:09 AM
Mình cài SQL có 8 phần thì lỗi 4 phần trên. Giờ phải sửa như nào vậy.

cpuitanium
09-03-13, 12:45 AM
Ai chuyển Centos sang bản VMware được không (như bản EP2 đó), bản này mình làm theo mà không được

haokietvn
12-03-13, 07:06 AM
game này máy cấu hình thế nào là vừa thế mấy cậu, máy mình ram có 2g ổ cứng còn đúng 40g rỗng mà thấy hướng dẫn nó set cenos đến 3g ram+ 40g ổ cứng ảo ghê quá không biết máy mình cự nổi không?

tranduchai
13-03-13, 08:24 PM
Mình không dùng nhiều cbox lên chưa biết cách kiểm soát mấy cái kiểu lưu trữ bạn chỉ cần dùng 10g choCbox và 10g trống là chạy được.Khi cài trên Vmware hoàn thành thì thấy dung lượng gần 4g:-s
ram 2g đủ chơi thui còn phụ thuộc vào Chjpset và VGA nha bạn,nếu chơi bản ep2 ngon thì ok thui

vanluong92
13-03-13, 09:03 PM
Bạn nào cài lên vmware rồi share cho mn với nhỉ :)

cpuitanium
17-03-13, 04:23 PM
Cài theo 2pic thì đến phần vbox thì không như hướng dẫn chán quá, chắc do máy cấu hình yếu quá dù ổ cứng dư đến 80G (máy HP 6530s). Ai hướng dẫn mình hoặc đổi sang VM được không vậy?

nvsan1987
25-03-13, 08:13 AM
bạn nào cho len WM đi cài cho đơn giản bạn nào cài thành công và biết cách cài Wm thì giúp bọn mình với hihi
thanks

cpuitanium
28-03-13, 05:22 PM
bạn nào cho len WM đi cài cho đơn giản bạn nào cài thành công và biết cách cài Wm thì giúp bọn mình với hihi
thanks
Cái box này chết rồi hay sao ấy nhỉ? Không thấy gì cả dù rất thích cabal nhưng không thích chơi onl vì không có time

nvsan1987
31-03-13, 05:51 PM
Bạn Fancy hiện tại ko làm nữa rồi còn tuân565 ko biết có làm ko
giờ chỉ mong bạn nào làm thì về chơi nghịch thôi, chứ mình cũng ko có thời gian để chơi

qui90
02-04-13, 12:19 AM

minhtrong90
29-04-13, 05:29 PM
Cho mình hỏi cách chỉnh IP của Cient để connect tới Server như thế nào?
Trong Video không thấy nói đến vấn đề này.
Thank !!!

lalakers1192
06-05-13, 10:36 AM
mình thấy một số bạn nói sv ep 8 này chạy trên core i3>>> core 2 ko chơi đc có fai ko nhỉ thớt cho xin cái cấu hình máy bạn được hem:D nhà có mỗi còn core 2 nên đang tình load về cài.link1 server file bị lỗi nhé

ThienThuy
04-07-13, 02:37 PM
tình hình là thế này em down server của tuan565 về
về sever chạy ok running hết
cabal data cũng chạy bình thường
ping đến 2 máy data và sever cũng ổn
mỗi tội vào games thì đăng nhập không đc, không biết lỗi tại sao
pác nào giúp em với :D

minhtri194
11-07-13, 02:55 PM
tình hình là thế này em down server của tuan565 về
về sever chạy ok running hết
cabal data cũng chạy bình thường
ping đến 2 máy data và sever cũng ổn
mỗi tội vào games thì đăng nhập không đc, không biết lỗi tại sao
pác nào giúp em với :D

Em cũng bị giống bác không biết fix được chưa?
nếu được rồi chỉ em với