PDA

View Full Version : Hỗ Trợ Cho Các Mem Mở Server Private Chinh Đồ 2013 (!)

HeavenGames
15-02-13, 02:10 PM
Việc NPG Vinagame không phát hành "Chinh Đồ " , đồng nghĩa không còn cơ sở pháp lý về vấn đề bản quyền tại việt nam
Do đó, để Games "Chinh Đồ " Còn Sống Mãi Với Các Gamer Tại Vietnam. Topic sẽ hỗ trợ từ việc cài đặt cho đến các Bug và Event trong Games
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chinh Đồ , 1 Games ~ 5 Năm tuổi ra đi vì 1 Err ngớ ngẩn, liệu có can tâm.....................

Những mem còn Dev hoặc đã Off có thể hỗ trợ cho chinh đồ ....................
Chỉnh Hỗ Trợ Nhiệt Tình Khi đã mở ổn định trên 2 tuần , hoặc đã từng mở để kinh doanh

Comment Here .................................................. ..
15/2/2013, By Heaven Entertaiment © 2013 AllRight Reseved.

freekill0113
15-02-13, 02:17 PM
Giờ mở chinh đồ là ko lo c50 hốt ấy nhỉ o->

NHOCTHAITU88
20-02-13, 08:42 AM
nên mở 1 chinh đồ private !!! ủng hộ hết mình!!

Bybaybong
20-02-13, 10:10 AM
ban nen huong dan up lai link bo sv trong 4r de mn deu dc ho tro

bacnam7287
20-02-13, 11:06 AM
Chinh đồ private: chinhdo.linhkiem.vn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kimtytoe
20-02-13, 04:18 PM
Ai muốn hợp tác mở server chinh đồ ?

toyouta
20-02-13, 04:23 PM
có máy chủ test o nhà nè hợp tác kg

NHOCTHAITU88
20-02-13, 07:03 PM
chinh đồ private: chinhdo.linhkiem.vn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chưa việt háo hả.. Toàn tiếng tàu !! Nhưng có chơi đỡ hơn ko hihi thanks

NHOCTHAITU88
20-02-13, 07:11 PM
Haha háng 1 ^^!!!!!!!!!!!!!!!!

nghichtu91
20-02-13, 09:03 PM
Giờ mở chinh đồ là ko lo c50 hốt ấy nhỉ o->

không phải là không sợ =))
nó thick hốt cái nào thì nó host a..
chỉ đặt sv o nước ngoài là mới không lo =))

apple123
21-02-13, 02:25 PM
có a/c nào có bản CD nào chạy trên Linux không ?? share cho em với

trongbt1990
22-02-13, 11:56 AM
cần thuê ng cài CD1 01667770727. giá cả ko thành vấn đề nha

trongbt1990
22-02-13, 12:23 PM
bac GM cua chinhdo.linhkiem.vn share cho anh em de anh em cai CD off dc ko?

evilbaby1
22-02-13, 07:39 PM
bac GM cua chinhdo.linhkiem.vn share cho anh em de anh em cai CD off dc ko?

Bạn ở đâu ? SG thì lên phòng game mình,mình hướng dẫn hoặc làm 1 cái server đơn giản dễ cài cho bạn

trongbt1990
22-02-13, 09:23 PM
minh ngoai hai duong co ban oi . ban co the share bang link xong lam huong dan ho m dc ko? minh se rat cam on ban . 01667770727. ban de lai sdt de chung m lien lac nha??? . ak con sever chinhdo.linhkiem cua ban ban add them it tien dinh di de anh choi hehe

DavidWilliam9x
23-02-13, 12:25 AM
Chinh đồ private: chinhdo.linhkiem.vn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sao không chỉnh để train quái kiếm bạc và thứ 2 là không thấy rớt các vật phẩm để bán kiếm tiền thì kiếm bạc thật là khó

kitaru888
23-02-13, 10:15 AM
Bạn ở đâu ? SG thì lên phòng game mình,mình hướng dẫn hoặc làm 1 cái server đơn giản dễ cài cho bạn

can gap EVil GM sever chinhdo.kiemlinh gap.minh` dang trong game roi nhung can hoi 1 so thu ve che do`.toan tieng tau` len ko hieu lam'.thank nhiu

HeavenGames
23-02-13, 11:34 AM
up up .................................................. ....

DavidWilliam9x
23-02-13, 12:17 PM
Cái tên adm sv này không thấy đâu nhỉ, tìm cách chế đồ mà không biết nguyên liệu gì. Hình như là chưa add hết các item cần thiết

NHOCTHAITU88
23-02-13, 02:16 PM
Sv chưa việt hóa hết ^^ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

kitaru888
23-02-13, 02:33 PM
hien tai minh cung ban dang up thu.a e nao du kha nang thi vao viet hoa di. Giup a e co 1 sever CD choi vui. ADM de nghi online de a e hoi tham ti.chang thay dau ca

sangk94
23-02-13, 06:39 PM
Chinhdo.linhkiem.vn anh em quảng bá nhìu vào nha . Sever chỉ mới Việt Hóa đc 30% nhưng rất khỏe :"> Mời anh em vào chơi cùng .

hai07dv
23-02-13, 06:46 PM
Chinhdo.linhkiem.vn anh em quảng bá nhìu vào nha . Sever chỉ mới Việt Hóa đc 30% nhưng rất khỏe :"> Mời anh em vào chơi cùng .

public server ra cho ae có cái để nghịch chứ nhỉ ;)) ...có j còn vh giúp 1 tay được

sangk94
23-02-13, 07:12 PM
vào chơi cho vui đi :-* :D :D:D:D:D:D:D:D

hai07dv
23-02-13, 07:37 PM
vào chơi cho vui đi :-* :D :D:D:D:D:D:D:D

Có server thì còn hame hố down client...chứ để chơi thui thì khỏi nặng lắm :))

DavidWilliam9x
23-02-13, 07:38 PM
Chưa hỗ trợ được nhiều cho lắm, sao mà chơi được nhỉ. Không cho thêm các item vip vào cho vui nhỉ

sangk94
23-02-13, 07:40 PM
Vào chơi đi thấy được mà /:) :D :D :D

HeavenGames
23-02-13, 08:17 PM
cố gắng đi ACe ,
đã từng 1 thời hỗ trợ cho chinh đồ "hạt vịt" của hệ thống UG Entertaiment

sangk94
23-02-13, 08:29 PM
chinh đồ hạt vịt phải nói k hay = cái linhkiem này :D chỉ là góp ý thôi

qu0cthach
24-02-13, 10:11 AM
chinhdo.linhkiem.vn sao down patch về nó tự động biến mất vậy nhĩ

bithudoan
24-02-13, 10:26 AM
down về thằng KAV giết luôn là thế nào nhỉ

BMK
24-02-13, 10:35 AM
chinh đồ có bản đồ lưỡi bò của TQ cố tình đưa vào nhầm mục đích ngấm ngầm chiếm đất của chúng ta anh em không thể mở và hãy tảy chai nó đi.

kbgqedtt
24-02-13, 10:46 AM
Chinh đồ đóng cửa, thì theo 1 số nguồn đưa tin thì đáng khích lệ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng theo mình, biết đâu nó thấy doanh thu ít quá nên tìm cách giảm bớt game để bớt chi phí :))

BMK
24-02-13, 11:06 AM
kiên quyết không thỏa hiệp và chấp nhận bất kỳ động thái nào làm ảnh hưởng đến văn hóa, pháp luật, con người và đặc biệt là tinh thần dân tộc Việt Nam.

làm private thì cũng nên suy sét và ko bỏ đạo đức cũng như là ảnh hưởng đến tinh thần chủ quyền của dân tộc mình tẩy chai chinh đồ là quyết định đúng đắng còn ko thì hãy mod bản đồ nó về ko có lưỡi bò.

trongbt1990
24-02-13, 11:26 AM
bạn nên vào xem chinh đồ linh kiếm có bản đồ hình lưỡi bò không nhé . !!!

bithudoan
24-02-13, 11:46 AM
Có vurus rồi, add cái khác down về chơi phát nào addmin ơi

sangk94
24-02-13, 01:14 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thiencotu
24-02-13, 02:19 PM
Chinh đồ 1 đã xin được giấy phép phát hành và chính thức mở cừa năm 2008 .Còn về chinh đồ 2.0 thực chất 2 cái này hoàn toàn khác nhau nhưng vì VNG chưa xin được giấy phép nên lấy tên gọi là phiên bản mới của chinh đồ 1 " tức là phiên bản 2.0 "
bản đồ đường lưỡi bò thì game nào cũng có hết chẳng qua là NPH có muốn bản đồ đấy xuất hiện hay không thôi
mình chơi chinh đồ 2.0 từ bản test đến chính thức thấy là bản test thì có thấy map đường lưỡi bò nhưng chính thức thì không thấy nữa .

:) theo mình thấy thì chinh đồ 2.0 đã bị phát hiện là chưa xin giấy phép mà đã phát hành sợ bị sờ nên đã lôi bản đồ lưỡi bò ra để lấy cớ đóng cửa , vừa hợp tình hợp lý "

sangk94
24-02-13, 02:39 PM
:)) nói câu chí lý vào Zt linhkiem chơi nè 8->

thiencotu
24-02-13, 02:47 PM
:)) nói câu chí lý vào Zt linhkiem chơi nè 8->

mình dow về nó báo là có virus là sao nhỉ ,tên virus là win 32.dll j j đấy

NHOCTHAITU88
24-02-13, 02:47 PM
nói 1 câu : chinh đồ là game rất hay,còn cái vụ bản đồ lưởi bò thì ta ko dùng tới là được... vì vậy ae ủng hộ mở chinh đồ private !! chinh đồ 1 ko có bản đồ đó !!

game linhkiem hay nhưng cần việt hóa 1 cái nữa là ok !!

thiencotu
24-02-13, 02:52 PM
box này bây giờ chỉ còn anh em tâm huyết lưu luyến chinh đồ nc với nhau thôi
các Mod cũng bỏ box sang box khác đông vui hơn rồi

DavidWilliam9x
24-02-13, 02:53 PM
Sao không thấy adm sv linh kiếm onl nhỉ. Không thấy add thêm các item mới mới, NPC chế đồ 16x trở lên và một số map khi vào thì không thể thoát ra được, Xa Phu không có đường lên Hoàng Thành

sangk94
24-02-13, 02:56 PM
ai chơi zt linhkiem tui là CmajorS nha :D

hoanghuy1548
24-02-13, 03:54 PM
CĐ Linh kiếm chơi cũng rất hay mọi người vào chơi cho vui ae rãnh tối ra pk :) tên NV tôi là JACK nhé :D

trongbt1990
24-02-13, 07:21 PM
khoctham nhân vật sever linh kiếm đây . hehe . LệAnhHùng sever huyền long VNG đây

sangk94
26-02-13, 07:06 PM

benop001
26-02-13, 07:41 PM
chinh đồ có bản đồ lưỡi bò của TQ cố tình đưa vào nhầm mục đích ngấm ngầm chiếm đất của chúng ta anh em không thể mở và hãy tảy chai nó đi.

theo tui thấy thì cái vấn đề đó là đúng
nhưng Zt của VNG là 1 game đã già nua theo năm tháng lượng người chơi càng ngày càng ít ( chỉ còn trụ lại những top này kia )
VNG chắc đã tính đóng cửa nhưng chắc vì chưa có lí do hợp lý nên chưa đóng
xong tiện thể CHINA làm thế nên VNG dc 1 công đôi chuyện
rồi LỚN TIẾNG đóng cữa là do CHINA vi phạm bản quyền xong

Nếu VNG ko mún đóng cửa game thì chỉ việc Fix cái bản đồ đó lại hoặc quá lắm del nóa đi mình ko tin là cả 1 cty game gần như là Lớn nhất VN ko làm dc điều đó
^^

leonguyen2211
27-02-13, 02:31 PM
theo tui thấy thì cái vấn đề đó là đúng
nhưng Zt của VNG là 1 game đã già nua theo năm tháng lượng người chơi càng ngày càng ít ( chỉ còn trụ lại những top này kia )
VNG chắc đã tính đóng cửa nhưng chắc vì chưa có lí do hợp lý nên chưa đóng
xong tiện thể CHINA làm thế nên VNG dc 1 công đôi chuyện
rồi LỚN TIẾNG đóng cữa là do CHINA vi phạm bản quyền xong

Nếu VNG ko mún đóng cửa game thì chỉ việc Fix cái bản đồ đó lại hoặc quá lắm del nóa đi mình ko tin là cả 1 cty game gần như là Lớn nhất VN ko làm dc điều đó
^^

Bạn mún xóa là xóa chắc, trong hợp đồng đều có qui định rõ giữa nhà phát hành và nhà sản xuất game hết rồi bạn, bạn muốn xóa mà ko có giấy tờ giữa 2 bên tức làm ngang là vi phạm hợp đồng thì bạn còn phải bồi thường ngược lại cho đơn vị sản xuất. Nếu zậy thì ko còn gọi là nhà phát hành nữa rồi, cả những update cũng phải đặt hàng cho bên NSX làm chứ VNG dù có bít cách làm cũng ko can thiệp đc vì ko có source bạn hiểu hok. Nói đơn giản dễ hiểu bạn thường thấy là hệ điều hành iOS (HĐH đóng) và Android (HĐH mở). Nếu bạn là NSX liệu bạn sẽ để game mình là mã nguồn mở hay đóng >:)

KaizLuvPy
27-02-13, 02:57 PM
bạn mún xóa là xóa chắc, trong hợp đồng đều có qui định rõ giữa nhà phát hành và nhà sản xuất game hết rồi bạn, bạn muốn xóa mà ko có giấy tờ giữa 2 bên tức làm ngang là vi phạm hợp đồng thì bạn còn phải bồi thường ngược lại cho đơn vị sản xuất. Nếu zậy thì ko còn gọi là nhà phát hành nữa rồi, cả những update cũng phải đặt hàng cho bên nsx làm chứ vng dù có bít cách làm cũng ko can thiệp đc vì ko có source bạn hiểu hok. Nói đơn giản dễ hiểu bạn thường thấy là hệ điều hành ios (hđh đóng) và android (hđh mở). Nếu bạn là nsx liệu bạn sẽ để game mình là mã nguồn mở hay đóng >:)
chất ^^
.................................................. .........

DavidWilliam9x
27-02-13, 10:42 PM
Tình là không hiểu sao vào game CD của sv linh kiếm mấy hôm trước vào được tự nhiên giờ vào không được acc chính, acc phụ thì vào được. Ai nói cho biết tại sao không, nhập mật khẩu vào chọn nhân vật thì báo cái gì đó rồi thoát ra
Hình ảnh đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tieutu
28-02-13, 01:15 AM

sangk94
28-02-13, 09:22 PM
Linh kiềm fix lại r nha bà con ! chỉ có 2 nước thôi >:/

epma89
01-03-13, 08:16 PM
đăng ký nhanh nói chung là ổn tks nhìu :-c

trongbt1990
01-03-13, 11:19 PM
thật là sung sướng khi được chơi lại chinh đồ , thank adm của linh kiếm nhé . mình mong bạn up link down load để anh em có thể cài 1 sever off vào máy để chơi thank

3z0k2
02-03-13, 11:21 PM
Bạn HeavenGames giúp mình dc k mình đã chạy hết server rồi mà k vào dc game :((

giúp mình sớm nhất nhé hoặc cho mình yh hay add yh mình i_love_you_9883 nhé thank nhiều ;))

3z0k2
03-03-13, 08:33 AM
không ai giúp mình ak chán thế :(((((

tony86
03-03-13, 09:25 AM
Bạn share cho mọi người cài chung thì mới fix giúp dc chứ ôm 1 mình lấy đâu ra người hỗ trợ hả bạn?

3z0k2
03-03-13, 10:14 AM
Cái server có trong 4rum rồi ấy + client 1.0 cũng dc share rồi đó tìm đi rồi down chứ mình có ém hàng đâu đều dc share hết link live nguyên mà 8-|

trongbt1990
03-03-13, 07:25 PM
tất cả sever trong 4rum đều die link rồi . ông bạn có link sống thì share cho anh em đi . ông adm của linhkiem sao éo thấy ol thế nhỉ?

epma89
05-03-13, 09:09 PM
ai giúp giùm với ! login tới phần đăng nhập nhấn vào trò chơi bị đơ :(( help me

thinhba
08-03-13, 01:14 AM
ai giúp giùm với ! login tới phần đăng nhập nhấn vào trò chơi bị đơ :(( help me

Cái này do bạn chưa cài font China PRC rồi. Nhìn mấy cái hàng chữ china mà loằng ngoằng thế kia là đủ hiểu rồi. Giờ muốn cài font thì vào Control Panel -> Region and Language -> Administrative -> Language for non-Unicode -> Change systeme locale... chọn China PRC. Rồi rs máy lại là ok

handoi198914
17-03-13, 05:16 PM
Sv linh kiếm đang bị lỗi trầm trọng... ADM linh kiếm fix lại SV này nhanh cái nào cho ae chơi cái

trannghiavn200
20-07-13, 11:37 PM
Vô tình thấy cái này, cũng lâu rồi- khôg biết mấy bạn có còn nhớ cái topic này không nữa, nhưng mà cứ PM, nêu thấy thì coi như hên vậy.

mình cũng là 1 người chơi game chinh đồ lâu năm, và rất thích tựa game đó. sau khi chinh đồ thông báo đóng cửa, nhóm của mình có lần dò vài game nhưng thật sự không thấy games nào thích cả,
nhóm mình muốn mở 1 sv chinh đồ để phục vụ cho anh em chơi là chủ yếu- Nếu bạn có thể hỗ trợ.
chúng ta cùng nhau xây dựng nhé.

Thông tin của tôi: Yahoo Messenger: thammys_nghia

Mong là có thể nói chuyện !

Việc NPG Vinagame không phát hành "Chinh Đồ " , đồng nghĩa không còn cơ sở pháp lý về vấn đề bản quyền tại việt nam
Do đó, để Games "Chinh Đồ " Còn Sống Mãi Với Các Gamer Tại Vietnam. Topic sẽ hỗ trợ từ việc cài đặt cho đến các Bug và Event trong Games

Chinh Đồ , 1 Games ~ 5 Năm tuổi ra đi vì 1 Err ngớ ngẩn, liệu có can tâm.....................

Những mem còn Dev hoặc đã Off có thể hỗ trợ cho chinh đồ ....................
Chỉnh Hỗ Trợ Nhiệt Tình Khi đã mở ổn định trên 2 tuần , hoặc đã từng mở để kinh doanh

Comment Here .................................................. ..
15/2/2013, By Heaven Entertaiment © 2013 AllRight Reseved.

trannghiavn200
09-08-13, 02:44 AM
nên mở 1 chinh đồ private !!! ủng hộ hết mình!!

gắn cái nha mấy bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>