PDA

View Full Version : [MU] Cần Hướng Dẫn Cấu Hình Item Không (Bán Shop - Trade - Sữa Chữa)

sontran901
13-02-13, 07:46 AM
Như tiêu đề bạn nào biết hoặc lưu bài viết bên Netbanbe vui lòng chỉ dùm mình với nhé.

896588
13-02-13, 12:35 PM
mấy item đó là item hoàng kim trong ss6ep2 trở lên.... muốn bật hay tắt drop thì và trong item(new)

sontran901
13-02-13, 02:29 PM
mấy item đó là item hoàng kim trong ss6ep2 trở lên.... muốn bật hay tắt drop thì và trong item(new)
Bạn trả lời khác câu hỏi của mình rồi. Câu hỏi của mình là chỉnh Item của Gifcode tân thủ không cho bán shop, sửa chữa... hôm bên diễn đàn netbanbe có mà mình quên cách làm rồi. bạn nào còn bài viết đó hoặc đã làm vui lòng chỉ dùm với nhé!

The Gamer
13-02-13, 07:34 PM
Cấu hình Item : không được bán, không giao dịch, không sửa
Server áp dụng : SCF
File cấu hình : SCFData/SCF_Items.ini
[ItemMoveLimit]

SCFItemTradeLimit=1 ; Áp dụng giới hạn giao dịch vật phẩm (Giá trị : 1/0)
SCFItemMixLimit=0
SCFItemPshopLimit=1 ; Áp dụng giới hạn vật phẩm mở Cửa hàng cá nhân (Giá trị : 1/0)
SCFItemJinhuaLimit=0
SCFItemSellLimit=1 ; Áp dụng giới hạn vật phẩm bán (Giá trị : 1/0)

SCFItemPlusLimit=x ; Item cấp độ bằng hoặc lớn hơn sẽ giới hạn theo điều kiện bên trên
SCFExItemPlusLimit=x ; Item hoàn hảo có cấp độ bằng hoặc lớn hơn sẽ giới hạn theo điều kiện bên trên
SCFExItemOpLimit=x ; Item hoàn hảo có số dòng hoàn hảo bằng hoặc lớn hơn sẽ giới hạn theo điều kiện bên trên (Giá trị : 0-6)
SCFSetItemPlusLimit=x

SCFBlockHarmonyItemsTrade=0
SCFBlockFFFFFFFFSerialTrade=1 ; Không cho giao dịch với Item có Seri đặc biệt FFFFFFFF (Giá trị : 1/0)

[Durability]
SCFBlockFFFFFFFFSerialRepair=1 ; Không cho sửa với Item có Seri đặc biệt FFFFFFFF (Giá trị : 1/0)
SCFIncreaseFFFFFFFFSerialDurDownBy=1.5
SCFDeleteFFFFFFFFSerialItemIfBroken=1
Ví dụ : giới hạn với Item 5 dòng hoàn hảo trở lên
Bật giới hạn với Item 5 dòng hoàn hảo trở lên : SCFExItemOpLimit=5 ( Muốn giới hạn với Item 4 dòng hoàn hảo trở lên thì để là số 4)
Item 5 dòng hoàn hảo trở lên Không cho giao dịch : SCFItemTradeLimit=1
Item 5 dòng hoàn hảo trở lên Không cho mở Cửa hàng cá nhân : SCFItemPshopLimit=1
Item 5 dòng hoàn hảo trở lên không cho bán : SCFItemSellLimit=1

sontran901
13-02-13, 10:33 PM
[ItemMoveLimit]

SCFItemMixLimit=0
SCFItemPshopLimit=1 ; Áp dụng giới hạn vật phẩm mở Cửa hàng cá nhân (Giá trị : 1/0)
SCFItemJinhuaLimit=0

SCFItemPlusLimit=x ; Item cấp độ bằng hoặc lớn hơn sẽ giới hạn theo điều kiện bên trên
SCFExItemPlusLimit=x ; Item hoàn hảo có cấp độ bằng hoặc lớn hơn sẽ giới hạn theo điều kiện bên trên
SCFExItemOpLimit=x ; Item hoàn hảo có số dòng hoàn hảo bằng hoặc lớn hơn sẽ giới hạn theo điều kiện bên trên (Giá trị : 0-6)
SCFSetItemPlusLimit=x

SCFBlockFFFFFFFFSerialTrade=1 ; Không cho giao dịch với Item có Seri đặc biệt FFFFFFFF (Giá trị : 1/0)

[Durability]
SCFBlockFFFFFFFFSerialRepair=1 ; Không cho sửa với Item có Seri đặc biệt FFFFFFFF (Giá trị : 1/0)
Bật giới hạn với Item 5 dòng hoàn hảo trở lên : SCFExItemOpLimit=5 ( Muốn giới hạn với Item 4 dòng hoàn hảo trở lên thì để là số 4)
Item 5 dòng hoàn hảo trở lên Không cho mở Cửa hàng cá nhân : SCFItemPshopLimit=1

Thanks bạn nhé.
....................................

The Gamer
14-02-13, 02:11 PM
Thanks bạn nhé.
....................................

share cái gif code ko sms đi sơn trần :x

sontran901
14-02-13, 02:28 PM
sẽ share nhưng chưa phải lúc thôi.
Cũng suy nghĩ để code xong bộ wweb ưng ý. muốn share nhưng lại như mấy Topic của các Pro share rồi các bạn lại bảo Sell này nọ
Lần này nếu mình share mình sẽ share Full code cho những ai thực sự tâm huyết với nghề và giữ chữ tín khi xài.
Vì bản wweb lần này ko còn là NwebMu mà mình dựa vào đó để code một số khác.
Có thể do trình độ còn gà nên cũng làm đc vậy mà thôi. :)
Là một người bạn mua lại với giá bèo :D dùng cho mu của bạn ý!

The Gamer
14-02-13, 02:46 PM
sẽ share nhưng chưa phải lúc thôi.
Cũng suy nghĩ để code xong bộ wweb ưng ý. muốn share nhưng lại như mấy Topic của các Pro share rồi các bạn lại bảo Sell này nọ
Lần này nếu mình share mình sẽ share Full code cho những ai thực sự tâm huyết với nghề và giữ chữ tín khi xài.
Vì bản wweb lần này ko còn là NwebMu mà mình dựa vào đó để code một số khác.
Có thể do trình độ còn gà nên cũng làm đc vậy mà thôi. :)
demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Là một người bạn mua lại với giá bèo :D dùng cho mu của bạn ý!

phát triển thêm đạt 1 mốc rs nào đó tặng vpoint hay gcoin thì ngon >:)

sontran901
14-02-13, 02:54 PM
phát triển thêm đạt 1 mốc rs nào đó tặng vpoint hay gcoin thì ngon >:)
Có thể làm ngay mà :P. Cái này thì không khó lắm

The Gamer
14-02-13, 03:51 PM
Có thể làm ngay mà :P. Cái này thì không khó lắm

cậu cho tớ đoạn code : tặng vpoint sau mỗi 100 lần rs dc ko ví dụ 10k vpoint sau 100 lần rs

cám ơn cậu nhiều thế là mãn nguyện có thể share ở gamezone còn nếu ko tiện thì cho tớ cái inbox

cám ơn cậu

simao
11-02-15, 12:08 AM
[ItemMoveLimit]

SCFItemMixLimit=0
SCFItemJinhuaLimit=0

SCFSetItemPlusLimit=x

[Durability]

Bới lên tý.
còn item không cho vào godbin quay thì sao

The Gamer
11-02-15, 01:15 AM
Bới lên tý.
còn item không cho vào godbin quay thì sao

SCFItemMixLimit=0 ________________

lequangvu
11-02-15, 08:18 AM
Đào mộ bài này tiện The Gamer cho mình hỏi chút cái mục SCFItemJinhuaLimit=0 là ý gì nhỉ, thank

webzen
11-02-15, 09:39 AM

cụ thể đựoc ko cậu ... không cần sms vẫn cho mem đựoc item giftcode ấy