PDA

View Full Version : [JX] thay đổi kinh nghiệm nhận dc khi ăn bánh chưng,tét...??

trungkhuyen
10-02-13, 07:59 PM
Mình muốn thay cái event giáng sinh thành event 5 quả! Các bạn vui lòng cho mình biết làm sao để thay đổi Exp khi dùng Bánh với ???

Linh_JX
10-02-13, 08:10 PM
Mình muốn thay cái event giáng sinh thành event 5 quả! Các bạn vui lòng cho mình biết làm sao để thay đổi Exp khi dùng Bánh với ???

vui lòng thẩy code lên cho mình ! mình chỉ cho bạn
hàm exp này bạn : AddOwnExp(số exp nhận được )
ở đây có 1 code tôi hướng dẫn bạn nhé

function bc1()
if GetItemCount(229) >= 2
and GetItemCount(230) >= 1
and GetItemCount(231) >= 1
and GetItemCount(232) >= 1
and GetItemCount(233) >= 4 then
DelItem(229)
DelItem(229)
DelItem(230)
DelItem(231)
DelItem(232)
DelItem(233)
DelItem(233)
DelItem(233)
DelItem(233)
AddEventItem(238)
Msg2Player("B¹n NhËn §­îc 1 B¸nh Ch­ng [Th­êng]")
else
Talk(1,"","GhÐt B¸nh Ch­ng [Th­êng] CÇn Cã: <color=red>2<color> L¸ B¸nh, <color=red>1<color> G¹o NÕp, <color=red>1<color> §Ëu Xanh, <color=red>1<color> ThÞt Heo va <color=red>4<color> D©y Cßi")
end
end
GetItemCount(id) -- id này trong trong queskey là vật phẩm để ép được 1 bánh chưng thường
DelItem(id) --- khi ép thì item tự mất !
AddEventItem(id) id khi ép sẽ nhận được ! nếu bác không mún nhận dc vật phẩm mà là ép là có exp thì xóa bỏ hàm đó sữa thành hàm AddOwnExp(số exp nhận được )

gj4cm0y3u3m
10-02-13, 08:24 PM

Script thì như của bác Linh ngoài ra bạn cần phải thay tên của các vật phẩm đó trong questkey.txt và phải có spr các vât phẩm đó để khai báo đường dẫn

trungkhuyen
11-02-13, 01:46 AM
vui lòng thẩy code lên cho mình ! mình chỉ cho bạn
hàm exp này bạn : AddOwnExp(số exp nhận được )
ở đây có 1 code tôi hướng dẫn bạn nhé

GetItemCount(id) -- id này trong trong queskey là vật phẩm để ép được 1 bánh chưng thường
DelItem(id) --- khi ép thì item tự mất !
AddEventItem(id) id khi ép sẽ nhận được ! nếu bác không mún nhận dc vật phẩm mà là ép là có exp thì xóa bỏ hàm đó sữa thành hàm AddOwnExp(số exp nhận được )

Mình đã làm được rồi tuy nhiên, nhấp phải vào bánh, bánh mất mà ko thấy kinhh nghiệm đâu ??? Với lại hình ảnh item bánh cũng ko có!!!!!! mình ko biết file .spr của bánh nằm ở đâu nữa!
\spr\item\yn_chunjie\yn_chunbing_bei.spr đây là đường dẫn của 1 cái bánh trông giống bánh chưng..nhưng mình lấy đường dẫn này seach vẫn ko ra?????? Vậy nó nằm ở đâu ~.~!.

VongTinh
11-02-13, 07:28 AM
Mình đã làm được rồi tuy nhiên, nhấp phải vào bánh, bánh mất mà ko thấy kinhh nghiệm đâu ??? Với lại hình ảnh item bánh cũng ko có!!!!!! mình ko biết file .spr của bánh nằm ở đâu nữa!
\spr\item\yn_chunjie\yn_chunbing_bei.spr đây là đường dẫn của 1 cái bánh trông giống bánh chưng..nhưng mình lấy đường dẫn này seach vẫn ko ra?????? Vậy nó nằm ở đâu ~.~!.

:)>- hình ảnh ở trong settings\item\questkey.txt và phải copy qua client nữa mới thấy
ăn bánh mất mà ko có exp thì xem lại script có AddOwnExp chưa

trungkhuyen
11-02-13, 09:12 AM
:)>- hình ảnh ở trong settings\item\questkey.txt và phải copy qua client nữa mới thấy
ăn bánh mất mà ko có exp thì xem lại script có AddOwnExp chưa

code AddOwnExp chép vào đâu vậy bạn?
nhưng file .spr nó chỉ nằm ở client tui đúng ko? Mình chỉ cần lấy đường dẫn đó chép questkey.txt là có hình ảnh phải ko?
Các bạn cho mình xin .spr hình ảnh của Mấy cái bánh chưng, tét... với (spr chỉ là hình ảnh của item phải ko? )

VongTinh
11-02-13, 10:19 AM
vd questkey id là 50 thì bạn tìm 50.lua mở lên thêm add kinh nghiệm vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;)

trungkhuyen
11-02-13, 10:28 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;)

còn bánh tét nữa bạn :D "thường, cao cấp, thượng hạng" có 3 loại

trungkhuyen
11-02-13, 10:45 AM

nếu vd ko có file 50.lua thì mình tạo 1 file 50.lua rùi ghi code đúng ko ?