PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài đặt Audition sever 8.3

kakashi43
09-02-13, 09:12 PM
Server + Launcher + DB + Tools : Link đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (Không có DB 8.3 nên dùng tạm DB 8.1 :P)
Client có music : Link đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client chưa có music : Link đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Music : Link đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Do một số hình của mình upload đã die nên mình sẽ chỉnh lại hướng dẫn bằng video tiếng nước ngoài do mình sưu tầm được trên Youtube :D
Part 1

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3

Một số hình ảnh sau khi đã cài đặt thành công

Hướng dẫn sửa lỗi không vào được Launcher

Lỗi này là do thiếu au.inf , bạn down cái này rồi bỏ vào thư mục cài web xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn mua đồ bằng hình ảnh

Chọn món đồ yêu thích nhấn nút bỏ vào giỏ
Xác nhận
Nhấn vào nút mà tôi đã khoanh màu đỏ
Đăng nhập rồi nhấn vào chỗ khoanh vùng màu đỏ
Nhấn vào nút màu xanh
Nó sẽ hiện lên món đồ bạn đã bỏ vào giỏ rồi nhấn nút màu xanh để xác nhận vậy là xong :)
Vào hộp quà trong shop
Xác nhận
Vào tủ đồ rồi mặc vào thôi :)

Ngoài ra các bạn có thể dùng bản Portable của Tuan565 cài đặt nhanh gọn lẹ :)

dùng luôn cái này cho nhanh

chỉ giải nén và chạy luôn ko cần cài đặt gì cả
Link download :

Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass : tuan565
Quét virus :
Client (gồm 2 Part )
Part 1 : Link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Part 2 : Link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Launcher (chép vào Client)
Hướng dẫn cài đặt :

1.Giải nén server vào ổ D ( cứ thử chỗ khác nếu dc thì xài )
Vào D:\PHPnow chạy file PnCp.cmd nhấn 20 rồi Enter ( Sau đó trong Task Manager sẽ có Process <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và mysql-nt.exe ) là Ok ( nếu lỗi thì tắt hết các webserver đang chạy )
Vào web 127.0.0.1/index.html để đăng kí 1 account

- Chạy server : Vào D:\PHPnow\Audition Server chạy file StartUp.exe rồi đợi khi nào hiện All Done! là xong

2.Client tải về giải nén ra cài đặt bình thường
Part 2 giải nén rồi chép đè vào abm của client

Launcher chép vào thư mục client
Vào game bằng AuLauncher.exe click vào nút ngoài cùng bên phải

>>>> Tắt server thì ShutDown cái Startup rồi bật PnCp.cmd nhấn 30 rồi enter

Launcher + Server chạy không cần mạng được nhé \:D/

Chúc các bạn chơi game vui vẻ :)

Chú ý : Server chỉ chơi OFFLINE không ONLINE được

bhno1
17-02-13, 03:53 AM
mình làm sv chạy ok rồi, nhưng khi bật AuLauncher.exe thì lại bị đen xì, nó ko sáng click vào AU

kakashi43
17-02-13, 03:31 PM
[B]mình làm sv chạy ok rồi, nhưng khi bật AuLauncher.exe thì lại bị đen xì, nó ko sáng click vào AU

Bạn có thể chụp hình đưa lên đây cho mình xem :-?

bhno1
17-02-13, 06:54 PM
Hình đây, bạn xem giúp mình cái:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20x1.jpg)

kakashi43
17-02-13, 09:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20x1.jpg)

Lỗi này là do thiếu au.inf , bạn down cái này rồi bỏ vào thư mục cài web xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lorent
17-02-13, 09:53 PM
mình xài win8 setup cái client Au không đc luôn ấy nên mình del r,up dùm 2 bạn

vuleson
20-02-13, 05:29 PM
mình xài win8 setup cái client Au không đc luôn ấy nên mình del r,up dùm 2 bạn
Win8 Không tương thích với hầu hết phần mềm. Nên Win 8 không nên cài để dev game.

thanhtu1394
21-02-13, 06:39 PM
sao mình giải nén client nó báo lỗi nhỉ :(

kakashi43
21-02-13, 07:11 PM
sao mình giải nén client nó báo lỗi nhỉ :(

Bạn thử down lại client xem :-?

thanhtu1394
21-02-13, 09:04 PM

thanhtu1394
22-02-13, 11:03 AM
bạn đóng client của bạn lại rồi up lên cho mình được không :(

kakashi43
22-02-13, 12:04 PM
Mình sẽ cố gắng up client của mình lên :)

bhno1
25-02-13, 01:17 AM
Thành quả ko tồi :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0x1.jpg)

kakashi43
25-02-13, 12:02 PM
Thành quả ko tồi :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0x1.jpg)

Da Da Da Crazy 4k luôn :))
30 charrrrrrrrrrrrrr

huuthienshpy
27-02-13, 12:54 PM
sao cái này ko có Beat UP với 1-2 nhỉ?, vào cứ hiện thông báo gì ấy >"<

kakashi43
27-02-13, 09:32 PM
sao cái này ko có Beat UP với 1-2 nhỉ?, vào cứ hiện thông báo gì ấy >"<

Có 1-2 bạn ạ còn beatup thì mình không biết nữa :D

ChunVL
03-03-13, 12:16 PM
đang down mà nghe mấy người kia nói nguy hiểm quá, còn không có beat up nữa ah2?

phuoctai11
15-03-13, 08:06 PM
có ai đưa sever này lên onl đc ko

kakashi43
16-03-13, 11:53 AM
có ai đưa sever này lên onl đc ko

Hiện tại không online được vì server giới hạn ip là 127.0.0.1 nên chờ pro thôi bác ạ :D

ladyfasko
17-03-13, 07:45 PM
sao k chạy đc clien
????
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dsf.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phuoctai11
17-03-13, 08:22 PM
sao k chạy đc clien
????
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dsf.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn đổi tên thư mục lại là đc ( xóa mấy cái ô vuông đó đổi tên lại là chay đc)

ladyfasko
17-03-13, 08:41 PM
đùa chứ ai làm đc rồi có y/h team qa xem cai. zo dc au rồi đến phần đăng nhập thì k đc. mặc dù đã đk

ladyfasko
17-03-13, 08:46 PM
zoo dc au r nhung n bat dk o? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ne ne la sao

kakashi43
18-03-13, 11:49 AM
zoo dc au r nhung n bat dk o? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ne ne la sao

Vui lòng đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng :-s

tuantase02727
23-03-13, 09:59 PM

Anh ơi, em bị lỗi này giống anh thì sửa như nào ạ............[COLOR="Silver"]

--- Chế độ gộp bài viết ---

=((

kakashi43
24-03-13, 08:37 AM
Anh ơi, em bị lỗi này giống anh thì sửa như nào ạ............[COLOR="Silver"]

--- Chế độ gộp bài viết ---

=((

ms2023120033
09-04-13, 11:06 PM
của mình thì lúc chạy client ấn nút bắt đầu vào game thì nháy đen 1 cái mất luôn client là bị gì à bạn
với lại MessengerDBAgent sao mình ko thấy có file .exe vậy bạn nói chạy là chạy file gì

kakashi43
10-04-13, 11:24 AM
của mình thì lúc chạy client ấn nút bắt đầu vào game thì nháy đen 1 cái mất luôn client là bị gì à bạn
với lại MessengerDBAgent sao mình ko thấy có file .exe vậy bạn nói chạy là chạy file gì

Bạn coi lại phần mềm diệt virus nhé
Nếu có thì tắt đi rồi giải nén sever ra lại
Sợ nó nhận nhầm diết mất 1 số file :-?

ms2023120033
13-04-13, 09:42 PM
ko đc rồi bạn ơi vẫn vậy mặc dù chạy đủ hiện mình đang xài win 7 64 bit

kakashi43
13-04-13, 09:54 PM
ko đc rồi bạn ơi vẫn vậy mặc dù chạy đủ hiện mình đang xài win 7 64 bit

snoxl2009
25-04-13, 12:49 AM
bro nào up lên media hoặc up4share được ko, cái client này kéo phê quá sức tưởng tượng X_X(:|
win7 32bit chiến được ko dzậy mấy bro

snoxl2009
26-04-13, 10:42 PM
đã cài thành công tks khsi_khoi2000 nhìu lắm ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

khocvole103
27-04-13, 12:13 AM
cai client co can update len ko bac va neu co up thi up toan bo chung nao xog thi thoi ah
newbie nen thong cam nhe

snoxl2009
27-04-13, 05:07 AM
cai client co can update len ko bac va neu co up thi up toan bo chung nao xog thi thoi ah
newbie nen thong cam nhe

update lên hết cũng ko mất bao nhiu time đâu bạn...mình mạng chậm mà update cũng tầm 15p là cùng ak
sau khi update thi nó vào game lun...khi đó là biết update xong ^^ ra copy cái laucher vào rùi chiến thui ak ^^

khocvole103
27-04-13, 07:56 AM
hihihi uhm minh lam xong roi choi được rồi giờ dang tìm cách config mạng lại để chơi lan haz ma lam hoai chua dc còn dính phần mySQL

khocvole103
27-04-13, 08:14 AM
hjx sao mình cài sever zo máy ảo chạy launcher cái nỏ để dòng chử thế này ta help help.............................................. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xNMHx
27-04-13, 10:32 AM
Khó hiểu ghê :( , rối cả mắt luôn

kakashi43
27-04-13, 11:34 AM
hjx sao mình cài sever zo máy ảo chạy launcher cái nỏ để dòng chử thế này ta help help.............................................. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi này là do không tìm thấy card âm thanh bạn ạ :)

khocvole103
27-04-13, 08:45 PM
Lỗi này là do không tìm thấy card âm thanh bạn ạ :)

hi cam on ban nhiu nhe :>$-) minh làm được rồi hihi

khocvole103
27-04-13, 10:05 PM
hjx chỉnh tiền làm sao chỉnh được za mấy bạn ai biết chỉ với

thulinhquydo
01-05-13, 03:10 PM
Ai up client đã vào đc game lên đc ko, tui cứ bị mỗi cái lỗi client ức chế vãi hà, mấy cái khác đều ổn, chỉ có client

kenken1992
10-05-13, 06:09 PM
ai up lai link client medifire di dơ lau vai te lun

ookurooo
09-06-13, 02:32 PM
ko import đc fi;e 11.sql ai help mình vs
lỗi launcher ko vào đc

anhphi97
23-06-13, 08:00 PM
ko import đc fi;e 11.sql ai help mình vs
lỗi launcher ko vào đc

Cái lỗi đó thì bác làm như #5 là được :)

khalao12
25-06-13, 09:21 AM
cấu hình ntn để chơi dc các bạn #-o

ookurooo
25-06-13, 09:33 AM
hiện tại đã đăng ký nhưng vào game ko đc xuất hiện 1 dòng tiếng nước ngoài(ko bik tiếng gì) ko hiểu ai bik bị gì ko đã thử vs client đã update và chưa update

nguyengo010
10-07-13, 10:03 PM
Chủ pic có thể up hình lại được không, hình bị đie không hiển thị được, hông biết đường làm :-s Cảm ơn rất nhiều

sockkute1080
15-07-13, 03:43 PM
thớt ơi.bạn có thể bày mình mua đồ trên 25 món được không...
tóc, quan áo no chi hạn chế mua dưới 25 món thôi...

linkfrost
12-08-13, 09:28 AM
Nhiều hình hư hết rồi up lại hình đc không thớt?

linkfrost
14-08-13, 02:07 PM
Chạy đến đây nó bao lỗi ai biết khác phục chỉ mình vời....

anh_cute20
16-08-13, 05:46 PM
lỗi này là sao ...

Tuan565
16-08-13, 05:49 PM
lỗi này là sao ...

dùng luôn cái này cho nhanh

chỉ giải nén và chạy luôn ko cần cài đặt gì cả

kakashi43
30-01-14, 04:33 PM
Đã update lại bài viết và bổ sung bản portable của Tuan565 :)

3z0k2
30-01-14, 05:35 PM
cậu ơi sv này việt hóa đc client hay dùng đc client việt k cậu

kakashi43
30-01-14, 06:16 PM
cậu ơi sv này việt hóa đc client hay dùng đc client việt k cậu

hiện tại thì chưa việt hóa được bác ạ :) , client Việt dùng không được đâu bác :)

3z0k2
30-01-14, 06:21 PM
mà bản này hơn au vtc rồi đúng k nhỉ

kakashi43
30-01-14, 07:27 PM
mà bản này hơn au vtc rồi đúng k nhỉ

bản này có nhiều cái còn lỗi như nhiệm vụ truyền thuyết , một số chế độ không chơi được hay có một số món đồ không thể mua vì thiếu Database (do mình dùng database 8.1 do không có database gốc)
p/s : chúc bạn có 1 năm mới tràn đầy sức khỏe :)

zin3kz
22-02-14, 06:59 PM
Up lại topic. E đang muốn làm online. Ai có ghể giúp e vs đc k ạ

kakashi43
23-02-14, 11:24 AM
Up lại topic. E đang muốn làm online. Ai có ghể giúp e vs đc k ạ

hiện tại thì chưa có tool đóng gói launcher và au.inf nên không đem lên online được bạn à :)

zin3kz
23-02-14, 09:30 PM
hiện tại thì chưa có tool đóng gói launcher và au.inf nên không đem lên online được bạn à :)

Anh có biết phiên bản nào cho online và hướng dẫn cài trên vps win 2k8 đc k. Cho e xin link vs

06-03-14, 02:33 PM
ai giúp mìh cài với nhé :) e tks trc

rayyan2006
22-07-14, 02:34 AM
Anh có biết phiên bản nào cho online và hướng dẫn cài trên vps win 2k8 đc k. Cho e xin link vs

Phiên bản có thể để đưa lên onlien chỉ có bản 3.25 là bản mới nhất thôi nhé bạn :D

ucvcl1102
03-08-14, 09:34 AM
chủ thớt có hướng dẫn tiếng việt kô cho mình xin với xem tiếng nước ngoài chả hiểu đc cái gì cả :(

luumin
13-08-14, 01:07 PM
bản này nhẩy beatup ngon lành nhé các bác
nhưng nó vẫn bị lỗi mấy cái kiểu nhẩy gì ý toàn tiếng trung không biết nữa đợi mò sau vậy
và còn cái lỗi Nhiệm Vụ Truyền Thuyết NPC nó không có nhẩy nó cứ đứng yên thì làm sao mà làm NV được đây zậy trời bác nào biết cách chỉnh cho NPC nó play giùm cái
còn đây là pic nhẩy beatup nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

0968578813
19-08-16, 08:06 PM
bản này nhẩy beatup ngon lành nhé các bác
nhưng nó vẫn bị lỗi mấy cái kiểu nhẩy gì ý toàn tiếng trung không biết nữa đợi mò sau vậy
và còn cái lỗi Nhiệm Vụ Truyền Thuyết NPC nó không có nhẩy nó cứ đứng yên thì làm sao mà làm NV được đây zậy trời bác nào biết cách chỉnh cho NPC nó play giùm cái
còn đây là pic nhẩy beatup nè

bạn có audition offline mới không