PDA

View Full Version : [Video] MapleStory V117 - Happy New Year GameZone :D

shell1508
06-02-13, 03:23 PM
Sắp Tết rồi, chơi hoài ver111 với Demon ,Mercedes, Canon hoài cũng chán nhỉ :D
Hôm trước lần mò lên Ragezone thì thấy release source v117 rồi. Down về test thử ngon lắm :> Mạo muội quay clip lại share mọi người luôn! :D
YOUTUBE :D
youtube xóa hết nhạc rồi, k bị block nữa :D
xem với 480p nha

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Video: =,= 720p nên không lo bị mờ chữ nhé :D
1 trong 3 link sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!1Z1hTbwA!Hv044S3-E857gzNbyvy1ayxoLMV928E7WKUG0ckJjac
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Source download tại đây :D Khuyến khích down EvoMS vì mình đã sửa chút chút
Source
chọn 1 trong 3 source
Khuyên dùng:
Còn đây là bộ tool, up trên 3 nơi :D K lo link die nhé
TOOL
down 1 trong 2 link ^^
+MEDIAFIRE
+BOX

MySQL,Java,etc
Lưu ý Java có 2 bản 32 và 64 bit nhé

v116 client

v117 Patch

Tính năng trong V117
Phantom
Jett (có lâu rồi :D)
Mihile
Legend Job
Knight Of Cygrus
Explorer
Resistance
GM Commands (!job !search !warp !spawn !getitem v.v)
Player Commands
Ít Bug, chơi khá tốt :>
Hidden item tốt
Enhanment đã hoat động :)
Hầu hết các scroll đã hoạt động rất tốt nhé
Quest gần full
BUG,ERROR
Vẫn còn lỗi, =,=
Chỉnh sửa Stat nhân vật quá cao trong MySQL nhân vật đó sẽ bị hư ngay, không chơi được (vd như lv10 mà max str,int,luk,dex)
Skill Ăn cắp Skill của Phantom không hoạt động :|
1 số skill của mihile chưa hoạt động T-T
Có 1 số map chưa update
v.v
BONUS
List Job ID:

1 trong 2 link

pthinh145
06-02-13, 04:23 PM
cái video chặn rồi kìa 30char....

shell1508
06-02-13, 04:30 PM
cái video chặn rồi kìa 30char....
Sẽ up lên Box, mega ngay nguyên link luôn :D

pthinh145
06-02-13, 04:33 PM
Đây là file Len vào game của mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ai có client là v117.1 thì bỏ cái ijl15.dll ra 3 cái còn lại thì copy vào client
ai v117.2 thì giữ nguyên toàn bộ.

zquyenz
06-02-13, 05:23 PM
ôi v117 ra rồi, mà còn nhìu lỗi qá, h` chỉ chờ đợi là hạnh phúc mong bạn shell1508 fix mấy cái lỗi :((, chứ ở v114 mình chơi thì bình thường nhưng khi đánh qái ko rớt 1 món đồ :((

pthinh145
06-02-13, 06:01 PM
ôi v117 ra rồi, mà còn nhìu lỗi qá, h` chỉ chờ đợi là hạnh phúc mong bạn shell1508 fix mấy cái lỗi :((, chứ ở v114 mình chơi thì bình thường nhưng khi đánh qái ko rớt 1 món đồ :((
dump item chưa mà bảo ko rớt 30char...

acosa712
06-02-13, 06:31 PM
hoành tráng quá.hpny!:-bd
ai biết chỉnh sửa rate của scroll thì bảo với.đang nhờ trên ragezone mà lâu quá

zquyenz
06-02-13, 06:33 PM
dump item chưa mà bảo ko rớt 30char...

rồi, đã dump item và xong, nhưng khi vào đánh vẫn ko đc :|

shell1508
06-02-13, 07:26 PM
Sửa trong file wz ấy. ;) tìm id scroll, rồi search id trong cái đống xml ở folder wz trong source. mở lên bằng notepad rồi sửa :D

acosa712
06-02-13, 10:26 PM
mình làm thế rồi nhưng vẫn 0 được,hì hì.thanks:D

zquyenz
07-02-13, 03:42 PM
video trên youtube hư rồi kìa cậu 30char...................................

zquyenz
07-02-13, 04:03 PM
hình như trong clip, cái khúc cuối chạy server bị hư 1 chút thì phải

3z0k2
07-02-13, 05:07 PM
bạn chủ topic và mấy bạn ơi giúp mình lỗi này với và máy mình chạy window8
sau khi chạy xong server mình chạy cái "MapleClienFix.exe" giống trong video thì bị lỗi thế này

pthinh145
07-02-13, 07:49 PM
sau khi chạy xong server mình chạy cái "MapleClienFix.exe" giống trong video thì bị lỗi thế này

chắc file ijl15.dll của bạn bị trình duyệt vius quét rồi

zquyenz
07-02-13, 09:58 PM

che mất cái phần lỗi, ko nhìn đc hết nên cũng chả bik cái lỗi gì cả :-?

--- Chế độ gộp bài viết ---

chắc file ijl15.dll của bạn bị trình duyệt vius quét rồi

Nhìn lên cái hình đi ông anh, còn file il15.dll kìa :|

pthinh145
07-02-13, 10:34 PM

nó quét qua chứ ko phải là xóa luôn những file nào ko quét đc thì nó mới xóa

acosa712
07-02-13, 10:43 PM

quét nhưng độ nguy hiểm 0 cao thì cho vào vùng quản lý.file thì còn nhưng 0 sử dụng được.
check lại phần mềm diệt virut + cho mình xem cái cấu hình máy (chụp ảnh up lên nhé)

3z0k2
08-02-13, 12:15 AM
cái ảnh của lỗi đây bạn nào giúp mình nào thank các bạn đã xem qua :-*
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]

bạn acosa712 ~> cho mình xin yh hoặc add mình i_love_you_9883 thank nhiều \:D/

cấu hình máy mình nè

Chip: Intel Core i3-3220
Ram: 4gb KingMax
Main: Giagabyte b75m-d3h

zquyenz
08-02-13, 07:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]

cấu hình máy mình nè

cái lỗi này hồi cài v111 mình cũng từng bị, sau đó cài lại win và cài v114 :D

3z0k2
08-02-13, 01:04 PM
bạn pthinh145 giúp mình cái lỗi trên với hoặc cho mình yh k thì add mình i_love_you_9883 nhé thank nhiều :D

shell1508
08-02-13, 08:08 PM
bạn pthinh145 giúp mình cái lỗi trên với hoặc cho mình yh k thì add mình i_love_you_9883 nhé thank nhiều :D

Cái localhost trên cho v117.1 Eden MS trên là source v117.2 :D Bạn phải dùng localhost của v117.2 Cái này mình quên mất. Xin lỗi các bạn

Đã up lại link có v117.2 rồi nhé

Nếu không được bạn chơi evoMS 117.1 tạm nhé. Mình update client lên v117.2 rồi chia nhỏ up lên google drive,box sau :)

shell1508
08-02-13, 08:33 PM
video trên youtube hư rồi kìa cậu 30char...................................
Có 3 link download đó bạn.................. :D

pthinh145
09-02-13, 11:26 AM
cần ko mình cho cái Len 117 sử dụng ijl15.dll của client luôn khỏi cần ijl15.dll của len khác

zquyenz
09-02-13, 07:59 PM
mới down cái client 4 tiếng xong mở lên setup thì bị lỗi này :

Bác nào bik khác phục lỗi này ko? :((

3z0k2
09-02-13, 09:05 PM
có bạn ak pthinh145 thank :D 30charrrr

zquyenz
11-02-13, 12:39 PM
bạn nào có file trong folder SQL share cho mình vs, mình add vào SQL thì bị lỗi >.<"

zquyenz
11-02-13, 01:08 PM
cái lỗi này ai fix đc ko?

nthu18
11-02-13, 01:15 PM
bạn nào có file trong folder SQL share cho mình vs, mình add vào SQL thì bị lỗi >.<"

zquyenz
11-02-13, 05:04 PM
cái lỗi này ai fix đc ko?

ai bik fix lỗi này ko vậy :(( 30char............................................ .............

shell1508
12-02-13, 01:48 PM
ai bik fix lỗi này ko vậy :(( 30char............................................ .............

Lỗi đó k quan trọng đâu. như trên là bem game ok

herovn1994
12-02-13, 02:06 PM
Bạn shell cho mình hỏi là cái mã PIC là Sha-1 luôn hả.sao mình log vào dc mà cứ sai pic là sao nhỉ ~~

nthu18
12-02-13, 06:41 PM
Bạn shell cho mình hỏi là cái mã PIC là Sha-1 luôn hả.sao mình log vào dc mà cứ sai pic là sao nhỉ ~~
mã pic vào game rồi lập cho nó đỡ bị lỗi bạn à

BTW: sao mình chạy sever nào cũng bị lỗi ko lên đc lv với đồ đạc bị đổi chỗ tùm lum vậy nhỉ :confuse:

acosa712
12-02-13, 07:40 PM
add cái yahoo lúc nào team check cho:)

herovn1994
12-02-13, 08:09 PM
Mình làm ok hết rồi.sv này quest full hay sao nhỉ.thấy quest nhiều quá.rate cao chơi ko hĩu gì cả.phải chơi rate thấp :).Có ai chỉ tui cách fix lỗi move map ko.có lúc move nó báo lỗi trong sv

acosa712
12-02-13, 08:53 PM
Mình làm ok hết rồi.sv này quest full hay sao nhỉ.thấy quest nhiều quá.rate cao chơi ko hĩu gì cả.phải chơi rate thấp :).Có ai chỉ tui cách fix lỗi move map ko.có lúc move nó báo lỗi trong sv

lỗi gì thì bạn chụp ảnh lên đây chứ nói 0 thế thì chịu/:)
set nv thành GM rồi dùng lệnh !exprate 1 (phổ biến ở nhiều phiên bản )để exp rate thấp
quest cứ từ từ mà làm.nhiều lắm làm thoải mái đib-(

zquyenz
13-02-13, 08:28 PM

shell1508
14-02-13, 01:50 PM
mã pic vào game rồi lập cho nó đỡ bị lỗi bạn à

BTW: sao mình chạy sever nào cũng bị lỗi ko lên đc lv với đồ đạc bị đổi chỗ tùm lum vậy nhỉ :confuse:

Gần full thôi, còn lỗi map, bạn bị lỗi map nào post tên map lên + tên map đi đến không đc. :D Mình code cho.
chỉnh sửa trong file WorldGMS.properties nha bạn :D Không đc thì chỉnh
Exprate trong file serverconstand hay gameconstand = net bean :D
Còn chỉnh channel là trong channel.properties

Bạn tạo acc mới chỉnh rate thấp cày cho lâu =))

Chỉnh sửa trực tiếp trong file wz nhé. Mình làm được rồi! :D

acosa712
14-02-13, 07:43 PM
file wz của sv hay của client.cho mình xem cái hình hướng dẫn coi

kagaminelen
18-02-13, 11:54 AM
Help mình bị lỗi không tạo nhân vật được

uriboyka1996
18-02-13, 12:03 PM
a nào up lại hộ e những thứ cần thiết với hic nhiều file download quá choáng luôn , e cảm ơn các a nhiều

acosa712
18-02-13, 12:14 PM
cái cần thiết là cái gì?:-$
0 cần thiết người ta up làm gì?:|
cứ down về đi 0 đến lúc thiếu file đấy:P

daikimvuong1
18-02-13, 11:06 PM
mình bị cái lỗi giống bạn trên kia
không biết có bạn nào chỉ mình cách khắc phục lỗi này không vậy .
chán thật cài trên win 8 lẫn xp vẫn bị cái lỗi không chạy đc client

daikimvuong1
19-02-13, 08:37 AM
mình bị cái lỗi giống bạn trên kia
không biết có bạn nào chỉ mình cách khắc phục lỗi này không vậy .
chán thật cài trên win 8 lẫn xp vẫn bị cái lỗi không chạy đc client

lỗi thứ 1
mình xin sửa vài lỗi mình mắc phải như bạn này . nếu bị lỗi trên là do cài trên win 8 .

lỗi thứ 2
ERROR code : -214722100 (DLL for class not found)
do Net Framework
vào trang này download fix và cài vô hết lỗi

bản này ngon hơn các bản khác :) lúc trước cài mấy bản kia lỗi tùm lum thanks nhiều

daikimvuong1
19-02-13, 02:21 PM
bạn ơi có thể quay luôn cái video sử dụng GM Handtools được không bạn . vào chơi toàn tiếng anh chẳng biết sao luôn .

rãnh hướng dẫn mình cách sử dụng cách lên mặc đồ nào tốt . map nào mạnh add skill sao luôn

uriboyka1996
19-02-13, 04:35 PM
e cái ngon nhưng đễn đoạn vào localhost nó bắt cài net fram 4.0 là sao hả a hichic

acosa712
19-02-13, 04:58 PM
e cái ngon nhưng đễn đoạn vào localhost nó bắt cài net fram 4.0 là sao hả a hichic

nó cần gì thì cài cái đó.net 4.0 trên mạng có đó,nếu win 8 thì có thể tìm các bài hd để kích hoạt và cài đặt net 4.0
mình cũng cài trên win 8 mà sao 0 bị mấy lỗi kia nhỉ???

nanashi1993
20-02-13, 11:31 AM
làm sao chỉnh mấy cái rate drop/exp/meso vậy, mình tìm khắp rồi mà vẫn ko tìm thấy mấy cái này

zquyenz
20-02-13, 11:39 AM
làm sao chỉnh mấy cái rate drop/exp/meso vậy, mình tìm khắp rồi mà vẫn ko tìm thấy mấy cái này

vào thư mục server rồi chỉnh cái worldGMS, 2 cái dòng đầu là EXP vs meso đó

nanashi1993
20-02-13, 03:56 PM
vậy còn drop rate kiếm ở đâu vậy

acosa712
20-02-13, 06:08 PM
exp bạn có thể dùng lệnh !exprate xx với xx là số bạn muốn.muốn rơi như vng ngày xưa thì xx= 1 >:P

uriboyka1996
21-02-13, 10:55 AM

shell1508
21-02-13, 02:17 PM
thử execute sql này xem :D

shell1508
21-02-13, 02:33 PM
Help mình bị lỗi không tạo nhân vật được

Bạn tạm thời set lên GM rồi gõ command
!job 2400 (phantom)
!job 5100 mihile
!job 508 là jett

acosa712
21-02-13, 07:55 PM
bác shell cho em cái hình hướng dẫn đổi rate của scroll đi.em chỉnh rùi mà vào game nó vẫn bị xịtb-(

uriboyka1996
22-02-13, 12:27 PM
cài song r` excute sql drop thì có rớt đồ ko ???

daikimvuong1
22-02-13, 05:56 PM
bạn cho mình hỏi lệnh gm add quái là hàm nào vậy .

lệnh mở shop lúc trước mình có sài nhưng quên rồi

có nhiều cảnh công không đi qua được nhỉ
có mấy tầm hình muốn up lên

acosa712
22-02-13, 07:43 PM
hì hì hay đấy.lệnh add quái là !mob hoặc !pmob xxx yyy với xxx là id quái,yyy là time xuất hiện sau khi chết.nếu bạn dùng mà kêu 0 có command đó thì mình sẽ làm 1 bài hd sau (nguồn lấy từ ragezone)
một số map 0 đến được do port dịch chuyển 0 hoạt động,map nào thì bạn post lên cho ông shell sửa.nếu 0 thì tra id map ngay sau nó và chỉnh id map trong mysql.còn nếu 0 biết map sau tên là gì thì vào đây xem global.hidden-street.net hoặc google+gmhandbook,handtool
chịu khó nha
p/s:đang chỉnh npc dịch chuyển đến các map để oánh boss mà 0 cần mất time đăng ký,0 cần phải đúng kênh.share trong thời gian sớm nhất.
have fun!!!:P

vankiepanhsai1
22-02-13, 08:22 PM

hùi em cũng cài cái này rồi nhưng là V7x j đó =.=" mà cái này sao mở lên không chơi offline là sao..L-)L-)

uriboyka1996
22-02-13, 08:47 PM
a ơi e ko excute file dropdata đánh quái rơi ra chỉ có vài map đầu thôi giúp e với :(( thanks a nhiều

acosa712
22-02-13, 08:52 PM

hùi em cũng cài cái này rồi nhưng là V7x j đó =.=" mà cái này sao mở lên không chơi offline là sao..L-)L-)

cái này là do sai ip của sv thì phải
bonus mấy tấm hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9.120x1.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0.120x1.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.120x1.jpg)

cách tạo đồ sẽ được share sau:) tránh tình trạng các bạn trâu bò mau chán

daikimvuong1
22-02-13, 09:47 PM
cái này là do sai ip của sv thì phải
bonus mấy tấm hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9.120x1.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0.120x1.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.120x1.jpg)

cách tạo đồ sẽ được share sau:) tránh tình trạng các bạn trâu bò mau chán

đẹp quá nhỉ sớm chia sẽ nha bạn .

daikimvuong1
22-02-13, 09:53 PM

bạn làm tới bước này là sắp thành công rồi đó mình ko nhớ rõ là cái nào chạy được nữa
download thử 1 trong 2 cái này chép vô chạy thử đc ko
MapleStoryV117.1 No DMG cap UFJ + TUBI.rar (1.8MB)
Localhost V117.2.rar (2.7MB)
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vankiepanhsai1
23-02-13, 10:28 AM
bạn làm tới bước này là sắp thành công rồi đó mình ko nhớ rõ là cái nào chạy được nữa
download thử 1 trong 2 cái này chép vô chạy thử đc ko
MapleStoryV117.1 No DMG cap UFJ + TUBI.rar (1.8MB)
Localhost V117.2.rar (2.7MB)
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình làm theo cách của bạn rồi mà cũng không có được

vankiepanhsai1
23-02-13, 10:44 AM
Mà anh shell ơi lúc em chạy patcher v117 sao trong hình nó ghi v089 Global MappleStory is Released! Mà sao không phải v117 vậy anh???

kuno8069
23-02-13, 08:43 PM
ai cài thành công rồi cho e cái yahoo hỏi xíu .

pthinh145
24-02-13, 09:24 AM
ai cài thành công rồi cho e cái yahoo hỏi xíu .
đây tui cài thành công từ lúc chưa share bài này

bongda456
24-02-13, 04:20 PM
mình đã cài xong rồi nhưng lúc vào game nó cứ hiện lên bảng client out of date là sao??????????
mình copy bản client của axedms vào cũng v1.17 mà

kuno8069
24-02-13, 06:25 PM
em bị lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ssssssssssssssss.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ssssssssssssssss.120x1.jpg)

pthinh145
25-02-13, 12:01 PM
em bị lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ssssssssssssssss.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ssssssssssssssss.120x1.jpg)
cái này là làm thiếu bước chứ lỗi j

acosa712
25-02-13, 01:08 PM
em bị lỗi này

trong các file tải vè có 1 cái tên là UnlimitedJCEPolicyJDK7.giải nén ra,ném vào tất cả nơi nào trong khu java có cái file tên giống với file giải nén được.cái này bên v111 hoặc 114 mình đã hd fix

shell1508
25-02-13, 01:49 PM
Mà anh shell ơi lúc em chạy patcher v117 sao trong hình nó ghi v089 Global MappleStory is Released! Mà sao không phải v117 vậy anh???
Do bên GMS dịch sai thôi. Bạn copy localhost trong nếu nó có 3 file (1 file exe, 1 file dll và 1 file ini) bật cái fille .ini lên sửa ip thành
127.0.0.1 lưu lại rồi vào game. Nnhớ copy 3 cái đó vô thư mục cài maple v117

hieudx00
16-03-13, 12:20 PM

cấu hình máy mình nè

Lỗi này là lỗi bạn xài trên win 8
Chỉ bị ở vẻ 117 các vẻ sau đều ngon lành,Mình đã bị lỗi này và phải cài lại win 7 đây này
Windows 8 will not be officially supported until after it's official release and enough information to ensure usability, compatibility, and reliability has been determined. Please do not post questions regarding Nexon games and Windows 8. All known Nexon games are reported to have problems at this time, and no fixes have been announced, yet, and no remedies or workarounds exist.

Steam is also reported not to have sufficient compatibility for Windows 8 either, and Gabe Newell has expressed his concerns for the operating system publically and has refused to officially endorse or support Windows 8 due to technical reasons.

cuhieu224
17-03-13, 12:45 PM
ai chỉ mình các lệnh trong game với

shell1508
17-03-13, 01:36 PM
ai chỉ mình các lệnh trong game với
Gm: !help, !commands, !command

cuhieu224
17-03-13, 01:43 PM
shell1508 cho mình xin cái yahoo

cuhieu224
20-03-13, 08:19 AM
làm sao để + maxskill vậy mọi người

biy0333
20-03-13, 07:19 PM
cho mình hỏi client ở host trên download lâu quá, mình muốn down client ở web online cũng là v117 nhưng nhanh hơn thì vẫn cài được bình thường hả bạn ?

fye1994
22-03-13, 09:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cho mình hỏi sao khi dùng lệnh gm nó cứ hiện ra dòng "The command was not used..." là sao nhỉ

Tiện thể cho mình hỏi luôn lệnh tạo đồ với lệnh maxskills với !

mickosor
23-03-13, 10:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cho mình hỏi sao khi dùng lệnh gm nó cứ hiện ra dòng "The command was not used..." là sao nhỉ

Tiện thể cho mình hỏi luôn lệnh tạo đồ với lệnh maxskills với !
Bạn set character thành GM chưa?
Lệnh tạo đồ là !getitem còn max skill thì hình như ko có đâu.

fye1994
23-03-13, 05:53 PM
Bạn set character thành GM chưa?
Lệnh tạo đồ là !getitem còn max skill thì hình như ko có đâu.

Mình set gm rồi, điền số 5 vào cột gm trong msql đúng k?

Đây là npc maxskill, mọi người down về xong paste vào thư mục EvoMS\scripts\npc rồi dúng lệnh !npc 9010010 gọi npc này ra là ok :D

cuhieu224
24-03-13, 12:02 PM
cái lệnh !getitem là sao bạn phải vô game nhấn !getitem (mã số đồ trong GM hanbook ) hản bạn

shell1508
24-03-13, 12:22 PM
cái lệnh !getitem là sao bạn phải vô game nhấn !getitem (mã số đồ trong GM hanbook ) hản bạn
!getitem <id item>
!search <điền mod or mod ( chọn1 trong 2, mình quên mất cái nào :D )(tìm quái vật), item(tìm vật phẩm), map(bàn đồ), quest(nhiệm vụ), npc(tìm npc)> <name>
vd: !search item empress
!search mob pink bean
!search npc Inkwell

!spawn <mod id> :triệu hồi

jetohat
24-03-13, 04:47 PM
Lỗi này fix thế nào zậy :(

shell1508
25-03-13, 06:22 PM
Lỗi này fix thế nào zậy :(
execute SQL thiếu rồi bãn ơi :D

lyvanphat1990
10-04-13, 02:18 AM
Shell ơi mình cài thành công hết rồi nhưng sao khi vào game login thì báo sai passwork không login vào đc. Chỉ giúp mình với.

pthinh145
10-04-13, 11:49 AM
Shell ơi mình cài thành công hết rồi nhưng sao khi vào game login thì báo sai passwork không login vào đc. Chỉ giúp mình với.
vào đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ô Data đánh pass của bạn vào nhấn calculator SHA-1 hash, và nó hiện 1 mã hóa ở ô SHA-1 hash, copy mã đó vào pass trong mysql

lyvanphat1990
10-04-13, 01:50 PM
Mình cài bản v117 thành công rồi. Thanks các bạn.

Cho mình hỏi set GM bằng cách trong mySQL phần GM edit value 0 thành 5 đúng ko ạ?

Và lệnh GM trong version này như thế nào? Hoặc có link hướng dẫn thì cho mình xin nhé.

pthinh145
10-04-13, 08:12 PM
trang 1 chỗ TOOL đó zô có file set gm.mp4 đó

lyvanphat1990
13-04-13, 09:49 AM
Cái Drop data ấy sử dụng như thế nào và công dụng là gì vậy bạn?

shell1508
13-04-13, 04:23 PM
Cái Drop data ấy sử dụng như thế nào và công dụng là gì vậy bạn?
Drop data dùng để tạo vật phẩm mà quái rớt ra :)
sử dung là execute nó như bao file sql khác nhé :D

jack170794
14-04-13, 07:44 PM
Mình cài đặt dc rồi nhưng đánh quái ko rớt đồ, mấy bạn bảo dump item gì đó là ntn? có phải nhấn dump item trong EvoMS ko? Mình nhấn rồi nhưng nó báo lỗi ko tìm thấy ...\sever\jvm.dll.

pthinh145
15-04-13, 12:49 PM
Mình cài đặt dc rồi nhưng đánh quái ko rớt đồ, mấy bạn bảo dump item gì đó là ntn? có phải nhấn dump item trong EvoMS ko? Mình nhấn rồi nhưng nó báo lỗi ko tìm thấy ...\sever\jvm.dll.
vào C:\Program Files\Java\jdk1.7.0_17\jre\bin copy thư mục server trong đó vào C:\Program Files\Java\jre7\bin

binlado
17-04-13, 10:06 PM
Mấy bạn ơi chỉ mình cách đổi rate cho scroll đi mấy bạn giải thích dùm mình nha xem mấy bài của mấy bạn mình hem hỉu T_T ,ví dụ chỉnh rate của cái Advanced Equip Enhancement Scroll thành 100% hết thỳ làm thế nào >.<

Với lại cách thay đổi chỉ số cho item làm thế nào vậy mấy bạn

Cám ơn trước nhé :)

ngnam87
18-04-13, 11:38 PM
Mấy bạn ơi chỉ mình cách đổi rate cho scroll đi mấy bạn giải thích dùm mình nha xem mấy bài của mấy bạn mình hem hỉu T_T ,ví dụ chỉnh rate của cái Advanced Equip Enhancement Scroll thành 100% hết thỳ làm thế nào >.<

Với lại cách thay đổi chỉ số cho item làm thế nào vậy mấy bạn

Cám ơn trước nhé :)

Về scroll mình ko rõ lắm
thay đổi chỉ số item thì có cách này:
bạn tháo hết đồ trên ng ra, mặc đúng cái item cần thay đổi thôi
vào MySQL: SELECT * FROM inventoryequipment;
xong nó có 1 đống chỉ số đấy bấm EDIT ở phía dưới rồi chỉnh gì thì chỉnh
Have fun :)

binlado
21-04-13, 02:06 AM
ai chỉ dùm mình khắc phục khi đang đánh boss cái bị diss đi ,đánh con boss ốc sên ngay chỗ mới train cũng diss >.<

đang chơi LAN mà cứ diss hoài mình pó tay luôn ,ah quên là V114 nha :)

soibadau123
02-05-13, 03:49 PM
làm thế nào để dùng các lệnh của GM
vd: như chỉnh Item, chỉnh máu, chỉnh LV, chỉnh job tại game bằng lệnh nào đó á( !ap, !Drop, v.v.v) hay bằng lệnh khác, ai có thể chỉ giúp mình dc hk mình đọc dc mấy cái lệnh này ở mục MS offline v83 :D, nếu giống như v thì mình cảm ơn.

shell1508
04-05-13, 02:50 PM
làm thế nào để dùng các lệnh của GM
vd: như chỉnh Item, chỉnh máu, chỉnh LV, chỉnh job tại game bằng lệnh nào đó á( !ap, !Drop, v.v.v) hay bằng lệnh khác, ai có thể chỉ giúp mình dc hk mình đọc dc mấy cái lệnh này ở mục MS offline v83 :D, nếu giống như v thì mình cảm ơn.

!help là ra đầy thôi :D
lệnh dùng thường xuyên nè:
!spawn <id mob>
!drop <id item>
!getitem <id item>
!search [npc or map or item or quest] [name item, npc, item or quest]
!warp <id map>
!npc <id npc>
!shop <id shop> (xem id shop trong database)
@checkdrop (k đc thì thêm 's' vào cuối :)) )
@npc

loveboy2195
05-05-13, 04:17 PM
mình tạo nv rồi nhưng không vào chơi dc

shell1508
05-05-13, 08:56 PM
mình tạo nv rồi nhưng không vào chơi dc

up hình lỗi mình xem bạn :) 30 charr

loveboy2195
07-05-13, 06:04 PM
khi mình tạo nhân vật,ấn start thì không vào được,đợi 30' cũng chả được

shell1508
10-05-13, 12:32 PM
khi mình tạo nhân vật,ấn start thì không vào được,đợi 30' cũng chả được

Down Source này về test ==
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!PJZFjJTC!HeK8iiUmlf-8__yFfWlXdSU1nGJmxXAjgsKArH2K368

TALovexm
12-05-13, 07:29 PM
Sắp Tết rồi, chơi hoài ver111 với Demon ,Mercedes, Canon hoài cũng chán nhỉ :D
Hôm trước lần mò lên Ragezone thì thấy release source v117 rồi. Down về test thử ngon lắm :> Mạo muội quay clip lại share mọi người luôn! :D
YOUTUBE :D
youtube xóa hết nhạc rồi, k bị block nữa :D
xem với 480p nha

Link Video: =,= 720p nên không lo bị mờ chữ nhé :D
1 trong 3 link sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!1Z1hTbwA!Hv044S3-E857gzNbyvy1ayxoLMV928E7WKUG0ckJjac

Source download tại đây :D Khuyến khích down EvoMS vì mình đã sửa chút chút
Source
chọn 1 trong 3 source
Còn đây là bộ tool, up trên 3 nơi :D K lo link die nhé
TOOL
down 1 trong 2 link ^^
+MEDIAFIRE
+BOX

MySQL,Java,etc
Lưu ý Java có 2 bản 32 và 64 bit nhé

v116 client

v117 Patch

Tính năng trong V117
Phantom
Jett (có lâu rồi :D)
Mihile
Legend Job
Knight Of Cygrus
Explorer
Resistance
GM Commands (!job !search !warp !spawn !getitem v.v)
Player Commands
Ít Bug, chơi khá tốt :>
Hidden item tốt
Enhanment đã hoat động :)
Hầu hết các scroll đã hoạt động rất tốt nhé
Quest gần full
BUG,ERROR
Vẫn còn lỗi, =,=
Chỉnh sửa Stat nhân vật quá cao trong MySQL nhân vật đó sẽ bị hư ngay, không chơi được (vd như lv10 mà max str,int,luk,dex)
Skill Ăn cắp Skill của Phantom không hoạt động :|
1 số skill của mihile chưa hoạt động T-T
Có 1 số map chưa update
v.v
BONUS
List Job ID:

1 trong 2 link

HAPPY NEW YEAR GAMEZONE

--- Chào bạn. Mình rất thích bài của bạn về Mapple. Mình cũng thích game này lắm ^^. Mình đã cài bản này theo hướng dẫn của bạn và gặp một số lỗi như sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Mong bạn giúp đỡ mình!! Híc híc :((:((:((

pthinh145
13-05-13, 12:11 PM
--- Chào bạn. Mình rất thích bài của bạn về Mapple. Mình cũng thích game này lắm ^^. Mình đã cài bản này theo hướng dẫn của bạn và gặp một số lỗi như sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Mong bạn giúp đỡ mình!! Híc híc :((:((:((
copy 2 file jar vào
C:\Program Files\Java\jre7\lib
C:\Program Files\Java\jre7\lib\ext
C:\Program Files\Java\jre7\lib\security
C:\Program Files\Java\jdk1.7.0_07\jre\lib
C:\Program Files\Java\jdk1.7.0_07\jre\ext
C:\Program Files\Java\jdk1.7.0_07\jre\secutity
Bỏ mấy file trong này vào client trừ file ijl15.dll trong đó mở len.ini lên sửa chỗ Google.co.il thành 127.0.0.1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down Source này về test ==
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!PJZFjJTC!HeK8iiUmlf-8__yFfWlXdSU1nGJmxXAjgsKArH2K368
cậu đưa nguyên link gốc như vậy lỡ bạn ấy ko bik chỉnh lại cho phù hợp với MySQL thì sao :))

TALovexm
13-05-13, 01:04 PM
copy 2 file jar vào
C:\Program Files\Java\jre7\lib
C:\Program Files\Java\jre7\lib\ext
C:\Program Files\Java\jre7\lib\security
C:\Program Files\Java\jdk1.7.0_07\jre\lib
C:\Program Files\Java\jdk1.7.0_07\jre\ext
C:\Program Files\Java\jdk1.7.0_07\jre\secutity
Bỏ mấy file trong này vào client trừ file ijl15.dll trong đó mở len.ini lên sửa chỗ Google.co.il thành 127.0.0.1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cậu đưa nguyên link gốc như vậy lỡ bạn ấy ko bik chỉnh lại cho phù hợp với MySQL thì sao :))

Cảm ơn cậu. Tớ đã vào đc game cậu ạ. nhưng khi vừa vào chỗ đăng nhập ý thì nó out ra ngoài lun ý. :( hok biết làm sao nứa cậu ạ.. :(. Cậu chỉ mình nha!!

pthinh145
13-05-13, 02:14 PM
xài server j thế ...................

TALovexm
13-05-13, 07:25 PM
Mình sài EvoMS. cậu ạ :(. Mình k biết fai làm gì nữa hiz

missyou90
14-05-13, 11:49 AM
cho mình hỏi để cài được ver 117 này thì yêu cầu cấu hình máy ra sao và có phải cài thêm phần mềm hỗ trợ gì không VD: NetFrame...

chubao00
15-05-13, 01:46 PM

missyou90
15-05-13, 05:27 PM
Thỉnh thoảng đi vào góc map lại bị dis, có ai bị như vậy không và làm thế nào để khắc phục vậy

shell1508
16-05-13, 09:11 AM

Mình up client khác chơi đc 2 client cùng lúc là đc

Thỉnh thoảng đi vào góc map lại bị dis, có ai bị như vậy không và làm thế nào để khắc phục vậy

Map nào v bạn?

missyou90
17-05-13, 06:36 AM
Map nào v bạn?[/QUOTE]

là do lag khi ấn nút quá nhanh đã khắc phục đc, thank bạn
tiện hỏi luôn có file SQL về shop item của các char và shop scroll ko bạn đánh toàn tự đi săn đồ, hơi mệt. Cả throwing star nữa
thank trc nha.

MicTz
19-05-13, 03:06 AM
ai cho gm commands của ver này k :">

pr0vanban1
20-05-13, 02:49 PM
có ai biết cách chơi trên win 8 mà không bị lỗi không?

shell1508
20-05-13, 03:23 PM
ai cho gm commands của ver này k :">
!help nó ra 1 listr nhé
:)
30 charrrrrrrrrrrr

missyou90
23-05-13, 08:27 AM
Hix, sao vào map Horntail với Chaos Horntail mà không thấy nó đâu vậy, đánh cái trái tim nó mỏi tay mà nó không ra, có cách nào khác gọi nó ra ko vậy mọi người ơi.

lamuydanh
24-05-13, 02:01 PM
Mình bị lỗi !!! help <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pthinh145
24-05-13, 04:51 PM
Mình bị lỗi !!! help <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pr0vanban1
25-05-13, 09:10 AM
có ai dùng win 8 mà chơi đuợc không, giúp mình

jetohat
25-05-13, 01:46 PM
có ai dùng win 8 mà chơi đuợc không, giúp mình

Win 8 hình như phải dùng Client v117.5

pthinh145
25-05-13, 02:20 PM
Win 8 hình như phải dùng Client v117.5
có client v117.5 nữa hả 8-}8-}

jetohat
25-05-13, 05:45 PM
có client v117.5 nữa hả 8-}8-}

Chả nhớ là 117.2 hay 117.5 nữa 8-} , lần trước cài trên wni 8 ngon lành mà :3

pr0vanban1
25-05-13, 10:35 PM
xin thưa mọi người là localhost 117.2 mở ra vẫn là v117.1, vãi thật

lamuydanh
26-05-13, 11:21 AM

sv nào bạn 30 Chả ?????????:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:( (:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((

pr0vanban1
26-05-13, 08:34 PM
sv nào bạn 30 Chả ?????????:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:( (:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((
thế bạn không down sv à, phải có sv thì mới chơi đc chứ

lamuydanh
27-05-13, 09:02 AM
thế bạn không down sv à, phải có sv thì mới chơi đc chứ

???? là sao mình không hiểu sever nào ??????????

811659
27-05-13, 10:33 AM

pr0vanban1
27-05-13, 08:26 PM

mình có topic cài hộ mà, bạn có thể tìm topic đó và add nick mình

???? là sao mình không hiểu sever nào ??????????

bạn tìm topic của mình ý, mình cài hộ mà. Bạn có thể tìm topic đó và add nick mình ( mình cài bằng teaviewer)

missyou90
29-05-13, 09:42 AM
Có ai có file về các line hidden không, có thì share tớ với.

masterchief_23
09-06-13, 02:02 PM
cài xong vào chơi thấy lỗi lung tung luôn :v
- lập acc bị báo ko dc sử dụng tên
- lập char phantom hay milie bị start ở maple island luôn, ko về dc đảo đầu tiên để làm cái job
- đồ cash shop ít hơn cả v114 :v
- vài portal bị tắc
- quest job đơ nặng
+ explorer : tắc luôn quest job đầu
+aran : như trên
+ magician : ko lên dc job 2
mà cũng ko có job demonhunter hay mercerdes :v
chắc do e cùi chứ bác nào fix hộ e vs. sao các bác cài ko bị lỗi gì hết vậy. e ngồi cầm cái dao cạo phệt mấy con ốc đến lv 200 rồi T.T

missyou90
10-06-13, 08:48 AM
@masterchief_23 job nào bị lỗi quét thì bạn set job bằng mysql, đối với những job bị lỗi như kiểu aran thì bạn lập 1 nv exp rồi set job cho nó các nv như demon hay mercerdes cũng vậy
List Job ID:

missyou90
19-06-13, 12:02 AM
Aran khi đánh không thấy hiện số combo nên có 1 số skill yêu cầu số combo không dùng đc, lỗi này fix sao vậy các bác, chỉ em với. Thank

p3g3123
20-06-13, 12:52 AM
bác nào giúp với cài được hết rồi vào tạo nhân vật lúc bấm ok nó cứ đứng yên chả tạo được là bị sao hả các bác :(( giúp em với

01286709955
19-07-13, 07:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> like torrent client v117 nè

lequocbao
21-07-13, 07:12 PM
Mình bị lỗi này ai giúp mình với

shell1508
27-07-13, 03:20 PM
Mình bị lỗi này ai giúp mình với

Bạn bị lỗi tràn bộ nhớ!
Thử cách này xem :D
Có 1 file tên logging.properties
Mỡ lên = notepad hoặc notepad++
tìm dòng
java.util.logging.FileHandler.limit =
thay số đằng sau nó = 50000 or lớn bé tùy thích
Rồi save lại, bật sv
:D

nhocminhtuan
27-07-13, 06:56 PM
shell bạn biết làm v125 offline không?

shell1508
27-07-13, 08:00 PM
shell bạn biết làm v125 offline không?

Mình chưa nghiên cứu bạn! :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

poluvhp5
27-07-13, 11:27 PM
shell ơi làm ver 132 đi cho nó máu :)) . Có hyper chơi cho nó sướng . À mà bạn ơi cái đoạn excute 3 file SQL ở chỗ nào thế . Mình đow source chỉ có 1 cái Sql thôi mà

nhocminhtuan
29-07-13, 01:26 AM
Mình chưa nghiên cứu bạn! :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Thích luminous quá mà không biết bao h ra offline chơi nữa....Nếu được rất mong bạn làm thử xem

shell1508
30-07-13, 04:00 PM
shell ơi làm ver 132 đi cho nó máu :)) . Có hyper chơi cho nó sướng . À mà bạn ơi cái đoạn excute 3 file SQL ở chỗ nào thế . Mình đow source chỉ có 1 cái Sql thôi mà

Source đó thu gom trên ragezone ít lỗi nên 1 cái sql thôi ' 3'

proskill3
30-07-13, 05:10 PM
Source đó thu gom trên ragezone ít lỗi nên 1 cái sql thôi ' 3'

hjx bạn có làm được ver nào mới hơn 117 không mình chán cái win 8 quá không chơi được trong khi máy không cài được win khác

shell1508
30-07-13, 08:40 PM
hjx bạn có làm được ver nào mới hơn 117 không mình chán cái win 8 quá không chơi được trong khi máy không cài được win khác

:D có 1 giải pháp là cài vmware HĐH winxp or win7 rồi play, vmware thì tiện ở chỗ là nó có thể đem đi đâu chơi cũng đc, chỉ cần cài 1 lần thôi nhưng bất lợi là hơi nặng :>

proskill3
30-07-13, 09:58 PM
:D có 1 giải pháp là cài vmware HĐH winxp or win7 rồi play, vmware thì tiện ở chỗ là nó có thể đem đi đâu chơi cũng đc, chỉ cần cài 1 lần thôi nhưng bất lợi là hơi nặng :>

đã thử và toạch!! =)) mình cài cả win 7 lẫn xp kết quả vẫn hiện cái lỗi themida gì ý như của win 8

pthinh145
30-07-13, 10:45 PM
đã thử và toạch!! =)) mình cài cả win 7 lẫn xp kết quả vẫn hiện cái lỗi themida gì ý như của win 8
vãi thế mình cài và chơi đc hết xp và 7 trừ win 8 à :D

proskill3
31-07-13, 04:04 AM
vãi thế mình cài và chơi đc hết xp và 7 trừ win 8 à :D

nhọ :) thôi thì giờ đành đợi ver mới chứ biết làm thế nào ^^

ljsmena
31-07-13, 08:38 AM
cho em hỏi em đang có maple story offline v114
vậy em có cần dow v116 hay chỉ cần patch v117 thôi?

proskill3
31-07-13, 09:05 AM
cho em hỏi em đang có maple story offline v114
vậy em có cần dow v116 hay chỉ cần patch v117 thôi?

down 116 rồi patch 117 chứ bạn :)

ljsmena
31-07-13, 09:15 AM
Vậy là từ v114 k patch đc lên v117 hả anh
vậy em dow client v116

pthinh145
31-07-13, 10:28 AM
Vậy là từ v114 k patch đc lên v117 hả anh
vậy em dow client v116
thích patch thì patch nhưng tự tìm patch v114 lên v115 rồi v115 lên v116 rồi v116 lên v117 =))

shell1508
01-08-13, 03:29 PM

XP mode for win8/win 7 thì sao nhỉ :?

proskill3
01-08-13, 04:29 PM
XP mode for win8/win 7 thì sao nhỉ :?

092ban
02-08-13, 03:35 PM

LeoK.Love
02-08-13, 03:51 PM
dump lại các files .bat/2short

092ban
02-08-13, 04:09 PM
dump lại các files .bat/2short

bạn chỉ mình được không , sry mình mới làm lần đầu nên không rành mấy vụ này lắm :(

ladinhquan
03-08-13, 04:34 PM
Shell. Win8 x64 cài SQL k đc :| k hiểu sao nhỷ. Cài đc cái MySQL rồi còn cái tool win32 đc nhỷ. tìm xài x64 mà k có

mrbeengok
03-08-13, 04:43 PM

ladinhquan
03-08-13, 04:56 PM

MrBee DDS EMS à?
k kết nối đc sv

mrbeengok
03-08-13, 08:31 PM
MrBee DDS EMS à?
k kết nối đc sv

Uk mình có chơi Extalia MS có ảnh hưởng gì đến game off 117 này ko ?
DDS là sao hả bạn. Sửa lỗi ko kết nối sv này ntn

LeoK.Love
04-08-13, 11:06 AM

Uninstall mysql đi rồi install lại là hết vấn đề. Xài Your Uninstaller! để gỡ bỏ sạch sẽ nhé.

shell1508
04-08-13, 04:48 PM
Shell. Win8 x64 cài SQL k đc :| k hiểu sao nhỷ. Cài đc cái MySQL rồi còn cái tool win32 đc nhỷ. tìm xài x64 mà k có

Mình dùng Tool for MySQL 32x để làm việc dễ hơn thôi :D
Bạn có thể cài netcat 64x hoặc mySQL Workbench 64x :)

be0ng000
15-08-13, 07:44 PM
èo down về mà bị như thế này là sao vậy :(( cần chỉ dẫn

proskill3
16-08-13, 06:47 AM
èo down về mà bị như thế này là sao vậy :(( cần chỉ dẫn

lỗi này là do bản cài lỗi rồi mình nghĩ bạn thử cài lại nếu không được thì tải lại ~o)~o)

be0ng000
17-08-13, 03:46 AM
lỗi này là do bản cài lỗi rồi mình nghĩ bạn thử cài lại nếu không được thì tải lại ~o)~o)

Mình đã tải lại 3 4 lần ở web này và 1 2 lần ở những chỗ khác vẫn ko đc ... :((

proskill3
17-08-13, 06:35 AM
Mình đã tải lại 3 4 lần ở web này và 1 2 lần ở những chỗ khác vẫn ko đc ... :((

ban thử tải setup này xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là bộ cài khác với của global hoặc có vài pivate sever có file rar tải về giải nén chứ không phải cài

be0ng000
18-08-13, 04:04 AM
ban thử tải setup này xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là bộ cài khác với của global hoặc có vài pivate sever có file rar tải về giải nén chứ không phải cài

katakesi25
26-02-14, 10:00 AM
Bác nào cho e xin link down client với !

kiepdoden
28-02-14, 12:52 PM
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ookurooo
05-03-14, 12:43 PM
sao dump item rồi vs excute cái drop_data gì đó rồi mà sao đánh boss vẫn ko drop đồ vậy, bạn nào fix đc rồi giúp mình vs

shell1508
09-03-14, 01:19 AM
sao dump item rồi vs excute cái drop_data gì đó rồi mà sao đánh boss vẫn ko drop đồ vậy, bạn nào fix đc rồi giúp mình vs

Thêm vào là ok mà :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

pr0vanban1
01-05-14, 09:43 AM
có ai biết cách fix lỗi themida không? :((

promisepainst
25-07-14, 04:02 PM
sv này chơi được trên win8 không vậy mọi người

shell1508
26-07-14, 01:29 PM
sv này chơi được trên win8 không vậy mọi người

Không đc nhé -_-
3000000000000000000000000000000

sockham113
14-10-14, 08:19 AM
shell ơi giúp với copy lochost vào rồi nó cứ thế này không à

acosa712
17-11-14, 01:39 PM
shell ơi giúp với copy lochost vào rồi nó cứ thế này không à

lâu rồi mới quay lại,nhìn qua có thể thấy lỗi này do :
1)chưa bật server
2)chưa chỉnh đúng ip server
3)chưa tắt firewall
4)nguyên nhân khác :))