PDA

View Full Version : [Rip WebGame] Hướng dẫn RIP tất WebGame Server mà CLB hiện có

kelalung
04-02-13, 08:04 PM
Chào các bạn, nhân dịp đầu năm mới, mình xin góp 1 bài viết chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người. Mình thì tham gia GZ lâu rồi, lúc trước thì sôi nổi lắm, giờ thì im hơi lặng tiếng bớt rồi.
Và mình vào chủ đề chính cho các bạn khỏi sót ruột.
Bạn có server và client của Webgame Tàu, và rất may mắn bạn tìm thấy 1 NPH game việt nam lại mở webgame này, và bạn muốn việt hóa nó. Theo bạn thì làm sao để có source web flash của mấy Webgame của NPH, private kia một cách nhanh chống và hiệu quả, không mất thời gian cho việc mò mẫm từng file, từng thư mục ?

Và sau đây là câu trả lời của mình, các bạn xem video nhá:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Webgame dùng trong video là : tiêu dao giang hồ
Các phần mềm dùng trong video:

Fiddler2
Directory Lister Pro
HTTrack Website Copier

minh.mrmit
04-02-13, 11:21 PM
mấy cái này mà rip web thì toẹt vời \:D/
cơ mà tớ vẫn thích Ctrl U =))

hai07dv
05-02-13, 01:25 AM
t dùng mỗi cái tools do dung059 share ..Nhanh chóng, nhẹ nhàng không rườm ra (chỉ 3 click) là down được resource

saokungduoc
05-02-13, 08:17 AM
t dùng mỗi cái tools do dung059 share ..Nhanh chóng, nhẹ nhàng không rườm ra (chỉ 3 click) là down được resource

tools gì vậy U! share lại cho mình đi

thanks

HeavenGames
05-02-13, 08:26 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuongpzo
06-02-13, 07:51 PM
ai có tool mà mình cảm thấy ngon thì up lên cho mọi người đi

cuongpzo
06-02-13, 07:58 PM
Chào các bạn, nhân dịp đầu năm mới, mình xin góp 1 bài viết chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người. Mình thì tham gia GZ lâu rồi, lúc trước thì sôi nổi lắm, giờ thì im hơi lặng tiếng bớt rồi.
Và mình vào chủ đề chính cho các bạn khỏi sót ruột.
Bạn có server và client của Webgame Tàu, và rất may mắn bạn tìm thấy 1 NPH game việt nam lại mở webgame này, và bạn muốn việt hóa nó. Theo bạn thì làm sao để có source web flash của mấy Webgame của NPH, private kia một cách nhanh chống và hiệu quả, không mất thời gian cho việc mò mẫm từng file, từng thư mục ?

Và sau đây là câu trả lời của mình, các bạn xem video nhá:

Webgame dùng trong video là : tiêu dao giang hồ
Các phần mềm dùng trong video:

Fiddler2
Directory Lister Pro
HTTrack Website Copier

MÌNH RIP tất cả các file mình thiik về webgame mình muốn chơi... Sau khi copy chúng vào sever của trung quốc, chạy sever và vào chơi thì nó ko thấy nhân vật của chúng, chỉ thấy hình như pic bình thường (ko giao diện luôn) ta mới đau... bạn bít cách sửa ko giúp tớ với, cụ thể là webgame cậu đang hướng dẫn RIP đấy....

haidang115
13-02-13, 07:34 PM
MÌNH RIP tất cả các file mình thiik về webgame mình muốn chơi... Sau khi copy chúng vào sever của trung quốc, chạy sever và vào chơi thì nó ko thấy nhân vật của chúng, chỉ thấy hình như pic bình thường (ko giao diện luôn) ta mới đau... bạn bít cách sửa ko giúp tớ với, cụ thể là webgame cậu đang hướng dẫn RIP đấy....

cái này chắc là bạn chưa clear history rồi :P

lochungnet
06-03-13, 07:50 PM
Fiddler2
Directory Lister Pro
HTTrack Website Copier
Cho mình xin link download bản full đi hay portable cũng dc. Thanks

diephv
07-03-13, 02:20 PM
Nếu không có sẵn sever của TQ thì ko down dc à bạn

asdfjk
07-03-13, 02:52 PM
Tự mần thôi bạn :) Cứ vào bác gu gồ là ra hết thôi mà ;)

kelalung
07-03-13, 05:51 PM

nếu ko có server của bọn TQ thì còn 1 cách là bạn chơi game đó từ đầu đến lúc NPH nghỉ chơi,chơi game bằng IE nhá, chơi xong thì lấy source từ Temporary Internet Files nhá

kelalung
02-05-14, 01:59 PM
làm mới cho thành viên mới biết nào.........................

maxboy01
02-05-14, 08:49 PM
nếu ko có server của bọn TQ thì còn 1 cách là bạn chơi game đó từ đầu đến lúc NPH nghỉ chơi,chơi game bằng IE nhá, chơi xong thì lấy source từ Temporary Internet Files nhá

Bác nói thật hay đùa thế. >-) nếu làm như vậy đc thì tốt quá

progamevn2008
17-05-14, 05:56 PM
Thớt có thể share link download của nhứng soft trên ko, google link die sạch rồi

duonglinh2
13-06-14, 06:36 PM
Thớt có thể share link download của nhứng soft trên ko, google link die sạch rồi

cũng như bạn này thơt share link cho anh em đi .tìm mà die sạch .hoạch ai có soft gì hay cho anh em sài với

NNToan
13-06-14, 09:38 PM

Share đi bạn hiền :x
Nghe có vẻ ngon đấy

kautakckung
19-06-17, 06:00 PM

hóng bạn trẻ share :(. đợi lâu quá...................

ZhouJieLun
19-06-17, 06:34 PM
hóng bạn trẻ share :(. đợi lâu quá...................

Ông hải nghỉ clb 3 năm rồi giờ có còn cũng chả share được đâu =)))))))))))