PDA

View Full Version : [Xuân Quý Tỵ] Update + GiftCode Tân Thủ.

minh.mrmit
03-02-13, 08:41 PM
Trước tiên xin nói một số lời với các bạn.
Thứ nhất:
Web mình chạy trên phpmyadmin 5 nên 1 số bạn không import được databse vì dùng phpmyadmin cũ. Điển hình có bạn sài 2 nên không có collation phù hợp để import.
Thứ hai:
Web mình có cấu trúc databse khác với các website khác. Điển hình table account nên các bạn dùng database cũ chắc chắn sẽ không được
Thứ ba:
Một số người suốt ngày pm nhờ mình hỗ trợ mà lại lên đây để post bài nhận hỗ trợ người khác lấy tiền. Mình không support nữa thì.......8-}
Hãy nhìn lại bản thân mình đã làm được gì hay toàn dùng hàng share???
Và có người nói web của mình code có ý đồ? Thử hỏi bạn xem code chưa? Có code nào bị decode không? hay có javascript nào direct link không? Hay có connect tới database ngoài không? Ngay cả mục nạp thẻ tớ cũng để các bạn tự tích hợp 8-}
Thứ tư:
Chắc chắn các bạn làm theo video hướng dẫn thì website sẽ chạy ngon lành
Thứ năm:
Lỗi loading hay đăng nhập game là do file server.php. Cái này các bạn tự fix. vì file server đó của VuDung. Mình chỉ code chức năng của website mà thôi.

Video Hướng Dẫn Config

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Video Demo GiftCode Tân Thủ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Linkdownload : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass download : minh.mrmit

Chức năng cơ bản website cũ:
+Đăng ký
+Đăng nhập
+Đăng tin
+md5 password
+Đổi thông tin tài khoản
+Nạp thẻ(form chưa tích hợp - các bạn tự tích hợp nhé)
+Đổi vàng trong game
+Đăng nhập game từ trang chủ
+Xếp hạng cao thủ

Chức Năng Update
+Quên mật khẩu
+Giftcode Tân Thủ
+Sửa lại file server.php bị lỗi loading hoặc không tạo được nhân vật
+Thêm query cho các bạn dùng database cũ

Thân Chúc mọi người Tết vui vẻ.

mrsmith59
03-02-13, 08:46 PM
xin hỏi phần thay đổi mật khẩu của bạn, update xong vào game có bắt tạo nhân vật mới không?

bistro007_hp
03-02-13, 08:48 PM
đợi hàng test ........................

minh.mrmit
03-02-13, 09:02 PM
xin hỏi phần thay đổi mật khẩu của bạn, update xong vào game có bắt tạo nhân vật mới không?
bắt tạo nhân vật mới khi đổi pass là do trong table player cũng cần password và account bạn đã đổi chưa?

mrsmith59
03-02-13, 09:07 PM
bắt tạo nhân vật mới khi đổi pass là do trong table player cũng cần password và account bạn đã đổi chưa?

Tất nhiên là mình biết vấn đề này, và mình hỏi code của bạn.
Nên phải update cả 2 pass.
Mình cũng chưa test nhưng có ng bảo là làm như thế một lúc thì đăng pass cũ trong tb player tự về như cũ.

minh.mrmit
03-02-13, 09:12 PM
Tất nhiên là mình biết vấn đề này, và mình hỏi code của bạn.
Nên phải update cả 2 pass.
Mình cũng chưa test nhưng có ng bảo là làm như thế một lúc thì đăng pass cũ trong tb player tự về như cũ.

Mình đã test bản mình bình thường. Vì mình cũng update cả 2 pass.
Còn vấn đề nhảy pass ở table player thì có thể cho server chưa update thì đã log game???

mrsmith59
03-02-13, 09:19 PM
Mình đã test bản mình bình thường. Vì mình cũng update cả 2 pass.
Còn vấn đề nhảy pass ở table player thì có thể cho server chưa update thì đã log game???

Bạn cứ thử thay đổi pwd rồi logout, đăng nhập vào lại game nhé.
Nếu được thì là một tin vui tab player nó cho update :))

minh.mrmit
03-02-13, 09:26 PM
Để mai tớ test lại
bên bạn bị lỗi đó à?

ninhmca
03-02-13, 09:31 PM
tks chu thớt nhá.chiều vừa mới xin xong h đã có hàng rồi.test xem sao.;))

minh.mrmit
03-02-13, 09:37 PM
tks chu thớt nhá.chiều vừa mới xin xong h đã có hàng rồi.test xem sao.;))

Hi vọng là bạn tìm được cái gì gì đó trong code của tôi =))

bistro007_hp
03-02-13, 09:52 PM
Nếu mình import lỗi thì cách khắc phục??

minh.mrmit
03-02-13, 10:02 PM
Nếu mình import lỗi thì cách khắc phục??
bạn chơi cái này xem :D
Nếu mà vẫn bị mai mình up folder database lên ném vô
không thì bạn down xampp 1.81 ấy vì mình dùng xampp 1.81 để export mà

netenter84
03-02-13, 11:50 PM
em cài web bị lỗi này

Warning: mysql_fetch_array() expects parameter 1 to be resource, boolean given in D:\xampp\htdocs\huyetdiet\index.php on line 375
Tin tức
Xem thêm

Warning: mysql_fetch_array() expects parameter 1 to be resource, boolean given in D:\xampp\htdocs\huyetdiet\index.php on line 394
Sự kiện
Xem thêm

Warning: mysql_fetch_array() expects parameter 1 to be resource, boolean given in D:\xampp\htdocs\huyetdiet\index.php on line 411
Kinh Nghiệm
Xem thêm

Warning: mysql_fetch_array() expects parameter 1 to be resource, boolean given in D:\xampp\htdocs\huyetdiet\index.php on line 427

bên cạnh đó bấm id mật khẩu xong bấm đăng nhập nó vẫn vậy

caohaininh
04-02-13, 12:52 AM

Mình nghĩ chắc là phải cho chứ nhỉ, mà cũng chưa chắc nữa, thường thì cache thì chỉ cache những phần tĩnh thôi, các phần động thì chắc là ko cache chứ nhỉ.

Bác chủ thớt đã thử chưa, đổi xong đăng nhập vào pas cũ + mới mỗi cái 1 phát có đc ko ạ, mà cho em hỏi tắt memcache đi có ảnh hưởng gì vào cái game này ko nhỉ, cái memcache nhiều khi làm khó quá.:-B

minh.mrmit
04-02-13, 09:13 AM
em cài web bị lỗi này

Warning: mysql_fetch_array() expects parameter 1 to be resource, boolean given in D:\xampp\htdocs\huyetdiet\index.php on line 375
Tin tức
Xem thêm

Warning: mysql_fetch_array() expects parameter 1 to be resource, boolean given in D:\xampp\htdocs\huyetdiet\index.php on line 394
Sự kiện
Xem thêm

Warning: mysql_fetch_array() expects parameter 1 to be resource, boolean given in D:\xampp\htdocs\huyetdiet\index.php on line 411
Kinh Nghiệm
Xem thêm

Warning: mysql_fetch_array() expects parameter 1 to be resource, boolean given in D:\xampp\htdocs\huyetdiet\index.php on line 427

bên cạnh đó bấm id mật khẩu xong bấm đăng nhập nó vẫn vậy

File php.ini trong thư mục php của xampp nếu dùng xampp
display_error On -> Off

kiemthep
04-02-13, 10:47 AM
Mình làm như bạn hướng dẫn và web đã chạy rất ổn, nhưng mình không biết bây giờ làm gì để có thể chạy được game. Vì trước kia mình muốn khởi động game thì phải chạy file số 1.xxxxxxxxx già đó, sau đó chạy file số 2.xxxxxxxxxxxxxxx để khởi động sever. Bây giờ chạy web của bạn, mình chạy xampp xong thì không thể chạy 1.xxxxxxxxxxxxxx hoặc 2.xxxxxxxxxxxxxx để khởi động sever game, do đó khi click "vào game" tại web của bạn thì chỉ hiện ra màn hình đen load thôi. Mình hơn ngắn kiến thức, mong bạn chỉ dẫn.
Thank bạn

hachacpro
04-02-13, 11:04 AM
Bị lỗi gì vậy chủ topic ơi

bistro007_hp
04-02-13, 11:58 AM
Bị lỗi gì vậy chủ topic ơi
dùng xampp thì bỏ pas đi ở phần config là đc

ninhmca
04-02-13, 12:12 PM

lỗi Notice: Undefined index: user_id in C:\xampp\htdocs\huyetdiet\index.php on line 18 ở index là sao nhỉ.8-x

caohaininh
04-02-13, 12:26 PM
Các bạn bị lỗi ở trên là do chưa đăng nhập thôi, biến truyền vào ko có giá trị php ko đọc đc thôi nên hiển thị notice và warning, cách tắt đi là thêm cái này vòa đầu file.

error_reporting(E_ERROR | E_WARNING | E_PARSE | E_NOTICE);

caohaininh
04-02-13, 01:46 PM
Mình làm như bạn hướng dẫn và web đã chạy rất ổn, nhưng mình không biết bây giờ làm gì để có thể chạy được game. Vì trước kia mình muốn khởi động game thì phải chạy file số 1.xxxxxxxxx già đó, sau đó chạy file số 2.xxxxxxxxxxxxxxx để khởi động sever. Bây giờ chạy web của bạn, mình chạy xampp xong thì không thể chạy 1.xxxxxxxxxxxxxx hoặc 2.xxxxxxxxxxxxxx để khởi động sever game, do đó khi click "vào game" tại web của bạn thì chỉ hiện ra màn hình đen load thôi. Mình hơn ngắn kiến thức, mong bạn chỉ dẫn.
Thank bạn

Tại vì XAMPP và cái server nó tích hợp sẵn đều chạy port 80 cả nên ko thể chạy 2 cái cùng lúc là đúng rồi, bạn có thể vất hết phần web qua XAMPP rồi chạy XAMPP thôi hoặc ngược lại.;)

Thử vất cái đống mới down vào thư mục www thử xem.:)>-

ninhmca
04-02-13, 01:47 PM
Các bạn bị lỗi ở trên là do chưa đăng nhập thôi, biến truyền vào ko có giá trị php ko đọc đc thôi nên hiển thị notice và warning, cách tắt đi là thêm cái này vòa đầu file.

error_reporting(E_ERROR | E_WARNING | E_PARSE | E_NOTICE);

mình làm như #2 thì oke k bị lỗi nữa
File php.ini trong thư mục php của xampp nếu dùng xampp
display_error On -> Off

caohaininh
04-02-13, 02:35 PM
mình làm như #2 thì oke k bị lỗi nữa

bạn làm thế thì các page nào cần debug sẽ ko hiện lên thông báo cho bạn biết dòng có lỗi cụ thể nữa, như thế là tắt tính năng report bug của apache đi rồi. Tất nhiên là cũng đc rồi ko ảnh hưởng gì :)

hachacpro
04-02-13, 02:57 PM

Sever mình đâu có xài xampp đâu ta :|

hai07dv
04-02-13, 04:13 PM
Sever mình đâu có xài xampp đâu ta :|

Xài cái webserver có sẵn thì phải biết pass root của nó là gì ...thông thường có dạng root:root hoặc root:123456 or tùy thằng share nó set pass là gì :-h

kiemthep
04-02-13, 10:56 PM
Tại vì XAMPP và cái server nó tích hợp sẵn đều chạy port 80 cả nên ko thể chạy 2 cái cùng lúc là đúng rồi, bạn có thể vất hết phần web qua XAMPP rồi chạy XAMPP thôi hoặc ngược lại.;)

Thử vất cái đống mới down vào thư mục www thử xem.:)>-
Thank bạn đã quan tâm đến câu hỏi của mình.
Trước khi cài xampp thì mình đã thử đưa những cái ở web mới vào www rồi, nhưng ko thể IP data được. Data của web mới được chạy trên php phiên bản cao hơn so với cái php của web cũ. Sau đó mình cài xampp để chạy đc web mời thì lại không biết cách chạy sever sao cả. Maong các bạn chỉ giáo dùm mình

minh.mrmit
04-02-13, 11:12 PM
Thank bạn đã quan tâm đến câu hỏi của mình.
Trước khi cài xampp thì mình đã thử đưa những cái ở web mới vào www rồi, nhưng ko thể IP data được. Data của web mới được chạy trên php phiên bản cao hơn so với cái php của web cũ. Sau đó mình cài xampp để chạy đc web mời thì lại không biết cách chạy sever sao cả. Maong các bạn chỉ giáo dùm mình

Vậy nhé.
Bạn check khi chạy file 2.xxxxx có hiện thông báo server running không?
Nếu có mà vào game chỉ loading thôi thì lỗi này fix file server.php
nếu không database bị lỗi
Bạn có thể import lại database cũ
sau đó move các table của website tớ qua.
Chúc thành công

kiemthep
04-02-13, 11:55 PM
Vậy nhé.
Chúc thành công

Mình kiểm tra khi chạy 2.xxxxx thì ko báo server running. Mặc dù cái 2.xxxx này đã hoạt động bình thường (khi dùng web cũ và chạy 1.xxxx trước) mong bạn chỉ giáo thêm

minh.mrmit
05-02-13, 09:37 AM
Mình kiểm tra khi chạy 2.xxxxx thì ko báo server running. Mặc dù cái 2.xxxx này đã hoạt động bình thường (khi dùng web cũ và chạy 1.xxxx trước) mong bạn chỉ giáo thêm

Bạn Drop database của mình
Download query đính kèm ở #1
Dùng database cũ và run hết các query đó
Chúc thành công

fastclient1998
05-02-13, 09:45 AM
Link down die rùi bạn ơi. Up lại dùm cái

minh.mrmit
05-02-13, 09:54 AM
UPDATE phiên bản sửa lỗi linh tinh :-c

hai07dv
05-02-13, 03:30 PM
UPDATE phiên bản sửa lỗi linh tinh :-c

Sửa gì thế :-?...................

kiemthep
05-02-13, 05:04 PM
Bạn Drop database của mình
Download query đính kèm ở #1
Dùng database cũ và run hết các query đó
Chúc thành công

Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng khi run các query thì báo lỗi như phía dưới, nhờ bạn giúp dùm mình.

[SQL] CREATE TABLE `account` (  `id` int(11) NOT NULL AUTO_INCREMENT,  `username` varchar(128) NOT NULL,  `password` varchar(32) NOT NULL,  `webpass` varchar(50) NOT NULL,  `email` varchar(255) NOT NULL,  `passport` int(10) DEFAULT NULL,  `Name` varchar(255) CHARACTER SET utf8 COLLATE utf8_unicode_ci NOT NULL,  `Birthday` varchar(255) NOT NULL,  `phonenumber` int(12) DEFAULT NULL,  `bcoin` int(255) DEFAULT '0',  `admin` int(1) NOT NULL DEFAULT '0',  PRIMARY KEY (`id`)) ENGINE=InnoDB AUTO_INCREMENT=21 DEFAULT CHARSET=latin1

[Err] 1064 - You have an error in your SQL syntax; check the manual that corresponds to your MySQL server version for the right syntax to use near '`id` int(11) NOT NULL AUTO_INCREMENT,  `username` varchar(128) NOT NULL,  `pas' at line 1

minh.mrmit
05-02-13, 07:37 PM
Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng khi run các query thì báo lỗi như phía dưới, nhờ bạn giúp dùm mình.

[SQL] CREATE TABLE `account` (  `id` int(11) NOT NULL AUTO_INCREMENT,  `username` varchar(128) NOT NULL,  `password` varchar(32) NOT NULL,  `webpass` varchar(50) NOT NULL,  `email` varchar(255) NOT NULL,  `passport` int(10) DEFAULT NULL,  `Name` varchar(255) CHARACTER SET utf8 COLLATE utf8_unicode_ci NOT NULL,  `Birthday` varchar(255) NOT NULL,  `phonenumber` int(12) DEFAULT NULL,  `bcoin` int(255) DEFAULT '0',  `admin` int(1) NOT NULL DEFAULT '0',  PRIMARY KEY (`id`)) ENGINE=InnoDB AUTO_INCREMENT=21 DEFAULT CHARSET=latin1

[Err] 1064 - You have an error in your SQL syntax; check the manual that corresponds to your MySQL server version for the right syntax to use near '`id` int(11) NOT NULL AUTO_INCREMENT,  `username` varchar(128) NOT NULL,  `pas' at line 1

mình mới check lại câu truy vấn hoàn toàn bình thường mà nhỉ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sửa gì thế :-?...................
Thay đổi lại file server.php 1 chút. fix mấy lỗi ba lăng nhăng hihi

netenter84
05-02-13, 10:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png)

khi oánh id pass vào thì no như hình 1 ô đăng nhập vẫn vậy nhưng dùng được vào game

vào game chọn sever thì nó ra đen thui có mấy chữ xanh dươgn ko hiểu luôn

minh.mrmit
06-02-13, 07:58 AM

khi oánh id pass vào thì no như hình 1 ô đăng nhập vẫn vậy nhưng dùng được vào game

vào game chọn sever thì nó ra đen thui có mấy chữ xanh dươgn ko hiểu luôn

Login lại lần nữa. Cái này mình quên mất chưa fix. :D Hôm nay đang ở quê bao giờ về sẽ fix

hachacpro
07-02-13, 07:28 AM
Nhìn thì có vẻ rất ngon á nha
Mà hơi khó làm 1 chút xin hỏi cái phần tin tức trong ấy chép qua sever mình được ko nhỉ vì đang cần cái này thui :-* ( Sẽ giữ bản quyền )

minh.mrmit
08-02-13, 12:30 PM
Nhìn thì có vẻ rất ngon á nha
Mà hơi khó làm 1 chút xin hỏi cái phần tin tức trong ấy chép qua sever mình được ko nhỉ vì đang cần cái này thui :-* ( Sẽ giữ bản quyền )

Được bạn à. nhưng tớ chưa biết site bạn như thế nào
có dùng control ko
<:-P

131176
08-02-13, 01:00 PM
ai cài ko đc mình hỗ trợ = miệng cho
giúp anh Minh 1 tay
30 charrr

Yahoo : Rzll

hachacpro
18-02-13, 04:34 AM
Thank bạn :D

newbie_8x
22-02-13, 03:45 AM
cái trang new dính lỗi SQL injection . không nên sử dụng

cuocsongso2013
27-02-13, 12:50 PM
Sao mình vào trang localhost/phpmyadmin ko đc zậy ??? :((:((:((

Hải Lu
28-02-13, 05:02 AM
Em đã thử có kết quả khi điền giftcode vào thì đúng đc 5k trong database nhưng vào game lại thì chưa có thoát game ra vào lại phpmyadmin thì trở lại thành số 0 hjx hjx :-L:-L

haquyet123456
28-02-14, 03:36 PM
Up lại link cho ae đi bạn ơi ..............

supergunny677
07-03-14, 11:45 AM
Ai còn cho xin link download. uppppppppppppp

kenlucky2000
19-06-14, 03:58 PM
Up ! ai còn giữ bản này up lên cho newbie tham khảo với :(

boydtc
09-09-14, 10:53 PM
Vậy nhé.
Chúc thành công

ko liên quan lắm nhưng mà anh cho em hỏi chút là chỉnh sửa giá và các vật phẩm trong thương thành thì cần sửa những file nào vậy :-*:-*:-*

chip2014
25-01-15, 10:31 PM
file die, ai có cho xin link down :-s

dovanquynhz
21-03-16, 09:31 PM
Có cách nào gửi đồ trong dkvs2 không?