PDA

View Full Version : [JX] Xin tất cả các map có thể dùng dc cho sv BFF ???

trungkhuyen
03-02-13, 05:18 PM
Như tiêu đề, mình muốn xin 1 số Map nữa dùng dc cho sv BFF như: Mạn Bắc Thảo Nguyên, ... càng nhiều càng tốt! thanks các bạn!

Youekenres987
03-02-13, 06:11 PM
bạn nên dùng tool adđ mạp ..vs lại có mậplissr full

trungkhuyen
03-02-13, 06:30 PM
bạn nên dùng tool adđ mạp ..vs lại có mậplissr full

Mình có vào WorldSet.ini add id map vào rùi, nhưng ko biết làm sao đi xa phu lên nữa, mấy cái xa phu vẫn như cũ....

thaihoa91
03-02-13, 09:56 PM
Mình có vào WorldSet.ini add id map vào rùi, nhưng ko biết làm sao đi xa phu lên nữa, mấy cái xa phu vẫn như cũ....

Học code LUA để viết hàm di chuyển!

trungkhuyen
03-02-13, 10:56 PM
Học code LUA để viết hàm di chuyển!

mình tìm trong sv ko thấy file của xa phu đâu cả, chỉ có xaphu liên đấu, xa phu pld,... thui. ko thấy xa phu nào trong thành cả???

thaihoa91
04-02-13, 12:04 AM
mình tìm trong sv ko thấy file của xa phu đâu cả, chỉ có xaphu liên đấu, xa phu pld,... thui. ko thấy xa phu nào trong thành cả???

Cùng 1 hàm di chuyển, chỉ khác là thấy số ID maps và toạ độ vào thui !

trungkhuyen
04-02-13, 10:19 AM
Cùng 1 hàm di chuyển, chỉ khác là thấy số ID maps và toạ độ vào thui !
mình nghĩ mình đã bít chút chút ^^!
Mình vào file luyencong.lua, xem các hàm di chuyển máp mình copy rùi làm thêm 1 hàm nữa, sau đó đổi ID map và tọa độ là dc đúng ko ? Nhưng làm sao biết tọa độ mà add đây ?

À có phải mình đứng vị trí tọa độ đó rùi lấy X x8 còn Y x 16 ko?

thaihoa91
04-02-13, 12:16 PM
À có phải mình đứng vị trí tọa độ đó rùi lấy X x8 còn Y x 16 ko?

Ukm chính xác là vậy 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

trungkhuyen
04-02-13, 01:19 PM
Hii vui quá Hòa ơi, mình làm dc rùi. Vậy bây giờ mình đã biết rõ về Xa phu rùi ^^! Mình sẵn có làm đổi màu "hồng" màu của GM ở chổ xa phu luôn! chỉ có điều màu GM ko PK dc, vậy vào đâu sửa cho nó đánh dc vậy bạn? Với lại con ngựa ko có Bóng, và sv chỉ có âm thanh nền thôi, ko có âm thanh skill,...