PDA

View Full Version : [KT] Member đăng nhập vào game Dis và văng gameserver V2.6

Jackieldm
02-02-13, 09:04 AM
Mình đang cấu hình chạy GameServer V2.6 nhưng không hiểu sao, Member đăng nhập vào game là bị disconnect luôn cả GameServer, Bạn nào dính lỗi này rồi hướng dẫn dùm mình cái. Mình xin cảm ơn các bạn nhiều

linhpl2001
02-02-13, 09:13 AM
có tiền mua sever mà ko biết nó lỗi gì à haizzzz
VKL
Gà mở sever ai chơi :-t

giangbanlac
02-02-13, 09:52 AM
Ông giỏi vậy à mà nói ng ta.người như ông mau biến khỏi gamezone đi.ông hiểu gamezone là diễn đàn gì không.CẶN BÃ

nghichtu91
02-02-13, 10:07 AM
Ông giỏi vậy à mà nói ng ta.người như ông mau biến khỏi gamezone đi.ông hiểu gamezone là diễn đàn gì không.CẶN BÃ

CăXXX baxxx mà chú còn tham gia =))
---------------------------- thế chú cũng là cặn bã à ...............\m/

Jackieldm
03-02-13, 01:16 AM
Tôi có tiền mua gameserver là một chuyện, còn chuyện không biết thì phải hỏi, muốn giỏi thì phải học. Đừng bao giờ nghĩ rằng bạn thông minh hơn ai đó và chê ai đó gà hơn bạn. Rất nhiều lĩnh vực trong xã hội này tôi thua bạn về linh vực kiếm thế, chưa hẳn bạn hơn tôi về các lĩnh vực khác. Sống như bạn đúng như bạn kia nói là rất chí phải.

GoldenPhoenix
03-02-13, 07:44 AM
CăXXX baxxx mà chú còn tham gia =))
---------------------------- thế chú cũng là cặn bã à ...............\m/

Ông cũng hay rảnh đi ném đá thiệt, đọc lỹ lại câu của người ta đi là hiểu, cái từ đó là cho thằng kia, còn câu " có hiểu gamezone là diễn đàn gì không? " là nói cho thằng đó biết gamezone là diễn đàn chia sẻ, giúp đỡ... Đọc không kỹ là đi ném người khác. :(

chaolegion01
03-02-13, 08:24 AM
Mình đang cấu hình chạy GameServer V2.6 nhưng không hiểu sao, Member đăng nhập vào game là bị disconnect luôn cả GameServer, Bạn nào dính lỗi này rồi hướng dẫn dùm mình cái. Mình xin cảm ơn các bạn nhiều

Lỗi datbase , một là xóa datbase đi 2 là khi gamer log vào thì xem gameserver nào tắt và xem lại log, khi có một nhân vật với datbase bị lỗi log vào nó sẽ tắt đi, khóa char đó lại !

Đoán là vậy !

BMK
03-02-13, 09:55 AM
do thiêu conlumn safecode nên khi vào game nó không tìm thấy chổ để giải khóa và dẫn đến cash share

khắc phục bằng cách mở navicat lên open account và tổ hợp phím ctrl+d

Insert Feild
name tên là safecode
Type là int
Giá trị Length 12 ký tự

1 tấm hình demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Jackieldm
03-02-13, 04:21 PM
Thanks anh em đã xử lý được vấn đề này. Nhưng vẫn còn nhức đầu một vấn đề em đã chạy 6 GameServer và check đầy đủ WorldSet và đã mở Full Map nhưng khi member biến về một số thôn hay phái vì bị disconnect. Nếu anh nào có file Worlds Set chạy Full Map của bạn 2.6 thì cho em xin cái em cảm ơn. Cảm ơn Anh Quốc Bảo rất rất nhiều khi đã giúp đỡ các thắc mắc của New Member

BMK
03-02-13, 04:31 PM
Thanks anh em đã xử lý được vấn đề này. Nhưng vẫn còn nhức đầu một vấn đề em đã chạy 6 GameServer và check đầy đủ WorldSet và đã mở Full Map nhưng khi member biến về một số thôn hay phái vì bị disconnect. Nếu anh nào có file Worlds Set chạy Full Map của bạn 2.6 thì cho em xin cái em cảm ơn. Cảm ơn Anh Quốc Bảo rất rất nhiều khi đã giúp đỡ các thắc mắc của New Member

tức là di duyển map bị disconenct ? hay là sao bạn nêu rõ vấn đền tý :) minh hiểu sẽ giúp được bạn.

hiphop100chop
03-02-13, 04:56 PM
tức là di duyển map bị disconenct ? hay là sao bạn nêu rõ vấn đền tý :) minh hiểu sẽ giúp được bạn.

ý ông ấy nói là . =)) buồn cười quá :)) . gs của ông ấy là ông dễ bị mua lừa 5 đén 6 acc chui vào 1 map là disconnect chứ còn cái gì nữa :))

Jackieldm
03-02-13, 05:08 PM
Khi mình tạo nhân vật mới ở thôn như: Ba Lăng Huyện và Long Tuyền Thôn thì bị ngắt kết nối đó Anh Bảo à. Hay move vào thôn này cũng bị dính chưởng. Mặc dù em đã mở hết các GameServer rồi. Anh nào có file WorldSet chạy Full Map bản V2.6 cho em xin em cảm ơn nhiều ạ.

BMK
03-02-13, 05:13 PM
vậy la gameserver trail bên jxsf à :| nghe nói có gameserver nếu qu 5 người đăng nhập thi sẽ bị cash server không biết phải không còn workmap thì cái nào cũng vậy thui.

Jackieldm
03-02-13, 05:22 PM
Không phải anh Bảo ơi, em mới test mỗi chả của em à. Mà bị thế thật là ức chế quá đi. Cứ vào thôn là disconnect. Chỉ bị một số thôn và một số môn phái. Lão bán GameServer thì mất tiêu. Ức thật haizzz

hiphop100chop
03-02-13, 06:14 PM
Không phải anh Bảo ơi, em mới test mỗi chả của em à. Mà bị thế thật là ức chế quá đi. Cứ vào thôn là disconnect. Chỉ bị một số thôn và một số môn phái. Lão bán GameServer thì mất tiêu. Ức thật haizzz

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Jackieldm
03-02-13, 06:57 PM
Mình làm đủ thứ cách hết mà nó vẫn báo lỗi. Không biết do GameServer hay do mình config sai. GameServer này mình mua từ nguồn rất uy tín và danh vọng trong forum, bạn nào dính rồi thì hướng dẫn mình nha. Một Số map trong Thôn lại bị thế này và cả các map Môn Phái:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20130203184353.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20130203185823.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hiphop100chop
03-02-13, 07:16 PM
Mình làm đủ thứ cách hết mà nó vẫn báo lỗi. Không biết do GameServer hay do mình config sai. GameServer này mình mua từ nguồn rất uy tín và danh vọng trong forum, bạn nào dính rồi thì hướng dẫn mình nha. Một Số map trong Thôn lại bị thế này và cả các map Môn Phái:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20130203184353.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20130203185823.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đã nói rồi pm đi giúp cho :T :))

tuidangvui
03-02-13, 07:27 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20130203184353.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20130203184353.png)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20130203185823.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20130203185823.png)
theo hình thì tất cả các map deu bj lỗi mất kết nối, lỗi này ko phải do map, mà là item

Jackieldm
03-02-13, 07:49 PM
Mình Pm bạn hiphop100chop xong rồi. Nói nguyên nhân xong hết, mình nói chuyện rất lịch sự không hiểu sao bạn lại Ingore nick của mình luôn. Hix... Bạn rảnh thì giúp dùm mình cái nha bạn. Xin cảm ơn bạn.

hiphop100chop
03-02-13, 08:53 PM
đã giải quyết xong close topic

hiphop100chop
04-02-13, 10:18 AM
vậy la gameserver trail bên jxsf à :| nghe nói có gameserver nếu qu 5 người đăng nhập thi sẽ bị cash server không biết phải không còn workmap thì cái nào cũng vậy thui.