PDA

View Full Version : [TDGH] Share trước data + xmllib RIP của tieudao online việt hóa full text game

hai07dv
28-01-13, 10:16 PM
-Do mạng lag quá nên chưa up được swf rip của nó nên share trước cái txt + xml

Link down:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Copy đè vô centos đúng thư mục
/data/gameclient/elements/com/

Dùng winscp kết nối nhé

Hoặc các pác dùng để làm mẫu việt hóa cũng được vì ver nó update nhiều cái mà bản gốc chưa có :D

2 cái này việt hóa toàn diện chữ trong game :D các pác thích thì edit bản gốc TQ theo nó cũng được riêng cái lang..json thì xài rip luôn chứa full text ingame

Demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221735.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221735.jpg)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221720.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221720.jpg)

===========
Cái web add KNB mình xài cả trăm lần vẫn nhận KNB ngon lành ....Không hiểu sao các pác ko dùng được nhỉ =))=)) LOL

==================
Tiếp theo là folder swf element\com\assest

Rip của tieu dao online

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn folder ui nặng quá các pác tự rip tiếp nhé..ngại up 200Mb <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Jymmy
28-01-13, 10:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

johansen
28-01-13, 10:38 PM
Xác nhận là mình dùng đc add KNB của bác hai07dv nhé

hai07dv
28-01-13, 10:44 PM

Rip của tieu dao online

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn folder ui nặng quá các pác tự rip tiếp nhé..ngại up 200Mb =))

LƯU Ý: ĐỂ KHÔNG BỊ LỖI CÁC BẠN VIỆT HÓA SWF + TXT + XML THEO MẪU RIP NHÉ ...CÒN NẾU COPY ĐÈ THÌ VẪN CHƠI ĐƯỢC TUY NHIÊN CÓ 1 VÀI BUG NHỎ ;))

gunnu25199
28-01-13, 10:47 PM
tks bác hót quá chỉ tiếc là linux chứ win thì mọc đầy private giống đao kiếm vô song

johansen
28-01-13, 10:53 PM
Share phần UI luôn đi bác hai07dv ơi. Cố gắng cài còn chơi tết

truongkg113
29-01-13, 01:34 PM
ko thì bác hướng dẫn RIP cái UI đi bác hai

zmioduz
29-01-13, 02:39 PM
tks bác hót quá chỉ tiếc là linux chứ win thì mọc đầy private giống đao kiếm vô song

các bạn chơi game này lâu (mình mới biết đến nó có 2 ngày) thì chỉ mình những file quan trọng đi mình cấu hình nó online cho -> server pri

gunnu25199
29-01-13, 02:45 PM
bạn nhắm cài chơi được chưa mà đòi pri, mình lần cả 2 ngày vẫn chưa load được cái sever nó đây.

cuongpzo
29-01-13, 06:15 PM
bạn nhắm cài chơi được chưa mà đòi pri, mình lần cả 2 ngày vẫn chưa load được cái sever nó đây.

Khôg hiểu pác nói gì chứ nhìn tên Nhân vật của hai07dcv trên hình thì cài đc rùi mà !!!

gunnu25199
29-01-13, 06:18 PM
mình đang nói zmioduz mà bạn. bạn ấy nói cài rồi mở pri mà

bybunk1
29-01-13, 06:22 PM
cài rùi
bị load game 5% mãi ko zo :|

hai07dv
29-01-13, 07:03 PM
cài rùi
bị load game 5% mãi ko zo :|

server chưa load xong

zmioduz
29-01-13, 09:20 PM

thì 2 ngày mình cũng có tải xong đâu. tại nó cũng linux thôi mình chơi trutien quen nên xem thử ấy mà .

hienteo
30-01-13, 07:40 PM
:(( Bác ơi giúp với em copy đè lên các file cũ xong vao Game nó không có hiển thị nhân vật.

tungmat1610
30-01-13, 07:58 PM
:(( Bác ơi giúp với em copy đè lên các file cũ xong vao Game nó không có hiển thị nhân vật.

Mình cũng bị y chang bạn lun T_T

hai07dv
30-01-13, 08:08 PM
Copy swf cũ vô lại

Sau đó chỉ cần copy 2 file sau là việt hóa khá đầy đủ

/data/gameclient/elements/com/data/language.json
/data/gameclient/elements/com/xmllib/xml.lib

tungmat1610
30-01-13, 08:09 PM
Copy swf cũ vô lại

Cám ơn Hải nhé................................

hai07dv
30-01-13, 08:26 PM
Các file swf gốc chỉ cần thay hình ảnh trong đó (lấy từ swf rip việt hóa) là ok ..copy đè có thể không tương thích ver...Đầu topic có note đó mà :)) ...swf chỉ có hình ảnh thôi không có text j hết khỏi vh ...khỏe reeeeeeeeeeeeeeee

hienteo
31-01-13, 11:30 AM
:D Các Bác thông cảm em tuổi " ăn xin " .. Bác Hải có file việt hóa PNC không cho em xin luôn :D

lionsimba
01-02-13, 09:47 AM
bác hải ơi sao copy mấy cái rip với ui vào rồi mà vào game vẫn thấy toàn chữ tàu :((

Tinypoker
01-02-13, 01:14 PM
bác hải ơi sao copy mấy cái rip với ui vào rồi mà vào game vẫn thấy toàn chữ tàu :((

cũng bị giống bác này :-? ai giải thik hộ vs [-O<

hai07dv
01-02-13, 03:23 PM

Xóa lịch sử (cache web) chưa .......Nếu xóa rồi mà vẫn Tàu thì chạy lại server là ok :))

Tinypoker
01-02-13, 03:48 PM
Xóa lịch sử (cache web) chưa .......Nếu xóa rồi mà vẫn Tàu thì chạy lại server là ok :))

thế con thanh menu bị lệch + ko hiện rank thì chỉnh sao anh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg:((

hai07dv
01-02-13, 04:03 PM
thế con thanh menu bị lệch + ko hiện rank thì chỉnh sao anh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg):((

Không hiện rank thì chưa fjx được

Còn cái icon lệch thì dùng cái t1ViewUI TQ (add IMG việt hóa) ...sẽ không bị lỗi đó nữa

File này trong com\assest\t1ViewUI

Tinypoker
01-02-13, 04:16 PM
Không hiện rank thì chưa fjx được

Còn cái icon lệch thì dòng cái t1ViewUI TQ (add IMG việt hóa) ...sẽ không bị lỗi đó nữa

File này trong com\assest\t1ViewUI
Anh cho em xin cái file đó đc ko :| cái cũ em xóa xừ r :(

hai07dv
01-02-13, 04:27 PM
Anh cho em xin cái file đó đc ko :| cái cũ em xóa xừ r :(

UI đã add việt hóa ..copy đè vô nhé ..Không sợ lỗi vì gốc nó là tàu khựa mà =))

lionsimba
01-02-13, 05:57 PM
Copy swf cũ vô lại

sao mình làm theo mà lại bị màn hình đen zậy

khoatayls
14-02-13, 12:55 AM
Đã làm theo bạn hai07dv hướng dẫn thì bị lỗi không nhìn thấy nhân vật...xóa hết làm lại từ đầu thì lại bị màn hình đen...có ai bik fix lỗi màn hình đen ko???

khoatayls
14-02-13, 03:32 AM
àk mình làm đc hết mấy lỗi bên trên rồi nhưng mà lại lỗi ko có nhiệm vụ nào để làm cả...hjx

khoatayls
15-02-13, 04:32 AM
UI đã add việt hóa ..copy đè vô nhé ..Không sợ lỗi vì gốc nó là tàu khựa mà =))

hai07dv ơi sao giờ mình ko có nhiệm vụ rồi...xóa tất cả đi cài lại từ đầu + bung nén lại mới hết ( bản TQ 100% ) acc 1 pass 1 mà vẫn ko có nv để làm cả kể lúc mới lập nhân vật...giờ làm sao hả bạn...hay là phải download lại từ đầu hả bạn...:-s

BaBySumi
01-03-13, 06:01 AM
Hai ơi fix hết rồi sao vào không hiện nhiệm vụ vậy chỉ cách fix với

xmas123456
01-03-13, 02:42 PM
thanks bác upload, game ngon chưa phát hiện lỗi >:)

bybunk1
01-03-13, 03:19 PM
bác hải chỉ cách fix lỗi

màn hình ko hiẻn thị nhân vật hay nhiệm vụ với

bên 2pic kia có post ảnh rùi

a hải xem giùm w

luckyhappy
28-04-13, 12:51 PM
cái lỗi này fix sao mọi người ơi ai chỉ dùm mình với yh : luckyhappy270691
lỗi chep việt hóa rùi mà vẫn không việt hóa được hết
chỉ dùm mình với

omomoi
28-04-13, 01:07 PM
-Do mạng lag quá nên chưa up được swf rip của nó nên share trước cái txt + xml

Link down:
Copy đè vô centos đúng thư mục
/data/gameclient/elements/com/

Dùng winscp kết nối nhé

Hoặc các pác dùng để làm mẫu việt hóa cũng được vì ver nó update nhiều cái mà bản gốc chưa có :D

2 cái này việt hóa toàn diện chữ trong game :D các pác thích thì edit bản gốc TQ theo nó cũng được riêng cái lang..json thì xài rip luôn chứa full text ingame

Demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221735.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221735.jpg)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221720.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 221720.jpg)

===========
Cái web add KNB mình xài cả trăm lần vẫn nhận KNB ngon lành ....Không hiểu sao các pác ko dùng được nhỉ =))=)) LOL

==================

Rip của tieu dao online

còn folder ui nặng quá các pác tự rip tiếp nhé..ngại up 200Mb <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cậu có yahoo ko ,mình có 1 cái vps nhưng win8 ,ko biết cách cài ,giúp mình được không .TKs

anhphuongst
27-06-13, 12:32 PM
link die rùi bạn ơi hjx (*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)

::H[2]T::
27-07-13, 02:00 AM
Hình cách fix die hết ko xem đc gì
Mình vào khởi động server thì bị lỗi như này ai biết chỉ dùm với

Last login: Sat Jul 27 02:43:43 2013 from 192.168.200.1

hellofun
22-02-14, 06:58 PM
Đang tìm hiểu chút mà link down die hết.Bác nào làm ơn post lại cho mình cái link với.
Thanks!