PDA

View Full Version : [Tiêu Dao Giang Hồ] Cách add thêm KNB trong game

hai07dv
28-01-13, 03:05 AM
Đầu tiên down bộ web đã việt hóa + thêm phần nhận KNB (base)
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dùng winscp copy qua centos theo đường dẫn /data/gameclient

Chức năng KNB trong game sẽ có trình tự là nạp XU (cột yuanbao trong MYSQL db_tzrweb => table user) sau đó từ XU (yuanbao) qua KNB ingame (MYSQL db_tzrweb => table paylog)

Cách nhận XU và đổi thành KNB như sau

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025643.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025643.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025706.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025706.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025732.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025732.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025800.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025800.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025808.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025808.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025831.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025831.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025913.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025913.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025934.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 025934.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 030000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 030000.jpg)

============Bonus việt hóa ======
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 042129.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

gunnu25199
28-01-13, 03:10 AM
Bác hải rảnh teamviwer cho mình tí đc không, mình cài nãy giờ không đựoc toàn báo lỗi lúc bạn vmware.

khoctinhmhs
28-01-13, 07:16 AM
Sao add không nhằm nhò gì nhỉ, ngoài web báo đã nạp thành công mà vào game chả có gì cả, hải giúp cái xem nào

mrsmith59
28-01-13, 10:48 AM
add rồi phải chuyển mới nhận đc.............................................

hai07dv
28-01-13, 12:15 PM
Sao add không nhằm nhò gì nhỉ, ngoài web báo đã nạp thành công mà vào game chả có gì cả, hải giúp cái xem nào

add XU => đổi ra KNB => vô game thấy có tin nhắn thì ok :D

khoctinhmhs
28-01-13, 02:08 PM
add XU => đổi ra KNB => vô game thấy có tin nhắn thì ok :D

add xu rồi, đổi knb rồi vào game chả có gì cả

hai07dv
28-01-13, 02:10 PM
add xu rồi, đổi knb rồi vào game chả có gì cả

dùng nvicat connect 192.168.200.100:3306 root:123456 xem table paylog xem có info j ko

khoctinhmhs
28-01-13, 04:18 PM
dùng nvicat connect 192.168.200.100:3306 root:123456 xem table paylog xem có info j ko
Chả có gì cả, dùng web báo là chuyển knb thành công

hai07dv
28-01-13, 04:35 PM
Chả có gì cả, dùng web báo là chuyển knb thành công

Yahoo đâu đưa đây teamview phát nào

thiencoi55
28-01-13, 05:02 PM
tui cũng bị thế đổi rồi mà vẫn ko có thư :(

hienteo
28-01-13, 09:18 PM
:"> đúng là mình thử add KNB bằng web của bác hai07dv với acc mới không ăn thua, nhưng sử dụng acc user :1 pass 1 thì lại add được KNB theo cách của bác Hai07dv. Game này mà VNG nó phát hành thì hút máu có mà bét xác....#-o thử cường hóa đục lỗ ép đồ xịt như con vịt........ toàn tiếng khựa không hiểu gì cứ là bừa thấy có vẻ cũng ghê tay... Bác Hai07dv đã thương thì thương cho chót share cái việt hóa cho AE chơi zui zui với :x . Thanks

vibinhvn
28-01-13, 09:20 PM
GM tool nó đây tui chưa test mới lôi về hà hihi :X:X:X

link:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanks cái nhe

mrsmith59
30-01-13, 07:36 PM
Bạn nào kêu không add đc Vàng nhỉ.
Lí do : Nhân vật < 25 ( tối thiểu bao nhiêu mình không biết những nãy mình add lv 25 thì đc, lv 17 không được )

Đã test

hai07dv
30-01-13, 07:48 PM
Bạn nào kêu không add đc Vàng nhỉ.
Lí do : Nhân vật < 25 ( tối thiểu bao nhiêu mình không biết những nãy mình add lv 25 thì đc, lv 17 không được )

Đã test

Test kiểu gì thế pác ....chém chém ...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 195103.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 195103.jpg)

Ai nói add trực tiếp = tay đập phát die luôn ..cần thì teamview cho mà coi chớ có GATO =))

n0thingt0
30-01-13, 08:11 PM
hai có ol k team add vàng hộ mình với . Mình add hoài ko được !

mrsmith59
30-01-13, 08:37 PM
Test lúc nãy thì thấy thế. chém gì đâu. lúc lv dưới 10 thấy đổi xong ko nhận đc gì, ko có thư.

tungmat1610
30-01-13, 09:23 PM
Test kiểu gì thế pác ....chém chém ...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 195103.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 195103.jpg)

Ai nói add trực tiếp = tay đập phát die luôn ..cần thì teamview cho mà coi chớ có GATO =))

Bạn teamview cho mình đi mình add hoài mà không được,trang web báo thành công nhưng nhận không được
ID:453 949 690
pass:4043

bybunk1
31-01-13, 09:33 AM
đã làm dc tất cả rùi

game này rành lúm nên ko cần cái Việt Hóa :D

hai07dv
31-01-13, 06:24 PM
đã làm dc tất cả rùi

game này rành lúm nên ko cần cái Việt Hóa :D

Tôi chơi cũng đâu cần VH =)) vẫn PB , tiêu ,BOSS như thường =)) vì nó auto hết mà

hai07dv
31-01-13, 06:42 PM
Cách fix tài khoản nhận KNB như sau ..cái này trước mình bị không nhận được KNB ..check thì thấy lệnh id

Sau khi nào cách fjx này thì tạo nhiều acc và đều nhận KNB không lỗi

1/Kết nối MYSQL

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 183911.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 183911.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184115.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184115.jpg)

2/Xóa hết tài khoản đang có để rs ID
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184208.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

3/Chỉnh lại table user như sau

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184228.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184228.jpg)

Set key cho role_Id + auto tự tăng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184256.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184256.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184430.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184430.jpg)

tungmat1610
31-01-13, 07:51 PM
Cách fix tài khoản nhận KNB như sau ..cái này trước mình bị không nhận được KNB ..check thì thấy lệnh id

Sau khi nào cách fjx này thì tạo nhiều acc và đều nhận KNB không lỗi

1/Kết nối MYSQL

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 183911.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 183911.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184115.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184115.jpg)

2/Xóa hết tài khoản đang có để rs ID
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184208.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

3/Chỉnh lại table user như sau

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184228.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184228.jpg)

Set key cho role_Id + auto tự tăng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184256.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184256.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184430.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 184430.jpg)

Mình làm theo Hải nhưng vẫn không nhận được.........

hai07dv
31-01-13, 07:55 PM
Mình làm theo Hải nhưng vẫn không nhận được.........

Thế thì chịu rồi ..Mình không có lỗi nên ko tìm cách fjx khác nữa :))

tungmat1610
31-01-13, 07:57 PM
Thế thì chịu rồi ..Mình không có lỗi nên ko tìm cách fjx khác nữa :))

teamview giùm minh được không
453 949 690
2141

Alehap2010
31-01-13, 08:26 PM
hai07dv ơi giúp mình vs, mình hiện bị lỗi tạo acc mới ko login đc vào game, chỉ login đc vs acc mặc định là 1/1 thôi :(

xoxjerry
31-01-13, 11:17 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuongpzo
01-02-13, 04:21 AM
Cái này tớ mới vừa VH thử và phát hiện hehehe, cậu nhanh thật.....

namphongbody
01-02-13, 12:58 PM
Hi all!
Ai biết cách add vàng bằng Navicat hoặc GMTool không? chỉ mình với! Mình add bằng web thì thông báo có KNB, đổi sang xu thì báo thành công, nhưng vào game lại không có vàng. Tại sao???
Mở paylog thì có thông báo sau:

paylog does not have a primary key.
Updates to this table will be done using the following pseudo statement:
Update paylog SET ModifiedDieldsAndValues Where AllFieldsAndOldValues LIMIT1

Ai biết chỉ dùm. Thanks all.

bybunk1
01-02-13, 02:38 PM
hum bữa làm vẫn dc cái add KNB

hnay làm ik chang zy mak vẫn ko add dc

add xong zo game chả có thư gì cả T^T

kì thế!!? ai chỷ zùm

hai07dv
01-02-13, 04:31 PM
Kỳ ta ..Mình vẫn xài tốt ...:)) add chục lần vẫn ngon

Các pác nhớ tắt server đúng cách nhé :-"

bybunk1
01-02-13, 04:57 PM
:(( kì wa' hai ơi

team xem zùm mik ik

ko có KNB là sao chơi :((

388 866 952
8rkz63

cuongpzo
01-02-13, 07:48 PM
Kỳ ta ..Mình vẫn xài tốt ...:)) add chục lần vẫn ngon

Các pác nhớ tắt server đúng cách nhé :-"

thì có hd trong video của bọn GPH đó, cộng thêm cái của cậu nữa thì sai sót sao đc...

Giờ tớ đã giải nén chơi lại mà có add cũng ko được,, vãi thật, tối nó cho add mới đau chứ... không nhớ trc đó tớ có dev cái gì không nữa...

######
Ah mà đang chơi nhân vật trong game thì mở tab khác để chuyển đổi hay sao hải ???? trc đó tớ cũng cho 2 tab 1 chơi 1 chuyển đổi thì vào, giờ thì ko.
######

Hải, share lại códe chuyển đổi vàng của cậu đang xài cho mọi người được hem,

hai07dv
01-02-13, 07:56 PM
thì có hd trong video của bọn GPH đó, cộng thêm cái của cậu nữa thì sai sót sao đc...

Giờ tớ đã giải nén chơi lại mà có add cũng ko được,, vãi thật, tối nó cho add mới đau chứ... không nhớ trc đó tớ có dev cái gì không nữa...

######
Ah mà đang chơi nhân vật trong game thì mở tab khác để chuyển đổi hay sao hải ???? trc đó tớ cũng cho 2 tab 1 chơi 1 chuyển đổi thì vào, giờ thì ko.

Bấm vô nút ở trong thương thành nó sẽ tự nhảy sang url/pay.php?.....

Tinypoker
01-02-13, 08:01 PM
Tại sao nick use:1 pass1 lại add được vàng mà nick khác lại không add đc nhỉ :)]:)]

mrmin17
06-02-13, 02:10 PM
bác hải cho tui cai yahoo lun bac hai oi. yahoo : nhoxtai01

HellsAngel
06-02-13, 02:56 PM
Tại sao nick use:1 pass1 lại add được vàng mà nick khác lại không add đc nhỉ :)]:)]

Ko bjk các bác kia dùng code nào mà add đ.c knb nữa :(

Bác add ko đ.c knb là do trong table user của db_tzrweb cái roleid nó đang để 0 => ko trỏ vào character nào cả, bác vào trong table db_role_attr_p của tzr_game xem roleid của bác là bao nhiu thì chỉnh sửa lại là đ.c

Tinypoker
06-02-13, 02:59 PM
Ko bjk các bác kia dùng code nào mà add đ.c knb nữa :(

Bác add ko đ.c knb là do trong table user của db_tzrweb cái roleid nó đang để 0 => ko trỏ vào character nào cả, bác vào trong table db_role_attr_p của tzr_game xem roleid của bác là bao nhiu thì chỉnh sửa lại là đ.c

dùng cái này nhé bạn

HellsAngel
06-02-13, 03:06 PM
dùng cái này nhé bạn

Định dùng bản này cơ mà link dẹo r` :v

Tinypoker
06-02-13, 09:49 PM
Định dùng bản này cơ mà link dẹo r` :v

Của bạn đây:

tao7694
09-02-13, 01:57 PM
bác hải cho em cái yahoo để học hỏi nói chuyện với

s7v3t5k2
25-06-13, 08:53 PM
bạn hải hướng dẫn mình cách chỉnh sửa chỉ số nv được ko/ chơi 1m ko săn được boss lấy đồ. giúp mình nhé

hellofun
25-02-14, 10:29 AM
GM tool nó đây tui chưa test mới lôi về hà hihi :X:X:X

link:

thanks cái nhe

Bác up lại cái link GM tool cho mình được không?link kia die ko vào được?
Thanks!