PDA

View Full Version : [Gunny] Lỗi khi chạy server Gunny II của trminh

tlxichkiem
27-01-13, 09:56 AM
Khi em chạy server nó bị lỗi này
Dù đã thay tên cho ổ từ D sang E nhưng vẫn lỗi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai biết giúp em với

happyprince
27-01-13, 10:02 AM
Chưa config kìa bạn
phải cài thì mwois chơi đc chứ

tlxichkiem
27-01-13, 12:49 PM
mwois là gì hả bạn? Mà mình config rồi mà

tlxichkiem
27-01-13, 05:06 PM
Config được rồi nhưng em bị dình lỗi khác, khi chạy center.service thì nó hiện
Start center server failed: System.ServiceModel.AddressAccessDeniedException: HTTP could not register URL <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho em hỏi phải thêm port gì và folder nào theo yêu cầu trên ạ!
Vì lỗi đó xảy ra thì center service sẽ không hoạt động được và nhận giá trị false. Do đó server em không chạy :((

bachugacon122
27-01-13, 05:06 PM
Config được rồi nhưng em bị dình lỗi khác, khi chạy center.service thì nó hiện
Start center server failed: System.ServiceModel.AddressAccessDeniedException: HTTP could not register URL <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho em hỏi phải thêm port gì và folder nào theo yêu cầu trên ạ!
Vì lỗi đó xảy ra thì center service sẽ không hoạt động được và nhận giá trị false. Do đó server em không chạy :((

Chạy bằng quuyền admin
:-q:-q:-q:-q:-q

tlxichkiem
27-01-13, 05:23 PM
Em chạy được rồi nhưng sao đăng nhập nó luôn báo lỗi sai pass hoặc account
Em reg acc mới rồi nhưng vẫn lỗi

KunLuv
27-01-13, 05:25 PM
Em chạy được rồi nhưng sao đăng nhập nó luôn báo lỗi sai pass hoặc account
Em reg acc mới rồi nhưng vẫn lỗi

thử acc admin02 pass 123456,admin01 pass 123456,admin03 pass 123456 đi

tlxichkiem
27-01-13, 05:41 PM
Em đã thử hết rồi. Dùng tất cả các acc trong database rồi không được à

tlxichkiem
27-01-13, 05:55 PM
Không ai giúp em à!!!! :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

bachugacon122
27-01-13, 06:23 PM
Không ai giúp em à!!!! :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

Bạn kiểm tra lại các file config ở req
đồng thời kiểm tra lại cái db membership
chúc thành công

akon123
28-01-13, 05:44 PM
Còn lỗi này là sao vậy? :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thanks!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

tlxichkiem
29-01-13, 06:53 PM
Lỗi của mình sửa được rồi. Lời khuyên cho nhưng ai cũng bị là run lại database trên server khác nhé

itngoctuan
29-01-13, 11:51 PM
Lỗi của bạn là chưa config hết các file trong các thư mục nên nó báo lõi thế^^ Bạn không nên sửa cái gì cả chỉ cần cofig Ip, datasource... cho đúng như video hướng dẫn của trminh là được rồi cài IIS trỏ đúng là ok

Còn bạn Lỗi đăng nhập và đăng ký khi đưa lên mạng lan , bạn xem lại quá trình bạn cài trên IIS và Dải Ip bạn config có đúng ko, hình bạn đưa là lỗi trên IIS config lại trên đó nghen

Ah tiện đây cho em hỏi là bác nào vô game được rồi, Tăng GP để lên Max lv Xong nhưng chưa sét Pr... thành FFF trong DB thì khi mình vô ải viễn chinh nó vẫn báo level đầu tiên rồi quay ra thì cái level mình lại về ban đầu luôn và làm sao khi cứ vô game là nó thông báo mình thăng cấp nhưng cấp đã cho max hết rồi
Cảm ơn

akon123
30-01-13, 12:38 PM
Lỗi của bạn là chưa config hết các file trong các thư mục nên nó báo lõi thế^^ Bạn không nên sửa cái gì cả chỉ cần cofig Ip, datasource... cho đúng như video hướng dẫn của trminh là được rồi cài IIS trỏ đúng là ok

Còn bạn Lỗi đăng nhập và đăng ký khi đưa lên mạng lan , bạn xem lại quá trình bạn cài trên IIS và Dải Ip bạn config có đúng ko, hình bạn đưa là lỗi trên IIS config lại trên đó nghen

Ah tiện đây cho em hỏi là bác nào vô game được rồi, Tăng GP để lên Max lv Xong nhưng chưa sét Pr... thành FFF trong DB thì khi mình vô ải viễn chinh nó vẫn báo level đầu tiên rồi quay ra thì cái level mình lại về ban đầu luôn và làm sao khi cứ vô game là nó thông báo mình thăng cấp nhưng cấp đã cho max hết rồi
Cảm ơn