PDA

View Full Version : [MU] Pro giúp mình về luật giới hạn Rs với!

wwwkin
27-01-13, 12:37 AM
Hiện giờ mình đang dùng luật giới hạn Rs theo kiểu Top tên bảng xếp hạng từ: ( con số ví dụ thôi nha )
1 -> 10 thì rs x lần/1 ngày ( nghĩa là 10 ng đứng đầu Top trên bảng xếp hạng thì rs x lần/ ngày )
10 -> 20 thì rs y lần/ ngày
20 -> 40 thì rs z lần/ ngày...

Giờ mình muốn đổi luật theo kiểu cách Top 1 Sv số lần Rs: Ví dụ
Cách Top từ 0 đến 10 lần thì rs x lần /1 ngày ( Vd: người Top 1 Sv rs 100 lần thì những người Rs từ 90 đến 100 lần sẽ dc Rs x lần/ ngày.)
Cách Top từ 10 đến 30 lần thì rs y lần /1 ngày ( Vd: người Top 1 Sv rs 100 lần thì những người Rs từ 70 đến 89 lần sẽ dc Rs y lần/ ngày.)
Cách Top từ 30 đến 50 lần thì rs z lần /1 ngày...

Ai đã, đang dùng hoặc biết luật này cho mình xin với!

Thanks!

ntquang.info
27-01-13, 12:44 AM
Hiện giờ mình đang dùng luật giới hạn Rs theo kiểu Top tên bảng xếp hạng từ: ( con số ví dụ thôi nha )
1 -> 10 thì rs x lần/1 ngày ( nghĩa là 10 ng đứng đầu Top trên bảng xếp hạng thì rs x lần/ ngày )
10 -> 20 thì rs y lần/ ngày
20 -> 40 thì rs z lần/ ngày...

Giờ mình muốn đổi luật theo kiểu cách Top 1 Sv số lần Rs: Ví dụ
Cách Top từ 0 đến 10 lần thì rs x lần /1 ngày ( Vd: người Top 1 Sv rs 100 lần thì những người Rs từ 90 đến 100 lần sẽ dc Rs x lần/ ngày.)
Cách Top từ 10 đến 30 lần thì rs y lần /1 ngày ( Vd: người Top 1 Sv rs 100 lần thì những người Rs từ 70 đến 89 lần sẽ dc Rs y lần/ ngày.)
Cách Top từ 30 đến 50 lần thì rs z lần /1 ngày...

Ai đã, đang dùng hoặc biết luật này cho mình xin với!

Thanks!

Cái này là ghrs loại 2 của qwebmu, tức là cấu hình top1 1 ngày được reset 10 lần.
Thì nếu hiện tại top1 reset 90 lần + 10 lần ngày đó là max 100 reset, thì newmem mới vào có 10 lần reset + 90 lần của top1 là 100 reset, như vậy là bằng nhau, tuy nhiên top1 vẫn là top1 nếu nó reset max ngày và sớm nhất + rs max ghrs ngày của nó

Demo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đó là quy luật reset theo TOP 1

wwwkin
27-01-13, 12:54 AM
Cái này là ghrs loại 2 của qwebmu, tức là cấu hình top1 1 ngày được reset 10 lần.
Thì nếu hiện tại top1 reset 90 lần + 10 lần ngày đó là max 100 reset, thì newmem mới vào có 10 lần reset + 90 lần của top1 là 100 reset, như vậy là bằng nhau, tuy nhiên top1 vẫn là top1 nếu nó reset max ngày và sớm nhất + rs max ghrs ngày của nó

uhm, nhưng về cơ bản thì 2 luật trên khác nhau hoàn toàn.

1 cái là dựa theo bảng xếp hạng ( cái này dạng chia nhóm -> những người trong 1 nhóm sẽ rs giới hạn trong ngày ngang nhau, ko cần biết là cách nhau bao nhiêu lần rs ) --> những người trong 1 nhóm Top nếu rs đều tay thì sẽ ko bao giờ vượt dc nhau cho dù lần rs có cách nhau nhiều đi nữa.

1 cái là dựa vào số lần Rs cách Top 1, mình muốn đổi theo kiểu này để mọi người có khả năng lên top linh hoạt hơn thôi!

mrrainnt
27-01-13, 07:51 AM
Có phải ý bạn là như thế này không ? Ví dụ nhé :
Bắt đầu giới hạn Reset từ 0h00 ngày mới - Top 1 : 100 Lần, thì những bạn từ 90 đến 99 lần Reset sẽ được Reset x lần ?
tương tự như vậy phải không ? Nếu vậy thì cũng tương như giới hạn Reset của NBB đó bạn :)!

ntquang.info
27-01-13, 10:52 AM
Bắt đầu giới hạn Reset từ 0h00 ngày mới - Top 1 : 100 Lần, thì những bạn từ 90 đến 99 lần Reset sẽ được Reset x lần ?
tương tự như vậy phải không ? Nếu vậy thì cũng tương như giới hạn Reset của NBB đó bạn :)!

Sai rồi, NB là kiểu phân chia từng top 1, còn ở đây loại 2 của qweb mình là chỉ thêo top1 mà thôi, ngày đầu 0h nó sẽ lấy giá trị reset của top 1 là ví fuj 100 lần + ghrs max của nó ngày đó la 10 lần tức là từ 0h ngày 20/1 đến 23h59p ngày 20/1 thì nó sẽ có reset tối đa là 110 lần, và những top dưới top 1 là hạng 2 reset 80 lần thì ngày đó nó đựoc 80 lần + 30 lần reset = 110 lần và bằng top1, 1 thằng newmem rs 0 lần thì nó sẽ được 100 lần + 10 lần là 110 lần. Khi qua 0h ngày 21/1 thì sẽ cập nhật lại số reset của thằng top 1 là 110 lần, cứ thế tiếp tục. Đó là ghrs loại 2 theo top 1 của mình :D

Cậu có thể test tại đây để hiểu thêm: Demo1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và Demo2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thanh_ca
27-01-13, 11:29 AM
Giới hạn như nbb là chuẩn rồi.Nếu thay đổi thì nên thay đổi khoảng cách giữa các top thôi, như : top 1 - 10 rs x lần thì thay là top 1 - 5 (hoặc có thể thay số 5 = số khác ) rs x lần. Còn thay đổi theo số lần rs thì rất phức tạp với mu lâu dài.

ntquang.info
27-01-13, 12:59 PM
Giới hạn như nbb là chuẩn rồi.Nếu thay đổi thì nên thay đổi khoảng cách giữa các top thôi, như : top 1 - 10 rs x lần thì thay là top 1 - 5 (hoặc có thể thay số 5 = số khác ) rs x lần. Còn thay đổi theo số lần rs thì rất phức tạp với mu lâu dài.

Ý cái ghrs loại này, là dành cho k có sự chênh lệch reset, hoặc người mới vào đuổi top thoải mái hơn, không bị áp lực.

wwwkin
27-01-13, 01:10 PM

đúng rồi, nhưng mình newbie hok bit NBB là j, mình nhờ người sửa mà nó bảo phải viết lại toàn bộ code nên chưa làm dc nên mình lên 4r hỏi cho nhanh, ai hướng dẫn chi tiết hơn để mình áp dụng vào sv dc hok?! :x

ntquang.info
27-01-13, 01:38 PM
đúng rồi, nhưng mình newbie hok bit NBB là j, mình nhờ người sửa mà nó bảo phải viết lại toàn bộ code nên chưa làm dc nên mình lên 4r hỏi cho nhanh, ai hướng dẫn chi tiết hơn để mình áp dụng vào sv dc hok?! :x

qwebgame.net <- nhanh gọn ;) 30 charrrrrrrrrr

wwwkin
27-01-13, 11:49 PM
qwebgame.net <- nhanh gọn ;) 30 charrrrrrrrrr

bạn làm bên đó ah, mình có vào xem rồi, mình lần đầu tập làm Mu nên vẫn hok hiểu lắm, nếu làm theo nhu cầu của mình thì tính như thế nào nhỉ?!

ntquang.info
28-01-13, 04:53 PM
bạn làm bên đó ah, mình có vào xem rồi, mình lần đầu tập làm Mu nên vẫn hok hiểu lắm, nếu làm theo nhu cầu của mình thì tính như thế nào nhỉ?!

Có ghi rỏ ở trang chủ mà, cậu xem qua