PDA

View Full Version : [JX] Vấn đề kẹt nhân vật !

kubill
26-01-13, 05:33 PM
anh em tư vấn giúp mình cách giải quyết lỗi kẹt nhân vật với.
của mình nó bị rất nhiều tình trạng khác nhau khi chọn nhân vật xong.
ví dụ khi login xong => đánh acc và pass => đến mục chọn nhân vật => chọn xong log vào game thì bắt đầu nó bị kẹt
1> là bảng đang lấy thông tin nhân vật nó cứ chạy mãi.
2> là bảng lấy thông tin nhân vật ns đứng im như kiểu treo luôn.
3> là nó báo server đã đầy trong khi không hề đầy.
4> là nó báo không kết nói tới máy chủ, kiểm tra lại đường chuyền.
các lỗi trên mình đang nghi do lỗi map. vì 3 lỗi đầu mình đã chỉnh dc sau khi fix map nhưng lỗi thứ 4 thì vẫn chưa hết. anh em có biết dc nguyên nhân nào khác dẫn tới lỗi này ko? nếu là lỗi map thì anh em ai có bộ map cuẩn thì share cho mình dc ko.?
thanks mọi ng đã quan tâm !

thaihoa91
26-01-13, 07:20 PM
Ko có cách khắc fục, chỉ có cách đề fòng, đó là ko thoát game tại các bản đồ có ID từ 100 trở lên !

Edward_Newgate
26-01-13, 07:30 PM
Khi login ở GameServer sẽ báo PlayerLoadingDbFailed, lỗi này đa số chỉ xảy ra ở server nền SkyTeam (ATNTeam) khi đem online thôi, còn offline thì vi vu.

kubill
26-01-13, 08:02 PM
Ko có cách khắc fục, chỉ có cách đề fòng, đó là ko thoát game tại các bản đồ có ID từ 100 trở lên !

vậy nếu ko mở các map id từ 100 trở lên thì sẽ ok hả hòa?

Khi login ở GameServer sẽ báo PlayerLoadingDbFailed, lỗi này đa số chỉ xảy ra ở server nền SkyTeam (ATNTeam) khi đem online thôi, còn offline thì vi vu.
bạn nói rất chuẩn của mình đang bị cái lỗi PlayerLoadingDbFailed. như hòa nói thì ko có cách nào. bạn thì có cách ko chỉ cho mình với ???

greentears
26-01-13, 08:34 PM
vậy nếu ko mở các map id từ 100 trở lên thì sẽ ok hả hòa?

bạn nói rất chuẩn của mình đang bị cái lỗi PlayerLoadingDbFailed. như hòa nói thì ko có cách nào. bạn thì có cách ko chỉ cho mình với ???

pm qua Sky mua sv để về onl :D, chứ lấy sv share cho off mà đem onl thì là vậy đó :D

MinYeuVy
26-01-13, 08:39 PM
pm qua Sky mua sv để về onl :D, chứ lấy sv share cho off mà đem onl thì là vậy đó :D

Có bán cũng mừng, mà bán chắc tầm 20 chai :|

kubill
26-01-13, 09:03 PM

bạn có yh của họ ko này thì 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

nhocken2030
27-01-13, 09:51 AM
anh em tư vấn giúp mình cách giải quyết lỗi kẹt nhân vật với.
của mình nó bị rất nhiều tình trạng khác nhau khi chọn nhân vật xong.
ví dụ khi login xong => đánh acc và pass => đến mục chọn nhân vật => chọn xong log vào game thì bắt đầu nó bị kẹt
1> là bảng đang lấy thông tin nhân vật nó cứ chạy mãi.
2> là bảng lấy thông tin nhân vật ns đứng im như kiểu treo luôn.
3> là nó báo server đã đầy trong khi không hề đầy.
4> là nó báo không kết nói tới máy chủ, kiểm tra lại đường chuyền.
các lỗi trên mình đang nghi do lỗi map. vì 3 lỗi đầu mình đã chỉnh dc sau khi fix map nhưng lỗi thứ 4 thì vẫn chưa hết. anh em có biết dc nguyên nhân nào khác dẫn tới lỗi này ko? nếu là lỗi map thì anh em ai có bộ map cuẩn thì share cho mình dc ko.?
thanks mọi ng đã quan tâm !

Lỗi thứ 4 hình như là sai port bishop :)
cách fix cũng đơn giản

Linh_JX
27-01-13, 10:25 AM
cách fix cũng đơn giản

tức cươi thật ! sai port bishop sao chạy server ?

nhocken2030
27-01-13, 11:01 AM
tức cươi thật ! sai port bishop sao chạy server ?

tức cười thì cứ cười :)
Tớ trải qua nên tớ biết ^^

kubill
27-01-13, 12:12 PM
cách fix cũng đơn giản

tớ cũng đang nghi cái này với cả cái map id tren 100 như hòa nói. cách khắc phục các map id trên 100 thì tớ để lệnh cho nó chạy các nhân vật ở map có id 100 trở lên khi out sẽ tự động về ba lăng huyện . ko biét có ok ko nữa. còn cái bishop thì tớ chỉ nghi thôi nhưng vẫn chưa biết cách khắc phục. cậu có thể chỉ cho tớ ko