PDA

View Full Version : [JX] Ngũ hành của item help !

trungkhuyen
24-01-13, 11:27 PM
Cho mình hỏi Ngũ hành trong file item có quan trọng ko? Nó có ảnh hưởng đến option add vào ko? (vd: VK hệ mộc add Băng Sát ??)

Mình thấy file item có cái Bổng Địch Khái +1--->+10 all hệ Thủy. Nhưng đánh quái hệ Hỏa rớt ra hệ Hỏa :D Và Vk hệ Thủy (giống hệ trong file meele..txt) thì mới up +1>+2>+3...>+10 được, còn hệ khác thì up ko dc ???

jxvietnam
25-01-13, 07:48 AM
Cho mình hỏi Ngũ hành trong file item có quan trọng ko? Nó có ảnh hưởng đến option add vào ko? (vd: VK hệ mộc add Băng Sát ??)

Mình thấy file item có cái Bổng Địch Khái +1--->+10 all hệ Thủy. Nhưng đánh quái hệ Hỏa rớt ra hệ Hỏa :D Và Vk hệ Thủy (giống hệ trong file meele..txt) thì mới up +1>+2>+3...>+10 được, còn hệ khác thì up ko dc ???
vũ khí hệ mộc add băng sát vào cũng ko có lỗi gì đâu, cơ mà trừ khi bạn muốn đi ngược lại chiều hướng ngũ hành của jx
từ xưa đến nay ai cũng biết thủy - băng, mộc - độc, kim - stvl, hỏa - hỏa , thổ - lôi

trungkhuyen
25-01-13, 11:05 AM
vũ khí hệ mộc add băng sát vào cũng ko có lỗi gì đâu, cơ mà trừ khi bạn muốn đi ngược lại chiều hướng ngũ hành của jx
từ xưa đến nay ai cũng biết thủy - băng, mộc - độc, kim - stvl, hỏa - hỏa , thổ - lôi
Vũ Khí THƯỜNG:
Mình vào mealeeweapon.txt thì mình thấy các loại vũ khí THƯỜNG, mỗi loại có 10 cấp và đặc biệt khác với VKHKMP là... KHÔNG CÓ NGŨ HÀNH VÀ OPTION nhưng khi đánh quái hệ Thủy rớt vk bs,.... Còn VK HKMP thì lại CÓ DÒNG NGŨ HÀNH VÀ OPTION rõ ràng # với VK THƯỜNG!!!
=> Nếu phần Ngũ hành và Option Bỏ TRỐNG thì là sẽ RANDOM và TƯƠNG ỨNG với từng cặp Ngũ Hành + Option (hệ Thủy = option Băng Sát,...)???

Vũ Khí HKMP:
Option của HKMP thì ko nói rồi, vì nó phải cố định như vậy mới Đúng với từng môn phái.
Còn cái ngũ hành.. Rõ ràng là mình chọn Bổng CB từ cấp 1> cấp 10 tất cả là hệ hỏa (ko có hệ nào khác) vậy mà đánh quái hệ Thủy vẫn ra Bổng hệ Thủy ???

=> Option thì cố định, còn Ngũ hành lại ko cố định (mặc dù đã dc chọn)...vậy Ngũ hành mình chọn ko quan trọng rồi đúng ko?, Mình có thể để trống phần Ngũ Hành phải ko?

danghai1993
25-01-13, 06:41 PM
Bạn hỏi những câu giống như những người mới biết chơi Võ Lâm vậy ! /:)

Nếu bạn bỏ phần Ngũ hành trong HKMP thì trang bị sẽ không hiện lên opt ngũ hành , vậy thôi :-@

trungkhuyen
25-01-13, 07:43 PM
Bạn hỏi những câu giống như những người mới biết chơi Võ Lâm vậy ! /:)

Nếu bạn bỏ phần Ngũ hành trong HKMP thì trang bị sẽ không hiện lên opt ngũ hành , vậy thôi :-@

vậy HKMP ngũ hành gì cũng ko quan trọng ?? Vì để ngũ hành thủy mà khí đánh quái mộc cũng rớt hệ mộc à, mà khi đó option vần ko thay đổi
À mà hok hỉu sao Bổng hệ thủy mới cho ép +1 =>+2,... bổng (quái rớt) ko phải hệ Thủy ép ko dc :D

daiit98
03-02-13, 11:54 AM
Vô Cùng Đơn Giản Là Bạn Chưa Gán Bổng +2>+10 Cho Các Hệ Khác>-)