PDA

View Full Version : [JX] server build từ src khởi động file lua nào ?

borntolead
24-01-13, 08:21 AM
hiện tại tớ đang tập tành dev source nhưng gặp vấn đề ko gõ chính xác là khi game server chạy thì file lua nào đc run?

theo tìm hiểu 1 số người thì được nghe họ bảo là gmscript.lua được run khi khởi động GS nhưng khi search trog source thì thấy tại dòng 4774 của KPlayer.cpp có đoạn "Script->Load("\\script\\gmscript.lua");" nằm trong function "KPlayer::DoScript(char * ScriptCommand)"

line 4774 : Script->Load("\\script\\gmscript.lua");

từ những dòng code trên tớ nghĩ là gmscript được load khi có nhân vật nào đó login vậy sẽ load nhìu lần file gmscript nếu như có nhìu người login hoặc 1 người login nhìu lần.

sau khi tiếp tục tìm hiểu thì tớ thấy có đoạn code run ServerScript.lua năm trong file CoreSeverShell nên phân vân có phải GS chạy sẽ run SeverScript.lua không ?

KLuaScript * pStartScript =(KLuaScript*) g_GetScript("\\script\\ServerScript.lua");
sau khi tiếp tục tìm hiểu thì tớ dùng DEBUGWIN thấy có dòng báo khi khởi động srver ?

Load ServerScript failed [0x12fd9c]

- 3 vấn đề tớ cần hiểu là :

1 : khi run server có phải chạy file ServerScript.lua không hay run file nào ?
2 : Khi login nhân vật vào server nhân vật sẽ run file gmscript không hay file nào ?
3 : dựa vào dòng code nào trong source màk cậu có khẳng định trên ?

mong mọi người giúp đỡ giùm!!

lzlsky301
24-01-13, 08:37 AM
1. GS khởi động đúng là run ServerScript.lua. Nhưng phải fix về serverscript.lua GS mới load dc
2. Ko hề run file nào hết.
3. Ở hàm login player ko hề có khai báo run script
:D

greentears
24-01-13, 08:40 AM
cái này . . . . ko bek ^^
.....................................

borntolead
24-01-13, 08:54 AM
1. GS khởi động đúng là run ServerScript.lua. Nhưng phải fix về serverscript.lua GS mới load dc
2. Ko hề run file nào hết.
3. Ở hàm login player ko hề có khai báo run script
:D

hjx vậy cái gmscript được khởi động khi nào ?