PDA

View Full Version : [Gunny] Cần Hướng Dẫn Đưa ONLINE GUNNY II = No-IP

TxTiU
23-01-13, 08:56 PM
Hiện tại e đang sài bản gunny trên máy ảo của !!! thaihanhroile
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Em đã chạy OF và chơi ngon e tò mò đưa online và làm theo hướng dẫn của
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng vào game Ko ko
Vậy ai rành về đưa sv online trên máy ảo thì HD giúp ae dùm cái
Tks nhiều

TxTiU
24-01-13, 01:13 PM
đề nghị a thaihanhroile HD e cái

satthusoi
24-01-13, 01:53 PM
đưa lên online hả ? .

bachugacon122
24-01-13, 02:15 PM
đề nghị a thaihanhroile HD e cái

zmioduz
24-01-13, 07:01 PM

có hướng dẫn đưa tru tien lên online bằng no-ip không biết dùng dc chưa gunny không?

TxTiU
24-01-13, 07:44 PM
Ai biết đưa SV Gunny trên máy ảo lên ONLINE = No-ip hd e cái

zmioduz
25-01-13, 11:48 AM
Ai biết đưa SV Gunny trên máy ảo lên ONLINE = No-ip hd e cái

bạn chỉnh card máy ảo về brigde nha hoặc vmnet 0.

IP sever gunny .mình không biết hình như 192.168.1.200.

bạn phải biết hiệu modem của bạn. bạn lên mạng sẽ có HD chỉ NAT cho modem, nếu nat không dc thì DMZ cho nhanh.

hướng dẫn này của trutien nha tham khảo thôi nha:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dan dang ki No-ip va mo port.rar.file
pass: trutien

(thay ip trong hình thành ip sever của bạn nha. và mở port gunny (80)nha không phải port truien 29000)

nếu bạn chơi với số lượng 4-10 người thì mở online bằng hamachi. còn hơn 10 người thì NO-ip

vinh8c058
12-01-15, 10:45 AM
bạn chỉnh card máy ảo về brigde nha hoặc vmnet 0.

IP sever gunny .mình không biết hình như 192.168.1.200.

bạn phải biết hiệu modem của bạn. bạn lên mạng sẽ có HD chỉ NAT cho modem, nếu nat không dc thì DMZ cho nhanh.

hướng dẫn này của trutien nha tham khảo thôi nha:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dan dang ki No-ip va mo port.rar.file
pass: trutien

(thay ip trong hình thành ip sever của bạn nha. và mở port gunny (80)nha không phải port truien 29000)

nếu bạn chơi với số lượng 4-10 người thì mở online bằng hamachi. còn hơn 10 người thì NO-ip
CÁi đấy của bác cài port thôi phải config thêm nè
Chia làm 2 công đoạn
*ConFig IP Wan ( Mún biết IP Wan của mình là gì thì vô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhá)
+File Web.config và File config.xml trong thư mục client đăng nhập game+ file battle.xml + Vào SQL Server vào Db_Tank/Dbo.Server_list
*config IP Lan
- Trong Thư mục Road
+Road.Service.exe.config
+Road.Service.vshost.exe.config
-Trong Thư Mục Center
+Center.Service.exe.config
+Center.Service.vshost.exe.config
- Trong thư mục Fight
+Fighting.Service.exe.config
+Fighting.Service.vshost.exe.config

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sau Khi Mở Port Của bác zmioduz thì phải
Cái đấy của bác cài port thôi phải config thêm nè
Chia làm 2 công đoạn
*ConFig IP Wan ( Mún biết IP Wan của mình là gì thì vô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhá)
+File Web.config và File config.xml trong thư mục client đăng nhập game
*config IP Lan
- Trong Thư mục Road
+Road.Service.exe.config
+Road.Service.vshost.exe.config
+battle.xml
-Trong Thư Mục Center
+Center.Service.exe.config
+Center.Service.vshost.exe.config
- Trong thư mục Fight
+Fighting.Service.exe.config
+Fighting.Service.vshost.exe.config