PDA

View Full Version : [JX] Thay đồi số lượng quái trong Map...

trungkhuyen
23-01-13, 07:12 PM
Mình có vài điều thắc mắc mong các bạn giúp!

1. Làm sao tăng giảm số lượng quái trong 1 map nào đó ? vd: Ba Lăng huyện
2.Làm sao cho Boss Vàng xuất hiện random (or tại 1 tọa độ) trong 1 map ? Và sửa thời gian Boss hồi sinh lại ?
3.Làm sao biết Map nào sau khi mở sẽ dùng được ??
4.Làm sao add 1 nhóm quái (10 con quái) vào các tọa độ gần nhau trên cùng 1 map ??
5.Có cách nào + option " + kỹ năng" cho item ko ? sv BFF!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình ko dùng lệnh Admin nha, mình muốn chơi như 1 gamer ^^!

Youekenres987
23-01-13, 08:15 PM
Mình có vài điều thắc mắc mong các bạn giúp!

2.Làm sao cho Boss Vàng xuất hiện random (or tại 1 tọa độ) trong 1 map ? Và sửa thời gian Boss hồi sinh lại ?
4.Làm sao add 1 nhóm quái (10 con quái) vào các tọa độ gần nhau trên cùng 1 map ??
5.Có cách nào + option " + kỹ năng" cho item ko ? sv BFF!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình ko dùng lệnh Admin nha, mình muốn chơi như 1 gamer ^^!

1 và 4 thì dùng tool để add quái vào mạp và có tọa độ khi dùng tool cho trên đó luôn....

3 khi bạn muốn add 1 mập nào đó.. VD Mập Lâm An..thì bạn vào sever/map và bạn tìm xem có intro của mập thành Lâm An đó hay ko..nếu sv bạn full mập thì bạn add và vào ok.còn nếu sv bạn có bn mập thì bạn có add vào thì cũng ko load dc mập vì sv bạn ko có mập đó..

liên quan đến Mạp và adđ NPC hay Quái thì dùng tool add dẽ hơn và 9 xác hơn

trungkhuyen
23-01-13, 08:52 PM
Mình nghe bạn thaihoa nói là nên add quái hay boss vào map = hàm, dùng tools có thể sẽ bị lệch góc lag!