PDA

View Full Version : [JX] Giúp Về Viêc Dùng Tools Đổi Font Qua No Font

Youekenres987
23-01-13, 07:04 PM
Tình hình là mình đang có 1 sv có font...nhưng mình cài ở PC máy của mình và đã dùng tool đỏi font qua no font thì vẫn OK và sài bình thường ...

Nhưng khi mình đưa Server lên VPS và mình cũng đã làm cách mà mình đổi ở PC nhưng ko hiểu lý do sao nó ko chạy mà nó hiện lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Anh em..Giúp mình về cái này với.... cái đó mình cài trên vps..chứ ở nhà mình thì mình chuyển qua bình thường..vì lần đầu xài nên chưa hiểu lắm..mong các bạn giúp đở

Thank các bạn

thaihoa91
23-01-13, 07:49 PM
Yêu cầu khi dùng tools convert từ font sang no font, thì máy cần fải cài font china và chuyển languages về Chinese (PRC) thì mới chuyển dc !

Youekenres987
23-01-13, 08:07 PM
Yêu cầu khi dùng tools convert từ font sang no font, thì máy cần fải cài font china và chuyển languages về Chinese (PRC) thì mới chuyển dc !

mình ko biết nữa..Nhưng hiện giờ trên PC mình thì font bt..nhưng mà mình vẫn chuyển dc từ font qua no font.... và vẫn chạy trên pc thì Ok

Nhưng mình đưa lên vps thì mình cũng làm theo cách nhưng ở đây vps thì font cũng bt..nhưng mình ko hiểu sao khi chuyển về no font thì nó bị lỗi đó..còn cài font china thì vụ đó mình biết..nhưng ở đây mình muốn chuyển về no font..

Edward_Newgate
23-01-13, 09:07 PM
Nghĩ ra 2 lí do
1. VPS không có ổ D
2. VPS chưa đầy đủ font (không cần cài font china cũng được, nhưng là đủ font để đọc chữ TQ ý)

Youekenres987
23-01-13, 09:31 PM
Nghĩ ra 2 lí do
1. VPS không có ổ D
2. VPS chưa đầy đủ font (không cần cài font china cũng được, nhưng là đủ font để đọc chữ TQ ý)

ủa nó cần ổ D hả...oạch vps mình ko có ổ d

Edward_Newgate
23-01-13, 09:35 PM
ủa nó cần ổ D hả...oạch vps mình ko có ổ d

Nghĩ ra 2 giải pháp :))
1. Đổi tên ổ C thành D
2. Convert ở máy rồi bỏ lên VPS

Youekenres987
23-01-13, 09:54 PM
Nghĩ ra 2 giải pháp :))
1. Đổi tên ổ C thành D
2. Convert ở máy rồi bỏ lên VPS

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đã chia ổ rồi=)) thank