PDA

View Full Version : [JX] Vấn Đề Thời Gian Phục Hồi

shinrenkyo
23-01-13, 06:27 PM
Tình hình là mình thấy vấ đề thời gian phục hồi bên jx và VNG khác nhau:
bên VNG tgph cho mình là -
còn bên jx thì là +
ko hỉu bên jx làm vậy là có tác dụng ko hay ngược lại vng, đeo áo vào giống như tn đang buff mình:D

thaihoa91
23-01-13, 07:42 PM
Ví dụ 100 giây mới fục hồi xong, thì khi bạn có 1 dòng ghi là Thời gian fục hồi: -10

Thì đại khái cho 10 đó là 10 giây chẳng hạn, thì tức là 90 giây sẽ fục hồi xong !

lyxuonghau
23-01-13, 07:48 PM
thái hòa ơi cho mình hỏi cài này là sao vậy ???
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình đã config đầy đũ rồi mà vẫn vậy. và đã tắt những card mạng không liên quan luôn
Mong bạn giúp mình với
P/S: hồi sáng mình hỏi rồi không biết ai xóa topic mình :(

thaihoa91
23-01-13, 07:51 PM
thái hòa ơi cho mình hỏi cài này là sao vậy ???
mình đã config đầy đũ rồi mà vẫn vậy. và đã tắt những card mạng không liên quan luôn
Mong bạn giúp mình với
P/S: hồi sáng mình hỏi rồi không biết ai xóa topic mình :(

Disable tất cả các mạng đi, chỉ Enable duy nhất 1 mạng để chạy Server mà thui !

lyxuonghau
23-01-13, 07:58 PM
mình đã làm theo hướng dẫn của bạn rồi nhưng vẫn thế :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shinrenkyo
23-01-13, 09:21 PM
Ví dụ 100 giây mới fục hồi xong, thì khi bạn có 1 dòng ghi là Thời gian fục hồi: -10

Thì đại khái cho 10 đó là 10 giây chẳng hạn, thì tức là 90 giây sẽ fục hồi xong !
tks mod, vậy là mấy nay, thấy đa số sever toàn add TGPH + vào, thế là như tn buff mình:)) còn skill tn giờ nó buf ng ta toàn - TGPH:( cái àny fix trong file skill.txt hay sao thaihoa?
có khi nào sever nó đi ngược lại cách tính đó ko thaihoa? :(
mình đang chơi sever auto ingame do bạn nguachay share:(
trc giờ cũng chơi sever nào cũng thấy áo tgph + còn tn buf thì -:(

thaihoa91
24-01-13, 08:30 AM
mình đã làm theo hướng dẫn của bạn rồi nhưng vẫn thế :(

Check lại máy xem có cài HotSpot Shield hay ko? Nếu có thì xoá đi ! Reset máy lại rùi chạy Server xem sao !

tks mod, vậy là mấy nay, thấy đa số sever toàn add TGPH + vào, thế là như tn buff mình:)) còn skill tn giờ nó buf ng ta toàn - TGPH:( cái àny fix trong file skill.txt hay sao thaihoa?
có khi nào sever nó đi ngược lại cách tính đó ko thaihoa? :(
mình đang chơi sever auto ingame do bạn nguachay share:(
trc giờ cũng chơi sever nào cũng thấy áo tgph + còn tn buf thì -:(

Chắc ko fải đi ngược lại đâu, nhìu khi nhầm dấu - thành + thui !

XiTop
24-01-13, 09:19 AM
không phải đâu,đồ TGPH là giảm TGPH cho người mặc nó,nghĩa là phục hồi nhanh hơn,còn TN nó buff,là buff cho đối thủ ,nghĩa là làm cho ng` bị buff khả năng phục hồi lâu hơn
nói tóm gọn là,đồ TGPH giúp tăng khả năng phục hồi cho bạn,TN buff làm giảm khả năng phục hồi cho đối thủ bạn

shinrenkyo
24-01-13, 10:19 AM
không phải đâu,đồ TGPH là giảm TGPH cho người mặc nó,nghĩa là phục hồi nhanh hơn,còn TN nó buff,là buff cho đối thủ ,nghĩa là làm cho ng` bị buff khả năng phục hồi lâu hơn
nói tóm gọn là,đồ TGPH giúp tăng khả năng phục hồi cho bạn,TN buff làm giảm khả năng phục hồi cho đối thủ bạn
bạn ko hiểu ý mình nói, đồ tgph ở đây toàn +, còn tn buf là -
như vậy có nghĩa là tn buf cho mình mạnh hơn:D còn mình mặc áo vào cho mình yếu hơn vậy đó:D

lyxuonghau
24-01-13, 10:45 AM
oh đúng như lời bạn nói máy mình có cài HotSpot Shield. Hj cám ơn bạn nhiều nhá thaihoa :)

XiTop
24-01-13, 11:12 AM
bạn ko hiểu ý mình nói, đồ tgph ở đây toàn +, còn tn buf là -
như vậy có nghĩa là tn buf cho mình mạnh hơn:D còn mình mặc áo vào cho mình yếu hơn vậy đó:D

ở đâu ra có vụ TN buff cho team dc vậy bạn,võ lâm thế hệ mới à?

bạn cứ hiểu như thế này đi
+ là tăng khả năng phục hồi , - là giảm khả năng phục hồi

shinrenkyo
25-01-13, 07:52 AM
ở đâu ra có vụ TN buff cho team dc vậy bạn,võ lâm thế hệ mới à?

bạn cứ hiểu như thế này đi
+ là tăng khả năng phục hồi , - là giảm khả năng phục hồi
bạn nghĩ vậy là trái với VNG + thaihoa
theo VNG và thaihoa : tgph + làm mình tốn nhìu thời gian hơn để hồi phục, còn trừ thì ít hơn. Ví dụ vần 100giây để bom bình máu đầy, nhưng đeo áo ph -50 vào thì chỉ cần 50giây là đầy.
bạn có chơi võ lâm thật ko, bên đó tgph toàn - còn thiên nhẫn buf toàn +, ngược lại với bên này
ý tui lập ra topic này là để muốn biết bên đây sai hay nguoc lại với bên kia
ko chỉ riêng tgph bên VNG là -, mà tất cả thời gian đều -
còn bên jx mình thời gian là + hết, khó hiểu wá

shinrenkyo
25-01-13, 08:41 AM
Check lại máy xem có cài HotSpot Shield hay ko? Nếu có thì xoá đi ! Reset máy lại rùi chạy Server xem sao !

Chắc ko fải đi ngược lại đâu, nhìu khi nhầm dấu - thành + thui !
thaihoa wa bên topic này xem, mod jxvietnam giải thích thế này nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>