PDA

View Full Version : [Gunny] Tổng hợp hướng dẫn Gunny II

trong0981
21-01-13, 09:05 PM
Đây là topic tổng hợp các hướng dẫn fix source gunnyII do trminhpc share để member dễ tìm kiếm hơn. Sẽ update liên tục khi có bài hướng dẫn mới :)

1. Fix lỗi mật đạo thần bí
- Làm theo hướng dẫn của topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Sau đó vô đây làm nốt là xong: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Fix lỗi cường hóa
- Coi video hướng dẫn cách sửa ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Hướng dẫn fix hợp thành và bỏ nhiều đá trong topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Hoặc các bạn có thể tham khảo code cường hóa nhiều viên và code fix cường hóa tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Cách sửa hợp thành 100% ở đây (đọc nếu bạn cần): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3.Fix lỗi guild
- Video hướng dẫn cách fix sơ lược ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Fix attack vật phẩm vào mail của Guild tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

4. Fix pet
- Cách sửa pet rồng thành pet khác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Gợi ý nho nhỏ của trminhpc về thức ăn cho pet: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

5. HD add item cho NPC khi chết: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

6. Hướng dẫn cover file bomb: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

7. Cách mở thêm 2 ô phó bản: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

8. Hướng dẫn fix bug Cheat Engine: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

9. Fix lỗi PVP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

10. Hướng dẫn sửa item trong phó bản: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

11. Hướng dẫn thêm bomb vào db để tránh bị lỗi khi bắn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình sẽ cập nhật những bài hướng dẫn liên quan đến GunnyII liên tục tại đây. Các bạn có thắc mắc vui lòng post trong topic liên quan đến vấn đề mà các bạn thắc mắc mà mình đã gửi ở trên.

lkusa1992
22-01-13, 05:19 PM
chào pro mình chơi ở hàng net.. cài đến phân dùng cái IIS hay gì đó thì không thấy giống như tut của trminhpc

không thấy gì trong IIS cả mình có nhờ ae trên này team cho thì ông đấy nói phải có đĩa win mới cài đc ...

vậy xin hỏi có cách cài gì khác thay thế cái IIS như trong tut của trminhpc ko ? b-(

minhhailc
22-01-13, 05:47 PM
câu trả lời hình như là "no" bạn ơi

bachugacon122
22-01-13, 05:50 PM
chào pro mình chơi ở hàng net.. cài đến phân dùng cái IIS hay gì đó thì không thấy giống như tut của trminhpc

không thấy gì trong IIS cả mình có nhờ ae trên này team cho thì ông đấy nói phải có đĩa win mới cài đc ...

vậy xin hỏi có cách cài gì khác thay thế cái IIS như trong tut của trminhpc ko ? b-(

Bạn có thể dùng abyss thay thế cho iis mà;)

ngusaonoi97
22-01-13, 06:35 PM
cai mat dao :(( em lam roi ma nhan nhiem vu xong lun vao` phong game no kiu khong du cap 2 la sao vay :((

happyprince
23-01-13, 01:35 PM
Bạn ơi cho mình hỏi cách add thêm map của phó bản ở đâu thế

congtonsach
25-04-13, 11:22 AM

Cần Quái Rỳ Đĩa WIN Nhỉ ? Lên Gu Gồ Dow Folder I386 Là Cài Được Rồi

tuan10163
04-06-13, 01:13 AM
cả rôm ko có ai hướng dẫn fix lưu đồ nhỉ...mong ràng ngày mai có pro xuất hiện...

hoanganhgo
04-06-13, 09:01 AM
Sao cái launcher của mình lại ko dc ghi danh nhểy :-?:-?

hienkhowa
05-06-13, 03:59 PM
chủ thớt tìm cái fix dát vàng đi chủ thớt, thêm cái khảm nạm cho áo với nón đi, 2 thứ đó chưa khảm nạm được

linhphieuno1
09-06-13, 05:58 PM
Xin chào các pro.
Em đã cài nhưng ko đc ạ.
Em cũng đến phần IIS thỳ bị lỗi. nhưng ko pải lỗi ko có file i386 mà là lỗi localhost ý ạ
Em ko ls cài đc nên có ai giúp em đc ko ạ. em ham gunny lắm. :(( :((
thanks ạ. pm Esasy Chuột

Jeverment
10-07-13, 12:15 PM
Anh Ơi cho em hỏi cách add phó bản vào game ntn giúp em với yahoo dunghay_vip

tonyton96
30-07-13, 09:20 PM
Hướng dẫn lỗi không lưu đồ đầy đủ phát đi ông Trong chứ mấy cái trước t đọc toàn k hướng dẫn cụ thể làm anh em đau đầu quá mong ông giúp!

nhokvip99
06-08-13, 10:40 AM
Hướng dẫn lỗi không lưu đồ đầy đủ phát đi ông Trong chứ mấy cái trước t đọc toàn k hướng dẫn cụ thể làm anh em đau đầu quá mong ông giúp!
Lưu đồ thì ông tự fix đi lão trọng đã gợi ý ở phần build code rồi! Không có ai làm sẳn rồi ngồi ăn đâu!! Phải tìm hiểu mới biết thêm nhiều điều!!!
P/s:Không ai giúp đâu!!

duong96nd
28-06-14, 07:09 PM
link bị die rồi>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

steak25251325
28-06-14, 08:05 PM
link bị die rồi>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

ko phải die đâu thím thím thay tên domain của clbgamesvn.com là có thể vào đc :)

duong96nd
29-06-14, 05:43 PM
ko phải die đâu thím thím thay tên domain của clbgamesvn.com là có thể vào đc :)

mình là men mới nên k hiểu .bạn hướng dẫn cụ thể hơn đc k ạ.:)

toshidotoke
07-07-16, 09:22 AM
Ai cho mình xin lại link die hết rồi huhu !