PDA

View Full Version : [JX] Lỗi khởi động Bishop (dừng ở 75%). Mong Pro giúp đỡ

hanv9488
21-01-13, 11:04 AM
Chào mọi người.
Mình làm theo video hướng dẫn chạy JxStartup. nó chạy khởi động đến Bishop (75%) thì dừng lại không thông báo lỗi gì hết.
Ai có cao kiến gì giúp đỡ mình với.
Cảm ơn mọi người

DuongDaiCaJX
21-01-13, 12:08 PM
Coi lại tên đặt trong bishop đúng chưa, thường là: txjx pass 1111 hoặc jxqy pass 1.
Không coi đã config chính xác ip ở các file như: database.ini, jxstarup.ini, replyconffig.ini, bishop.txt nữa.

hanv9488
21-01-13, 09:57 PM
Coi lại tên đặt trong bishop đúng chưa, thường là: txjx pass 1111 hoặc jxqy pass 1.
Không coi đã config chính xác ip ở các file như: database.ini, jxstarup.ini, replyconffig.ini, bishop.txt nữa.

Không đợc bạn ơi. mình đã thử đổi tên với pass lại nhưng không được.
trong bảng ServerList DB của mình trường cServerName là ohishu. ko biết phải cấu hình cho nó user và pass là gì nhỉ.
Thanks.

nguyenvantran
22-01-13, 12:21 AM
Trong 2 tuan buoc vao cai sever offline minh cung bi loi nhu do nhieu lan va cach minh sua la resset lai may hay tim dia chi Mac:cua card mang coi co dung chua neu chua dung thi ban vao sua lai SQL sua lai cho dung,

hanv9488
22-01-13, 09:05 AM
Trong 2 tuan buoc vao cai sever offline minh cung bi loi nhu do nhieu lan va cach minh sua la resset lai may hay tim dia chi Mac:cua card mang coi co dung chua neu chua dung thi ban vao sua lai SQL sua lai cho dung,

Cho mình hỏi là địa chỉ Mac là trường nào trong bảng ServerList vậy
hay nó ở bảng khác.

--- Chế độ gộp bài viết ---

bishop lâu lâu hay bị đơ. khỏi động máy lại là dc 8-|

Mình khởi động quá nhiều lần rồi mà không được.
Có lẽ nào chưa kết nối được với DB không nhỉ.

Youekenres987
22-01-13, 09:57 AM
để lại Yh đi..Binsshop nó bà điên lắm...phải đổi Pass binshop cho khi nào chạy dc thfi thôi

hanv9488
22-01-13, 10:32 AM
để lại Yh đi..Binsshop nó bà điên lắm...phải đổi Pass binshop cho khi nào chạy dc thfi thôi

Thanks bạn yahoo mình: hanv9488

dv911
22-01-13, 11:19 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2edf4aade3450e8808b54d2e.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ai xem giúp em với ạ

nguyenvantran
22-01-13, 12:03 PM
phan nay cMemo cua severli ne ban!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :D

Tung_Meo
22-01-13, 12:41 PM
mình nghĩ chắc là các ip trong ấy ko khớp bạn vào bitshop.CFG chỉnh lại tất cả ip về 1ip thử xem
kiểu như này này :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)