PDA

View Full Version : [Gunny] [Góp ý] Gunny Private Webpage v2.0

trong0981
19-01-13, 02:18 PM
Sau khi ra bản GPW 1.0 có khá nhiều bạn ủng hộ (mặc dù xài chùa khá nhiều :))) nên mình bắt tay vào làm phiên bản thứ 2 của bộ web cho các dev gunny private.

Phiên bản là thứ 2 là một phiên bản mang tính đột phá (mình mong được như z :D) với nhiều tính năng hấp dẫn. ĐẶC BIỆT HƠN NỮA LÀ NÓ KHÔNG THU PHÍ :))

Hiện tại dự án đã hoàn thiện được 30% (bao gồm class, function + template hoàn thiện 60%) và dự tính ra mắt vào dịp tết :D

1. Code viết tối ưu hóa hoàn toàn. Không gây lag, không bị chậm như phiên bản 1.0
2. GWP 2.0 Pro sử dụng được cho nhiều loại source Gunny được share trên GZ. Đặc biệt là source GunnyII của trminhpc
3. Template của site được tách hoàn toàn khỏi code. Các bạn có thể dễ dàng tự thiết kế và thêm template cho site.
4. Nhiều chức năng hơn: Xổ số, quay số, mua kinh nghiệm, bla bla...
5. Chức năng tự động chống spam, flood nhiều nick (hạn chế tình trạng tạo nhiều nick ảo) với nhiều tùy chọn.
6. Hiển thị đầy đủ vị trí (thông qua IP) của người chơi => dễ quản lý hơn :D. kèm chức năng chặn IP nước ngoài nếu cần =))
7. Quản lý item (thêm, sửa, xóa) của hệ thống và của người dùng trực quan hơn. Dễ sử dụng hơn.
8. Hỗ trợ 3 cổng nạp thẻ lớn nhất việt nam: baokim, nganluong, ketnoipay.
9. Webshop hỗ trợ nhiều tính năng hay (tùy chọn cường hóa, hợp thành cho vật phẩm cần mua)

và còn nhiều nữa....

Phiên bản 2.0 là phiên bản MIỄN PHÍ và mình sẽ kiểm soát các site đang sử dụng (kiểm soát không phải phá các bạn) để tránh tình trạng tràn lan và không giữ bản quyền cho mình vì mình thấy 90% các bạn mở online sử dụng bản GPW 1.0 cũ của mình đều xóa phần copyright. Có lẽ vấn đề này các bạn hiểu rồi nhỉ? :)

Giờ ae đóng góp những chức năng cần thiết nhất cho 1 bộ web gunny hoàn chỉnh thì đưa lên ở đây nhé ;)

hung3020
19-01-13, 02:24 PM
Ủng hộ 1 phiếu :), mà có webshop k Trọng

trong0981
19-01-13, 02:25 PM
Ủng hộ 1 phiếu :), mà có webshop k Trọng

Nhắc mới nhớ. dĩ nhiên chức năng nay fai có rồi

duyhungvt
19-01-13, 03:51 PM
Có cái tự lấy item mới chưa có từ request và resource của vng vào req, res và sql hông 8->.

hung3020
19-01-13, 04:11 PM
Có cái tự lấy item mới chưa có từ request và resource của vng vào req, res và sql hông 8->.

@-) bác này tưởng tượng rất phong phú, tất nhiên là k dc rùi.

silop1d
19-01-13, 04:22 PM
Trong0981 ơi bạn có thể hướng dẫn mình fixx cái lỗi này ko .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)

Thank bạn nhiều lắm ...

Vào road/battle.xml xem đã config ip chưa

KaizALone
19-01-13, 04:32 PM
Trong0981 ơi bạn có thể hướng dẫn mình fixx cái lỗi này ko .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

Thank bạn nhiều lắm ...

Cái này 1 là cái center nó chưa chạy xong nè bạn mình bị mí lần rồi đợi nó chạy rồi road mới chạy đc

bachugacon122
19-01-13, 05:50 PM
Nhắc mới nhớ. dĩ nhiên chức năng nay fai có rồi

Bác thật là 1 người có lòng với ae nhưng mình mong là bạn sẽ giữ 1 số cái gì đó cho riêng bạn để bù vào lượng chất xám dev cái này :D
bác cứ share thế thì sống thế lào =))=))

duyhungvt
19-01-13, 06:48 PM
@-) bác này tưởng tượng rất phong phú, tất nhiên là k dc rùi.
phong phú gì đâu, thấy lão trminhpc bảo lão toàn làm thế bằng tool nên chắc hẳn phải khả thi|-)

bachugacon122
19-01-13, 07:01 PM
phong phú gì đâu, thấy lão trminhpc bảo lão toàn làm thế bằng tool nên chắc hẳn phải khả thi|-)

Thì có tool chuyển file xml thành file query mà
xong rùi add vào sql thôi :))b-)

duyhungvt
19-01-13, 07:16 PM
Thì có tool chuyển file xml thành file query mà
xong rùi add vào sql thôi :))b-)
thế mới nói [-(. Lão tự down cả resource luôn ấy chứ, tiện phết

bachugacon122
19-01-13, 07:20 PM
thế mới nói [-(. Lão tự down cả resource luôn ấy chứ, tiện phết

Làm gì có chuyện tự down resource nhỉ cái đó phải làm bằng tay
còn cái chuyển xml thành query là code web :))
kiếm lại đã ko bik nằm ở đâu rùi

duyhungvt
19-01-13, 09:06 PM
kiếm đc share mềnh nhé 8->

trong0981
19-01-13, 10:50 PM
Các bạn ko tham khảo về vấn đề lỗi ở đây nhé.P.s: chức năng rip resource của vinagau và tự nhận item mới trong file xml thì mình có thể làm được chứ ko fai là ko thể. Nếu hứng mình có thể thêm chức năng này vào bộ source nhưng chắc ở dạng plugin

duyhungvt
20-01-13, 07:03 AM
Trong0981 ơi ... giúp mình fixx lỗi này với mình cám ơn rất nhiều

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g
chạy cái fight chưa vậy 8->

trong0981
20-01-13, 05:04 PM
Lỗi gì thì đăng ở topic hỏi đáp ko post vô đây. Mình xóa bài cảnh cáo nhé

trminhpc
20-01-13, 05:19 PM
Code php àh? chán nhỉ tưởng .net. chứ :too_sad:.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cóa đóa ta đang sài cái này, ta cập nhật tất cả các item mới từ br, cn và vn chỉ mất khoảng từ 10-20p tùy số lượng item mới [-(.
tool chạy ba công đoạn:
-- rip xlm từ nguồn
-- import vào database
-- rip resource
-- cuối cùng xuất ngược toàn bộ item cóa trong database ra xml, xong!

duyhungvt
20-01-13, 09:13 PM

Cóa đóa ta đang sài cái này, ta cập nhật tất cả các item mới từ br, cn và vn chỉ mất khoảng từ 10-20p tùy số lượng item mới [-(.
tool chạy ba công đoạn:
-- rip xlm từ nguồn
-- import vào database
-- rip resource
sờ a sa đi bác ;;)

trong0981
21-01-13, 09:19 AM

tool chạy ba công đoạn:
-- rip xlm từ nguồn
-- import vào database
-- rip resource

tui k bit .net thế nào chứ php thì xml mã hóa sao mà get cha nội =.=. nếu như tôi viết được chắc phải tải về - giải mã - upload sau đó hệ thống tự import query + down resource rồi trả về file xml mới => mã hóa xml mới là xong :)).

datphu
24-07-14, 01:32 PM
bác trọng share bản này chưa vậy

trong0981
24-07-14, 10:22 PM
bác trọng share bản này chưa vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

romworld
25-07-14, 12:00 PM
Sau khi ra bản GPW 1.0 có khá nhiều bạn ủng hộ (mặc dù xài chùa khá nhiều :))) nên mình bắt tay vào làm phiên bản thứ 2 của bộ web cho các dev gunny private.

Phiên bản là thứ 2 là một phiên bản mang tính đột phá (mình mong được như z :D) với nhiều tính năng hấp dẫn. ĐẶC BIỆT HƠN NỮA LÀ NÓ KHÔNG THU PHÍ :))

Hiện tại dự án đã hoàn thiện được 30% (bao gồm class, function + template hoàn thiện 60%) và dự tính ra mắt vào dịp tết :D

1. Code viết tối ưu hóa hoàn toàn. Không gây lag, không bị chậm như phiên bản 1.0
2. GWP 2.0 Pro sử dụng được cho nhiều loại source Gunny được share trên GZ. Đặc biệt là source GunnyII của trminhpc
3. Template của site được tách hoàn toàn khỏi code. Các bạn có thể dễ dàng tự thiết kế và thêm template cho site.
4. Nhiều chức năng hơn: Xổ số, quay số, mua kinh nghiệm, bla bla...
5. Chức năng tự động chống spam, flood nhiều nick (hạn chế tình trạng tạo nhiều nick ảo) với nhiều tùy chọn.
6. Hiển thị đầy đủ vị trí (thông qua IP) của người chơi => dễ quản lý hơn :D. kèm chức năng chặn IP nước ngoài nếu cần =))
7. Quản lý item (thêm, sửa, xóa) của hệ thống và của người dùng trực quan hơn. Dễ sử dụng hơn.
8. Hỗ trợ 3 cổng nạp thẻ lớn nhất việt nam: baokim, nganluong, ketnoipay.
9. Webshop hỗ trợ nhiều tính năng hay (tùy chọn cường hóa, hợp thành cho vật phẩm cần mua)

và còn nhiều nữa....

Phiên bản 2.0 là phiên bản MIỄN PHÍ và mình sẽ kiểm soát các site đang sử dụng (kiểm soát không phải phá các bạn) để tránh tình trạng tràn lan và không giữ bản quyền cho mình vì mình thấy 90% các bạn mở online sử dụng bản GPW 1.0 cũ của mình đều xóa phần copyright. Có lẽ vấn đề này các bạn hiểu rồi nhỉ? :)

Giờ ae đóng góp những chức năng cần thiết nhất cho 1 bộ web gunny hoàn chỉnh thì đưa lên ở đây nhé ;)

thế sao bác không quy định cái dòng bản quyền đó, nếu ai sửa bất cứ chứ nào trong đó ví dụ trong đi chẳn hạn nếu sửa thành romworld thì vào web vẫn được, nhưng sẽ bị hạn chế chức năng...

sẵn đây xin hỏi mấy pro ai còn res source của gunny 2.3 không cho mình xin với :D

bachugacon122
25-07-14, 01:08 PM
thế sao bác không quy định cái dòng bản quyền đó, nếu ai sửa bất cứ chứ nào trong đó ví dụ trong đi chẳn hạn nếu sửa thành romworld thì vào web vẫn được, nhưng sẽ bị hạn chế chức năng...

sẵn đây xin hỏi mấy pro ai còn res source của gunny 2.3 không cho mình xin với :D

PHP khó đễ mã hóa lại bạn à. Kiểu gì cũng giải mã được hết. gặp người biết code thì chỉnh lại là xong
Hiện này theo mình biết thì có thể dùng zend hoặc cube để mã hóa nhưng hình như cũng giải mã được rồi (hơi khó tí)
Nếu như bên asp.net thì có thể build thành file dll còn bên php thì tạch

vinateam
10-08-14, 02:48 PM
Nên Tôn Trọng người tạo ra nó k nên đổi copyrigt nhé :D sài đó giờ k bao giờ đổi copyrigt :))