PDA

View Full Version : [JX] Vấn đề source jx

borntolead
18-01-13, 12:04 AM
Tớ đi thăm kiếm source jx thì lại ra nhiều loại chẳng biết loại nào, loại có hướng dẫn build thì link lại đie không có ai share link lại hok :(

greentears
18-01-13, 12:16 AM
Tớ đi thăm kiếm source jx thì lại ra nhiều loại chẳng biết loại nào, loại có hướng dẫn build thì link lại đie không có ai share link lại hok :(

bạn có thể sài Src này :D, trong ý có bao gồm Src, Hướng Dẫn Build . . . :D (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

borntolead
18-01-13, 12:24 AM
đang tải không biết như thế nào thanks chú nha :D

savatage91
19-01-13, 03:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

borntolead
19-01-13, 05:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cậu có yahoo không tớ với cậu cùng tham khảo.. tớ cũng đang gặp vấn đề này?
yahoo tớ: tuan.lead

thienthanden2
19-01-13, 05:51 PM
cậu có yahoo không tớ với cậu cùng tham khảo.. tớ cũng đang gặp vấn đề này?
yahoo tớ: tuan.lead

Hãy xem cấu trúc của 1 server mẫu của người khác share là biết file nào cần đặt chỗ nào.

borntolead
19-01-13, 05:56 PM
Hãy xem cấu trúc của 1 server mẫu của người khác share là biết file nào cần đặt chỗ nào.

hjx tớ cần các file ini spr settings script ... hiện tại tớ đã run được server (coppy các file tớ đè lên sever người khác) nhưng còn client thì gặp vấn đề là

khong tim thay file can thiet setting/chatsent.flt
chưa biết cách fix như thế nào nữa :(

thienthanden2
19-01-13, 06:00 PM
hjx tớ cần các file ini spr settings script ... hiện tại tớ đã run được server (coppy các file tớ đè lên sever người khác) nhưng còn client thì gặp vấn đề là

khong tim thay file can thiet setting/chatsent.flt
chưa biết cách fix như thế nào nữa :(

Liên lạc skype: quangquyenwh mình gửi cho file đó. Không biết cách đính kèm trong đây.

borntolead
19-01-13, 06:11 PM
Liên lạc skype: quangquyenwh mình gửi cho file đó. Không biết cách đính kèm trong đây.

thienthanden2
19-01-13, 06:26 PM

Đã gửi mail cho bạn rồi. Good luck!

borntolead
19-01-13, 07:35 PM

hjx không biết file chatsent.flt của cậu có bị lỗi không tớ vào chỉ thấy màng hình intro ko có menu gì hết ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ad.png

thienthanden2
19-01-13, 08:37 PM
File đó tui xài bình thường mà lỗi gì, ko có menu là do thiếu khai báo ui đấy, bạn phải thiết lập khai báo trong thư mục này ui/ hoặc ui/ui3 (các file chữ tàu) và có data tương ứng trong thư mục Data thì mới ra đc. Thường người ta share server thì kèm patch data tương ứng.

borntolead
19-01-13, 09:07 PM
File đó tui xài bình thường mà lỗi gì, ko có menu là do thiếu khai báo ui đấy, bạn phải thiết lập khai báo trong thư mục này ui/ hoặc ui/ui3 (các file chữ tàu) và có data tương ứng trong thư mục Data thì mới ra đc. Thường người ta share server thì kèm patch data tương ứng.

tớ thử cách khác là coppy các file client vừa build được coppy đè lên client của BFF thì nó lại ko thấy server :(:(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p
không biết cậu có thể teamview giúp tớ không ta?

thienthanden2
19-01-13, 10:13 PM
tớ thử cách khác là coppy các file client vừa build được coppy đè lên client của BFF thì nó lại ko thấy server :(:(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p
không biết cậu có thể teamview giúp tớ không ta?

Lên skype mới team đc chứ, tui ko có yaheo :-w

nguyennhan718
20-01-13, 12:39 AM

Mình cũng đang gặp vấn đề về source JX, ở đâu cũng thấy source full mà đem về biuld thì thiếu lung tung file ==> botay. Bạn có thể cho mình xin yahoo để học hỏi bạn không?

Thanks

borntolead
20-01-13, 10:33 AM
Lên skype mới team đc chứ, tui ko có yaheo :-w

tớ tạo skype rồi đó nick tớ là tuan.lead

savatage91
20-01-13, 06:16 PM
mình cũng bị lỗi y hệt như borntolead ... là khởi động ngon lành nhưng không nhìn thấy chữ tên sever cũng như các chữ thông báo .. có lẽ đây là lỗi do Ui không biết phải sửa sao nhỉ :(

savatage91
21-01-13, 12:53 AM
đã chữa được lỗi không nhìn thấy chứ rồi bác ạ .. :-" copy file represent2.dll của client nào bt chèn vào là nhìn đc chữ. .
Nhưng em lại gặp 1 lỗi khó hơn là sau ghi vào game không thấy Load bất kì NPC hay con quái vật nào cả =((