PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về bảo mật khi đưa kiếm thế lên online

ThienSauMenh
15-01-13, 01:52 AM
Mình không biết viết bài hỏi đáp vấn đề này ở đây có sai quy định ko, có gì xin mod nhẹ tay dùm!

Mình thấy trong box chưa ai nói về việc bảo mật server kiếm thế nên viết bài mong những tiền bối đi trước cho xin ý kiến, nếu dc xin hướng dẫn cụ thể càng tốt ạ.

ThienSauMenh
18-01-13, 12:49 AM
Mình không biết viết bài hỏi đáp vấn đề này ở đây có sai quy định ko, có gì xin mod nhẹ tay dùm!

Mình thấy trong box chưa ai nói về việc bảo mật server kiếm thế nên viết bài mong những tiền bối đi trước cho xin ý kiến, nếu dc xin hướng dẫn cụ thể càng tốt ạ.

Có bác nào chia sẻ không ??? :-s

BMK
18-01-13, 02:54 AM
:D bảo mật là do bạn, tôi nghĩ trong gamezone chỉ chia sẽ những thứ để bạn chơi offline nếu bạn đã và đang có khả năng thì hãy tự bảo vệ mình trước khi người khác chỉ cách để bạn bảo vệ :"> vi người khác chỉ thì trong sv bạn đã có 1 em bé tén ten!!!!

nguyenhophuc87
18-01-13, 02:26 PM
SV Kiếm thế tệ hại chổ đầu tiên mình nghĩ là bắt buộc User + pass mySQL là root/1234 . nhiều bác rebuild được thì không nói còn lại vẫn thập thõm lo âu. trước hết xem kỹ cái website reg acc coi có bị SQL Injection không đã. và MySQL không cho phép connection từ bên ngoài nhé, local thôi (nếu web nằm khác sv game thì chỉ allow 1 IP từ webserver...

Lên google hỏi tiếp bạn ơi. dạng này nhiều lắm.%%-

ThienSauMenh
19-01-13, 12:27 AM
SV Kiếm thế tệ hại chổ đầu tiên mình nghĩ là bắt buộc User + pass mySQL là root/1234 . nhiều bác rebuild được thì không nói còn lại vẫn thập thõm lo âu. trước hết xem kỹ cái website reg acc coi có bị SQL Injection không đã. và MySQL không cho phép connection từ bên ngoài nhé, local thôi (nếu web nằm khác sv game thì chỉ allow 1 IP từ webserver...

Lên google hỏi tiếp bạn ơi. dạng này nhiều lắm.%%-

Cám ơn bạn, mình nghe nói có những kiểu bug, hack trong game, không biết bạn có thể nói về hướng giải quyết ko :)

Chân thành cám ơn những chia sẻ của bạn!