PDA

View Full Version : [JX] Làm sao biết task nào đã được sử dụng?, tác dụng SetLogoutRV ?

borntolead
11-01-13, 11:38 PM
hiện tại tớ muốn viết một event cho game nhưng không biết làm sao để có thể biết task đó đã sử dụng chưa để mình sử dụng.
nhân tiện đây cho tớ hỏi hàm tác dụng hàm SetLogoutRV() chi tiết 1 tý vì tớ có đọc tác dụng được ghi như thế này những không hiểu khôi phục những cái gì và tham số của nó như thế nào

SetLogoutRV() ---khôi phục cho nhân vật khi thoát ko chưa xài bao giờ

tớ là newbie nên có post chưa đúng mục thì các mod xử nhẹ cho :(

Edward_Newgate
11-01-13, 11:55 PM
hiện tại tớ muốn viết một event cho game nhưng không biết làm sao để có thể biết task đó đã sử dụng chưa để mình sử dụng.
nhân tiện đây cho tớ hỏi hàm tác dụng hàm SetLogoutRV() chi tiết 1 tý vì tớ có đọc tác dụng được ghi như thế này những không hiểu khôi phục những cái gì và tham số của nó như thế nào

SetLogoutRV() ---khôi phục cho nhân vật khi thoát ko chưa xài bao giờ

tớ là newbie nên có post chưa đúng mục thì các mod xử nhẹ cho :(

Những task được sử dụng thường ghi vào file tasklist.lua (search ở server)
Có thể 1 số id được ghi nhưng không sử dụng, nhưng để tránh lỗi thì bạn nên thêm 1 id mới không trùng với các idtask cũ vào tasklist.lua theo dạng

taskname = idtask

Trong đó
taskname là tên mình gán cho idtask (có thể dùng để mô tả cho dễ hiểu)
idtask là 1 số thứ tự nhỏ hơn 300 và không trùng với các số đã có trong file tasklist.lua
Ví dụ

TaskNoel = 102

Còn hàm SetLogoutRV() thì dùng như sau

SetLogoutRV(idmaps)

Có tác dụng là sau khi thoát ra rồi đăng nhập lại thì nhân vật sẽ tự động trở về maps quy định
idmaps là maps quy định
Ví dụ id map Ba Lăng Huyện là 53

SetLogoutRV(53)