PDA

View Full Version : [Gunny] Help Lỗi Getmap của gunnyII trminhpc

voquocdung96
09-01-13, 11:59 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trong0981 bảo là: phải code lại và add map vào db

Ai bik hướng dẫn tớ với!

voquocdung96
09-01-13, 06:09 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppp

bachugacon122
10-01-13, 07:11 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppp
Lỗi này có 2 khả năng
1 : config sai nên sv ko connect tới sql dc nên báo lỗi
2 : thiếu file máp
Cậu qua toppic sv fix 80 down cái mapfull về giải nén chép vào road với fight là xong
hoặc coppy thư mục máp của sv nào đó vào road và fight là dc
p/s : chúc bạn thành công8->

duvinhhau2012
10-01-13, 07:18 AM
Lổi Này Đo Bạn Chưa Chỉnh Sửa ???.config Của Gunny Nếu Bạn muốn Cài Gunny Bạn Phãi Học từ Từ :^o

trong0981
11-01-13, 10:39 AM
Lỗi này có 2 khả năng
1 : config sai nên sv ko connect tới sql dc nên báo lỗi
2 : thiếu file máp
Cậu qua toppic sv fix 80 down cái mapfull về giải nén chép vào road với fight là xong
hoặc coppy thư mục máp của sv nào đó vào road và fight là dc
p/s : chúc bạn thành công8->

mình chưa làm đến chỗ này nhưng có thể đoán ra là: copy script phó bản vào game một vài map của phó bản ko có trong server hoặc DB => lỗi

nói thật bạn nào quăng nguyên si cái phó bản 3.0 sang II ko bị lỗi mới là 1 chuyện lạ

bachugacon122
11-01-13, 04:42 PM
mình chưa làm đến chỗ này nhưng có thể đoán ra là: copy script phó bản vào game một vài map của phó bản ko có trong server hoặc DB => lỗi

nói thật bạn nào quăng nguyên si cái phó bản 3.0 sang II ko bị lỗi mới là 1 chuyện lạ

Ko phải đâu cái này là khi chạy sv nó sẽ xem trong db có bao nhiêu máp rùi check coi trong folder map có đủ ko
vì thiếu nên nó báo thế
nếu quăng nguyên si phó bản 3.0 qua thì vẫn chạy sv bt chỉ có điều nếu chưa add máp đó trong db thì khi vào phó bản đó sẽ bị lỗi

gietxom8
12-01-13, 12:02 AM
bạn nào cho mình cái link topic sever 80 với

trong0981
12-01-13, 02:51 PM
Ko phải đâu cái này là khi chạy sv nó sẽ xem trong db có bao nhiêu máp rùi check coi trong folder map có đủ ko
vì thiếu nên nó báo thế
nếu quăng nguyên si phó bản 3.0 qua thì vẫn chạy sv bt chỉ có điều nếu chưa add máp đó trong db thì khi vào phó bản đó sẽ bị lỗi

nếu z thì mời bác đọc ở trên. mình nói ở trên rồi :d

gietxom8
12-01-13, 05:04 PM
mình đã lấy tất cả file Map trong thư mục Road của sever 80 fix bug paste vào thư mục map trong road của gunny II => fjx đk lỗi get map . còn lỗi lúc reg acc thui . cái j mà Error in Application " client " blablablabla

bachugacon122
12-01-13, 05:26 PM
mình đã lấy tất cả file Map trong thư mục Road của sever 80 fix bug paste vào thư mục map trong road của gunny II => fjx đk lỗi get map . còn lỗi lúc reg acc thui . cái j mà Error in Application " client " blablablabla

Lỗi đó thường là do add sai quy cách hoặc chưa chạy query gì đó mình quên rùi
cậu thử kiếm ở toppic nào đó có mấy cái query bắt đầu là sp gì gì đó chạy thử chắc là sẽ xong
hi vọng là thế chúc may mắn

gietxom8
13-01-13, 05:11 PM
mình đã fx đk lỗi reg và đăng nhập nhg lại bị lỗi là sau khi log in thì màn hình đen xì . hjxx