PDA

View Full Version : [KT] Share VMware cho ai không biết cài game KT linux

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
08-01-13, 09:24 AM
Anh em tải về copy sever bỏ vào vào config và run
Lưu ý: cài VMware 9 mới chạy được
use: root
Pass: 7788990

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

namphongbody
08-01-13, 09:35 AM
bạn ơi, tải về rồi làm gì nữa, chỉ mình với. Thấy cái này hay quá mà ko biết làm sao hết, chỉ mình cụ thể hơn với dc ko? Mình super gà lắm. Mình đang chạy Win7 32bit :(

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
08-01-13, 09:43 AM
bạn ơi, tải về rồi làm gì nữa, chỉ mình với. Thấy cái này hay quá mà ko biết làm sao hết, chỉ mình cụ thể hơn với dc ko? Mình super gà lắm. Mình đang chạy Win7 32bit :(
Mình cũng gà mà bạn biết cò được bao nhiêu đâu lên hỏi anh em hoài, nên thấy cái này có ít chỉ cho anh em dơn dùng thôi

Bạn down nó về rồi cài VMware 9 vào mở nó lên, sao đó chỉ coppy sever bỏ vào trong linux cònig rồi dùng
Bạn tải làm đi đến đâu không biết lên có nhiều anh em chỉ nhiệt tình mà sợ gì.

hoaiphong79
08-01-13, 10:07 AM
cái này được đó
Cám ơn!o=>=D>

vipbk
08-01-13, 10:59 AM
sao bản của chủ topic nặng thế nhỉ (2.49GB) :-?

Link download VMware Workstation 9.0.1 Build 894247 (bản mới nhất) :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Key:
NA0KD-24H1Q-EZNE9-Q8CN0-CCLHX

Nguồn: vn-zoom

namphongbody
08-01-13, 11:32 AM
các bác cho em hỏi mấy file chạy trên linux thì cấu hình IP như thế nào vậy (nói vắn tắt hi vọng mọi người hiểu). Rồi trên clinet thì mình cấu hình server list trỏ về đâu
Cảm ơn mọi người

VNGameZoneVN
08-01-13, 11:42 AM
sao bản của chủ topic nặng thế nhỉ (2.49GB) :-?

Link download VMware Workstation 9.0.1 Build 894247 (bản mới nhất) :

Key:
NA0KD-24H1Q-EZNE9-Q8CN0-CCLHX

Nguồn: vn-zoom

CHỦ 2 PIC là share cái đã làm sẵn rồi chúng ta chỉ cần tải cái VMWare 9.0 ở đâu đó về cài dặt sau đó giải nén cái chủ 2 pic share là run vào game luôn ko cần làm gì nữa đó mak.

vipbk
08-01-13, 11:46 AM
các bác cho em hỏi mấy file chạy trên linux thì cấu hình IP như thế nào vậy (nói vắn tắt hi vọng mọi người hiểu). Rồi trên clinet thì mình cấu hình server list trỏ về đâu
Cảm ơn mọi người

chỉ có các file sau cần chỉnh IP:

Server:
bishop.ini chỉnh IP về IP của máy thật (Run - cmd - ipconfig)
servercfg.ini chỉnh OutIp về IP của máy ảo (ifconfig)

Client:
Client\user\serverlistdebug.ini, chỉnh IP như OutIp

longhn
08-01-13, 10:05 PM
Pro chỉ cách cho ae đổi ngôn ngữ sang tiếng anh đi cho dễ nhìn tiếng tàu rối mắt quá :-??

longhn
08-01-13, 10:40 PM
Mình gặp tình trạng rất là kỳ, cái pass login đó nhập cả chục lần không login được, có lần đâu mở lên, khoảng 5-6 lần nhập gì đó vào được rùi, lát sau out ra login lại mãi không được, minh không hiểu nổi lý do là gì nữa. ai gặp tình trạng này không thế ?

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
08-01-13, 10:45 PM
Bấm vào thấy có 3 chử tàu thì cái đó là use, tiếp thấy ô có 2 chử tàu là pass

use: root
Pass: 7788990

kakakura
08-01-13, 11:16 PM
chỉ có các file sau cần chỉnh IP:

Server:
bishop.ini chỉnh IP về IP của máy thật (Run - cmd - ipconfig)
servercfg.ini chỉnh OutIp về IP của máy ảo (ifconfig)

Client:
Client\user\serverlistdebug.ini, chỉnh IP như OutIp

Ua client bản linux này dùng được cái serverlistdebug.ini hả cậu

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
08-01-13, 11:38 PM
chỉ dùng serverlist thôi không cần cái serverlistdebug.ini đâu

VNGameZoneVN
09-01-13, 08:04 AM
chủ 2 pic đổi sang tiếng anh dc không? sao toàn tiếng tàu thế kia

vipbk
09-01-13, 08:52 AM

cái serverlist thì phải mã hóa bằng Project12 còn serverlistdebug thì chép từ server khác qua là xong
dùng cách nào cũng dc

vokilanok
09-01-13, 09:48 AM
mình copy từ máy thật qua máy ảo ko được
ai giúp với

VNGameZoneVN
09-01-13, 12:17 PM
mình copy từ máy thật qua máy ảo ko được
ai giúp với

cài tool cho nó mới cop từ thật sang ảo dc

vokilanok
09-01-13, 01:03 PM
cài tool cho nó mới cop từ thật sang ảo dc
tool gì vậy cho mình tên cua nó, nếu có gửi cho mình luôn đi
thank you

longhn
09-01-13, 08:43 PM
ko bít phải mình gà quá ko mà tìm hoài ko thây folder server đâu cả, híc ai chỉ giúp mình với

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
09-01-13, 09:13 PM
Server làm gì có trong đó mà tìm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bạn phải coppy cái server của cậu vào trong đó, cái mình share chì là CentOS đã được cái đặc mysql trong đó

longhn
09-01-13, 09:43 PM
Server làm gì có trong đó mà tìm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bạn phải coppy cái server của cậu vào trong đó, cái mình share chì là CentOS đã được cái đặc mysql trong đó

Tưởng là Máy ảo cài sẵn rùi :( hic cảm ơn bạn

luumin
09-01-13, 10:15 PM
không thể copy từ máy thật sang máy ảo được bạn có thể chỉ cách copy từ máy thật sang máy ảo không .nếu dùng tool thì dùng tool gì .mình thủ dung winscp nhưng ko biêt ip của nó bạn chỉ cách cho mình nha thanks

kakakura
09-01-13, 10:37 PM
cái serverlist thì phải mã hóa bằng Project12 còn serverlistdebug thì chép từ server khác qua là xong
dùng cách nào cũng dc

Nhưng cái tùy theo patch chứ mình thấy cái này nó nhận serverlist chứ không có nhận serverlistdebug .

tuidangvui
10-01-13, 05:16 AM
không thể copy từ máy thật sang máy ảo được bạn có thể chỉ cách copy từ máy thật sang máy ảo không .nếu dùng tool thì dùng tool gì .mình thủ dung winscp nhưng ko biêt ip của nó bạn chỉ cách cho mình nha thanks
share folder trên máy thật
bỏ vào file or folder cần lấy vào Linux
trong linux mở Computer
Menu File - Open Location (Clt L)
nhập vào
smb://ip or tên máy thật
sao chép như mạng LAN

vipbk
10-01-13, 01:25 PM
góp ý thêm:
Nếu máy thật dùng WinXP thì phải đặt pass: Control Panel -> User Accounts
Win7 mình không rõ :D

Mi$$_$p@m
10-01-13, 01:56 PM
CHỦ 2 PIC là share cái đã làm sẵn rồi chúng ta chỉ cần tải cái VMWare 9.0 ở đâu đó về cài dặt sau đó giải nén cái chủ 2 pic share là run vào game luôn ko cần làm gì nữa đó mak.
VMWare 9 lite nè. Nhẹ mà good.

hitlezan
04-02-13, 09:15 PM
mình mở vmware nhưng nó hiện ra là sao vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .120x1.png)